ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

"Powered By AMD"
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,138

เรื่องเล่าเช้านี้ เปิดจดหมายเอ็กซ์ถึงสรยุทธ

จม. นี้เอ็กซ์เขียนไว้ตั้งเเต่วันที่ 8 สิงหา ซึ่งเอ็กซ์ยังอยู่ในคุก จึงไม่ทราบว่าภรรยาได้เอาทรัพย์สินออกจากตู้เซฟในธนาคารออกไปแล้ว แต่เอ็กเข้าใจว่าทรัพย์สินยังอยู่ เลยบอกให้คุณสรยุทธทราบว่ามีทรัพสินอยู่ในนั้น
    ข้อความใน จม ฉบับนี้เรียบเรียงเรื่องราวได้เป็นรูปเป็นร่างกว่า พยานปากอื่นที่กล่าวหาเอ็กซ์อีก ผมว่าน้ำหนักใน จม. ใช้ได้เลยมีเหตุมีผลมาก
    ถ้าที่พี่เอ็กซ์เขียนมาเป็นเรื่องจริง งานนี้ก็พอรู้ว่าใครอยู่เบื้องหลัง
    เข้าไปดูต่อที่นี่ครับ เป็นบันทึกเทปรายการเมื่อเช้านี้ หากขี้เกียจอ่าน
    http://morning-news.bectero.com/post.php?pml=4285

เปิดจดหมายระบายความในใจ "เอ็กซ์" จักรกฤษณ์ พณิชย์ผาติกรรม ขณะติดคุก แฉถูกเพื่อนผู้ไม่ประสงค์ดียศ พ.ต.ท. ปรักปรำ ใส่ความคดียาเสพติด และทำให้ครอบครัวแตกแยก เพื่อหวังทรัพย์ตนเอง.

โดยข้อความในจดหมาย เขียนไว้ว่า "เรียน พี่สรยุทธ ที่เคารพครับ ผมเอ็กซ์ จักรกฤษณ์ พณิชย์ผาติกรรม ที่พี่เคยช่วยเหลือผมตลอด ในขณะนี้เรื่องราวต่างๆ ผมได้ใช้ความอดทนอยู่ในเรือนจำ มทบ.11 ที่นครปฐม ไตร่ตรองและคิดอย่างดีแล้ว จึงเขียน จม.ฉบับนี้เพื่ออธิบายและขอเล่าเหตุการณ์ อีกทั้งวัตถุประสงค์ของผู้ไม่ประสงค์ดีที่ร่วมกัน ซึ่งหนึ่งในนั้นเป็นมารดากระผมครับ ซึ่งพี่ฟังดูก็คงจะแปลกพิลึกอยู่ครับ ผมเข้าใจ แต่ในขณะที่มารดาผมได้รับข้อมูลในเชิงลบ และผิดพลาดอยู่เป็นประจำ จากเพื่อนที่ไม่ประสงค์ดีของผมว่า ผมใช้สารเสพติด และมีสิ่งเสพติดในร่างกาย จนเกิดภาวะจิตหลอน ซึ่งผมเองไม่มีโอกาสได้ทำความเข้าใจกับมารดา ผมไม่เคยพูดโกหกและไม่ซื่อ พี่ลองนึกดูถึงสิ่งที่ผ่านมาในชีวิตผมสิครับ จิตใจแห่งความเป็นสาธารณะ และตั้งใจรับใช้ชาติ กลับเป็นช่องโหว่ให้เพื่อนเข้ามาพูดคุยและกล่อมจนภรรยาเกิดความกลัว และกังวลใจ จนลุกลามไปถึงมารดา ครั้นผมได้พิสูจน์ปัสสาวะเพื่อค้นหาสารเสพติด และตรวจถึง 6 ครั้ง ไม่พบสารเสพติดตามที่ปรักปรำผม มารดาหลงเข้าใจว่าจะใช้มูลนิธิต่อรองให้ผมรักษาหรือบำบัด แต่พอผลพิสูจน์แล้ว มารดาถึงได้รู้ว่าเป็นเพราะผมตรากตรำทำงานและพักผ่อนน้อย มารดาจึงยื่นขอประกันตัวพร้อมบิดา และไม่ได้คัดค้านการประกันตัวใดๆ อีก แต่พนักงานสอบสวนกลับคัดค้านการขอปล่อยตัวชั่วคราว เมื่อวันที่ 7 สิงหาคมที่ผ่านมานี้

และให้เหตุผลต่อศาลว่า ต้องสืบพยานวัตถุอีก คือปืนทั้ง 5 กระบอก ซึ่งเกรงว่าผมจะไปยุ่งเหยิงกับพยานอีก 6 คนที่สอบอยู่ ทั้งที่มีการยื่นหลักทรัพย์โดยคุณโอภาส เรืองปัญญาวุฒิ ใช้หลักทรัพย์ที่ดินกว่า 2 ล้านบาทครับ ผมไม่มีสารเสพติด อีกทั้งไม่มีพฤติกรรมหลบหนีเลย น่าจะได้รับการปล่อยตัวชั่วคราว แต่เรื่องยังไม่จบเท่านี้ มีเพื่อนที่ยุยงและไม่ประสงค์ดีนั่นคือ พ.ต.ท.... เข้ามาเจรจาต่อรองเพื่อให้ผมเปลี่ยนนายประกัน และพยายามพูดในลักษณะเกลี้ยกล่อมให้ผมเข้ารักษาอาการทางจิต ที่รพ.มโนรมณ์ ด้านจิตเวช ก่อนหน้านี้นั้นได้เคยบีบบังคับให้ผมไปมาแล้วในลักษณะนี้ แต่ผมรู้อุบายที่จะทำให้ผมเป็นเป็นบุคคลที่ไร้ซึ่งสภาพที่จะดำรงอยู่ในสังคมอย่างปกติ เพื่อประโยชน์ทางทรัพย์สินและการคุ้มครองบุตร ซึ่งครอบครัวของ...ทั้งภรรยา, บุตร, บิดาของภรรยา, บิดาของ...เป็นผู้ป่วยที่เข้ารับการรักษาด้วยกันทั้งสิ้น พี่ครับ ลูกสาวกระผมบริสุทธิ์เหลือเกิน ผมรักลูกมาก พี่ครับ เค้าจะให้ผมรับการรักษาและอยู่ในความดูแลของเค้า เพื่อแลกกับอิสรภาพในการยื่นประกันตัว ซึ่งผมไม่ยอม ยอมติดอยู่กับที่นี่ครับ พี่ครับ เค้าประสงค์ในทรัพย์ทั้งหมดที่ผมเก็บไว้ในเซฟธนาคาร และธุรกิจ กิจการที่ผมร่วมกันก่อตั้งมากับภรรยา ผมสงสารภรรยาครับ

ผมขอให้พี่ช่วยติดตามเรื่องนี้อย่างเร่งด่วนครับ เพราะผมกลัวสวัสดิภาพและความปลอดภัยของคนในครอบครัว โดยเฉพาะลูกๆ ทั้ง 2 คนครับ อีกหนึ่งคนในครรภ์ เป็น 3 คนครับ เรื่องที่มีทรัพย์สินที่ธนาคารกสิกรไทย สาขา สุขาภิบาล 3 ถนนรามคำแหง นั้น เป็นเซฟที่เก็บพระเครื่อง เครื่องเพชร และนาฬิกา ซึ่งจะเปิดได้นั้นต้องมีลายเซ็นและตัวผม พร้อมกุญแจอีก 1 ดอก ซึ่งทั้งหมดนั้นอยู่ที่ภรรยา เว้นแต่กระผมเองจะเป็นคนไปเซ็น ขอให้พี่ได้รับทราบถึงพฤติกรรมที่กลุ่มคนกลุ่มนี้พยายามทำ บ้าน 2 หลัง และสิ่งอื่นๆ ซึ่งอาจประเมินค่าไม่ได้เลย หากล่าช้าครับพี่ ขอให้พี่เร่งพิจารณาและตัดสินใจช่วยเหลือผมและครอบครัวด้วยครับ ขอให้พี่ชาย (พี่ยุทธ) เชื่อมั่นในความเป็นลูกผู้ชาย เป็นนักต่อสู้ของผม หากเรื่องนี้ไม่จริงดังนั้นแล้ว พี่ค่อยตัดหางปล่อยวัดก็ย่อมได้ พี่อาจใช้ข้อมูลจากบิดาผม แม่ผม ครับ

กราบเท้าพี่ขอความเมตตาช่วยผมด้วยครับ

จักรกฤษณ์ พณิชย์ผาติกรรม

เครดิต morning-news.bectero.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เรื่องนี้มันมีเงี่ยนงำแน่ๆ

ถ้าคนมีสีมาเกี่ยวสงสัยจะเรื่องยาว ไม่ใช่ว่าเจอตอแล้วเงียบนะ

ผมยังข้องใจไม่หายเรื่องที่ไปเปิดเซฟของกสิกร เปิดได้ยังไง ถ้าระบุชัดเจนว่า เอ็กซ์ต้องไปเอง พร้อมกุญแจ

จะเปิดได้ก็ต่อเมื่อมีหนังสือมอบอำนาจ หรือธนาคารต้องตรวจสอบย้อนกลับไปยังเจ้าของที่แท้จริง ว่าให้คนมาเปิดจริงรึเปล่า

ขนาดรูดบัตรเครดิตไม่กี่หมื่น รูดปุ๊บธนาคารมันยังโทรมาปั๊บ ถามว่าได้รูดอันนี้ๆรึเปล่า

คนร้ายก็คือ . . . . . . คุณนั่นแหละ คุโด้คุง !!!!!

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    ก็นะ คนตายพูดไม่ได้...

แต่ คดีสะเทือนขวัญประชาชน ตำรวจไทยเก่งนักล่ะครับ ไม่นานเดี๋ยวก็กระจ่าง

รอกันต่อไป

โอนิสึกะ เอคิจิ
    ใต้ฟ้า , บนดิน '
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    แบบนี้ต้องรีบติดต่อยอดนักสืบโมริโคโกโร่!!!

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    โคนัน ช่วยด้วยยยย !!!! 555

กล่าวขอบคุณ
    800
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ไปกันใหญ่แล้วว - - ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    ใช่ครับ โทรเรียก นักสืบ โมริ โคโคโค้เย่ส์ เลยครับบ!

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ตกลงมันมีเงี่ยนงำ ใช่ไหมครับ T^T

"Powered By AMD"
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,138
    Cr. Surachai Arayajitipong
    1. ภรรยาเอ็กซ์ มีพี่ชาย(A)
    1.1 พี่ชาย(A) มีเมีย(B)
    1.2 เมีย(B) มีเพื่อนที่เป็น พ.ต.ท.ฮุบสมบัติ(C)
    1.3 คนใช้บ้านเมียเอ็กซ์(D) เป็นพี่สาวของคนใช้บ้านเอ็กซ์(E)
    1.4 คนใช้บ้านเอ็กซ์(E) เคยทำงานที่บ้าน พ.ต.ท.ฮุบสมบัติ(C)

2. เอ็กซ์พบปืนเอ็ม 16 ที่เป็นของพี่ชายเมีย(A) อยู่ในบ้านที่เอ็กซ์ซื้อให้เมียกับลูกอยู่ เอ็กซ์จึงคิดมาก กลัวถูกฆ่า จนมีข่าวว่าเอ็กซ์เสพยาจนเพี้ยน
    3. เมียเอ็กซ์ ไปเปิดเซฟของเอ็กซ์ที่ธนาคาร แล้วเอาทรัพย์สินออกมา
    4. เอ็กซ์ฟ้องธนาคาร ที่ให้ยอมให้เมียเปิดเซฟ เอาสมบัติออกไปได้
    5. ธนาคารกำลังดำเนินคดีกับเมียเอ็กซ์ และนัดเมียเอ็กซ์ให้อีก 2 วัน (ก่อนเอ็กซ์ตาย) เอาทรัพย์สินมาคืนธนาคาร เพื่อธนาคารจะเอาไปคืนเอ็กซ์

6. เอ็กซ์รู้ว่าจะถูกฆ่า เลยเปลี่ยนรถตลอด ตัวเองขับบ้าง คนอื่นขับบ้าง จนคนที่จะฆ่าไม่รู้ว่าคนในรถเป็นเอ็กซ์จริงรึเปล่า ต้องหาคนมาชี้เป้า ว่าคนขับรถเวลานั้นๆ เป็นเอ็กซ์จริง
    7. วันถูกฆ่า คนใช้บ้านเอ็กซ์(E) ขอติดรถไปหาพี่สาว(D) ที่บ้านเมียเอ็กซ์ด้วย(แต่ไม่โดนลูกหลงสักนัด)
    8. เอ็กซ์ถูกฆ่า สมบัติตกเป็นของทายาท เมีย ลูก
    9. เมียเอ็กซ์ ไม่ต้องคืนทรัพย์สินให้ธนาคาร
    konan

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    เรียกโคนันมามีหวังได้ตายอีก..อย่าเลย

Love BF3 LoL MC
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HADOKEN อ่านกระทู้
    Cr. Surachai Arayajitipong
    1. ภรรยาเอ็กซ์ มีพี่ชาย(A)
    1.1 พี่ชาย(A) มีเมีย(B)
    1.2 เมีย(B) มีเพื่อนที่เป็น พ.ต.ท.ฮุบสมบัติ(C)
    1.3 คนใช้บ้านเมียเอ็กซ์(D) เป็นพี่สาวของคนใช้บ้านเอ็กซ์(E)
    1.4 คนใช้บ้านเอ็กซ์(E) เคยทำงานที่บ้าน พ.ต.ท.ฮุบสมบัติ(C)

2. เอ็กซ์พบปืนเอ็ม 16 ที่เป็นของพี่ชายเมีย(A) อยู่ในบ้านที่เอ็กซ์ซื้อให้เมียกับลูกอยู่ เอ็กซ์จึงคิดมาก กลัวถูกฆ่า จนมีข่าวว่าเอ็กซ์เสพยาจนเพี้ยน
    3. เมียเอ็กซ์ ไปเปิดเซฟของเอ็กซ์ที่ธนาคาร แล้วเอาทรัพย์สินออกมา
    4. เอ็กซ์ฟ้องธนาคาร ที่ให้ยอมให้เมียเปิดเซฟ เอาสมบัติออกไปได้
    5. ธนาคารกำลังดำเนินคดีกับเมียเอ็กซ์ และนัดเมียเอ็กซ์ให้อีก 2 วัน (ก่อนเอ็กซ์ตาย) เอาทรัพย์สินมาคืนธนาคาร เพื่อธนาคารจะเอาไปคืนเอ็กซ์

6. เอ็กซ์รู้ว่าจะถูกฆ่า เลยเปลี่ยนรถตลอด ตัวเองขับบ้าง คนอื่นขับบ้าง จนคนที่จะฆ่าไม่รู้ว่าคนในรถเป็นเอ็กซ์จริงรึเปล่า ต้องหาคนมาชี้เป้า ว่าคนขับรถเวลานั้นๆ เป็นเอ็กซ์จริง
    7. วันถูกฆ่า คนใช้บ้านเอ็กซ์(E) ขอติดรถไปหาพี่สาว(D) ที่บ้านเมียเอ็กซ์ด้วย(แต่ไม่โดนลูกหลงสักนัด)
    8. เอ็กซ์ถูกฆ่า สมบัติตกเป็นของทายาท เมีย ลูก
    9. เมียเอ็กซ์ ไม่ต้องคืนทรัพย์สินให้ธนาคาร
    konan
    เหนือชั้น โครตๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aomlnw : 1st November 2013 เมื่อ 20:47

ฝาก channel ผมหน่อยนะครับ CosmoStudio