ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829

จับเนติวิทย์กับเพื่อนนักเรียน10คนขณะเรียกร้องปฏิรูปการศึกษา สุดท้ายปล่อยตัวเพราะไม่การเมือง

ประวิตร โรจนพฤกษ์ ผู้สื่อข่าวTHE NATION โพสต์ลงเฟซบุ๊ค Pravit Rojanaphruk ว่า เนติวิทย์ถูกจับ! ด่วน เนติวิทย์ถูกจับเพราะใช้เครื่องขยายเสียงเรียกร้องฎิรูปการศึกษากับเพื่อนนักเรียนอีก 10 คน ตอนนี้อยู่ที่ สน.ดุสิต HT วิภา ดาวมณี 13.45 น. สังคมไทยเสรีจริงๆ

ส่วนเฟซบุ๊คของ Toto Piyarat Chongthep ซึ่งร่วมสนับสนุนเนติวิทย์เรื่องปฏิรูปการศึกษา ได้โพสต์รายงานว่า ถูกจับยกคัน เอาเรื่องๆเล็กๆน้อยๆข้อหารถดัดแปลงรถ

ตำรวจพยายามแจ้งข้อหาละเมิด พรบ. และรถดัดแปลง แต่รถตำรวจก็ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน สรุปถ้านอนคุกข้อข้าวและน้ำด้วย

ส่วนภาพนี้เขารายงานว่า นั่งอยู่บนรถตำรวจ กำลังนำตัวไปส่งกระทรวงศึกษาหลังเจรจาปล่อยตัว ตำรวจพิจารณาข้อเรียกร้องไม่เข้าข่ายการเมืองจึงปล่อยตัวแต่ปรับคนขับรถ และพยายามจะลงบันทึกประจำวันพวกเราแต่เราไม่ยินยอม ก็ใช้เวลาอยู่นานจนยอมกัน (เนติวิทย์ โชติภัทร์ไพศาล คนกลางภาพ ส่วน Toto Piyarat Chongthep คนขวามือในภาพ-ไทยอีนิวส์)

..........
    ตร.ปรับ 500 ก่อนปล่อยเนติวิทย์กับพวก หลังชุมนุมปฏิรูปการศึกษา
    Fri, 2013-10-25 15:17

ที่มา ประชาไท

แนวร่วมนักเรียนนักศึกษาผลักดันปฏิรูปการศึกษาไทย นำโดย ‘เนติวิทย์’ ถูกจับปรับ 500 ข้อหาใช้รถดัดแปลง ขณะชุมนุมที่ลานพระบรมรูปฯ เรียกร้องปฏิรูปการศึกษา

25 ต.ค.2556 เมื่อเวลาประมาณ 14.00 น. แนวร่วมนักเรียนนักศึกษาผลักดันปฏิรูปการศึกษาไทยประมาณ 30 คน นำโดยเนติวิทย์ โชติภัทร์ไพศาล ได้รับการปล่อยตัวจาก สน.ดุสิต หลังถูกจับที่บริเวณลานพระบรมรูปทรงม้า ขณะเตรียมเดินขบวนไปกระทรวงศึกษาธิการ โดยตำรวจตั้งข้อหาใช้รถดัดแปลง ซึ่งทั้งหมดโดนปรับรวม 500 บาท

ปิยรัฐ จงเทพ นักศึกษาหนึ่งในผู้ถูกจับกุม เปิดเผยกับผู้สื่อข่าวว่า ตำรวจมีความพยายามแจ้งข้อหาในความผิดตาม พ.ร.บ.ความมั่งคงด้วย แต่เมื่อเจ้าหน้าที่ตำรวจพิจารณาจากข้อเรียกร้อของแนวร่วมฯ ไม่มีประเด็นทางการเมืองจึงยอมไม่เอาความ แต่ทางกลุ่มตนเตรียมแจ้งความกลับตำรวจในข้อหาใช้รถไม่ติดทะเบียน

ล่าสุดตำรวจได้นำรถตู้จำนวน 2 คันนำนักเรียนนักศึกษากลุ่มดังกล่าวมาส่งที่กระทรวงศึกษามารับเข้าเพื่อไปยื่นหนังสือ โดยมี สุทธศรี วงษ์สมาน ปลัดกระทรวงศึกษาธิการออกมารับหนังสือแทนรัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ

กลุ่มดังกล่าวต้องการเรียกร้องให้กระทรวงศึกษาธิการรูปการศึกษาให้มีความเป็นธรรม รวมถึงจัดสว้สดิการการศึกษาในแบบรัฐสวัสดิการ และยกเลิกกฎระเบียบทางการศึกษาที่โบราณขัดหลักสิทธิเสรีภาพต่างๆ

Cr.http://thaienews.blogspot.com

#โถแว่น
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

"Powered By AMD"
    กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,138
    แหม่.. รถหาเสียงผู้ว่าดัดแปลงมากกว่านี้อีกนะ****ชช!!~ ไม่อยากจะพวดดด

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gsuhplyf อ่านกระทู้
    หน้าตา แว่น และทรงผมของพี่แกนี่คือต้นแบบจริงๆเลยครับ ขอแสดงความนับถือ
    มันประชดไง 555555

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    หน้าตา แว่น และทรงผมของพี่แกนี่คือต้นแบบจริงๆเลยครับ ขอแสดงความนับถือ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    โถแว่น คุง T^T

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    สู้ต่อไป ทาเคชิ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    932
    ได้รับคำขอบคุณ: 660
    จากสีหน้าท่าทางแล้ว ไม่อยากเข้าใกล้

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮╰☆╮
    สิงอยู่ในเมะฮาเร็มทั่วๆไป =w=b
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 303
    ไม่รู้สิ ส่วนตัวผมไม่ค่อยชอบเค้านะ เพราะเท่าที่ฟังแล้วมันค่อนข้างจะเอื้อประโยชน์ตัวเองมากกว่า (อันนี้ความคิดส่วนตัวนะอย่ามาม่าล่ะ)

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I'm a Musician.
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HADOKEN อ่านกระทู้
    แหม่ คิดต่างก็อยู่ไม่ได้นะครับประเทศนี้ = =
    คิดต่างได้ครับ เรื่องทรงผมไง เออได้ ไว้รองทรงกันทั้งประเทศ ดีครับผมก็ชอบ แต่ไอชุดนักศึกษาเหมือนปัญหาส่วนตัวไม่อยากใส่เอง รับไม่ได้ครับ ต่างเกินไป

You'll in my HEART. Forever O'Conner Paul Walker

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    บ๊ะ!!! เช เกวาร่า นั่งมาด้วยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    376
    ได้รับคำขอบคุณ: 270
    เด็กนี่อีกแล้ว -*-
    เวลาที่เสียไปกับความสุข มันไม่ใช่เวลาที่ไร้ค่าหรอก

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    บางอย่างก็ดีแต่บางอย่างเขาทำมาเป็นวัฒนธรรมของไทย //// No Drama /// ความคิดเห็นส่วนตัว
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ผมขอนั่งอ่านดีกว่าว่าจะมีใคร ออกตัวแรง ไหมในรอบนี้

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 225DCC5F อ่านกระทู้
    คิดต่างได้ครับ เรื่องทรงผมไง เออได้ ไว้รองทรงกันทั้งประเทศ ดีครับผมก็ชอบ แต่ไอชุดนักศึกษาเหมือนปัญหาส่วนตัวไม่อยากใส่เอง รับไม่ได้ครับ ต่างเกินไป
    โอ้พระสงฆ์!!!! รองทรงทั้งประเทศ
    นี่มันเกาหลีเหนือชัดๆ!!!

l3lack_l-leRo
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 238
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HADOKEN อ่านกระทู้
    แหม่ คิดต่างก็อยู่ไม่ได้นะครับประเทศนี้ = =

เราคิดเหมือนนาย B1

Anime is Life <3 <3
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    ถ้าประชาชนคิดต่างไม่ได้ ประท้วงไม่ได้ แล้วจะมีประชาชนทำ 5 อะไรล่ะครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,670
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 225DCC5F อ่านกระทู้
    คุณรู้ได้ยังไงครับว่าสามารถตัดรองทรงกันได้ทั่วประเทศแล้ว คุณเคยไปลองมองโรงเรียนอื่นๆบ้างไหมครับ ว่าบางโรงเรียน ก็ยังไม่อนุมัติให้นักเรียนตัดรองทรงได้ อ้างว่า ขณะประชุมผู้ปกครอง ผู้ปกครอง ออกเสียงข้างมากว่าให้ตัดทรงนักเรียนตามเดิม พอผมไปถามผู้ปกครอง ผู้ปกครองก็บอกว่าไม่ได้มีการให้หาเสียงอะไรกันแบบนี้ สรุปคือ ต่อให้มีกฎหมายอะไรก็ตาม ก็แพ้เสียงข้างมากในสถานที่ข้าราชการสถานที่หนึ่งแค่นั้นหรอครับ ส่วนไอชุดนักศึกษานี่ผมไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ แต่แค่อยากให้ทุกมหาลัยอณุญาตให้นักศึกษาหญิงสามารถใส่กางเกงไปมหาลัยได้ก็พอแล้วครับ(สำหรับผมนะ) ทุกๆวันนี้นี่ก็สั้นเสมอ....แล้วครับ ยอมรับว่าผู้ชายอย่างผมก็ชอบแต่บางทีผมก็รับไม่ได้อะครับ อ้อลืมไปมันเป็นสิทธิของเค้าใช่ไหมครับ อันนี้ก็คงจะอยู่ในจักรยานของเค้าแล้ว

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    251
    ได้รับคำขอบคุณ: 598
    และแล้วก็วนมาเข้าเรื่องทรงผม = = พูดถึงประเด็นที่เขานำเสนอบ้างก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ประเทศเราแค่ คิดต่างก็อยู่ไม่ได้จริง ๆ
    ผมไม่ใช้โลลิค่อนนะ !

นักตกเหวตายมืออาชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ratanawan25837 อ่านกระทู้
    เราคิดเหมือนนาย B1
    เราก็คิดเหมือนนายนะ B2
    "Revenge has to be done with a smile."
    -Hayakawa Yuzuko (Yuzuko Peppermint)

การโหลดคือ จิตวิญญาน
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    She คิดต่างเกินไปนะผมว่า 55555 ตัดผมใหม่เอาซะหล่อเลย
    thailandstar.tskk.in

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    ชุดนักศีกษานี้ขอเลยใส่เเล้วราคาอัพทันที 2000ไป4000ทันที

ปล.นักเที่ยวท่านหนี่งได้กล่าวไว้

Flying on Winds Love..
    In hearth all every body
    กล่าวขอบคุณ
    1,079
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,974
    Blog Entries
    1
    คิดต่างไม่ใช่อยู่ไม่ได้ครับ

เพียงแค่ความคิดของแต่ละฝ่ายที่แต่ต่าง มันมีเหตุผลไหนสมควรมากกว่ากัน
    คุณก็ควรยอมรับในเหตุผลนั้น
    ADMIN @ ZEEDZAB.COM

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 623
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jung Hye Wook อ่านกระทู้
    ชุดนักศีกษานี้ขอเลยใส่เเล้วราคาอัพทันที 2000ไป4000ทันที

ปล.นักเที่ยวท่านหนี่งได้กล่าวไว้
    จริงใครว่าชุดนักศึกษาไม่มีประโยชน์ ผมล่ะเถียงคอขึ้นเอ็นเลย ....โก่งราคากันเห็นๆ 555+

ปล.คิดต่างได้ครับ แต่ต้องต่างด้วยเหตุผล อย่าเอาอารมณ์ความอยากของตัวเองเป็นที่ตั้งแล้วหาเหตุผลมาสนับสนุน อย่างนี้ไม่ควรเลย

บางอย่างอะไรที่เสรีเกินไป มันจะกลายเป็นมั่ว .... ทุกคนมีความคิดของตัวเองเป็นสิ่งที่ดีครับ (เพราะส่วนใหญ่อะไรที่ใหม่ๆแปลกๆ ก้มาจากคนกลุ่มนี้แหละที่เป็นคนจุดประกายไอเดีย) แต่ท่านก้ต้องอย่าลืมที่จะเคารพกฏของสังคมด้วยครับ ไม่อย่างนั้น ความวุ่ยวายเกิดแน่นอนเพราะต่างคนอยากได้อย่างที่ตัวเองคิด สักวันเมื่อท่านมีวุฒิภาวะมากขึ้น เวลาท่านมองย้อนกลับไปผมว่าท่านคงได้แต่หัวเราะในความคิดบางอย่างของตัวเอง ...อย่างที่ผมเป็นอยุ่ตอนนี้ อิอิ

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ทำตามระเบียบแบบเดิมๆไปเหอะครับ โตมาจะได้มีเรื่องคุยกันหนุกหนาน 5555
    อดีตในอดีตเป็นเพียงอดีต อดีตในปัจจุบันเป็นปัจจุบัน ให้อดีตอยู่ในอดีต ด้วยรอยยิ้มสดใสแห่งความเข้าใจในปัจจุบัน

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    หลายคนลืมไปนะครับว่าประชาธิปไตยต้องฟังเสียงส่วนมากถึงจะไม่ชอบบางครั้งก็ต้องทำใจยอมรับมัน
    ไม่ใช่ว่าห้ามคิดต่าง แต่ในเมื่อกฎเกณฑ์บางอย่างถูกยอมรับโดยประชาชนส่วนใหญ่แล้ว ก็จำเป็นจะต้อง
    ปฏิบัติตามกฎเกณฑ์นั้น ๆ ตามระบอบประชาธิปไตยที่ว่าทุกคนมีเหตุผลและควรจะยอมรับในเหตุผลของ
    ผู้อื่นด้วยไม่ใช่เอาแต่เหตุผลตัวเอง ไม่งั้นจะไม่เรียกว่าระบอบประชาธิปไตย(Democracy)หรอกครับ
    แต่จะกลายแค่ระบอบฝูงชน(Mob Rule)ที่เอื้อประโยชน์แค่กลุ่มใดกลุ่มหนึ่งหรือให้คนใดคนหนึ่งอย่างที่
    นายเนติวิทย์นี้ทำ นี่ยังไม่รวมกลุ่มการเมืองอื่น ๆ อีกนะครับที่ทุกวันนี้ที่ไม่เข้าใจว่าประชาธิปไตยคืออะไร