ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344

ใครเล่น RO2 บ้างครับ

ผมอยากรู้ว่า อาชีพไหน ที่เล่นง่ายๆดีแรงๆบ้างอะครับ

ตอนนี้ว่าจะเล่น Archer แล้วจะอัพ สเตตัสยังไงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย [In]TerLight'z : 22nd October 2013 เมื่อ 23:49

.:: ⒼⒶⓂⒺⓇ ::.
    ข้างบ้านคุณไงไม่เห็นเหรอ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ผมชอบเล่น Thief ครับเล่นง่ายดี อัพแค่ตีกับคริติคอล ผมว่า Archer ก็น่าจะอัพคล้ายๆกันนะครับ (ผมเดาเอาในความคิดผมนะครับ) 555+

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    Archer...ถ้าไปทางสายหมี(Beatmaster)ก็ STR VIT, แต่ถ้าสายธนูเลยก็ AGI STR
    ไม่รู้จำผิดรึเปล่าแต่น่าจะประมานนี้แหละ...

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ผมเล่นซอก็เวลง่ายดีนะครับไม่ยากเท่าไหร่แต่ถ้าพรีสไรงี้ยากแต่ลงดันง่ายคนต้องการตัวเยอะส่วนซอยิงแรงคับถ้าจะเอาเวลง่ายๆก็พวกไนท์กับวออะคับทีฟก็ง่ายครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,480
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ poys อ่านกระทู้
    ผมเล่นซอก็เวลง่ายดีนะครับไม่ยากเท่าไหร่แต่ถ้าพรีสไรงี้ยากแต่ลงดันง่ายคนต้องการตัวเยอะส่วนซอยิงแรงคับถ้าจะเอาเวลง่ายๆก็พวกไนท์กับวออะคับทีฟก็ง่ายครับ
    ซอ คือ อาชีพอะไรอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [In]TerLight'z อ่านกระทู้
    ซอ คือ อาชีพอะไรอ่ะครับ
    เมจิกแกน หรือ นักเวทเริ่มต้น หลังเวล 25 แล้วจะแบ่งเป็น 2 คลาส คือ วิสาท กับ ซอเซอเลอร์

ความแตกต่างคือ DPS ที่แรงที่สุดจะไปอยู่ที่ วิสาท คนต้องการตัวเอามากๆ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    OBT วันไหนอะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    Blog Entries
    1
    เอาแบบง่ายๆ เลยก็นักนูนั่นแหละแต่ความแรงถามว่าแรงมั้ย ตอบเลยไม่แรงถ้าเอาแรงหนักๆต้องเล่น wizard
    แต่อารีน่านักนูนั่นแหละมักจะอยู่ในอันดับท้ายสุดเพราะ last ได้ง่ายวิ่งหนีไว (ผมเล่น wizard , monk)
    ถ้าสายหมี HP เยอะมากๆๆๆๆๆ แต่ไม่ถึกนะแค่ hp เยอะชนบอสดีกว่า knight เวลาบอสสกิลหนักๆมาไม่ตายเหมือน knight (STR VIT) หมีมี 2 ร่าง แปลงแล้วตีแรงกับ hp เยอะต้องเลือกเอา
    สาย ranger ก็ยิงเร็ว + ติดคริ DPS เลยแรง เลือกเอาผมลังเลอยู่ว่าจะเล่นดีหรือไม่ (ถ้ามันมีบัคดันก็จะเล่น)
    อันนี้รูป (เสียดายลืมเซฟบอสดันสุดท้ายของ patch แต่ของ set ครบหมดแล้ว[รูปที่3])

ปล. monk ก็แรงนะถึก hp เยอะ(พอสมควร) อาชูร่า2ที (ต่อยครั้งแรกแล้ว Reset cooldown แล้วต่อยอีกที บินแน่นอน)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย windyremind : 21st October 2013 เมื่อ 16:56
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,480
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wimpy Kid อ่านกระทู้
    OBT วันไหนอะ
    รู้สึกว่าจะวันที่ 25 ครับ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,480
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windyremind อ่านกระทู้
    เอาแบบง่ายๆ เลยก็นักนูนั่นแหละแต่ความแรงถามว่าแรงมั้ย ตอบเลยไม่แรงถ้าเอาแรงหนักๆต้องเล่น wizard
    แต่อารีน่านักนูนั่นแหละมักจะอยู่ในอันดับท้ายสุดเพราะ last ได้ง่ายวิ่งหนีไว (ผมเล่น wizard , monk)
    ถ้าสายหมี HP เยอะมากๆๆๆๆๆ แต่ไม่ถึกนะแค่ hp เยอะชนบอสดีกว่า knight เวลาบอสสกิลหนักๆมาไม่ตายเหมือน knight (STR VIT) หมีมี 2 ร่าง แปลงแล้วตีแรงกับ hp เยอะต้องเลือกเอา
    สาย ranger ก็ยิงเร็ว + ติดคริ DPS เลยแรง เลือกเอาผมลังเลอยู่ว่าจะเล่นดีหรือไม่ (ถ้ามันมีบัคดันก็จะเล่น)
    อันนี้รูป (เสียดายลืมเซฟบอสดันสุดท้ายของ patch แต่ของ set ครบหมดแล้ว[รูปที่3])

ปล. monk ก็แรงนะถึก hp เยอะ(พอสมควร) อาชูร่า2ที (ต่อยครั้งแรกแล้ว Reset cooldown แล้วต่อยอีกที บินแน่นอน)
    จะเล่น Monk นี่ต้องอัพสเตพตัสยังไงบ้างครับ สกิลอีพยังไงดีครับ

in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [In]TerLight'z อ่านกระทู้
    จะเล่น Monk นี่ต้องอัพสเตพตัสยังไงบ้างครับ สกิลอีพยังไงดีครับ
    ผมลืมแล้ว กำลังโหลดเกมมาอยู่เดี๋ยวดูให้ครับ
    ที่แน่ๆ คือ Str vit แต่ผมมีผสมอยู่ ดึกๆน่าจะได้เดี๋ยวผมต้องไปทำคอมให้ลูกค้า
    แต่ monk จะพิเศษกว่า class อื่นตรงที่เมื่อเปลี่ยนแล้ว skill ของ Acolyte จะไม่มีและ up ไม่ได้ทำให้เราได้สกิลของ Class 2 เต็มๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย windyremind : 21st October 2013 เมื่อ 17:14
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    http://www.ro2base.com/build/search

ทดลองอัพสกิล หาแบบอย่างอัพสกิล

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    20
    1
    patch นานมากในที่สุดก็ได้ เดี๋ยวดูก่อนถ้ามีบัคดันจะเข้าไปเล่นด้วย (หาเงินขาย อิอิ)

อะ Status + Card Set (สูงสุดในขณะนั้น ตอนนี้ SEA lv ก็ยังตัน 50)

skill tree

set item

Damage Asura

หลังจากใช้สกิล Vigor Explotion

ปล Status แล้วแต่นะของผมมันสาย ผสม ถ้า เพียวดาเมจ ก็ str40 int 40
    ของผมมีหน้าที่ต้องแท้งบอสด้วย ถ้าเล่นเพียวดาเมจ ขอบอกเลยว่า เหนื่อย !!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย windyremind : 22nd October 2013 เมื่อ 04:43

กล่าวขอบคุณ
    672
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windyremind อ่านกระทู้

ผมว่าธนูยิงแรงสุดล่ะครับ ผมเล่นเซิฟ SEA เวล 50 ไป 2-3 ตัวได้ล่ะ วิสาดแทบไม่ค่อยจะมีคนเล่นเลย
    ตัวหลักๆก็ ซอร์ , อาร์เชอร์ , แอส , แต่เรื่องมองค์อันนี้กินขาดจริงๆมันส์สนุกๆ ยิ่งเวล50ใส่ของดีดีนะ
    แล้วมียาสักหน่อยน่ะ แทงค์บอสแบบไม่ต้องพึ่งฮีลเลย ผมเจอมากับตัว

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    assassins dps กับ HYBRID แตกต่างกันยังไงอะ

แล้วก้อเห็นมี Tank กับ Healer ด้วย สองอันนี้เกี่ยวไหม

กล่าวขอบคุณ
    20
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Never] อ่านกระทู้
    ผมว่าธนูยิงแรงสุดล่ะครับ ผมเล่นเซิฟ SEA เวล 50 ไป 2-3 ตัวได้ล่ะ วิสาดแทบไม่ค่อยจะมีคนเล่นเลย
    ตัวหลักๆก็ ซอร์ , อาร์เชอร์ , แอส , แต่เรื่องมองค์อันนี้กินขาดจริงๆมันส์สนุกๆ ยิ่งเวล50ใส่ของดีดีนะ
    แล้วมียาสักหน่อยน่ะ แทงค์บอสแบบไม่ต้องพึ่งฮีลเลย ผมเจอมากับตัว
    ถั่วต้มครับแต่ทดสอบแล้ว นักนูต้องเก็บชาร์ตครับ เลยทำให้เสียเปรียบถ้า pvp 1v1 กับ wizard กว่าชาร์ตจะขึ้นก็โดนยัดสกิลไป 2 3 สกิลแล้ว(ไอนักนูหัวเห็ดในรูปของ Set เดียวกัน pvp 10รอบแพ้ประมาณ 8ครับ)
    แต่ถ้าวัด Damage ระยะยาวอย่างพวกยิงบอส นักนูทำ Damage ได้มากที่สุด
    อืม... wizard เหมาะกับ Clear มอนครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ assasinder อ่านกระทู้
    assassins dps กับ HYBRID แตกต่างกันยังไงอะ

แล้วก้อเห็นมี Tank กับ Healer ด้วย สองอันนี้เกี่ยวไหม
    ต่างกันที่ความแรง แต่ Hybrid จะมีเลือดเยอะกว่าขอบอกเลยครับถ้าคิดจะเล่น เพียว Damage ต้องมีพระประกบไปไหนไปกันครับงั้นเปลืองยามากๆ (ตีแรงจริงแต่ตีมอนได้ตัว2ตัวต้องนั่งแล้ว ถ้าไม่นั่งก็ปั้มยาไหวหรือ Quest ฆ่ามอน 25 - 40 ตัว หรือให้เก็บของจากมันซึ่งกว่าจะ drop ครบผมตีเป็น 100)
    ส่วน Tank ก็จะแบ่งเป็น Knight (Warrior ก็ได้แต่ไม่นิยมมันถึกไม่เท่า knight) หมี (Beatmaster) Hp เยอะมาก Monk เมื่อเปิด Steel body จะถึกมาก +Hp ระยะเวลานึง
    Healer ก็พระ(Priest) ครับมันมีอีกอาชีพฮิวได้เหมือนกันแต่จำไม่ได้ละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย windyremind : 22nd October 2013 เมื่อ 07:36

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    410
    งั้นถ้าจะเล่นเดี่ยวก็ HYBRID ใช่มะครับ

กล่าวขอบคุณ
    410
    http://www.ro2base.com/build/view/65...10725.22310725

ไปลองอัพสกิวมา เล่นจริลได้แบบนี้จะชอบมากเบย

กล่าวขอบคุณ
    20
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ assasinder อ่านกระทู้
    http://www.ro2base.com/build/view/65...10725.22310725

ไปลองอัพสกิวมา เล่นจริลได้แบบนี้จะชอบมากเบย
    http://www.youtube.com/watch?v=9UKrpr6e8S8
    ลองดูครับบอสนอกดัน ตัวนี้ดรอปอาวุธ lv50ฟ้า (ความยากผมให้ 5/10)
    ผมก็ไม่ค่อยรู้ Assasin เท่าไหร่ครับแต่รู้ว่ามันแรงมาก dps พอไปถูไถกับ Ranger ได้เลย
    แต่ Card Set นั่นมันอืม....แหม่ถ้าได้สักใบนี่รวยเละ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    672
    War ก็โหดใช่เล่นครับ มองค์ของผม เคยพีวีพีด้วยโดนมันกระโดดฟันใส่ที 4-5 พันจุกเลยอ่ะ เงิบเลยแรงเกิ้น
    EDIT: ไม่ใช่มองค์ๆ = =" แอสสิ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ไม่เห็นมีใครพูดถึง Rouge เลย T_T

กล่าวขอบคุณ
    1,480
    เล่น Monk ดีกว่า น่าจะรุ่ง

กล่าวขอบคุณ
    672
    เล่น Monk ดีกว่า น่าจะรุ่ง
    -_- ไอ้ที่ผมกล่าวไปนี่ของต้องดีนะครับท่าน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Winters อ่านกระทู้
    ไม่เห็นมีใครพูดถึง Rouge เลย T_T
    โร๊คมันก็โอเคนะครับ แต่ผมเล่นไปได้แค่เวล 40 ความเบื่อมันก็เจาะสมองล่ะครับ
    เป็นสายที่น่าเบื่อมากๆ สกิลไม่ได้มีความหลากหลายเลย

~Sleeping With Sirens~
    กล่าวขอบคุณ
    2,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,014
    Wizard นี้ก็น่าสนแหะ เด๊่ยวผมรอเล่นเซิฟไทย

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    แล้ว Warrior ละครับ โหดไหม ช่วงCBTเล่นนักเวท แต่ไม่ค่อยชอบ OBT เลยกะว่าจะเล่น วอร์