ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    จากที่เล่น SEA มา เกมก็โอเคอยู่นะครับ ภาพสวยครับในแบบที่ควรจะเป็น

แต่เล่นแล้วแอบเซ็งเมืองพอนเทร่า ใหญ่เกิ๊นนน 555

ตอนนี้เลิกเล่นแล้วครับ สรุป เกมนี้สำหรับผมเป็นเกมเล่นแก้เซ็ง แบบว่าต้องไม่มีอะไรเล่นจริงๆ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    หึ . . . ผมว่ามันงั้นๆนะครับ ผิดหวังกับการรอคอยมาก

หลายปีมาแล้ว ที่มีข่าวเรื่องจะทำ rag 2 ช่วงนั้นยังเล่นพวก MMORPG บางเกมอยู่ ( rag เถื่อนด้วย )

หลังๆมา DotA อย่างเดียว

พอมาเจอ rag 2 ที่งตั้งตารอคอยมานาน เปิดมาเจอแค่ภาพ ก็เริ่มตะหงิดๆละ

พอเจอ gameplay เท่านั้นแหละ รู้สึกผิดหวังมากพอสมควร

RO 1 neverdie

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    หลักๆที่เค้าไม่ทำเวอร์ๆแบบภาค1เพราะมาตรฐานเกมเปลี่ยนไปมั้ง อีกอย่างระบบเควสก็อย่างที่พูดๆกัน เพราะเกมสมัยเก่าระบบไม่ค่อยหลากหลายเลยเน้นเกมเพลย์ ถ้าจะให้ Ro2 เน้นเกมเพลย์เน้นสกิล คิดเอา ใน War คน 100 คนก็แลคตายห่าละ ดูอย่างพวก cabal/tera ไรพวกนี้ในวออย่างมาก สกิลก็เป็นแสงๆ เป็นหลัก ขืนเน้นเอฟเฟคอลังการงานสร้างคอมกากๆ แลคตายห่าดิคับ อย่าลืมเค้าขายเกมออนไลน์ ไม่ใช้ออฟไลฟ์
    ระบบเกมเพลย์ อันนี้ไม่มีจุดยืนจริงๆ เพราะไปก๊อปปี้ของ Wow มานี้ ไม่ได้คิดเอง ไม่เหมือนภาคแรกที่เป็น 2D จะใส่ความเวอร์แค่ไหนก็ได้ เพราะไงก็ไม่แลคมาก เพราะเกมเป็น 2D แต่เกม 3D ที่เอฟเฟค ตอนต่อสู้อลังการงานสร้างสุดๆ ที่เจอมา atlantica คับแจ่มสุด เพราะจะตัดฉากเข้าต่อสู้ที่ละ 3 กอง 9 กองว่าไปตัดปัญหาเรื่องแลคได้บ้างส่วน เพราะคนภายนอกจะมองเห็นแค่กลุ่มควันตีกัน

แล้วทำไม Ro2 ไม่ทำเกมเป็น2.5D หรือกึ่งๆ 3D ไรพวกนั้นละคับ เหตุผลง่ายๆ เกม2.5D หรือกึ่งๆ 3D ที่เห็นเกลื่อนช่วงนี้เป็นไงบ้างละคับ ค่อยๆตาย หรือไม่ก็อยู่อย่างเงียบๆกัน ถ้าคุณเป็นคนทำเกม คุณจะเลือกไรละคับ ระหว่างของใหม่ๆ กับเกมคลาสสิคเก่าๆที่ค่อยๆตายไปเองนะคับ
    CPU:Core i5 2500K M/B:ASUS P8P67 VGA:ASUS ENGTX560Ti DCII TOP Ram:Kingston Hyper X 4GB 1600 HDD:WD Blue 500GB AAKX DVD:LG DVD-RW GH-24NS psu rx630ss Case:Zalman Z9 Plus

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    จากเกมที่เป็นตำนาน กลับทำให้มันเป็นเกม MMORPG โหลๆสะงั้น?

ผมคิดว่า RO1 มันคลาสสิคเเละไม่เหมือนใครดี มันยังคงดูน่าเล่นมากกว่า RO 2 เสียอีกเพราะเกมแบบ RO2 มันหาได้ทั่วไปอะ

กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    จริงๆแล้วมันควรออกมาให้เล่นตั้งแต่ ro1 เริ่มเงี่ยบประมาน6-7ปีที่แล้วครับ

มันเป็นเกมเก่าน่ะ ro2 อะ แค่มันเอามาปัดฟุ่นพัฒนาใหม่นิดๆหน่อยแล้วก็เปิดในยุคนี้ แต่ผมก็เล่นนะผมว่ามันก็เพลินๆ

ไม่ต้องไปจริงจังไรมากมายหลอกเล่นๆไปเหอะถ้าไม่ชอบก็ไปเล่นอย่างอื่นไม่ต้องไปหวังอะไรกะมันมากหลอกจร๊ทุกคน ^^

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    มันอาจจะเป็นความประทับในจากตอนเด็กก็ได้ตอนผมเล่น RO ครั้งแรกเซิพญี่ปุ่น เวลได้ 43 เอง ยากมากมีแค่ อาชีพสายแรก ตีไม้แดงกันทั้งวัน ตอนนั้นขอบอกว่ามันตื่นเต้นสุดๆเหมือนการออกผจญภัยเลย พอโตขึ้นแม้จะเจอเกมที่ดีขนาดไหนมันก็ไม่ได้ตื่นเต้นเหมือนตอนเล่นRO1 คงเพราะเล่นตอนเด็กๆหลายคนก็คงเล่นตอนอายุน้อยๆ พอมาเจอRO2 มันเลยไม่ฟินเท่าสมัยนั้น[ตอนนั้นเกมออนไลน์ไม่ว่าใครก็ต้องเล่นRO เข้าร้านเกมทั้งร้านเล่นRO หมด]
    ปล. จริงๆผมรอเกมนึงอ่านข่าวอยู่แต่ก่อน จากทีมสร้างRO1 จะทำแบบมุมมองตัวละครเหมือนRO1 แต่ละเอียดกว่า ตอนนี้หายไปไหนไม่รู้ชื่อเกมก็ลืม ผมว่า แต่ละเกมมันก็มีข้อดีกันไป ปล2. น้องผมตอนนี้ผมซื้อGulidWar2 มาให้มันเล่น หลังๆมานี่ไม่ว่าเกมออนไน์อะไรออกมามันก็อามาเทียบGW2 หมด จนเกมอื่นหาข้อดีไม่ได้กันเลยทีเดียว
    ส่วนตัวผมจะเข้าไปเล่น ไปหวนนึกถึงวัยเด็กหน่อย อย่างน้อยเราก็ได้เดินดูเมืองพรอน ในรูปแบบ3D นะ
    ส่วนใครที่บ่นโน้นนี่ผมว่าเกมนี้มันเกมเก่ามากๆละ อยากให้ไปลอง GW2 ครับผมถือว่าเป็มเกมMMORPGที่ดีที่สุดที่เคยเล่นมา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gikkik : 24th October 2013 เมื่อ 11:31

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jeditrainer อ่านกระทู้
    เผอิญผมเอามาตรฐานเกมออนไลน์ฝั่งยุโรป/อเมริกามาวัดนะครับ ไม่ได้เกี่ยวกับเกมจากฝั่งจีนอะไรเลย
    ลองไปเล่นเกมออนไลน์ฝั่งตะวันตกบ้างนะครับ แล้วคุณจะรู้ว่าระบบอะไรต่อมิอะไรของเกมรวมทั้งตัวเอนจิ้น
    ของเกม RO2 เนี่ยมันล้าหลังขนาดไหน(เกมเก่าเล่าใหม่)ใช้ Unreal 2.5 รุ่นพระเจ้าเหาเนี่ยนะภาพสวย?
    แล้วผมว่ามันก็ไม่ต่างจากเกมจีนสมัยนี้ซักเท่าไหร่ด้วยนะครับ แนวการเล่นคุณว่าต้องคิด? แน่ใจเหรอครับ
    ทุกคนที่เล่นทั้งไทยทั้งเทศบอกเป็นเสียงเดียวกันว่าภาคนี้นะเน้นสแปมสกิลเข้าว่า กด ๆ เข้าไปให้มอนตาย
    ก็แค่นั้นแต่ระบบสกิล RO1 คุณเคยเล่นหรือเปล่าครับอย่างสเต็ปสกิล Frost Diver+Jupitel Thunder ของ
    วิซาร์ดนี่ยังไม่รวมสายอื่นและอาชีพอื่นที่มีแนวการเล่นที่หลากหลายนะครับแต่ภาค2นี่ส่วนมากจะมีแค่
    แนวเดียวที่เล่นแล้วเก่งอัดสกิลเดียวรัวๆๆๆๆๆ แถมบางอาชีพก็ไม่ได้เรื่องไม่มีความสมดุลเลย สังเกตว่า
    สายเวทของ RO2 จะมีคนเล่นแต่ Sorcerer แทบไม่มีใครเล่น Wizard เลยเพราะปั้นยังไงก็ไม่เก่ง
    มันเลยทำให้คุณค่าของเกมมันเลยดูตกต่ำลงไปมากนะครับ ก็อย่างว่าถ้าไม่ใช้ชื่อว่า Ragnarok ก็คงดีกว่านี้
    ต่างคนต่างมีไม้บรรทัดของแต่ละคนครับ ไม่สนุกก็ไม่ต้องเล่นมันก็แค่นั้นอะครับ สเปตบ้าบอคอแตกไรผมลองมาหมดแล้วครับ สมัยนั้นเพื่อนผมก่อนปืดเทอมมันบอกจะเลิกเล่นRO แล้ว เปิดเทอมมามันบอก มันเวล 99แล้วครับ สมัยนั้นคนเวล 99น้อยมาก มีเงินเป็น100m เล่นกับเจ้าของ้รานกัน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    CBT มีปัญหาโดนบ่น ลืมไปหรือเปล่าถึงความหมายของ CBT ?
    ไม่ได้ยกหางค่ายเกมนะแต่ CBT คือผู้เล่นทดสอบระบบหรือหนูทดลองแค่นั้น
    จะเจอปัญหาก็ไม่แปลก ส่วนถ้า OBT แล้วเจอปัญหาบ่อยๆ นี้ก็ไม่ไหวนะ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    CBT นี่ผมเล่นมา สร้างตัวก็บัคแล้ว = ="

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมไม่รู้ว่าหลายๆคนเป็นแบบผมรึเปล่าผมว่ากลิ่นอายของ ro ที่หายไปน่าจะมาจากการเป็นเนื้อเรื่องนี้แหละครับ โดยส่วนตัวผมว่าผมชอบที่จะเล่นเป็นประชาชนในเกม มากกว่าการสวมบทบาทเป็นฮีโร่ที่ต้องเล่นตามเควสเนื้อเรื่อง ผมคิดว่ามันให้ความรู้สึกที่เป็นอิสระมากกว่า อยากจะไปตีมอนที่ไหนก็ไปได้ไม่ต้องยึดติดอยู่กับเควส

แต่ก็อย่างว่าแหละครับไม่มีใครบังคับให้ต้องมาทำเควส แต่ถ้าได้เล่นเกมที่มีเควสผมเชื่อว่าใครๆก็ต้องทำทั้งนั้นแหละถ้ามันจะได้เลเวลเร็วกว่า ของดีกว่า หรือเงินเยอะกว่า มันก็สร้างมาเพื่อให้สดวกอยู่แล้ว

เพราะงัั้นผมจึงคิดว่านี่คงเป็นความต่างที่มีแหละอย่างนึง ระหว่าง 2 ภาคนี้ บางทีหลายๆคนอาจจะชอบถ้าได้เล่นอย่างรู้สึกว่าอิสระกับการพจญภัย กับบางคนที่ชอบเล่นแบบที่มีภารกิจให้ตามพิชิต

My name is 'Condit'
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 563
    นั่งอ่านกระทู้มาเรื่อยๆตัดสินใจไม่ได้เลย ฮ่าๆ สรุปไม่เล่นดีกว่า จบ
    อ่านเรื่อง Last Friday : ศุกร์สุดท้าย คลิกที่นี่ >>> Last Friday

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    กลายเป็นเกมที่ต้องทำเควสซะงั้น เห้อ คิดถึง RO1 ที่มีความอิสระมากมาย

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ผมก็ว่านะ ถ้ามันไม่หนุกก็ไม่ต้องเล่น
    แต่ที่มาบ่นอะ เพราะแค่ผิดหวังในเกมRO2
    ROเป็นเกมเก็บเวลที่ไม่เคยมีเกมใหนสนุกเท่ากัน RO1 แล้ว(คนเคยเล่น RO1 จะรู้เลยไม่มีเกมไหน สมดุลและหลากหลายเท่าRO1นี้ละ ที่ Asiasoft ไทยเอามา)
    เห็นมาจะเอามาทำใหม่ ไอ่เราก็ดีใจ แต่พอมากลับเป็นเกมหน้ารัก คิกคุไปซะงั้น

ตอนเล่น RO1 ล่าบอส MVP มั้ง PVP มั้ง WAR มั้ง จอสนั่นๆ แสงสี เลขเต็มจอ เลขดาเมจขึ้น..... บะบะบะบะบะบะบะบะต๊าบ(คริ)บะบะบะบะบะบะบะ บะบะบะบะบะ ตูม เสียงแสบดากมาก
    แต่ RO 2 แบะ.......แบะ......แบะ........แบะ ชิ้ง!.....แบะ...แบะ...แบะ หน้าเบื่อกว่า diabo 3 อีก เซงมากๆ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

デュラララ!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,468
    แนะนำครับ ไม่ชอบก็ลบเลยครับ เซิฟแลค เอาที่ว่างไว้ให้คนที่อยากเล่นดีกว่า

ปล.ข้อดีของภาค 2 ก็คือมันส่อง กกน ได้ครับ ซึ่งภาคแรกทำไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อืม........กลับไปดีไหมหว่า.....
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน