ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    454
    ได้รับคำขอบคุณ: 80

Borderlands 2 ถามเรื่องศัตรู

ถามว่าศัตรูแต่ล่ะตัว level ของมันขึ้นอยู่กับอะไรครับ อย่างบางตัวก็ 35 บางตัวก็ 40

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ขึ้นอยู่กับ lv ของเราและเพื่อนในทีมครับ
    ส่วนที่เลขขึ้นๆ ลงๆ นั้นเป็นธรรมดาของเกมแนว rpg ครับ มันจะสุ่มเลขใกล้เคียงกันออกมาเรื่อยๆ เวลาคุณยิงปืนกระบอกเดิมสองนัดยังได้ damage ไม่เท่ากันเลย
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    ไม่จริงตามด้านบนนะครับ LV ของศัตรูรอบแรกแบบ normal mode ขึ้นกับเนื้อเรื่องที่เราเล่นแต่เกมจะคำนวณมาให้ว่าเราเล่นถึง chapter ที่เท่านี้เราควรจะเลเวลเท่าไร สมมติ chapter สุดท้ายก่อนจบเกมรอบแรกเราควรจะเลเวลไม่ต่ำกว่า 24-25
    ศัตรูจะถูกกำหนดเลเวลไว้แล้วต่อให้ท่านเลเวล20 แล้วมีปัญญาเล่นผ่านไปได้จนถึง chapter สุดท้ายก็จะเจอศัตรูเลเวล25-30อยู่ดีไม่ได้เจอศัตรูที่เลเวล 20 พอๆกับเรา

แต่ด้วยระบบความโหดของศัตรูในเกมที่ถ้าเราเลเวลห่างจากมันสัก 2-3 เลเวลเราจะยิงมันไม่ค่อยเข้าแล้วทำให้ยังไงเราก็ต้องไปหาเก็บเลเวลมาจนพอๆหรือใกล้เคียงกับมันแล้วเราจึงมาลุยต่อ ดังนั้นจึงทำให้บางคนคิดว่าเลเวลเรานี่แหละเป็นตัวกำหนดเลเวลศัตรูซึ่งเข้าใจผิดอยู่ ไม่เชื่อคุณเริ่มมา LV1 ผมท้าให้คุณไปด่าน DLC อะไรก้ได้จะเจอศัตรูที่ LV 10+ ขึ้นไปถ้าบอกว่า LV ศัตรูขึ้นกับ LVผู้เล่นเราน่าจะเจอศัตรูที่เลเวลประมาณ 3-5 เองด้วยซ้ำ

ยกเว้น DLC เพิ่มเลเวลที่ออกมาตอนหลังสุดที่ให้เราเล่น ultimate vault hunter mode อันนี้LVศัตรูจะพอๆกับเราและจะเลเวลอัพถ้าเราเลเวลอัพ สาเหตุเพราะตอนยังไม่มี DLC เกมถูกกหนดให้เลเวลตันที่ 51 แต่พอมี DLC เพิ่มเลเวลให้ตันที่ 61 และ 72 ตามลำดับ DLC เพิ่มเลเวลศัตรูจึงต้องมี LV เพิ่มตามเรามิฉะนั้น ศัตรูจะ LV51 ซึ่งมันจะกากมากๆแบบจิ้มก็ตายไรงี้เค้าเลยให้มีเลเวลอัพตามเรา

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    ผมว่าถ้าเขาไปถึงศัตรู lv 40 คิดว่าไม่น่าจะเป็น normal mode แล้วอะครับ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    454
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ขอบคุณทั้งสองความเห็นครับ