ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ผมว่าคนที่ซื้อแล้วนำไปทำงานในด้านกราฟฟิก 3d ตัดต่อวิดีโอต่างๆ คงฉลาดกว่าคนที่มานั่งด่าอีกนะครับบ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    เพียง หรอวะนะ (สำหรับคนรวยสินะ)

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ราคา เสป็คเปิดร้านเกมส์ได้10เครื่องเลยว่ะ

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ทำไมถังขยะมันแพงจังคับ แหะๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    แพงจริงๆ ถึงจะบอกเอามาทำงานด้านกราฟฟิกก็เหอะ สู้ประกอบเองไม่ดีกว่าหรือ?

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    มันเป็น Workstation สำหรับคนทำงาน ทำมาหากินน่ะครับ คนใช้ทำงานจริงๆแป๊บๆก็คืนทุนแล้ว ใครเค้าซื้อมาเล่นเกมกัน คนละสายกันเลย

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    สเป็คสำหรับงานเฉพาะด้านครับ ไม่แปลกที่ราคาเท่านี้
    ถูกไปด้วยซ้ำสำหรับคนทำงานด้านนี้

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

What If ?
    Thailand , Lampang
    กล่าวขอบคุณ
    5,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,472
    แมงกะไซค์คันนึงเลยนะนั้น

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    รุ่นนี้ดีน่ะ เข้าเว็บชมพู แล้วเอาตัวเครื่องมาใช้แทน จิมิกระป๋องได้ ฮ่า ๆๆๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ผมมองว่านี้ก็ราคาปกติ ของทาง apple เขาอยู่แล้วน่ะครับ ซึ่งดูจาก spec แล้วเป็นคอมพิวเตอร์ work station ครับ + os อีก
    ซึ่งปกติแล้วผมไม่รู้หรอกน่ะครับว่าทำไมราคาของทาง apple นั้นแพงกว่าของที่ประกอบเอง ฮ่าๆ (ลองเดาๆดูล่ะกันน่ะครับว่าทำไม)
    แต่ที่ว่าประกอบคอมได้เทพๆ อะ เทพประมาณไหนครับ ผมงบ 20000 กว่าไม่รวมจอก็เล่นได้ทุกเกมน่ะครับ แต่พอผมใช้งาน
    AE PS MAYA 3Ds และ engine ต่างๆ บลาๆๆๆๆ ก็บอกได้เลยครับว่าห่วยแตกมากพอหนักนิดเบาหน่อยก็ทำงานไม่ได้แล้วน่ะครับ
    (ไม่ใช่แค่งอแงน่ะ คือแบบว่า ทำไรไม่ค่อยได้เลยครับแต่ก็พอถูๆไถๆได้) เพื่อนผมประกอบเอง 5-6 หมื่นครับเรื่องเล่นเกมต้อง
    บอกว่าลื่นปรืดดดดด พอจะทำงาน cg หน่อยก็งอแงแล้วครับ(งอแงก็จะบ้าตายแล้วไอ้20000 กว่าข้างบนล่ะ)และซึ่งเป็นงานระดับ
    ทำงานส่งอาจารย์แค่นั้นครับ และบางคนที่บอกว่าเป็นถังขยะ(เอะใครว่ะมีด้วยหรอ) ดูจากอะไรต่างๆนาๆ ผมบอกได้เลยครับคอมตัวนี้
    สเปคนี้เขาคงไม่มาเน้นเล่น DOTA2 BF3 COD4 GTA5 (มีอะไรอีกว่ะ ภาค 6 ภาค 7 ^-^) แน่นอนครับ ตาม spec แล้วเป็น work station
    ชัว ซึ่งราคาก็อาจจะแตกต่างกันครับ ลองเปรียบ gtx 690 ผมบอกได้เลย ประมาณ 1000$ ครับซึง 780 880ก็ไม่น่าจะเกินนี้ แต่
    work station ผมขอยกตัวอย่างตัว top ล่ะกันครับ ประมาณ 5000$ ครับ(*****เว่อร์ไปไหม แค่ vga 1 ตัวก็แพงกว่า mac pro
    ข้างบนล่ะ ทั้ง 2 ตัวเลย) ที่บอกมีเงินอย่างเดียวซื้อไม่ได้ (มีอีกด้วยหรอว่ะ) พอได้ทำงานเงินมันก็กลับมาเองแหละครับ ถ้าจะซื้อมาใช้
    fb อากู๋ หาข้อมูล เล่น netbook (intel atom) ก็ได้แล้วครับ

มันอยู่ที่การใช้งานด้วยตัดสินไรไม่ได้หรอกครับ คนที่จะซื้อเขาก็คงไม่โง่หรอก
    บางคนเงินเขาคงเหลือใช้ด้วยอะนะ

ฝากดู work station ระดับกลางๆ ของตัวที่ประกอบหน่อยล่ะกันครับ ย้ำว่ากลางๆ น่ะครับ
    ปล.ไม่ได้ โฆษณาและมีส่วนเกี่ยวข้องใดๆทั้งสิ้นแค่เป็นสิ่งที่น่าสนใจ ครับ
    (อยากได้ม๊วกๆ)

k5000 กะเล่น BF3 ที่ resolution 4k ได้เลยน่ะครับ

ปล.สุดท้ายท้ายสุด ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัย แล้วขอคำแนะนำจากผู้รู้เพิ่มเติ่มน่ะครับ ยินดีรับคำด่า ติชมครับ ซึ่งผมก็แค่แสดงออกตามที่ผมรู้มา ถ้าผิดพลาดก็ขออภัยด้วยครับ
    แว๊บไปล่ะครับอยู่นานเดี๋ยวโดนตืบบบบ

เพิ่มเติม review นิดๆหน่อยๆ จากภาษาที่เขียนแล้วเหมือนคนไทยแฮะมัน ... ไงไม่รู้
    This card is meant for professional WORK, not gaming.
    The GTX 680 kicks its ass in games.. but if you are using
    MAYA, MAX, C4D, AE, FCP, and other professional software, the 680 is a pig...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย benimaru55 : 23rd October 2013 เมื่อ 16:05

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    โถอ้วก ที่แพงมากครับ(ใครเมาอย่าเผลออ้วกลงไปล่ะ หัวล้านแน่ ตอนตื่นมาๆๆ )
    Samsung Galaxy S4

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    แพงมากเลยจะแรงขนาดใหนนะ

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    คุณลองทำงานด้านกราฟฟิคหนังระดับเทพๆดูสิครับ จะรู้เหรอว่าต่อให้คอมประกอบโหดๆราคาเป็นแสน ก็ยังเทียบ macbook pro ไม่ได้ครับ ทั้ง software และ hardware สวรรค์สำหรับนักทำงานด้านนี้เลยครับ
    I Don't need Weapons I got logic

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    ชื้อ i7 ได้สองเครื่องเลยอะ - - * ร้าน SPLUS พันทิพวางวงศ์งาม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pondsif01 อ่านกระทู้
    คุณลองทำงานด้านกราฟฟิคหนังระดับเทพๆดูสิครับ จะรู้เหรอว่าต่อให้คอมประกอบโหดๆราคาเป็นแสน ก็ยังเทียบ macbook pro ไม่ได้ครับ ทั้ง software และ hardware สวรรค์สำหรับนักทำงานด้านนี้เลยครับ
    ช่ายๆ ผมก็เคยสงสัยน่ะ ใช่อยู่แลบสาขาแล้วรู้สึกว่ามันต่างความรู้สึกเหมือน hardware คนละเกรดเลยครับ (แต่ผมคงคิดไปเองมั่งผมคงดูหนังมากไปเพราะผู้ผลิตก็เจ้าเดียวกัน ฮ่าๆ((เกี่ยวไรกะดูหนัง))) อยากฝากบอกเด็กไทยครับไม่รู้อะไรอย่าพึ่งตัดสินเลยครับ นี้แหละที่เขาว่า วงการแอนิเมชันไทย cgไทย สู้ฝรั่งมังค่าไม่ได้บางเหตุผลอาจมาจาก hardware ที่คุณภาพยังไม่ถึงก็ได้นะครับ ลองศึกษาก่อนก็ไม่เสียหายน่ะครับ(ได้ความรู้ด้วย) ซึ่งแต่ก่อนผมเห็น ผมบอกได้เลย*****คงเน้นแบรนเลยแพง แต่พอศึกษาทำความรู้จักแล้วมันก็เป็นไปตามกลไกของเขา

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    คอมพิวเตอร์ทำงานกราฟฟิค มันก็ราคาระดับนี้หละครับ ท่าน มันก็ไม่ได้แพง เมื่อเทียบกับ ผลตอบที่ได้จากการนำมาทำงานหรอกครับ

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 122
    ถ้าคนทำงานเฉพาะด้านไม่ได้ติดเกมส์ เค้าคงไม่คิดแบบคนในนี้ส่วนมากคิดหรอกนะ

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    สำหรัยคนทำงานนี่อาจเป็น Workstation ที่เเจ่มที่สุดก็ได้นะฮ๊าฟ

[ ค ว า ย พ ย า ย า ม ]
    กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    นี่แหละครับ ของเล่นของคนมีตัง

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ช่อง 7 น่าจะซื้อไปใชัสักเครื่องเพื่อ cg มันจะดีขึ้น.

กล่าวขอบคุณ
    366
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    100 นุงก็แสนแล้ว (แสนสาหัส)

กล่าวขอบคุณ
    241
    ได้รับคำขอบคุณ: 364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Wimpy Kid อ่านกระทู้
    แพงขนาดนี้ใครจะซื้อ
    เชื่อผมเหอะ ว่ามีแน่ๆพวกที่ซื้อมาเพื่อเล่นเกม หรือซื้อมาเล่นเฟซเฉยๆ แถมซื้อด้วยควาย เอ้ยความภูมิใจว่าของกรูเมพด้วยนะ แต่ถ้าพวกเฉพาะทาง หรือมืออาชีพนี่อาจเป็นคำตอบขั้นเทพสำหรับพวกนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PassT_T : 23rd October 2013 เมื่อ 17:35

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    AMD FirePro เขาไม่ได้เอามาเล่นเกมส์ เขาเอาไว้ทำงานเฉพาะด้าน ซึ่งทำงาน 3-4 งานก็ได้ค่าเครื่องแล้ว....อย่าเอาไปเปรียบกับเครื่องที่ใช้เล่นเกมส์
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 192
    เล่น BF 4 ปรับภาพได้ระใหนครับ ผมจะซื้อครับ ถ้าผมมีตังนะผมซื้อแน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ไม่เคยเตะ Mac Pro อาจไม่รู้หรอกนะครับ ว่าคุณภาพของงานมันเยี่ยมแค่ไหน เอ๊ะ

คอมที่ว่าแรงๆ บางเครื่อง จริงๆแล้วจะบอกให้ ถูกกว่าซอฟแวร์แค่บางตัวอีกนะจะบอกให้ คริๆ

อยากจะ List ของบริษัทที่ผมทำราคาต้นทุนซื้อ Software มาให้ดูจริงๆ ราคาแสนกว่าบาทขี้ๆไปเลย
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"