ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868

Capcom กับ Codemaster เตรียมบอกลา GFWL อย่างเป็นทางการ

และแล้วก็ถึงเวลาของทาง Capcom และ Codemaster เสียที หลังจากที่อยู่กับ GFWL มานาน ปล่อยให้ 2K Games พา Bioshock 2 และ Rocksteady พา Batman: Arkham ออกมาก่อนหน้านี้เป็นที่เรียบร้อยไปแล้ว แต่ว่า ณ ตอนนี้ทั้งสองทีมยังไม่มาออกรายละเอียดใดๆเพิ่มเติมเลยครับว่าพวกเขาจะดำเนินการเมื่อไหร่อะไรยังไง แต่ก็แน่นอนอยู่แล้วล่ะว่ามันต้องเกิดขึ้นก่อน GFWL จะปิดตัวลงอย่างแน่นอน ประมาณกลางปี 2014 ยังไงก็รอฟังประกาศจากทั้งสองทีมอีกทีก็แล้วกัน

สำหรับเกมที่ทั้งสองทีมนำไปผูกกับ GFWL นั้นก็เยอะพอตัวเลยครับ ไม่ว่าจะเป็นของ Capcom อย่าง Lost Planet 2 ก็ดี หรือของทาง Codemaster อย่าง F1 2011 ก็ดี พวกนี้ก็จะถูกย้ายไปอยู่กับ Steam พร้อมทั้งซัพพอร์ตระบบ Steamworks ทั้งหลายแหล่เช่นพวก Trading Card หรือ Achievement อะไรแบบนี้อีกด้วย ก็ถือว่าเป็นเรื่องที่ดีสำหรับเกมเมอร์หลายๆคนที่ปวดหัวก็ GFWL นะครับ แต่ยังไงสุดท้ายผมก็ขอไว้อาลัยกับ GFWL มา ณ ที่นี้ครับ

เครดิตhttp://www.juropy.com/2013/10/capcom...8%B2%E0%B8%87/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 24 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    คือมันแย่ยังไงเหรอครับ ไอ้ GFWL เนี่ย

ปรกติผมเล่นแต่ Steam

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    น่าดีใจ ><

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้
    คือมันแย่ยังไงเหรอครับ ไอ้ GFWL เนี่ย

กว่าจะเล่นเกมส์ได้ก็ชวนหงุดหงิดครับ กรอกนู่นกรอกนี่ เยอะแยะ (และโหลดนาน) เหมือนเล่นเกมส์บน IE อ่ะ
    //อันนี้จากความรู้สึกผมคนเดียวนะ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ถูกใจใช่เลย!?! จงหายไปจากโลกนี้ซะ

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SilverSnowl อ่านกระทู้
    กว่าจะเล่นเกมส์ได้ก็ชวนหงุดหงิดครับ กรอกนู่นกรอกนี่ เยอะแยะ (และโหลดนาน) เหมือนเล่นเกมส์บน IE อ่ะ
    //อันนี้จากความรู้สึกผมคนเดียวนะ
    ตามนี้เลยครับ กว่าจะได้เล่นอะไรจริงจังๆ ก็ต้องทำนู้นี้นั้นจุกจิกมาก

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ไว้อาลัยกับ GFWL ด้วยคนครับ

✦ CIRI ✦
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 769
    R.I.P GFWL
    .:: I5-3570 P8Z77-V LX G.Skill Sniper 8 Gb Gigabyte GTX960 XFX Pro 650w ::.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    GFWL คือ Games for Windows Live

กล่าวขอบคุณ
    339
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zaraki Kempaji อ่านกระทู้

นอกจากยุ่งยากแล้ว ยังจะพบกับปัญหามากมายด้วยครับ
    อย่างเช่นที่ผมเจอมานะ ผมเคยซื้อ Red Faction Guerrilla มาเล่น ซึ่งผมก็จะโหลดแพทช์ครับ ปรากฏว่าโหลดเสร็จ เด้งออกจากเกมหน้าตาเฉยเลยครับ (จนถึงทุกวันนี้ก็ยังไม่ได้เล่น)
    ครั้งล่าสุดครับ GTA IV ซื้อมาตอนมันลดราคา ถ้าผมจำไม่ผิดคือ หลังจากผมใส่คีย์ไปแล้ว มันเด้งเออเร่อร์จนผมท้อเลยครับ คือผมแบบ เสียดายเงินง่ะ แก้อยู่เป็นวันกว่าจะได้เล่น

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    GTA IV นี้เเหละอยากให้รีบเอาออกเลย ซื้อมาจะปียังเล่นออนไลน์ไม่ได้เลย555555

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    ดีมาก จะได้ซื้อ rerc +dlc ได้ง่ายหน่อย
    หากเป็นลูกผู้ชาย ก็ต้องมีบางเวลาที่ต้องยืนหยัดต่อสู้ แม้จะรู้ดีว่าไร้ซึ่งหนทางชนะก็ตาม

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    GFWL จะเปลี่ยนชื่อ gamer tag ต้องใช้ microsoft point จ่าย!!!!!!!! เข้าเกมแต่ละทีก็ต้อง login น่ารำคาญ ไม่งั้นอดเซฟ
    สงสัยอยู่ว่าเกมอย่าง Dead Rising 2 หรือ Resident Evil ภาคต่างๆจะย้ายไป Steam ด้วยมั้ย (แล้วเซฟเกมล่ะ???)

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    อยากให้ fable3 ออกเด้วยอีกเกมส์ จะได้ซื้อบนsteamได้สักที

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    Steamรุ่งเรือง Crackเสื่อมถอย หรือนี่คือยุคเฟื่องฟูของเกมPC??

......
    กล่าวขอบคุณ
    367
    ได้รับคำขอบคุณ: 124
    ดีเหมือนกันทุกวันนี้แผ่น bioshock2 ยังอยู่บนหิ้งอยู่เลยจะล๊อคอินทำแพะอะไรเซพก็ไม่ได้ด้วย แถมต้องให้อัพเดทโน่นนี่อีก
    コアラ!!!

กล่าวขอบคุณ
    788
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    capหมู ออกแล้ววววววววววว ชาบู Lost Planet 2!!

ชอบส่องเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    311
    ได้รับคำขอบคุณ: 156
    รอ Rockstar ออกมาบ้าง จะได้เล่น GTA iv ได้เเบบหมดปัญหาเรื่องเซฟเกม