ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NATSONWAT1 อ่านกระทู้
    รึมันจะเปิดสงครามบอร์ดครั้งที่ 2 ??????

ป.ล จขกท. อ้างไปเรื่อย กลบเกลื่อนความผิดตนเอง
    อ้างง เข้ นี้ผมรอคำตอบจากทาง JKG อยู่นะครับว่าทำ ส่วนใหนของกระทู้ทำให้สังคมแตกแยก ถ้าไม่นับเรื่องที่เราทะเลาะกันอยู่เพราะใครบางคนทำให้เรื่องมันบานปลายทั้งๆที่มันไม่ควร แล้วก็หายหัวเงียบไม่ออกมาตอบ นี้น่าคิดมากกว่านะ ว่าเอาเวลาไปทำอะไร หรือเอาเวลาไปคิดคำอ้างเท่ๆ หล่อๆกันนแน่ครับ แล้วคุณดู Joker นะ
    ผม: มันเกิดอะไรขึ้นนิทำไมกระทู้ผมถึงบิน
    Joker : กระทู้แรก ลบเพราะมีการชี้แจงไว้แล้ว
    กระทู้ที่สอง ถูกแยกไว้ตรวจสอบ หากเข้าข่าย สร้างความแตกแยกในสังคมเวปไซทื คุณจะถูกใบแดง 1 ใบเป็นการตักเตือน
    ปล.. การโพสต์กระทู้เพื่อแบ่งปันสมาชิกเป็นเรื่องที่ดี แต่หากสิ่งที่คุณโพสต์ทำให้เกิดปัญหากับสังคมแห่งนี้
    ผม : สังสร้างความแตกแยก = = เอ่อ พี่ครับผมแค่เอาบทความให้เราๆลูกค้าระวังพ่อค้าแม่ค้าที่มีนิสัยไม่ดีตาม Facebook ซึ่งก็อปปี้มาอีกทีมาลงเอกนะครับ ในกระทู้ก็ไม่เห็นมีปัญหาคอขาดบาดตายอะไร ทำไมสังคมจะแตกแยกเพราะบทความที่ผมก็อปมาซะงั้นละครับ ช่วยอธิบายได้ไหมผมงง
    Joker : อย่างที่บอกครับ กระทู้ไม่ได้ถูกลบ แต่ถูกแยกไว้เพื่อทำการตรวจสอบ กระทู้เดิมก็ยังอยู่ในหมวดที่ควรจะเป็น สงสัยสมาชิกรายนี้มีปัญหากับกฎระเบียบของเวปไซท์เหลือเกินนะครับ สมาชิกรายอื่นไม่เห็นมีปัญหาอะไร
    ผม : เอิ่มคือพี่ครับ พี่ยังไม่ตอบคำถามผมเลยนะครับ = =
    แล้วก็หายเงียบ.... (ปล. ใหนบอกเหมือนจะมีแต่ผมไงครับที่มีปัญหา ทำไมคนออกมาโวยวายเยอะจังครับ ดูเหมือนผมจะไม่ใช่ตัวปัญหามั้งครับแต่เป็น..)

กลลเกลื่อนความผิด ตลกดีนะครับ คุณได้เข้าไปอ่านกระทู้ของผมใหม คุณลองมองในมุมเป็นกลางบ้างรึเปล่า ว่ากระทู้ผมมันมีปัญหาอะไร? สาเหตุที่แท้จริงมันใช้เหตุผลที่ว่า "ทำสังคมแตกแยก"จริงๆรึเปล่า อย่าคิดว่าผมไม่รู้นะครับคุณ JKG อะไรที่ผมไม่ได้กล่าวถึงมันร้อนรึเปล่า เหอๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NightTheHCG : 22nd October 2013 เมื่อ 22:17

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    ผมยอมล็อคอินมาเพื่อร่วมตำนานหลังจากไม่ได้ใช้มาประมาณ 2 ปี

เอ้า เสพดราม่า

i3 540 3.07 GHZ RAM : 2GB VGA : ATI HD 5450 1GB โอ้วการ์ดจอกากอะไอย่างนี้ - -

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ขอลงชื่อร่วมตำนาน ด้วยคนนะครับ ^_^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อย่าๆไปสนใจอะไรมาก จขกท มันก็จะพวกยังงี้เละคอยดร่ามา หรือ ออกทะเล น่าเบื่อจนในที่สุด ก็ไม่ได้ความหมายอะไร สาระจริงๆ จะมีอยู่ซะกี่ท่านที่เหลือ ก็พวกยุยง แล้วเป็นไงพอโดนแบน ไอพวกนี้ก็เพ่นแนบหาย เบื่อๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ขณะนี้ที่คุณกำลังบอกว่า กระทู้ของคุณไม่ได้ทำให้เกิดการแบ่งแยก แต่ตอนนี้กระทู็นี้มันเริ่มเกิดการแบ่งแยกแล้ว พิจารณาให้ดีๆเถิด......คุณอาจจะแก้ตัวว่า คุณไม่ได้บังคับให้ใครคิดแบ่งแยก คุณไม่ได้บังคับให้ใคร พิมด่ากันไปมา แต่คุณเป็นคนเริ่มตั้งกระทู้ คุณต้องรับผิดชอบผลที่ตามมาครับ เรียนผูก ต้องเรียนแก้ ยอมรับความผิดแบบลูกผู้ชายเถอะครับ วันนี้ผิด วันหน้าแก้ตัวใหม่ เป็นคนใหม่

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    294
    ถ้า joker มาเห็นก็คิดว่าเป็นกระทู้ที่ให้เกิดความแตกแยก แล้วแบนใคร แบน จขกท.(ผมไม่ได้ว่านะครับ)ทั้งๆที่เหตุผลจริงๆ แค่ จขกท. อยากรู้ว่าทำไมถึงต้องลบกระทู้เขา แต่ไอพวกพาออกทะเลนี้เละ มันจะทำให้ กระทู้มีปัญหา เหอๆ ไงก็ ครั้งที่ 2 แล้วนิ คิดๆดู อยากให้โดนแบน โดยไม่รู้สาเหตุงั้นหรอ พวกๆที่พาออกทะเลทั้หลาย - -

ปล. ถามทางจดหมายดีกว่า หวังดีนะครับ ไม่งั้นพวกพาออกทะเล จะพานายซวย นะจะบอกให้ จุจุ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Temza11 : 22nd October 2013 เมื่อ 22:21

กล่าวขอบคุณ
    1,618
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shisaku อ่านกระทู้
    ขณะนี้ที่คุณกำลังบอกว่า กระทู้ของคุณไม่ได้ทำให้เกิดการแบ่งแยก แต่ตอนนี้กระทู็นี้มันเริ่มเกิดการแบ่งแยกแล้ว พิจารณาให้ดีๆเถิด......คุณอาจจะแก้ตัวว่า คุณไม่ได้บังคับให้ใครคิดแบ่งแยก คุณไม่ได้บังคับให้ใคร พิมด่ากันไปมา แต่คุณเป็นคนเริ่มตั้งกระทู้ คุณต้องรับผิดชอบผลที่ตามมาครับ เรียนผูก ต้องเรียนแก้ ยอมรับความผิดแบบลูกผู้ชายเถอะครับ วันนี้ผิด วันหน้าแก้ตัวใหม่ เป็นคนใหม่

ขอโทษนะครับ "กระทู้ที่ทำให้เกิดการแบ่งแยก" ที่ผมกำลังโดนประนามว่าเป็นผู้ก่อนี้ ช่วยดูหน่อยนะครับว่ามันกระทู้ใหน? ซึ่งตอนแรกผมไม่ได้อะไรเลยนะ ผมก็อปบทความมาแชร์ในกระทู้นี้อ้ะครับคุณ อยู่ดีๆผมโดนแจ้งเตือนว่า บทความของคุณก็ให้เกิดความแตกแยก ซึ่งผมงงไง ผมก็เลยตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาอีกครั้งเพื่อถามสาเหตุ ถ้ากระทู้นี้ทำให้เกิดความแตกแยกจริงๆ ผมขอโทษจากใจจริงเลยครับ แม้มันจะดูเรือนรอยแต่ทำไมทุกคนพาออกประเด็นกันจังเลยครับ ทั้งๆที่ผมพูดถึง กระทู้ "5 พฤติกรรมต่ำๆ ของร้านขายเกม Steam" งะ T-T

ถ้าทุกคนไม่เชื่อ ตามไปอ่านกันได้เลยครับ นี้คือกระทู้ที่ผมสร้างไว้
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=206344
    จากนั้นเป็นไง โดนเตือนว่ากระทู้ผมทำลายสังคม ทำให้สังคมแตกแยก รู้สึกยังไงบ้างละครับ งงไหมละ?

ปล.ผมออกทะเลตอนไหนหว่า ผมพูดแต่เรื่องเกี่ยวกับกระทู้ผม มาตลอดนะ รู้ตัวอีกที พวกคุณดันเอากระทู้นี้มาบอกว่านี้นะทำแตกแยก (คือกระทู้นี้จะไม่เกิดเลยครับ ถ้ากระทู้ " 5 พฤติกรรมต่ำๆของร้านขายเกม Steam" ผมไม่โดนย้ายไปตรวจสอบในข้อหา "สร้างความแตกแยก")

ปล2. คือข้าน้อยแค่ต้องการคำตอบว่า "กระทู้ 5 พฤติกรรมต่ำๆของพ่อค้าขายเกม Steam" นี้มันทำให้สังคมแตกแยก อะไรขนาดนั้น ได้ยังไงแค่นั้นเองนะครับ ทำไมมันต้องเป็นตำนานขนาดนั้นละเนี้ย (ปล ผมโดนแจ้งเรื่องโพสผิดหมวด ยังไม่รู้สึกอะไรเลย เพราะผมผิดจริง ผิดหมวด แต่แค่ครั้งนี้ผมยังไม่เข้าใจแค่นั้นเอง อย่าใจร้ายกันสิครับแหม ผมรู้ทุกคนมีเหตุผล)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NightTheHCG : 22nd October 2013 เมื่อ 22:30

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    294
    เอาเหอะนาย เราว่าถามทาง จดหมายดีกว่านะ เรากลัวนายจะไม่ได้คำตอบที่แท้จริง เพราะ ไปมาไปมา คนที่จะช่วยนายจริงๆ และโดนแบนไปพร้อมกับนายคงมียากอะ ไม่อยากให้เกิดดร่ามาและก็ไม่มีใครอยากให้โดนแบน จริงไหมละ แล้วไอความแตกแยกอะมันอาจไม่ได้เกิดจากตัวนายนะ แต่มันจะเกิดจากพวกพาออกทะเล นี้แหละ เบื่อๆ

เจง เจง กิสข่าน
    กล่าวขอบคุณ
    236
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    //เตรียมเพลงสำหรับคนที่มีโอกาสโดนแบนเร็วๆนี้

ป.ล. ถ้าพูดแรงหรือตรงไปก็ขออภัยด้วย

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    จขกท. ปล่อยเขาไปเถอะ ยิ่งเราพูดเยอะ เรายิ่งดูอ้าง
    คนของเขาเยอะกว่า คำพูดเขาเลยดูมีเหตุผล
    ปล่อยไปๆ ผมมั่นใจว่าพี่หนุ่ย หรือคุณ Joker ต้องอ่านกระทู้นี้ตอนนี้แล้วแน่

เขายังไม่ได้โพส ไม่ได้กระทำการใดๆเลย
    ผมแค่เดานะ (ไงๆก็ต้องอ่านอยู่แล้ว) เขายังเป็นคนที่ สุขุมกว่าพวกคุณเลย
    ผมบอกแล้วว่าไม่ได้จะก่อ แค่จะบอก คือให้อ่านเฉยๆ มันเป็นความคิดของผม ถ้าความคิดของผมทำให้พวกคุณถึงกับจะด่า
    พวกคุณพิจารณา ตัวเองได้แล้ว

เขา(เขาคือพี่ joker)ยังไม่ได้โต้เถียงแบบพวกคุณ มารุมนู่นนี่
    ผมถึงบอก จขกท ว่าพอเถอะ มันจะยิ่งแย่
    ไม่ใช่ว่าเอะอะ เอ๊ะนี่มันบอร์ดนี่นะๆๆๆ เอ่าเอาไฟกองสุมมันเลย

พี่หนุ่ยยังอุส่านั่งอ่านเงียบๆ ปรบมือให้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CloseMoST : 22nd October 2013 เมื่อ 22:37

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    294
    โดนแบน ไม่ใช่เรื่องสำคัญ แต่สำคัญที่ว่า เหตุผลจริงๆแล้วมันคืออะไร ถ้าแบนไปแล้วได้เหตุผลที่ยอมรับได้ ก็ไม่เสียป่าว จริงไหมละ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    JOKER WAR จัดไปๆ ผมนั่งดูกินป๊อปคอนไปด้วย...ฟิน
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เจง เจง กิสข่าน
    กล่าวขอบคุณ
    236
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    โอกาสจบเรื่องคงยากหล่ะ เพราะเมื่อต่างฝ่ายต่างมีเหตุผลยกมาใช้กันทั้งนั้น

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    เห็น ๆ อยู่้นะข้อนี้ ..

กล่าวขอบคุณ
    1,618
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Temza11 อ่านกระทู้
    โดนแบน ไม่ใช่เรื่องสำคัญ แต่สำคัญที่ว่า เหตุผลจริงๆแล้วมันคืออะไร ถ้าแบนไปแล้วได้เหตุผลที่ยอมรับได้ ก็ไม่เสียป่าว จริงไหมละ
    แน่นอนครับ ผมไม่ได้ใส่ใจอะไรขนาดนั้น ผมสนใจแค่เหตุผลเท่านั้นและ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CloseMoST อ่านกระทู้
    จขกท. ปล่อยเขาไปเถอะ ยิ่งเราพูดเยอะ เรายิ่งดูอ้าง
    คนของเขาเยอะกว่า คำพูดเขาเลยดูมีเหตุผล
    ปล่อยไปๆ ผมมั่นใจว่าพี่หนุ่ย หรือคุณ Joker ต้องอ่านกระทู้นี้ตอนนี้แล้วแน่

เขายังไม่ได้โพส ไม่ได้กระทำการใดๆเลย
    ผมแค่เดานะ (ไงๆก็ต้องอ่านอยู่แล้ว) เขายังเป็นคนที่ สุขุมกว่าพวกคุณเลย
    ผมบอกแล้วว่าไม่ได้จะก่อ แค่จะบอก คือให้อ่านเฉยๆ มันเป็นความคิดของผม ถ้าความคิดของผมทำให้พวกคุณถึงกับจะด่า
    พวกคุณพิจารณา ตัวเองได้แล้ว

เขา(เขาคือพี่ joker)ยังไม่ได้โต้เถียงแบบพวกคุณ มารุมนู่นนี่
    ผมถึงบอก จขกท ว่าพอเถอะ มันจะยิ่งแย่
    ไม่ใช่ว่าเอะอะ เอ๊ะนี่มันบอร์ดนี่นะๆๆๆ เอ่าเอาไฟกองสุมมันเลย

พี่หนุ่ยยังอุส่านั่งอ่านเงียบๆ ปรบมือให้ครับ
    ไม่เป็นไรครับตอนนี้เนื้อหาในกระทู้นี้มันออกทะเลเรียบร้อยแล้ว ผมจึงส่งข้อความไปถามโดยตรงจาก Joker เลยครับ ถามเน้นๆในส่วนที่ผมข้องใจเพียงเท่านั้น ไว้ได้เรื่องยังไงผมจะเอามาบอกในกระทู้ละกันนะครับ

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Temza11 อ่านกระทู้
    เป็นข้อความที่ดี ประเด็นคือ ผมเองไม่เข้าใจ จขกท.ในส่วนหนึ่ง ตรงที่ว่าผมเองก็ไม่ได้ศรัทธาในสังคมบอร์ดนี้น่ะ เลยไม่เคยตั้งกระทู้ทวงถามความยุติธรรมอะไรพวกนั้น
    คือไม่ว่าจะโดนแบนแบบมีเหตุผลหรือไม่มีเหตุผล สำหรับผมมันก็ไม่ได้ต่างกันหรอก เพราะมันก็จบที่การหยุดเข้าบอร์ดอยู่ดี เวลาปกติก็โพสแกว่งเท้าหาเสี้ยนไปวันๆ(หรือไม่จริง)
    สำหรับผมคำถามก็คือ "เมื่อไหร่" มากกว่า "ด้วยเหตุผลอะไร" น่ะ
    รอวันโดนแบน

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    โอ ดราม่านาน เเละเป็น ตำนาน

Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NATSONWAT1 อ่านกระทู้
    รึมันจะเปิดสงครามบอร์ดครั้งที่ 2 ??????

ป.ล จขกท. อ้างไปเรื่อย กลบเกลื่อนความผิดตนเอง
    จขกท ไม่ได้อ้างไปเรื่อย เพื่อกลบเกลื่อนความผิดของตัวเอง แต่เขาเอาเหตุผลมาอ้างต่อคำโต้แย้งของคนอื่น เพื่ออยากรู้ว่าความผิดของเขาคืออะไร

ซึ่งคนโง่บางคนมันไม่เคยมองปัญหาออก ซ้ำร้าย ยังเอาเหตุผลมาคุยแก้ไขปัญหาไม่เป็นด้วยซ้ำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -[ MaFaKaAlex ]- : 22nd October 2013 เมื่อ 23:11

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไอ้ บ้า บ้า บ้า บ้า บ้า..
    ความฝันในความมืด
    กล่าวขอบคุณ
    155
    ได้รับคำขอบคุณ: 870
    บานปลายซะแล้วนะครับ ดราม่าโชยยยยย!

กล่าวขอบคุณ
    294
    ดีละครับ เราว่านายทำถูกแล้ว เละ พวกก่อดราม่าเยอะ ไอเหตุผลจริงๆจะมีซักกี่ user ที่ต้องการจะรู้ ไม่ใช่แค่ สนุก ? ไปกับการดราม่า เหอๆ

.:|‘ΣING→L★STBLANK’|:.
    Bangkok.,Bangkae
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    Blog Entries
    1
    ไม่เข้าใจ พวกเ้ข้ามา โพส รูปแล้วเขียนว่า มาเสพ ดราม่า อยากรู้ว่า เพื่อ ???

สนุกตรงไหน ไปเล่นเกมส์เถอะไป
    .:llTHE BlUEll:.

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,752
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    รายงานตัวครับ

Mokona^Modoki
    กล่าวขอบคุณ
    548
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    ผมไม่รู้ผมโหลดเกมอย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    เห็นไหมครับจขกท. ถ้าเราลดคำพูด มันจะเป็นผลดีกับตัวเรา
    บางทีความเงียบก็เป็นคำพูด. เป็นคำพูดที่มีอิทธิพลดูเป็นคน
    ใ้ช้สมองในการไตร่ตรอง ทุกคนก็เริ่มเข้าใจแล้วครับ
    เยี่ยมครับ

**ผมย้ำอีกรอบนะ โพสผมถูกคุณหนุ่ยลบ ทำให้เขาส่งจดหมายมาหาผม แต่ผมส่งกลับไม่ได้
    ทำให้ผมต้องมาโพสในกระทู้เดิม
    ผมบอกแต่แนกแล้วนะถึงคุณหนุ่ย

บางทีมันอาจมีพวก ใจร้อนอ่านไม่ตีความ
    พาเราไปเขตแดงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CloseMoST : 22nd October 2013 เมื่อ 23:11

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,618
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CloseMoST อ่านกระทู้
    เห็นไหมครับจขกท. ถ้าเราลดคำพูด มันจะเป็นผลดีกับตัวเรา
    บางทีความเงีนยบก็เป็นคำพูด. เป็นคำพูดที่มีอิทธิพลดูเป็นคน ใ้สมองในการไตร่ตรอง ทุกคนก็เริ่มเข้าใจแล้วครับ
    เยี่ยมครับ

**ผมย้ำอีกรอบนะ โพสผมถูกคุณหนุ่ยลบ ทำให้เขาส่งจดหมานมาหาผม แต่ผมส่งกลับไม่ได้
    ทำให้ผมต้องมาโพสในกระทู้เดิม
    ผมบอกแต่แนกแล้วนะถึงคุณหนุ่ย

บางทีมันอาจมีพวก ใจร้อนอ่านไม่ตีความ
    พาเราไปเขตแดงครับ
    ตอนนี้ผมลดแล้วละครับ เพราะ กระทู้นี้คงไม่เป็นประโยชน์อีกต่อไป ในเมื่อผมส่งคำถามไปแล้วทาง Joker ก็เหลือแต่รอเขาตอบกลับมาแค่นั้น : )

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: