ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 233

Cool หน่วง ๆ ****** ช่วยทีครับ

คือว่าพึ่งจัดคอมมาใหม่ อยากเอามาต่อกับ Smart TV 42 นิ้วของ LG ครับ ปัญหาคือ เวลาเลื่อนเมาส์ รู้สึกเหมือนมันหน่วง ๆ ช้า ๆ ยังไงไม่รู้ มีท่านได้เป็นเหมือนผมบ้างไม่ครับ
    คือรู้สึกเลยว่า ควบคุมเมาส์ไม่แม่นเลย

นี้เป็นสเปกคอมพิวเตอร์ที่ซื้อมาใหม่คราวๆๆ ครับ
    CPU : AMD FX-8350
    MB : GIGABYTE 970A-D3P
    RAM : KINGSTON HYPER-X 8GB
    HARDDISK : WD 1 TB SATA III
    VGA : POWERCOLOR HD 7870 2GB GDDR5 256BIT

การเชื่อมต่อเข้า TV ผ่านสาย HDMI ครับ

กล่าวขอบคุณ
    399
    ได้รับคำขอบคุณ: 157
    มันก็ต้องหน่วงเป็นเรื่องธรรมดาครับ มันต้องใช้เวลาในการโอนถ่ายข้อมูลจากคอมไปทีวี ทั้งนี้ขึ้นอยุ่กับเครื่องคอม และคุณภาพของสายที่ใช้ด้วยครับ
    ของผมก็เป็น NB Acer ต่อกับ TV LG ใช้สาย HDMI v1.4 มีหน่วงนิดหน่อยครับ

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ต้องซื้อเมาที่มี ดีวิไอสูง หรือเมาคุณภาพ ราคาก็ตามไปด้วย

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    ลองเข้าไปปรับค่าของทรูโมชั่นให้ต่ำๆไว้ลองดูนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    ลองเข้าไปปรับค่าของทรูโมชั่นให้ต่ำๆไว้ลองดูนะครับ
    **ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับท่าน จขกท**

ท่านครับ พอจะมี จอขนาดเล็กๆ ประมาณจอ PC 23-27 นิ้ว ที่มีค่า Hz สูงๆ การเคลื่อนไหวของภาพสมูทๆ

แนะนำมั้ยครับ พอจะรู้ด้านนี้มั้ยเอ่ย ผมพยายามหาข้อมูลแล้ว ไม่เจอซักที

คืออยากได้ จอทีวี ที่ มีค่า Hz สูงๆมาเป็น จอคอมน่ะครับ

รึว่ามันดีไม่ดี ควรไม่ควรอย่างไร ขอคำแนะนำด้วยนะครับ เผื่อท่านแวะกลับมาอ่าน ขอบคุณครับ ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    ค่าของทรูโมชั่น นี้ดูตรงไหนครับ ไม่ทราบจริงๆๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    Blog Entries
    1
    ตั้งค่า ช่อง hdmi เป็นโหมด pc ครับ กดที่ปุ่มสีฟ้าของรีโมทครับ ของผมก็ lg เหมือนกันครับ