ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    340
    ได้รับคำขอบคุณ: 413

ถามเรื่องเปอร์เซ็นวิตามินในเครื่องดื่มครับ

คือผมเห็นเครื่องดื่มอยู่2ขวด ขวดละยี่ห่อกัน ขวดนึง15บาท แต่พวกวิตามินอ่าครับ มีร้อน % ขึ้นไปทั้งนั้น ตามความคิดผมผมคิดว่าขวดนี้น่าจะถูกแล้วมีประโยชน์มาก
    แต่อีกขวดนึง ประมาณ 30กว่าบาท บางท่านอาจจะเดาออกเพราะมันขวดเตี้ยๆ แต่เปอร์เซ็นวิตามินในขวดราคาแพงมันไมถึง50%ด้วยซ้ำ แปลว่าของมีประโยชน์ไม่จำเป็นน้องราคาสูงเสมอไปใช่ไหมครับ แล้วไอ้เปอร์เซ็นวิตามิน มันสามารถพิมพ์ให้เยอะเกินความจริงได้หรือเปล่าครับมีความน่าเชื่อถือมากแค่ไหน ตามวงกลมแดงอ่าครับ

[IMG][/IMG]

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ในรูปน่าจะเป็นเครื่องดื่ม ไวตามิก เเน่นอน
    ซึ่งส่วนตัวผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องพวกนี้เท่าไร เเต่เป็นคนใช้อาหารเสริม บำรุงร่างกาย ผิวพรรณ
    ผมคิดว่าวิตามินไม่สามารถพิมให้เยอะเกินจริงได้ครับ เเละวิตามินบางตัวไม่จำเป็นต้องได้รับเยอะครับ อย่าง ไวตามิก ก็น่าจะเพียงพอต่อวันเเล้ว
    เเล้วเเต่ความต้องการของร่างกาย เเล้วสิ่งที่ต้องการบำรุงครับ เช่น ส่วนตัวผม กินวิตามิน C เพื่อให้ ผิวพรรณใส บวกกับ คอราเจนที่ช่วยให้ร่างกายทำงานได้ดี พื้นตัวได้เร็ว
    สารอาหารบางอย่างก็จะทำให้ร่างกายดูดซึ่มวิตามินได้น้อยลง

(เนื่องจากไม่ค่อยมีความรู้ ผิดพลาดหรือไม่ตรงประเด็น) ขออภัยมานะที่นี้

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ถ้าอยากรู้จริงๆ ต้องโทรถาม อย. โดยตรงครับ
    เพราะ แม้แต่ เครื่องหมาย อย.เค้าก็สามารถทำขึ้นมาได้ ทางที่ดี โทรถาม อย.เลยว่า เครื่องดื่ม ชนิดนี้
    มีในสาระบบ ของ อย. ไหม ตามจริงดังว่าหรือเปล่า เพื่อ ความเชื่อมั่นและปลอดภัยของเราเองด้วยครับ