ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    300
    ได้รับคำขอบคุณ: 112

Red face [ TIPS ] ซื้อแอพเสียตังค์ฟรีแบบถูกลิขสิทธิ์ด้วย FreeMyApps [ ได้ทั้ง iOS และ Android ]

เผื่อมีใครยังไม่รู้นะครับ ผมเลยเอามาแนะนำกัน

FreeMyApps สร้างโดยบริษัท Fiksu เป็น App ออกมาเพื่อช่วยโปรโมททั้ง App ฟรีและ App เสียเงิน
    เพื่อให้เกิดประโยชน์ทั้งฝ่าย Developer คือจะได้ขาย App ราคาถูกกว่าปกติให้กับ Free My Apps ได้
    และ User จะได้ใช้งาน App แบบฟรีๆ และสามารถเพิ่มจำนวนลูกค้าให้กับบริษัทไปในตัวด้วย

อ้างอิงจาก iphonemod.net

.. . ต้องบอกก่อนนะครับว่าการสะสมคะแนนให้พอที่จะแลกเป็น giftcard เพื่อจะเอาไปซื้อแอพได้นี่ก็นานหน่อย แต่ถ้าใครไม่อยากทำบัตรเดบิต เครดิตอะไร อยากกดเพลินๆไปก็เชิญลองเลยครับ
    .. หลายคนถามว่ามันผิดกฎหมายมั้ย เป็นการโกงรึเปล่า บอกเลยว่าไม่แน่นอนครับ ถูกต้องทุกอย่างครับผม

เริ่มกันเลย (ใช้ได้ทั้ง iOS และ Android แต่ในที่นี้ผมจะใช้ Android นะครับ)

1.
    เปิดลิ้งนี้ด้วยอุปกรณ์ของคุณ(ผ่าน browser ในโทรศัพท์ หรือ tablet) : http://m.freemyapps.com/share/url/7b503a01

เมื่อเปิดแล้วมันจะพาเราไปหน้าดาวน์โหลดแอพ FreeMyApps บน Store อัตโนมัติ แล้วเราก็กด INSTALL เมื่อเสร็จแล้วก็เปิดมันขึ้นมาเลยครับ
    จากนั้นให้ล็อกอินด้วย Facebook ของคุณเลย

2. เมื่อเราทำเสร็จแล้วมันก็จะขึ้นหน้านี้มาครับ จะมีแอพให้เราโหลดเพื่อแลก Credit แต่ละวันจะมีจำนวนแอพ sponsor ไม่เท่ากันนะครับ บางวันเข้า 1-2 แอพหรือบางวันอาจจะไม่เข้ามาเลยก็เป็นได้
    สำหรับวันนี้ของผมเข้ามา 2 แอพ ผมจะโหลดให้เป็นตัวอย่างนะครับ ตามรูป ...

เมื่อกดแล้วมันก็จะถามว่าเปิดด้วยอะไร ตรงนี้เราเลือก Browser อะไรก็ได้ตามใจเลยนะครับ มันจะเชื่อมให้เราเข้า PlayStore อัตโนมัติ ( ตามรูป )

เมื่อมันพาเราเข้ามาแล้ว กด INSTALL เลย ...

เมื่อเสร็จแล้วก็เปิดแอพที่เราโหลดขึ้นมาครับ

. . . จากนั้นให้เราอยู่ในแอพนั้นสักพัก ( 10 วินาทีก็พอ ) แล้วออกจากแอพเลยครับ

3. คราวนี้เข้าแอพ FreeMyApps เพื่อเช็คว่า Credit ขึ้นรึเปล่า . . .

โอเคครับ .. เครดิตเพิ่มขึ้นมาแล้ว .. เมื่อเรามั่นใจว่า credit เพิ่มขึ้นแล้ว เราก็ลบแอพเมื่อกี้ที่เราโหลดมาไปได้เลย ไม่เกี่ยวกับเครดิตแล้วครับ

4. เมื่อเราได้เครดิตมากพอที่จะแลก GiftCard ก็เข้าไปดูในแท็บ Gifts ในแอพ FreeMyApps เลยครับ ( ณ เวลาที่ผมเขียนกระทู้นี้อย่างต่ำต้องมี 3000 credits ถึงจะแลกได้ $10 ( ประมาณ 300 บาท ) )

* สำหรับ Android ( แต่ iOS ผมไม่ทราบข้อนี้ครับ ขออภัยครับ )

ให้เราเปลี่ยน Google Wallet ในบัญชี google ของเราเป็นของสหรัฐอเมริกาก่อนนะครับถึงจะใช้ซื้อได้ วิธีทำตามนี้ครับ : http://gplay.in.th/start/redeem/

-----------------------------

***UPDATE***

TIP ทำให้มีแอพมาเยอะๆ

สำหรับประเทศเราจะมี sponsored app เข้ามาน้อยมากๆ ผมมีวิธีตามนี้ครับ คือเพิ่ม VPN เป็นของสหรัฐแล้วใช้ซะ มันจะทำให้มีแอพเข้ามาเยอะกว่าเดิมมาก
    * ก่อนจะเพิ่ม VPN ได้ โทรศัพท์จะให้ใส่รหัสล็อคจอก่อน ก็ใส่ไปนะครับเพื่อรักษาความปลอดไปขณะที่เรา connect VPN ต่างประเทศ และในระหว่างที่ยังเชื่อมต่อ VPN อยู่ อย่าทำอะไรในโทรศัพท์ที่ต้องการความเป็นส่วนตัว อย่าทำธุรกรรมทางการเงินเพราะอาจเป็นทางให้ hacker เข้ามาได้ครับ (จริงๆมันไม่ได้อันตรายอะไรมากหรอกครับ แต่ควรป้องกันไว้ก่อน)

เริ่ม

1. เข้า Settings > Connections > More networks > VPN > Add
    (สำหรับผมเป็น Android 4.2.2 ...ถ้าเป็นเวอร์ชันอื่นอาจแตกต่างกันบ้าง ลองหาดูนะครับ)

2. ต่อจากนี้เราจะเอาข้อมูลจากเว็บนี้กรอกลงไปนะครับ : http://vpn-server.net/

ช่อง Name : ใส่อะไรก็ได้ตามใจเราเลยครับ
    ช่อง Server Address : ใส่ตามข้อมูลข้างในเว็บที่ผมแปะไว้ข้างบน ( ให้เลือกอันใดอันนึงของ US นะครับ (บรรทัดที่ 2 ของ US ผมว่าตัวนี้แจ่มสุด ) )

จากนั้นกด Save เลยครับ

3. กดเข้าไปบน content ที่เราสร้างขึ้นมา
    User Name : ให้ตรงกับ Server Address ตอนข้อ 2 นะครับ (จากเว็บนั้น)
    PassWord : ใส่ให้ตรงกันครับ

จากนั้นกด Connect เลย

4. ถ้า connect ได้ เราจะสังเกตเห็นรูปกุญแจบนแท่ง notification . . . จากนั้นเข้า FreeMyApps แล้วดูเลยครับว่าเป็นไง

--------------------------------------------------

สำหรับขั้นตอนถ้างงๆก็ถามได้นะครับ หรือถ้ามีข้อผิดพลาดอะไรยังไงผมก็ขออภัยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FRANCEENGINE : 27th October 2013 เมื่อ 14:51

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    +1 ครับเป็นประโยชน์อย่างมาก

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    300
    ขอบคุณครับ ^^ . . . เดี๋ยวว่างๆผมจะมาเพิ่มเติมวิธีทำให้เจอ sponsored app เพิ่มมากขึ้น เพิ่งเจอวิธีทำมา เดี๋ยวมาบอกนะครับ

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ขอบคุณครับ
    แต่ตแนนี้ การ์ดเต็มละจ้าา 555

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ใช้อยู่เหมือนกันได้จริงๆ ซื้อมาหลายเกมแล้ว

(อยากฝากlinkเอาเครติดเข้าidจังฮ่าๆๆ)

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    คือมันไม่เห็นหน้า สปอนเซอร์น่ะครับ มันบอกว่า Contact Us
    Look like we're having trouble enrolling your phone or tablet

กล่าวขอบคุณ
    300
    ลอง uninstall แล้ว install ใหม่ แล้ว log in ใหม่ได้มั้ยครับ . .

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    https://t.me/pump_upp
    กล่าวขอบคุณ
    3,212
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,085
    เยี่ยมมากครับ +1
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bionicle99 : 26th October 2013 เมื่อ 19:06

กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    1
    ผมเล่นแลกไป 4ครั้งละ ถ้าอยากได้เร็วให้ใช้ Vpn ของ us ครับ app sponsors มันเยอะได้แต้มเยอะด้วย นี่เลยลิงค์ http://www.mybestvpn.com/

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    300
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ saleoba อ่านกระทู้
    ผมเล่นแลกไป 4ครั้งละ ถ้าอยากได้เร็วให้ใช้ Vpn ของ us ครับ app sponsors มันเยอะได้แต้มเยอะด้วย นี่เลยลิงค์ http://www.mybestvpn.com/
    ผมว่าจะมาเพิ่มเติมพอดีเลย ขอบคุณมากๆครับ ^_^

กล่าวขอบคุณ
    300
    UPDATE : ตอนนี้เพิ่มวิธีทำให้แอพเพิ่มมาให้แล้วนะครับ ได้ผลแน่นอนครับ

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    iOS ผมลองแล้ว ปรากฎว่าต้องเปลี่ยนพื้นที่ของ Apple ID เป็นของ US ก่อนนะครับ......

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    คือ ค่อนข้างเป็นห่วง rom ของ มือถือ นะครับ

ถ้ามีการ ลบ file บ่อย ๆ ยังไง

ลอง เปลี่ยนเป็น ลง app โดยตรง ที่ sd card

จะดีไหมครับ จริง ๆ น้า ไม่มี มือถือหรอก

แต่ ได้อ่านมา ถ้าเป็น sd card ก็น่าจะ ทวนการลบ

ได้มากกว่า เพราะ เห็นว่า ทำขึ้นมา เพื่อการ ลงแล้วลบ

ได้ถี่ ดังนั้น ถ้าผ่าน sd card ก็จะสามารถ ทำการ format

ให้ clear file ต่าง ๆ ที่สะสมอยู่ ได้ดี

จะได้ ถนอมอายุการใช้งาน rom ไปได้บ้าง

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: