ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 51

ถามเรื่องการจูนช่องสัญญาณทีวีทีครับ

ที่บ้านผมใช้ ช่องสัญญาณเป็นเคเบิ้ลครับ พอดีวันนี้มีถ่ายทอดสด บาซ่า- มาดริด ว่าจะดูซักหน่อย พอดีผมเจอช่องที่ถ่ายทอดสดบอลคู่อื่นๆน่ะครับ ผมเลยคิดว่าน่าจะมี ซึ่งเพื่อนผมบอกว่าเป็นช่องของ sun channel ซึ่งผมลองจูนหาแล้วแต่ก็ไม่เจอครับ เพราะผมหาไม่เป็น ผมอยากรู้ว่าต้องจูนหายังไงครับ ตรงช่องคนหาของผมมันมีให้เลือกเยอะแยะเลย

เช่น ระบบ(BG, I, DK ,M ) แถบความถี่(เคบิ้ล,V/UHF) ชื่อช่อง( ให้เลือกตัวอักษรข้างหน้า แล้วก็ตัวเลขครับ ซึ่งไม่รู้ว่าตัวอักษรด้่านหน้ามันหมายความว่ายังไง)
    ใครที่รู้ว่าอะไรคืออะไร แล้วผมจะสามารถหาช่อง Sun Channel ได้ยังไงสอนผมทีครับ

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    เคเบิ้ลท้องถิ่นใช่ไหมครับ ดูจากตัวเลือกที่ให้จูนน่าจะเป็นทีวี LG

ให้เลือกจูนอัตโนมัติ แล้วรอครับ นานหน่อย เพราะเป็นเคเบิ้ลท้องถิ่น ช่องเยอะ มันจะเรียงอัตโนมัติให้

ถ้าจูนเอง ให้เลือกระบบ BG แถบความถี่ V/UHF ครับ ชื่อช่องก็คือเลขช่องแล้วแต่จะไว้ครับ โดยมันจะไล่หาเป็น VHF > UHF > Cable เลื่อนที่ละครั้ง แต่ตรงนี้เหมาะกับหาช่องจากเสามากกว่า เพราะจูนอัตโนมัติมันจะข้ามช่องที่สัญญาณอ่อนมาก เพราะจูนเลือกเองจะเลือกช่องสัญญาณไว้ก่อนได้ (เช่นเลือก VHF 11 ล๊อกไว้ช่อง 11 อะไรงี้) แบบว่าเลือกไว้ก่อนๆเอาไปใช้ดูที่อื่น

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    194
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    เดี๋ยวจะลองหาดูครับ ขอบคุณมาก แต่ช่องของทรูนี่เคเบิ้ลคงไม่มีใช่ไหมครับ ต้องติดจานของทรูอย่างเดียว

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    ของผมมีกล่อง GMM อ่าครับเเล้วตั้งแต่ซื้อมามันดูได้แค่ไม่กี่ช่องเองครับ ดูได้แค่ Tv pool M Channal Act Channal จั๊กเขียนถูกไหม เเล้วก็ You Channal ช่องอื่นกดไปเเล้วมันขึ้นว่าไม่มีสัญญาณเลยครับจอดำไปเลย เลยกลายเป็นว่าผมซื้อกล่อง GMM มาฟังเพลงค่าย RS สะงั้นผมว่าจะเข้าไปจูนสัญญานอะครับแต่ว่า ใบรหัสเข้าเมณูตั้งค่าหมาผมมันกัดขาดไปเเเล้วเลยเข้าไปตั้งไม่ได้เลย มีใครเป็นเเบบผมบ้างครับ เราต้องเรียกช่างเขามาจูนให้เองไหมครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เปลี่ยนเป็น กล่อง sun box ครับดูได้