ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 52

เธอ seen แล้วไม่ตอบ T__T

คือผมได้รู้จักผู้หญิงคนนึงคับ เธอเป็นคนเก่งมาก ทั้งกีฬา การเรียน น่ารัก แต่เธอเป็นคนเงียบ ๆ ไม่ค่อยพูดกับคนแปลกหน้า แต่กับเพื่อนสนิทเธอก็ปกติคับ ประเด็นคือผมได้จับพลัดจับพลูรู้จักเธอนิดหน่อยคับ แต่ไม่ได้สนิทมาก จากนั้นก็คุยกันทาง fb คับ ต่อหน้าก็ยิ้มให้กัน แต่ไม่ค่อยกล้าคุยคับ ต่อมาก็ได้ร่วม ๆ งานกันบ้าง แต่ก็เป็นเหมือนคนรู้จักกันเฉย ๆ คับ

จนกระทั่งวันนึง ได้มีการจับกลุ่มทำงานระยะยาว 2 คนในปีหน้าคับ ผมก็เลยลองถาม ๆ เธอเล่น ๆ ไปทาง fb แต่ไม่ได้คาดหวังอะไรว่า "มีคู่ยัง อยู่ด้วยกันป่าว" ปรากฎว่าเธอโอเคคับ เธอบอกว่ามอง ๆ คนนอกกลุ่มไว้เหมือนกัน ผมก็ดีใจมากคับ จากนั้น ผมก็คิดว่าผมอยากคุยกับเธอมากขึ้น รู้จักเธอมากขึ้น ผมก็เลยทัก fb เธอไปบ่อยขึ้น เธอก็ตอบดีคับ คุยสนุก แต่เธอไม่ค่อยได้ชวนคุยคับ ผมชวนคุยมากกว่า แต่ผมก็มีความสุขมากก

แต่เวลาผ่านมา เกิดเรื่องขึ้นคับ คือผมก็ทัก fb ไปตอนเธอไม่ออนคับ ถามสารทุกข์สุกดิบทั่วไป ผมก็รอ ๆ ไป จนกระทั้ง วันรุ่งขึ้นคับ เธอ on เธอ seen แต่ไม่ยอมตอบผม!!!! ผมเครียดเลยคับ แต่ก็คิดเข้าข้างตัวเองคับว่าเธอคงลืม ไม่ว่างมั้ง แต่ผมก็ไม่ได้ทักต่อไปคับ safe ๆ ไว้ กลัว้ธอลำคาร เว้นเวลาซัก 1 อาทิตย์ก็ทักเธอไปตอนเธอออนอยู่ ปรากดว่าก็พูดคุยกันปกติดีคับบ

เหตุการณ์ seen แล้วไม่ตอบนี่ก็เริ่มเกิดขึ้นบ่อยขึ้นคับ สลับกับการคุยกันแบบปกติดี จนผมเริ่มสงสัยว่าเธอคงรำคาญผม ไม่อยากคุยกับผม จนวันหนึ่งผมทนไม่ไหว เลยงอนเธอโดยไม่ให้เธอรู้ ไม่คุยกับเธอไปเลยคับ 555

จนไม่นานมานี้ ได้มีการประชุมเกี่ยวกับการจับคู่งานในปีหน้า เป็นครั้งแรกที่ผมได้คุยกับเธอซึ่ง ๆ หน้า!!! เป็นเวลานานคับ ผมมีความสุขมาก เธอพูดคุยไม่เหมือนใน fb เลยคับ น่ารัก ร่าเริงคุยกับผมดีมาก จนผมเริ่มกลับมาเป็นคนเดิมคับ ไม่งอนเธอแล้ว 555 คราวนี้อยากจีบเธอแล้วคับ

ผมก็เลยเริ่มกลับมาทัก fb เธอไปคับหลังจากได้พูดคุยต่อหน้าวันนั้น ผมรู้สึก(ไปเองหรือเปล่า??) ว่าเธอคุยดีขึ้น สนิทขึ้น ผมก็เริ่มได้ใจ คุยไปเรื่อย ๆ เหตุการณืก็เป็นแบบนี้ไป จนกระทั่งไม่นานมานี้เหตุการณ์นั้นเกิดขึ้นอีกแล้วคับบบ T^T
    เมื่อวานผมทักเธอไป แต่เธอไม่ได้ออน จากนั้นวันรุ่งขึ้นเธอ seen แต่ไม่ตอบอีกแล้วคับบบบ มันปวดใจมากกก เสียใจสุด ๆ มันช่างดูเย็นชาซะเหลือเกินน ดูเหมือนไม่แคร์ผมแม้แต่น้อย T________T

ผมก็คิดได้คับว่าเธอคงรำคาญผม ไม่เล่นด้วยกับผมม 100 เปอร์เซน
    เมือคืนผมก็เลยพยายามตัดใจคับ คงเป็นได้แค่คนร่วมงาน แต่เมื่อคิดถึงวันที่ได้คุยกับเธอต่อหน้า มันมีความสุขมากคับบ

ผมควรทำไงดีคับบ (จิง ๆ ผมก็รู้ว่าควรตัดใจ เธอเย็นชาใน fb กับผมซะขนาดนั้น แต่ทำไม่ได้จิง ๆ คับ) ผมมีความสุขที่ได้คุยกับเธอ อยากรู้จักเธอมากขึ้นในปีหน้า อยากจีบเธอ แต่ sign หลาย ๆ อย่างก็เตือนให้เลิกเถอะ เป็นแค่คนรู้จักกันก็พอ
    ผมควรทำไงดีคับ ใจเย็นรอปีหน้า ได้คุยกับเธอต่อหน้า หรือเลิกหวังไปเลยคับ ??? T___T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย koonla : 24th October 2013 เมื่อ 18:51

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 76

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ผมก็เป็นน่ะโรคอ่านแล้วไม่ตอบ บางทีมันไม่รุ้จะตอบอ่ะไร บางทีมันก็ไม่ว่าง เรื่องแค่นี้อย่าเก็บมาคิดมากเหอะ

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ผมก็โดนมา ตลอดๆละ บางที เขาไม่รู้จะตอบอะไร ละมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    ผมว่า อย่างนี้ อาจเกิดจาก รำคาญรึเปล่า ก้ไม่รู้เหมือนกัน

เเต่ เหมือน จะไม่ค่อยสนใจคุณนะ

ก็ไม่รู้สินะ
    >--ในใจคุณไง--<
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,173
    อย่าเอาเพื่อนเป็นเเฟนครับ มันปวดใจสุดๆก็ตอนไม่ได้คบกัน เชื่อสิผมโดนมากับตัวเองเเล้วครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ก็อย่าไปทักตอนเธอ Offline ซิครับแรกๆผมก็โดนบ่อย จนถึงตอนนี้เค้าก็ยังไม่ค่อยจะตอบผมเลย
    ลองคุยๆต่อไปครับ "น้ำหยดลงหิดทุกวัน หินมันเลยเปียก" เอ้ย!! ไม่ใช่ "มันยังกร่อน นับอะไรกับใจคน"