ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649

ซีรี่ย์ฝรั่งนับวันยิ่งล้ำไปเรื่อยๆแต่ประเทศไทย........

ยุคของการสร้างละครสร้างหนังยุคนี้ทำไม โซนยุโรปกับอเมริกาถึงพัฒนาขึ้นเรื่อย กลับกันกลับประเทศไทย พูดได้เลยว่าหนังสมัยก่อนของประเทศไทยยุคก่อนๆพล็อตเรื่องยังดีกว่าละครฟรีทีวีสมัยนี้อีก

อเมริกา ซีรี่แต่ละเรื่องมีความซับซ้อน พยายามสื่อสารกับผู้ชม

ไทย ซีรี่พล็อตเรื่อง มีไม่กี่แบบเช่น นางเอกลูกคนจน พระเอกรวย ไม่ถูกกับแม่ยาย ไม่ก็ตบตีกัน

อเมริกา สร้างซีรี่ย์หลายๆแนวเพื่อตอบโจทย์ความต้องการคนดู

ไทย สร้างอยู่เดียวเป็นส่วนใหญ่ คือพระเอกนางเอก ( บทละครแนวนี้มีส่วนจากการที่คนไทยชอบลิเกในสมัยก่อน )

อเมริกา ประเทศเสรีกล้าหยิบยกทุกประเด็นมาทำเป็นสื่อเพื่อให้ผู้ชมเข้าใจ

ไทย บิดเบือน สื่อใหนสะกิดโดนท่านผู้ใหญ่ ก็หายวับไป

อเมริกา นักแสดงพยายามเปลี่ยนหาคนหน้าตาธรรมดา ไม่ค่อยสร้างค่านิยมเรื่องหน้าตามากมาย

ไทย ต้องหาพระเอกนางเอกที่สวยที่สุด เพื่อสร้างค่านิยมให้เด็กไทยอยากสวย-หล่อ(เพราะมีดหมอ) ?

อเมริกา การทำงานมีการโต้แย้งกันตลอด กล้าเสนอความเห็น

ไทย การทำงานเชื่อฟังรุ่นพี่ไว้ก่อน =__=

โดยส่วนตัวแล้วไม่อยากบ่นไรมากน๊ะก็ทำไงได้ รอผมเรียนจบก่อนแล้วกัน ซักวันจะสร้างละครที่เจ๋งๆขึ้นมาให้ดู

ผมว่าจากปีนี้ไปเริ่มเป็นยุคของเด็กใหม่ไฟแรงในวงการบันเทิงแล้ว ถึงเวลาเขี่ยละครกากๆออกไปได้แล้วน๊ะจร๊ะ >,,,<
    I Don't need Weapons I got logic

กล่าวขอบคุณ
    114
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    เรื่องหลักๆคงเป็นทุน กับกลุ่มผู้ชมละมั้งครับ คนไทยทุนน้อย ส่วนกลุ่มผู้ชมก็เป็นแม่ค้าตลาดแม่บ้านอะไรงี้พวกเค้าชอบแนวนั้นอยู่แล้วคนทำก็ต้องตอบสนองคนดูมั้งครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ตอบสั้นๆเลยครับว่า หากินง่าย ครับ

ปล.ระวังเรื่องการนำ ประเทศไทย ไปเปรียบเทียบกับ ต่างชาติ ด้วยนะครับ คนไทย แอนตี้กันเยอะอยู่เรื่องนี้

กล่าวขอบคุณ
    901
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ความคิดแบบนี้และสมกับเป็นคลื่นลูกใหม่

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 16 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    เรื่องนี้มันค่อนข้างแน่นอนและใครๆก็รู้กันอยู่แล้วครับ ซีรีย์ฝรั่งผมเห็นมีหลายแนวมาก แต่ของไทย....
    ผมเห็นด้วยกับจขกท.ครับ

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    ผมบอกได้ประโยคเดียวว่า "นี่มันประเทศไทยยยยย นี่แหละประเทศไทยยยยยย"

จะเปลี่ยนได้ก็รออย่างเดียว รอคลื่นลูกใหม่แทรกเข้ามาในวงการเบื้องหลังครับ
    อีกอย่างประเทศไทยทำอะไรนิดอะไรหน่อยก็ห้าม ห้าม นั่นก็ผิด นี่ก็ผิด ไม่ค่อยเสรีเท่าไหร่ รู้ๆกันอยู่
    หลายเรื่องอีกเยอะ

ข้างล่างว่าไง?

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    เคยได้ยินคำนี้ไหม "ห้ามคิด ห้ามถาม ทำตามแล้วจะดี" นี่ละคำนิยามของพวกเรา

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    ของฝรั่งบทที่ติดเกาะหรือแบบเอาตัวรอดหน้านี่ไม่มีแต่ง

ของไทยไม่ต้องไปไหนเอาแค่ตื่นนอน - -
    เวลาที่เสียไปกับความสุข มันไม่ใช่เวลาที่ไร้ค่าหรอก

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    มันเป็นเรื่องของธุรกิจ
    ทำอันไหนรวยก็ทำ ทำอันไหนเจ๊งก็ไม่ทำ ง่ายๆแค่เนี๊ย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    สังเกตคับหลังๆพยายามให้เรื่องเริ่มเบาลงแล้ว(ช่อง3) นะ โดนด่าเยอะว่าละครมันไร้สาระ เจอละครเฉลิมพระเกียติเลย

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ถ้าทำผมว่าอาจไม่รุ้ง เพราะผู้แล้วมันเข้าใจยาก(ในความคิดนะ) คนแก่แถวบ้านนอก ต่างจังหวัดไรเงี้ย
    ปล. ลองดูทองเนื้อเก้า

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ถ้าผมเดาไม่ผิดก็นะ ซีรี่ฝรั่งดีๆ1ตอน ใช้ทุนสร้างมากกว่า ละครไทย1เรื่องอีกกระมัง
    อีกอย่างในมุมผมก็พวกผู้ชมนี่ล่ะครับ ถามมี2เรื่ิองให้เลือก ของฝรั่งกับของไทยดูอะไร ?
    ผมเชื่อว่าคนไทยส่วนใหญ่ยัง เป็นพวกแบบ กูคนไทยใช้ต้องไทยๆละครไทยหนุกสุดแล้ว

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    เรื่อง สุภาพบุรุษลูกผู้ชาย ครับ สนุกมากๆ เกี่ยวกับการคอรัปชั่นในบริษัท แทบไม่มีน้ำเน่าเลย

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

จอมโจร 1412 แห่ง JKG
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 943
    ไม่ต้องเทียบไกลถึงอเมริกาก็ได้ครับ ดูใกล้ๆอย่างซีรีย์เกาหลีก็ได้ครับ ผมว่ายังดูแล้วสนุกกว่าเลยแทบจะคาดเดาเนื้อเรื่องไม่ได้แม้จะตามดูตั้งแต่ต้นจนตอนสุดท้ายพอตอนจบบ้างเรื่องยังถึงกับต้องร้องว่าอ้าวเฮ้ยไหงเป็นงี้ ต่างจากละครที่ไทยดูได้ครึ่งเรื่องก็คาดเดาได้แล้วว่าจะเป็นยังไง

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผมก็ว่างั้นน่ะ ละครไทยมีแต่แนวเดิมนี้ทั้งนั้น
    แต่ถ้านึกถึงหลายๆปัจจัยแล้ว มันทำให้ละครไทยถึงมีคล้ายๆแนวเดิมตลอด
    แต่ก็ถึงจะมีแต่แนวเดิมๆ แต่ แต่ล่ะเรื่องมันก็มีความสนุกของมันอยุ่ มันอยู่ที่คนเราจะชอบครับ
    อาจจะมีละครน้ำเน่าที่พวกเราไม่ชอบ,เดาทางถูกตั้งแต่แรก แต่ ละครเหล่านั้น ก็ทำให้พวกพ่อค้าแม่ค้าพ่อบ้านแม่บ้าน หรือใครหลายๆคน ติดหงอมแงมกันเลยที่เดียว
    ผมเป็นคนๆหนึ่งที่ชอบดูหนัง ดุละครได้เกือบทุกแนว(ละครไทยนี้ส่วนใหญ่ดูตามแม่เพราแม่เปิดทีวี 5555) เลยไม่ค่อยซีเรียมาก (แต่ก็อยากให้มีแนวอื่นๆบ้าง ==)
    ละครไทย ไม่ใช้ มีแต่เรื่องที่ไม่ดีน่ะครับ เขาก็มีดี แต่แค่มีแนวเดิมๆตลอดเท่านั้นเอง

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ผมดูเมะเเต่ก็ยังดีกว่าละครไทยอีก -..-

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Reloading...
    กล่าวขอบคุณ
    1,623
    ได้รับคำขอบคุณ: 411
    Blog Entries
    1
    ผมว่าถ้าทำแนวอื่นคงมีคนดูน้อยแหละ คนดูที่ดูๆกันอยู่ก็มักจะเป็นคุณแม่บ้าน แม่ค้า ซึ่งก็ชอบละครแนวนี้อยู่แล้ว ถ้าเปลี่ยนแนวไปแล้วคนดูก็คงลดฮวบเลย แล้วก็เรื่องทุนอีก ผมว่าละครแนวนี้นี่มันสร้างโดยไม่ต้องใช้เงินมากด้วยแหละ แค่ขอใช้บ้านสวยๆเป็นสถานที่ มีพระเอก นางเอก ตัวแสดง แค่นี้ก็แทบจะครบหมดแล้ว เค้าก็เลยแห่กันทำแนวนี้หมด แต่ผมว่าส่วนใหญ่ที่ไม่ชอบละครแนวนี้ก็คงไม่ซีเรียสกันมากนะ เพราะเดี๋ยวนี้คงหนีไปดูอย่างอื่นใน Internet กันหมดแล้ว ไม่ก็พวกช่องเคเบิล ดาวเทียม

แต่ผมก็อยากให้มีละครไทยที่ทำออกมาแบบฉีกแนวหน่อย อย่างเช่นสืบสวน Horror สายลับ พวกนี้เหมือนกัน ถ้ามีจะนั่งดูทุกวันเลย แต่ทำออกมาให้ดีหน่อยแต่ก็ยากแหละ เพราะคนที่ดูคงมีผมกับอีกไม่กี่คน

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    Thailand Only ฮะ

ละครไทยผมเดาตอนจบได้หมดอ่ะทั้งๆที่มันยังไม่เอามา ออนแอร์

เค้าคงเน้นนำเสนอชีวิตจริงๆไม่อิงละครมั้งนะฮ่าๆๆๆ อย่าง อิลำยอง อะไรงี้

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    เอกลักษณ์ เอ๊ะ... 555+
    เอาเถอะ ซีรี่ยฝรั่งเป็นสากล เขาดูกันเยอะ
    แต่ของไทย ใครจะดู อยากน้อยก็แค่ฝั่งลาวจับสัญญาณดูได้

บางเรื่องก็เอิ่มมมมม CG and Story 1/10 555+
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    กลุ่มตลาดมันคนละอย่างกันครับ คนชอบก็เยอะแยะ ซีรี่ยฝรั่ง หลายเรื่องคุณไม่เคยดูคุณก็ดูที่มันดังๆก็เท่านั้นเอง
    แค่ความชอบมันต่างกันทำไมต้องมาว่ากระทบกันด้วยผมไม่เข้าใจ
    "คาราบาว ลอกไลน์ ซาตาน่า ทำนองซ้ำเดิมๆเป็นสิบเพลง"
    แบบนี้คนชอบคาราบาว เค้ามีความเห็นว่ายังไง?
    มันก็เหมือนกันลองมองในมุมนี้ดู ไม่ได้หมายถึงมองในมุมกลับแต่ให้มองในอีก มุมนึง สรุปคือมันขึ้นกับการตลาดเป็นหลัก
    เรามีทางเลือก ที่จะเสพหรือไม่เสพก็ได้ ยิ่งสมัยนี้ มีทางเลือกมากมาย คนที่สามารถเลือกได้ ก็ไปเลือกทางอื่น
    ซึ่งระลึกไว้เสมอว่าคนส่วนใหญ่ เค้าเสพแบบนี้เค้าเข้าใจแบบนี้อยู่และมันสนุกมันอินเสมอ
    เหมือนที่ผมฟังเพลง บางคนบอกฟังอะไรไม่เห็นรู้เรื่องมันเพราะตรงไหน ทำไมไม่ฟังเพลงไทย
    ผมบอกเลยว่าเพลงไทยห่วยแตกโดยเฉพาะเพลงที่คนไทยบอกว่าเป็นเพลงร็อค เพลงร็อคห่วยแตกบ้านเรามีเยอะ
    แต่ที่ผมฟังมันดันเป็นเพลงต่างประเทศ เพลงลูกทุ่ง เพลงเพื่อชีวิตเก่าๆ ซึ่งไม่เข้ากันอย่างแรง จนเพื่อนถามว่า ****ฟังเพลงแบบไหนกันแน่?
    แต่ทำไมเพลงร็อควัยรุ่นส่วนใหญ่ที่ว่ามายังได้รับความนิยม? ก็ตลาดบ้านเรามันเป็นแบบนี้ คือนึกถึงตลาดไว้มากๆนะครับ
    พยายามนึกถึงส่วนรวมตลอดถ้าจะถามปัญหาแบบนี้ เห็นหลายกระทู้แล้วที่ถามเพราะใช้ความคิดของตัวเองเป็นที่ตั้ง
    ซีรีย์ฝรั่งไม่ได้ล้ำครับ แต่มันโม้ ฮ่าๆๆๆ (สั่งเกตุดูเรื่องดังๆมันโม้ปานหนังการ์ตูน)
    ว่าแต่ใครเคยดูเรื่องนี้มั่ง? อยากหามาดูอีก ที่เกี่ยวกับหนังสือพิมพ์บอกอนาคตอ่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 24th October 2013 เมื่อ 09:07

32. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KyosukeAMV อ่านกระทู้
    ตอบสั้นๆเลยครับว่า หากินง่าย ครับ

ปล.ระวังเรื่องการนำ ประเทศไทย ไปเปรียบเทียบกับ ต่างชาติ ด้วยนะครับ คนไทย แอนตี้กันเยอะอยู่เรื่องนี้
    ก็เพราะ ไอบรรทัดที่2นั่นเเล ท่าน เราถึงยังเป็นกบในกะลา

34. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    คิดว่าที่คงไทยดูแต่ละครแนวโลกสวย เพราะโลกความจริงมันห่วยแตกมั้งครับ

ในละคร ตักเอกเป็นชนชั้นสูง หน้ารูปร่างตาดี มีเงิน การงานก็ดี เรียกได้ว่าสมบูรณ์แบบ แถมตกหลุมรักนางเอกที่มีฐานะทางสังคมด้อยกว่า
    หรือบางเรื่องนางเอกก็ไฮโซเหมือนกัน

ซึ่งในความเป็นจริง ประชาชนส่วนใหญ่ไม่อาจเป็นแบบนั้น จึงได้แต่เสพละครแนวนี้ แล้วฝันหวานว่าตัวเองได้เป็นอย่างในละคร

ในขณะที่ชาติตะวันตกความเป็นอยู่ดีกว่า ประชาชนไม่จำเป็นต้องหาเครื่องบำบัดทางใจอย่างเราละมั้ง

36. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ละครไทยเลิกดูมานานมากแล้วนะ

แต่วันก่อน เห็นแฟนดู ทองเนื้อเก้า แล้วเหลือบไปเห็นที่มุมจอ

ทองเนื้อเก้าเนี่ยนะ เรต ท ทุกวัย เอาอะไรคิด . . .

ทั้งเหล้า ยาดอง ตบตี คำหยาบ สวนสัตว์ สันดานคน แหกปากวี๊ดว้ายทั้งเรื่อง

เนี่ยนะ ท ทุกวัย . . .

เข้าใจเลยว่าทำไมถึงได้เซ็นเซอร์นมโกฮัง

รายการประกวด Ms ทั้งหลายแหล่ นมเต็มจอไม่เป็นไร

หนังสือพิมพ์บางฉบับ นมเต็มหน้า 1 ไม่เป็นไร

ชิซุกะใส่เสื้อซับใน . . . เป็น

ดีจริงๆท่าน "ผู้ใหญ่" ทั้งหลาย สมองท่านช่างปราดเปรื่องมาก

ปล. โทษทีที่นอกเรื่อง -..-

38. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ก็จริงนะ ถ้าละครไทยเลิกค่านิยมพระเอก-นางเอกแล้วสร้างละครแนวใหม่ ๆ แบบฝรั่งก็คงจะดี
    แต่ผมว่านะละครไทยแนว ๆ แย่งผัวแย่งเมียกันเนี่ย สู้ฝรั่งไม่ได้หรอก ไม่มีพระเอกนางเอกชัดเจน
    แต่มั่วกันนัวทั้งละแวกบ้านเลยทีเดียว แนะนำให้ดู Desperate Housewives นะครับรับรอง
    ละครแย่งผัวแย่งเมียไทยชิดซ้ายไปทันที เพราะความแรงมันไม่จำกัดติดเรทอีกต่างหาก ถ้าใคร
    จำได้ก็ช่องสามเคยเอามาฉายตอนดึก ๆ แค่ซีซั่น1นะครับ(เกือบ10ปีแล้ว)ถ้าใครได้ดูคงจำได้

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    คนไทยดูแนวอื่นไม่เป็นครับชอบดูแบบ ตบแย่งสามีกัน
    IRON MAN