ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 15 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 910111213 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ willbasic อ่านกระทู้
    ผมอัพ เซตจอยให้นะครับ สำหรับคนใช้จอยธรรมดาเอาไว้เล่น

สามเหลี่ยมหรือปุ่ม 1 เป็น = ชาร์ตจักกระ
    โอหรือปุ่ม 2 เป็น = ต่อย เตะ
    เอ็กซ์หรืิอปุ่ม 3 เป็น = กระโดด
    สี่เหลี่ยมหรือปุ่ม 4 เป็น = ปล่อยดาวกระจาย
    L2 เป็น = หลบ
    R2 เป็น = กัน

ต้องเปิดแอนนาล็อคในการควบคุมทิศทางนะครับ

เลือก item ใช้ปุ่มลูกศร นะครับ

ปล.ที่ผมเซตไว้ต้องเป็นจอยที่มีแอนนาล็อคนะ

จิ้ม....
    พึ่งจะโหลดเสร็จ ลงเสร็จ เล่นได้100%ครับ ไม่หน่วงเลย แรม2เองครับ แล้วใช้ตัวเซตจอยของท่านนี้ (ผมใช้จอยธรรมดาครับ)
    ขอบคุณมากๆครับ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kazuyakoji อ่านกระทู้
    สงสัยอีกอย่างนะครับตัวละครบางตัว ยกตัวอย่างเช่นนารูโตะ ตัวที่3 ที่ใช้พลังบอลหมาจิ้งจอกยักษ์ได้นั้น
    ดูจากเกจพลังที่ปลายแถบ จะมีสัญลักษณ์ รุปไฟอยู่ตามปกติตัวละครอื่นบางตัวเวลาเหลือเลือดน้อยจะใช้พลังพิเศษ
    หรือแปลงร่างได้ แต่กับนารูโตะแบบที่3 กับตัวละครบางตัวที่เป็นเหมือนกันนี้เวลาเลือดเหลือน้อยแถบที่ว่ากลับไม่ปลดออก
    เพื่อให้ใช้ให้เต็มแถบพลัง เหมือนล๊อคไว้อยู่แม้เลือดจะเหลือน้อยก็ตามที อยากทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรครับ
    หรือว่ามันเป็นแบบนั้นอยู่แล้ว ช่วยคลายข้อสงสัยหน่อยครับหรือว่าต้องทำอะไรเพิ่มหรือเปล่า
    ตรงนั้นเรียกว่า awakening mode ครับ ตัวละครบางตัวจะใช้ได้ต่อเมื่อเลือดลดจนถึงกำหนด ส่วนตัวที่มีสัญลักษณ์ขึ้นมาตั้งแต่เริ่มสู้นั้นหมายความว่า

ตัวนั้น ๆ ใช้ awakening mode ได้ตั้งแต่เริ่ม ซึ่งวิธีกดจะไม่เหมือนกับตัวทั่วไป กดชาร์จค้างให้ตายก็ไม่แปลงร่างหรอก อย่างของจอยก็ใช้การโยกอนาล็อคฝั่งขวาครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นได้แล้วขอบคุณมากคับ

<-_.. It's ME .._->
    .: ดาวนาเม็ก :.
    กล่าวขอบคุณ
    322
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ assasinder อ่านกระทู้
    ผมเดาว่าต้องมีเงินเยอะๆอะ เพราะของผมยังเล่นไม่จบ มันก้อมาครบแล้ว

คุณมีเท่าไหร่ ครับ ผมว่าผมมีเย๊อะนะ
    แต่ตัวละครที่ขาดก็ จะเป็นพวก ประมาณกลาง ๆ แถวล่างสุด เหมือนภาพที่ 4

กล่าวขอบคุณ
    46
    ตี5หางไม่ถูก

ทำยังไงแนะนำหน่อย

พี่ลิงก็ ซัดเอาๆ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ของผมเล่นในโน็ตบุค หน่วงนิดๆ เดี่ยว หน่วง เดี่ยว เร็ว
    แต่ก็ โอเคร่ รอซื้อ คอม ก่อน ตานี้ แหละมัน แน่5555

กล่าวขอบคุณ
    332
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ฮาน่วง ******ยยยยยยยยยยยยยยยย หน่วงมากครับอิอิ ทำไงดี
    SATISFACTION~•~PLUSTER

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    Blog Entries
    1
    โหมดเนื้อเรื่องตอนจบใช่ฉากที่สู้กับพวกแมลงเยอะๆรึป่าวหว่า ที่มีม้ามีแมงปอบิน จบแล้วทำอะไรได้อีกครับ เดินวนไปวนมา งง หรือมันให้เดินเที่ยวในหมู่บ้าน มันจบแค่นี้จริงๆหรือครับยังไม่หายมันเลย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    61
    กดไรไม่ได้เลย ทั้งจอยทั้งคีบอท มีวิธีแก้ไหมคับ เข้าเกมได้ อยู่นะคับ แต่กดไรไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    Blog Entries
    3
    ขอวิธีกดท่าไม้ตาย ครับ

หรีอมีวิธี โกงแบบไม่ตาย ไรงี้อะ

ไม่เก่งเลย เกมแนวนี้ครับ

แค่ เริ่มเกมก็ เล่นตั้ง 3 ชั่วโมง กว่าจะเข้าเนื้อเรื่องได้ (กดมั่วอย่างเดียว)

แค่อยากจะดู การ์ตูนให้จบ ครับ

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ birdautolood อ่านกระทู้
    กดไรไม่ได้เลย ทั้งจอยทั้งคีบอท มีวิธีแก้ไหมคับ เข้าเกมได้ อยู่นะคับ แต่กดไรไม่ได้
    ต้องเข้าไปตั้งค่าปุ่มก่อนครับ เข้าไปในโฟลเดอร์เกมส์ เข้าอันที่มันเขียนว่า option1 ไรนี่แหละมันจะให้ตั้งปุ่มได้คับ

กล่าวขอบคุณ
    61
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DevilGTaro อ่านกระทู้
    ต้องเข้าไปตั้งค่าปุ่มก่อนครับ เข้าไปในโฟลเดอร์เกมส์ เข้าอันที่มันเขียนว่า option1 ไรนี่แหละมันจะให้ตั้งปุ่มได้คับ
    ขอบคุณคับ ได้แล้วคับ ผมลงตามลิงนี้
    http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=159093
    เล่นได้เฉยเบย

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    แก้หน่วงทำยังไงครับ เล่นได้แต่หน่วงครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    วิธีแก้หน่วงนะ**** ผมไม่รุ้ว่าคนอื่นทำแล้วหายมั๊ย แต่ผม ติ๊กVsync ออก กับ เปลี่ยน ลดรอยหยักเป็นNone แล้วลื่นหัวแตกเลย**** 555+[IMG][/IMG]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nurakung : 1st November 2013 เมื่อ 20:17

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมลองแก้แล้ว แต่ก็ยังหน่วง
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nurakung อ่านกระทู้
    วิธีแก้หน่วงนะ**** ผมไม่รุ้ว่าคนอื่นทำแล้วหายมั๊ย แต่ผม ติ๊กVsync ออก กับ เปลี่ยน ลดรอยหยักเป็นNone แล้วลื่นหัวแตกเลย**** 555+[IMG][/IMG]

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    เอาวิธีผมไปล่ะกันครับ สำหรับคนใช้ nvidia นะ เรื่อง เฟรมตก หนืด หน่วง

ปิด Supersampling กับ V-Sync ใน game graphic setting ไปครับ

แล้วไปที่ NVidia Control Panel จากนั้น Program Settings แล้ว add NS3FB.exe เข้ามา

ตรง V-Sync เลือก Adaptive half refresh rate กดตกลง จบ

ดูรูป

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย mooshirogane : 1st November 2013 เมื่อ 22:35

กล่าวขอบคุณ
    51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    เอาวิธีผมไปล่ะกันครับ สำหรับคนใช้ nvidia นะ เรื่อง เฟรมตก หนืด หน่วง

ปิด Supersampling กับ V-Sync ใน game graphic setting ไปครับ

แล้วไปที่ NVidia Control Panel จากนั้น Program Settings แล้ว add NS3FB.exe เข้ามา

ตรง V-Sync เลือก Adaptive half refresh rate กดตกลง จบ

ดูรูป

ของผมไม่มี Adaptive half refresh rate ทำไงครับ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ท่านบน สงสัยท่านต้องลอง update driver แล้วนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    51
    ช่วยแนะนำdriver ด้วยครับ ผมยังใช้ XP อยู่เลยครับ เก่ามาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย meaw2 : 1st November 2013 เมื่อ 23:47

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ meaw2 อ่านกระทู้
    ช่วยแนะนำdriver ด้วยครับ ผมยังใช้ XP อยู่เลยครับ เก่ามาก
    ของผม update เป็นตัวล่าสุดตลอดนะครับ ตอนนี้ก็ ใช้ version 331.65

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    ของผม update เป็นตัวล่าสุดตลอดนะครับ ตอนนี้ก็ ใช้ version 331.65
    http://www.nvidia.com/download/drive...px/68800/en-us

ตัวนี้ใช่ป่ะครับ กำลังโหลดเลย

กล่าวขอบคุณ
    51

กำเลยไม่ได้อ่ะครับ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ meaw2 อ่านกระทู้

กำเลยไม่ได้อ่ะครับ
    ตอนติดตั้งอ่ะครับ เลือกเป็น custom install แล้วเอาลูกศรถูกของ NVIDIA GeForce EXperience ออกไปครับ หรือ ท่านก็ลง win7 ไปเลยหมดปัญหา 5555

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ใครที่ใช้จอยไม่ได้ให้ ทำตาม http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=8610 ของคุณ salimz นะ

CPU -Intel(R) Core(TM) i3-2120 CPU @3.30 GHz
    Ram- 8GB
    VGA - AMD Radeon HD 6770 DDR5 1GB
    Mainboard - GIGABYTE H61M-S2-B3

ก็ลื่นนะ = =
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย --ST~l`Remix`l : 2nd November 2013 เมื่อ 01:22
    --ST~l`Remix`l``

กล่าวขอบคุณ
    51
    สงสัยคงต้องลง win7 ละคับงานนี้

Tags for this Thread