ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:"LC3AND":.
    "[[On The World]]"
    กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 278

[[ช่วยเลือกซื้อมือถือทีครับ]]

กำลังตัดสินใจเลือกซื้อมือถือใหม่ระหว่างI5s กับ Galexynote3 ไม่รู้จะซื้อตัวไหนดีช่วยแนะนำทีครับ

รึเป็นรุ่นอื่นนอกจาก2ตัวนี้ก้ได้นะครับยังไงลองแนะนำกันเข้ามานะครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    iphone5s ครับ ไม่ต้องคิดไรมากเลย...
    WE LOVE JKG"

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MAMO_CHIIZ อ่านกระทู้
    กำลังตัดสินใจเลือกซื้อมือถือใหม่ระหว่างI5s กับ Galexynote3 ไม่รู้จะซื้อตัวไหนดีช่วยแนะนำทีครับ

รึเป็นรุ่นอื่นนอกจาก2ตัวนี้ก้ได้นะครับยังไงลองแนะนำกันเข้ามานะครับ
    เน้นการใช้งานด้านไหนมั้งครับ

ถ้าไม่ใช้ ปากกาละก็ แนะนำ LG G2 ครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,351
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paozerza2010 อ่านกระทู้
    เน้นการใช้งานด้านไหนมั้งครับ

ถ้าไม่ใช้ ปากกาละก็ แนะนำ LG G2 ครับ
    เน้นเล่นเกม ถ่ายรูป เล่นเฟส โทรเข้า-ออก ครับ

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MAMO_CHIIZ อ่านกระทู้
    เน้นเล่นเกม ถ่ายรูป เล่นเฟส โทรเข้า-ออก ครับ
    i5s ลูกเดียวครับงานนี้ ไม่ต้องลังเลเลย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,351
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boonyarit26 อ่านกระทู้
    ถ่ายรูป .. เล่นเกมส์ .. เล่นเฟส .. เรื่องนี้ซัมซุงกินขาดครับ ถ้าเน้นกล้องมากๆก็ไปทาง โนเกียเลยครับ
    ถ้า ครึ่งๆกลางๆแบบที่ท่านว่ามาจัด Galexynote นั้นแหละครับ
    ตอนนี้ใช้Lumia920อยู่ครับไม่ไหวครับแอพไม่เสถียรมีดีแค่กล้องจริงๆครับ

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    5s เถอะ แค่ประกันหลังการขาย ก็กินขาดละ และเรื่องกล้องผมว่าถ้าวัดกันที่ auto ผมว่าเหนือกว่าnokia,Sony
    ---------------------- THE POWER ----------------------

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Nobody but "you"
    กล่าวขอบคุณ
    881
    ได้รับคำขอบคุณ: 309
    ไม่มีใครแนะนำ XPERIA Z1 เลยหรอเคิ้บ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ingkung อ่านกระทู้
    ขนาดผม สาวก อารยะธรรม ยังไม่ไหวกับ Z1 เลย ..
    เพราะอะไรคับผม -3-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SoheeFC : 28th October 2013 เมื่อ 00:01

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Forward Thinking
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 590
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoheeFC อ่านกระทู้
    ไม่มีใครแนะนำ XPERIA Z1 เลยหรอเคิ้บ
    ขนาดผม สาวก อารยะธรรม ยังไม่ไหวกับ Z1 เลย ..
    CPU Intel Core i7 6700K / M/B AsRock Z170 Pro4 / RAM G.Skill Trident Z 3200 16GB / Gigabyte GTX 1070 G1 Gaming / PSU Cosair CX 650W / CASE In Win 303 Nvidia

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    ผมใช้ sony z ครับ มันสวยถูกใจผมมาก แต่ของทุกชิ้นทุกค่าย มันก็มีข้อดีข้อเสียของมันนะครับ
    ถ้าชอบออกเที่ยว ฟังเพลงชิวๆ ถ่ายรูปเหมือนผม แนะนำ sony เลยครับ

เลนเสริมนี้ใส่ได้กับโทรศัพท์ทุกค่ายทีรองรับนะครับ แต่ผมว่าน่าจะดีที่สุดเมื่อใส่กับ sony xp เพราะยิ่ห้อเดียวกันมังค์

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เล่นเกมส์ไป IOS ครับ หุ่นยนต์เรื่องเกมไม่ค่อยโอ บางเครื่องลื่น บางเครื่องกระตุก สเป็คเท่ากันยังเป็น

ปล.ถ้าเน้นเกมส์ไป IOS เถอะ ผมก็ใช้หุ่น Xperia V

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 323
    งั้น อยากแนะนำให้ไปลองเล่นดูนะครับ G2 กับ Iphone5S

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    คุณเล่นเกมจอเล็กอย่างไอโฟนได้ไหมครับ ถ้าได้มันก็โอเค เกมใน IOS ไม่กระตุก สาเหตุเพราะสเป็กฮาร์ดแวร์มันน้อยกว่าแอนดรอยครับ แอนดรอยหลายเจ้าหลายสเป็กหลายคนทำแอพ
    อย่าไปเปรียบเทียบจำนวนแอพกับแอนดรอย ครับ ถ้าหักพวกแอพปลอมแอพกาก แอพมั่วใน play store จะเหลือแอพไม่กี่ตัว
    เกมฟรีจะปรากฏใน IOS ฟรีหมายถึงตัวเต็มนะครับ จะมีแจกจำกัดเวลาเป็นระยะ แต่ว่าIOS ไม่มี APKให้โหลดนะฮาาาา
    พกพา Iphone5s พกง่ายกว่าแน่นอนครับจับมือเดียวถนัดกว่า
    เรื่องประกัน ผมว่าไม่ต่างเพราะโอเปอเรเตอร์(ดีแทค ทรู เอไอเอส) ไทยก็กฏการเคลมที่แตกต่างไปจาก apple จะเห็นมีข่าวสินค้ามีปัญหาจากการผลิตแต่ทางโอเปอเรเตอร์ ไม่ให้เคลม หรือไม่เปลี่ยนเครื่องให้ แต่ถ้าคุณซื้อจากเว็บ apple store คุณเปลี่ยนเครื่องใหม่ได้ไม่งอแง
    กล้อง iphone5s มันถูกออกแบบมาให้เป็นแบบ Auto ถ่ายเลยจบ ถ้าคุณไม่ชอบปรับกล้องแค่กดโฟกัสเลือกมุมแค่นั้น รูปออกมาก็โอเค Iphone5s คือ คำตอบ แต่ยี่ห้ออื่นอาจจะต้องมีเงื่อนไข
    iphone5sไมต้องมานั่งปิดแอพเคลียร์เมมครับ ทำงานได้เรื่อยๆ แอนดรอย แรม2 G ยังต้องเปิดโปรแกรมเคลียร์แรมบ่อย

ผมไม่ได้อวยนะ ทุกอย่างมันมีข้อดีข้อเสีย
    iphone อาจมีปัญหาการผลิตและเคลมยุ่งยากหากคุณไม่ตรวจสภาพให้ดีก่อนจ่ายตัง ถ้าคุณได้เครื่องมีปัญหาคุณจะเกลียดมันไปตลอดชีวิต
    iphone ไม่มี APK
    iphone จอเล็ก

แต่ผมไม่สนใจโทรศัพท์ราคา สองหมื่นอัพ เพราะไม่นานของพวกนี้ก็ราคาตกลงมาน่าใจหายป่าวๆครับ มองตัวหมื่นกลางๆดีกว่า มันก็ตัวท๊อปเมื่อก่อนเอง

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomth อ่านกระทู้
    5s เถอะ แค่ประกันหลังการขาย ก็กินขาดละ และเรื่องกล้องผมว่าถ้าวัดกันที่ auto ผมว่าเหนือกว่าnokia,Sony
    รองเอารูปมาล้างแล้วจะรู้ครับว่ามันต่าง ถ้าไม่ได้ใช้เล่นเกมรับเข้า-โทรออก ถ่ายรูป nokia เล่นเกม ผมว่าพวก android แต่ถ้าเลือกเครื่องที่เป็นกลาง 5s ไปเลยครับ

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: