ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

..นักวิเคราะห์เชื่อความสำเร็จ "GTA5" กดดันให้ "Watch Dogs" เลื่อนขาย..

.. นักวิเคราะห์เชื่อความสำเร็จ "GTA5" กดดันให้ "Watch Dogs" เลื่อนขาย ..

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    "ไมค์ ฮิคกี้" นักวิเคราะห์จากบริษัท Benchmark เชื่อว่า เกม Grand Theft Auto 5 จากร็อคสตาร์ที่ประสบความสำเร็จอย่างสูงสร้างแรงกดดันให้กับเกม Watch Dogs จากยูบิซอฟต์ ที่เป็นเกมแนวโอเพ่นเวิลด์เช่นเดียวกัน

ไมค์ เปิดเผยมุมมองของตัวเองผ่านนิวยอร์กไทม์ ระบุว่า การที่ยูบิซอฟต์ตัดสินใจเลื่อนจำหน่ายเกม Watch Dogs เป็นสิ่งที่ยอมรับและเข้าใจได้ เพราะว่าการวางจำหน่ายเกมที่นำเสนอประสบการณ์การเล่นไม่ถึงเป้าความต้องการของผู้เล่นนั้นจะเป็นการทำร้ายแบรนด์เกมเอง

"ความสำเร็จของเกม GTA5 สร้างแรงกดดันอย่างมากให้กับเกม Watch Dogs เพราะว่ายูบิซอฟต์ต้องการปั้นให้เกมนี้เป็นซีรีส์ชื่อดังตัวต่อไป"

เกม GTA5 เปิดขาย 24 ชั่วโมงทำรายได้ 800 ล้านเหรียญสหรัฐ และเปิดขาย 3 วันทำรายได้มากกว่า 1 พันล้านเหรียญสหรัฐ ด้าน Yves Guillemot ซีอีโอของยูบิซอฟต์มองว่าความสำเร็จของเกม GTA จะสร้างผลกระทบในแง่บวกให้กับเกมอย่าง Watch Dogs

Yves Guillemot กล่าวว่า "ทุกครั้งที่มีเกมฟอร์มยักษ์สามารถทำรายได้อย่างมหาศาลจะเกิดผลกระทบเกิดขึ้นโดยรอบ ซึ่งผลกระทบนั้นมีทั้งแง่บวกและแง่ลบ หนึ่งในผลกระทบแง่บวกคือเกมฟอร์มยักษ์จะผลักให้เหล่าผู้เล่นกลับมาจับเครื่องเกมอีกครั้ง และยังเป็นแง่บวกต่อเกมแนวเดียวกันกับเกมฟอร์มยักษ์ที่จะตามออกมาภายหลังด้วย เนื่องจากผู้เล่นยังติดใจในรูปแบบเกมนั้นๆอยู่ ซึ่งเรามองว่าเราได้ผลกระทบในแง่บวกจาก GTA"

Yves Guillemot ระบุว่าการเลื่อนวางจำหน่ายเกม Watch Dogs ออกไปจะช่วยทำให้เกมมีประสบการณ์การเล่นที่ดีมากขึ้น

ไมค์ ฮิคกี้ กล่าวว่า "ยูบิซอฟต์ทำในสิ่งที่ถูกต้องแล้ว เขาอาจจะเลือกส่งเกมที่มีคุณภาพไม่สูงนักออกมาก็ได้ แต่จะดีที่สุดหากว่ารอแล้วส่งเกมออกมาในจังหวะที่ถูกต้อง"

"เอ็ดเวิร์ด วิลเลียม" นักวิเคราะห์ตลาดจาก BMO Capital แสดงความคิดเห็นในแนวทางเดียวกัน โดยกล่าวว่า "คุณมีโอกาสเพียงครั้งเดียวที่จะสร้างความประทับใจแรกกับเกมเมอร์ การเลื่อนวางจำหน่ายเกมออกไปยูบิซอฟต์อาจจะถูกตั้งคำถาม แต่เชื่อว่ายูบิซอฟต์ต้องการใช้โอกาสที่ดีที่สุดของตัวเองเพื่อความสำเร็จในระยะยาว"

หลังจากที่ยูบิซอฟต์ประกาศเลื่อนวางจำหน่ายเกม Watch Dogs และ The Crew ส่งผลให้มูลค่าหุ้นของบริษัทดิ่งลงมากกว่า 30 เปอร์เซนต์เป็นประวัติศาสตร์ ซึ่งยูบิซอฟต์ได้ออกมาประเมินว่าในปีนี้จะขาดทุน 95 ล้านเหรียญสหรัฐ ทั้งที่ก่อนหน้านี้ประเมินว่าจะกำไร 170 ล้านเหรียญสหรัฐ

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

**ถ้ากระทู้ซ้ำลบได้เลยนะครับไม่ว่ากัน

ข้อมูลและภาพประกอบจาก gamespot.com อ้างอิงจาก manager

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    อาจจะ ชน กับ AC4 หรือ ไม่ก็ BF4 ก็ ได้ นะ... (มั่วเอา 55 เรื่อง BF4)
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ก็คนเล่นเทซื้อ GTA หมดแล้ว กว่าจะเก็บตังค์ซื้ออีกก็ซักระยะและ แถมต้องเจอเกมส์ใหญ่เพียบเลย
    เกมส์ที่ยังไม่ติดตลาดก็ต้องหลบฉากก่อนเป็นธรรมดา

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

LiverpoolFC
    กล่าวขอบคุณ
    211
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ยังไงก็น่าเล่นทั้ง2เกมนั้นแหละครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ก็ดีแล้วเอาชัวให้คนรอนานๆห้กิเลสมันพุ่งปริ๊ดดดด
    แต่ถ้าเกมออกมาไม่ดีอย่างที่คิดสงสัย โดนสวดยับ!!!

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คิดถึงบอร์ดเก่า
    กล่าวขอบคุณ
    4,469
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,789
    GTA ดังเกินไป สงสัยอาจมีการวางระเบิดแน่ๆ 55555555555+

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    เหมือนมีข่าว จำไม่ได้ว่าเกมอะไร ที่มีคนมาปล้นรถขนเกม 555

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FarrellPete อ่านกระทู้
    เหมือนมีข่าว จำไม่ได้ว่าเกมอะไร ที่มีคนมาปล้นรถขนเกม 555
    ใช้คุ้นๆนะ FC3 หรือ AC3 ไม่รู้ผมก็ลืมล้ะ
    [IMG][/IMG]

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ถ้ามาพร้อมกันขนาดนั้นคงซื้อกันไม่ไหวหรอกมั้งเลยเลื่อนการขายออกไป คงไม่ได้กดดันไรหรอกมั้ง

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ผมว่าเลื่อนก็ดีนะ เพราะช่วงนี้เกมใหญ่รุ่นเก๋า ออกกันเต็ม
    Ubi คงกันเกมหน้าใหม่ที่ไม่รู้จะถูกใจคนเล่นออกไปหรือเปล่าก่อน
    ถ้าเป็นเราๆก็คงจะซื้อเกมเก่าภาคใหม่ที่ดังๆ ก่อนอยู่แล้ว

::::ROCKERZ::::
    กล่าวขอบคุณ
    3,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 406
    เลื่อนน่ะดีแล้วครับ ออกมาก็เดี๋ยวก็ชน กับ พวก รุ่นใหญ่ๆด้วยกันเอง ทั้ง AC4 BF4 COD:GHOST โอยย ยอดตกแน่ๆ
    !!!SEIZE THE DAY!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ผมว่าหลบไปก็ดีนะ ช่วงนี้เกมดังๆลงกันเยอะ เดี๋ยวรายได้หดหาย
    แต่ผมว่าเลื่อนนานไปปะ หลายเดือนเลย ถ้าเลื่อนนานขอให้ตอนเกมมา สุดยอดไปเลยละกัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 65
    เลื่อนขายอะดีแล้วครับ ถ้าเกมส์ดังๆ น่าสนใจ ออกติดๆกันแบบนี้
    เกรงว่าจะตามเก็บไม่ทันทุกเกมส์ เพราะปั้มเงินมาใช้ไม่ทัน 5555

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    หรืออาจจะกลัวว่าจะโดนเปรียบเทียบ ซึ่งมันโดนแน่ๆ เหมือนอย่าง Mafia 2 กับ GTA IV ไม่มีใครสู้ GTA ได้จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    GTA ทำตัวเกมส์ออกมาให้เล่นได้ง่ายๆ มีสูตรให้โกง คือไม่จำเป็นต้องเทพๆจริงๆก็เล่นจบเกมส์ได้

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    ตอนแรกก็กะจะวางขาย แต่พอเห็น gta v ทำได้ดี ก็เลยคงเอาไปพัฒนา หาจุดขายเพิ่มเติมละมั้งครับ
    เพราะถ้า ยัดจุดเด่นแค่ แฮ๊ค แล้ว เน้นแต่ภารกิจ คงเบื่อกันพอดี

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ผมเดาไว้เเล้วล่ะ ว่าต้องเป้นเเบบนี้เเน่ๆ โฮ๊ะๆ เป็นใครจะ ลงเกมมาชน กับ เกมฟอร์ม ยักษ์ ที่ทำรายได้ เพียงเเค่ 3 วัน เล่นไป 1 พันล้านเหรียญสหรัฐ

เอิ่ม ม ได้ทั้งหมด 3 เเสนล้านกว่าบาท ในเมืองไทย = = เอิ่ม ม หรือ 3 หมืน ล้าน เอาเป้นว่า เย๊อะ

กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    modern warfare 3 หรือเปล่า ?
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ universalpt อ่านกระทู้
    ใช้คุ้นๆนะ FC3 หรือ AC3 ไม่รู้ผมก็ลืมล้ะ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อยากให่้ออกไวๆเกมนี้น่าเล่นมาก

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MeManTo อ่านกระทู้
    modern warfare 3 หรือเปล่า ?
    MW3 แน่นอนจำได้

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    ผมว่าถ้ามันพัฒนาให้ออกก่อน GTA V ซักสองเดือน สามเดือนนี้ก็คงจะดีกว่าออกทีหลังนะเพราะเห็นเกมส์นี้เปิดเผยข้อมูลตั้งแต่ปี 2012 แต่ดันไปออก 2014 ซะงั้นมันนานไป
    ชิงตัดหน้าก่อนหน้าจะได้กำไรอยู่มากแต่ GTA V มาช้าหรือมาก่อนยังไงมันก็ขายได้เพราะเป็นภาคต่อที่คนรอคอยมานานเพราะมันทำหน้าติดใจเกือบทุกภาคมันมีจุดเด่นของมันเอง

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    GTA V ผมว่ามันยังสนุกไม่สุดอ่ะ ปล้นมันน้อยไปหน่อย อยากปล้นเยอะๆกว่านี้
    Intel(R) Core(TM) i7-3770K CPU @ 3.50GHz 3.50 GHz Ram 8.00 GB System 64-Bit GIGABYTE GEFORCE GTX 680 4GB OC Version

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FarrellPete อ่านกระทู้
    Call of duty modern warfare 3 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    1
    ใช่ๆ เลื่อยนะดีเพราะ ตอนนี้มีแต่เกมส์โหดๆ เด็กใหม่ไฟแรงก็ไว้ก่อน เพราะมีแต่เกมส์ตัวโหดๆทั้งนั้นเลย
    เกมส์มันสร้างชื่อในภาคก่อนๆมาเเล้วไง นะ ทนเอาใจเย็นๆๆ - -

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ universalpt อ่านกระทู้
    Call of duty mordern warfare 3