ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

★★ GRAND THEFT AUTO V ★★
    ★★★★★★★★ ►► Thailand @JKG ◄◄
    กล่าวขอบคุณ
    683
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,814

Cool -: DICE ยืนยันกว่า 15 เกมที่จะให้ Frostbite 3 นั้นซัพพอร์ต Mantle เทคโนโลยีใหม่ของ AMD :-

-=[ DICE ยืนยันกว่า 15 เกมที่จะให้ Frostbite 3 นั้น ]=-
    > ซัพพอร์ต Mantle เทคโนโลยีใหม่ของ AMD <

มีอะไรมาให้สาวก AMD สนใจกันอีกแล้วครับ หลังก่อนหน้านั้นถ้าใครติดตาม EA DICE กับ AMD มาตลอดจะรู้ว่า Battlefield 4 นั้น
    จะซัพพอร์ตระบบ Mantle อย่างแน่นอน (ใครไม่รู้จัก Mantle คลิก) แต่เยอะไปกว่านั้น ล่าสุดนาย Johan Andersson หนึ่งในทีมงานของ
    DICE
    ได้ปล่อยข้อมูลตรงๆผ่าน Twitter เลยครับว่า “จะมีอีกมากกว่า 15 เกมคุณภาพพัฒนาจาก Frostbite 3
    ที่จะซัพพอร์ต Mantle จาก AMD” ตามภาพเลยครับ

--------------------------------------------------------------------------------------------------------

--------------------------------------------------------------------------------------------------------

15 เกม
    เลยงั้นเหรอ อืม… น่าสนใจไม่ใช่เล่นเลยนะครับเนี่ย เพราะเท่าที่เรารู้มานั้น เกมที่ DICE พัฒนาในเวลานี้ก็มีซีรี่ย์
    Battlefield , Mirror Edge และ Star Wars แล้วที่เหลือล่ะ อันนี้แหละครับปริศนาอย่างแท้จริง ถ้าเขานับแต่เกมใช้ Frostbite 3 นั้น
    ก็เพิ่ม NFS: Rivals , PVZ Garden Warfare , Dragon Age: Inquisition , Mass Effect รวมๆแล้วก็ 7 เกมแล้วล่ะครับ
    เหลืออีก
    8 เกมที่ยังไม่ปรากฏอะไรออกมา นั่นหมายความว่าเราจะได้อยู่กับ Frostbite 3 ยาวๆเลยทีเดียวเชียวล่ะ
    เอาเป็นว่าติดตามกันต่อไปครับ

> ขอขอบคุณแหล่งข่าวจาก... <

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย theruk : 23rd October 2013 เมื่อ 20:47

LiverpoolFC
    กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    อีก8เกมคือเกมไรหว่า !!!

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    อีก 8 เกมส์ก็คงจะเป็น BF5 BF6 BF7 BF8 BF9 BF10 BF11 BF12 นะครัสส แหม่...

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 13 คนที่กล่าวขอบคุณ:

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292
    Frostbite เหรอ ? อีกแล้วเหรอ ? คอมตู ...

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    Mirror Edge รู้สึกว่าถ้าไม่มีระบบ physx นี้มันก็จะไม่เห็นพวกพลาสติกที่เป็นใสๆและก็พวกธงต่างๆนิที่ยิงแล้วขาดได้ถ้า AMD ทำระบบ physx ด้วยนี้จะตีตลาดได้มากกว่านี้แน่

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    Mirror Edge รู้สึกว่าถ้าไม่มีระบบ physx นี้มันก็จะไม่เห็นพวกพลาสติกที่เป็นใสๆและก็พวกธงต่างๆนิที่ยิงแล้วขาดได้ถ้า AMD ทำระบบ physx ด้วยนี้จะตีตลาดได้มากกว่านี้แน่
    amd มี TressFX นะครับ อย่าลืม

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    หากินกะ Frostbite 3 สินะครับ
    Intel(R) Core(TM) i7-3770K CPU @ 3.50GHz 3.50 GHz Ram 8.00 GB System 64-Bit GIGABYTE GEFORCE GTX 680 4GB OC Version

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ doraeball20 อ่านกระทู้
    amd มี TressFX นะครับ อย่าลืม
    อ้าวแล้วถ้าผมอยากได้ TressFX และ physx สองตัวนี้เลยละเซ็งจริงๆแข่งกันอยู่ได้การตลาดสมัยนี้มีแต่ทำให้เราเสียเงินส่วนเกมส์ก็ดันเลือกค่ายโนนทีค่ายนี้ทีคนลำบากมาตกที่คนใช้เลือกไม่ถูก จริงๆ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    อ้าวแล้วถ้าผมอยากได้ TressFX และ physx สองตัวนี้เลยละเซ็งจริงๆแข่งกันอยู่ได้การตลาดสมัยนี้มีแต่ทำให้เราเสียเงินส่วนเกมส์ก็ดันเลือกค่ายโนนทีค่ายนี้ทีคนลำบากมาตกที่คนใช้เลือกไม่ถูก จริงๆ
    ถ้าไม่แข่งกันแล้วจะมี การด์จอคุณภาพออกมาได้ไงครับ

คุณอยากให้ การด์จอในตลาดมีเจ้าเดียว รับลองได้เลยว่า คุณจะได้การด์จอคุณภาพกลางๆ แต่ราคามหาโหดเเน่นอนครับ

ส่วนเรื่องเกมส์เลือกค่ายจริงๆแล้ว ไอ้ TressFX และ physx มันสำคัญสำหรับนักเล่นเกมส์มากขนาดนั้นเลยหรอครับ
    เกมส์ดีจริงๆ ไม่ต้องมี TressFX และ physx ก็สนุกได้

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 852
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ youcry อ่านกระทู้
    ถ้าไม่แข่งกันแล้วจะมี การด์จอคุณภาพออกมาได้ไงครับ

คุณอยากให้ การด์จอในตลาดมีเจ้าเดียว รับลองได้เลยว่า คุณจะได้การด์จอคุณภาพกลางๆ แต่ราคามหาโหดเเน่นอนครับ

ส่วนเรื่องเกมส์เลือกค่ายจริงๆแล้ว ไอ้ TressFX และ physx มันสำคัญสำหรับนักเล่นเกมส์มากขนาดนั้นเลยหรอครับ
    เกมส์ดีจริงๆ ไม่ต้องมี TressFX และ physx ก็สนุกได้
    อ่า พูดถูกต้องตามความเป็นจริง ...

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    คุณลืม Command and Conquer / Sim city ไป........

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ลองมองไปบนท้องฟ้าดูซิ
    กล่าวขอบคุณ
    1,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,717
    ยิ่งนับวัน Frostbite นี่จะชนะ Cry Engine อยู่แล้วนะนี่
    ปรึกษา พูดคุยได้ที่ Facebook Tanonamnaj หรือ Hi5 Tanonamnaj
    ขอเวลา 1 นาที ยืนตรงนี้เงียบ ๆ แล้วมองไปบนฟ้า ลองคิดดูสิว่า ชีวิตมันวิเศษแค่ไหน

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    แล้ว Mantle นี้ใช้กับการ์ดรุ่นไหนได้บ้างหรือได้แค่ โค้ด r ขึ้นไป?