ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1

มี 3 เรื่องอยากถามเกี่ยวกับ Steam ครับ

1.ทำไมผมขายการ์ดไม่ได้ ?

2.เราสามารถแลกเปลี่ยนการ์ด Steam กันยังไงครับ ?

3.ใครมีวิธีเพิ่มเลเวล Steam บ้างครับ แชร์กันหน่อย

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    มันบอกว่า(เดาจากที่มันบอกน่ะแปลถูกป่าวไม่รู้)
    เป็นการป้องกันแอคเค้าที่มันเอาไว้หลอกคนอื่น ถึงขายของไม่ได้
    ต้องซื้ออะไรสักอย่างก่อนในสตีมเพื่อเป็นการยืนยัน ไม่แน่ใจว่า 30 วันมั้ย

เพิ่มเลเวลก็มีผสมการเป็นเซ็ทๆกับทำพวก ที่มันมาตามเทศกาล(เรียกไม่ถูก คล้ายๆภารกิจ เช่นโหวตเกมที่ลดราคาทุกวันอย่างในซัมเมอร์ยังงี้)
    STEAM
    เว็บบล็อก ข่าวสาร เรื่องราว จากเกม revrepeat.com

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

.- COOL_OR_HOT-.
    กล่าวขอบคุณ
    2,678
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    ต้องเติม steam wallet อย่างน้อย 5 usd
    ปล.ถ้าจำไม่ผิด

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoRing อ่านกระทู้
    มันบอกว่า(เดาจากที่มันบอกน่ะแปลถูกป่าวไม่รู้)
    เป็นการป้องกันแอคเค้าที่มันเอาไว้หลอกคนอื่น ถึงขายของไม่ได้
    ต้องซื้ออะไรสักอย่างก่อนในสตีมเพื่อเป็นการยืนยัน ไม่แน่ใจว่า 30 วันมั้ย

เพิ่มเลเวลก็มีผสมการเป็นเซ็ทๆกับทำพวก ที่มันมาตามเทศกาล(เรียกไม่ถูก คล้ายๆภารกิจ เช่นโหวตเกมที่ลดราคาทุกวันอย่างในซัมเมอร์ยังงี้)
    ผมจะดูพวกภารกิจแบบนี้ยังไงเหรอครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 237
    มันจะอยู่ใน Badge อ่าท่าน
    ลองเข้าไปดูของสตีมโปรไฟล์ตัวเอง
    แต่รู้สึกตอนนี้มันจะไม่มีให้ทำเลย
    ต้องรอช่วงเทศกาลอย่างเดียว
    STEAM
    เว็บบล็อก ข่าวสาร เรื่องราว จากเกม revrepeat.com

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    วิธีเพิ่มเลเวลใน Steam ก็คือเก็บการ์ดให้ครบกำหนดของแต่ละเกมแล้วนำมาผสมกัน จะได้ Badge มาครับแล้วเวลก็เพิ่ม
    ปล.Steam ผมชื่อ aCC. รูปตามดิสในนี้เลยครับ