ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    Blog Entries
    1

M&B persistent frontier MOD Role-play by Taskforce86Thailand

เซิฟเปิดตามปกติแล้วนะครับโดยไม่ต้องใช้VPNเข้าเล่นหาเซิฟได้ในinternetนะครับไม่ใช่local area networkแล้ว

เป็นตัวเกมและmodนะครับโดยตอนนี้ผมเปิดserverอยุ่

IPTS3:27.254.63.89

คำสั่งต่างๆ

สำคัญเวลาซื้อของอย่าถืออาวุธในมือไม่งั้นมันจะซื้อของไม่ได้ซักอย่างเดียวกด\หรือฃเพื่อเก็บอา่วุธ

กดXเวลาคือปืนสามารถใช้ปืนฟาดได้หรือถ้าปืนมีดาบปลายปืนสามารถแทงได้เช่นกันกดZนั่งยิงได้
    กดTคุยทั้งเซิฟ กดQคุยไกล้ๆ กดUกระซิบ กดI คุยในfactions
    เมนูในการเปิดประตูเก็บของที่ตกบนพื้นกดFหรือเปิดประตูคราฟของขายของบลาๆ
    เมนูเกี่ยวกับการแสงชื่อบนหัวหรือค่าต่างๆกดC
    เมนูเกี่ยวกับการเงินกดPฝากเงินถอนเงินดรอปเงินอยู่ในเมนูนี้หมดเลยครับ
    ค้นของในศพกดF12ต้องเป็นศพที่ตายใหม่ๆนะครับโดยกดF12แล้วเดินไปตรงวงกลมแดงๆที่มันขึ้นมามันก็จะค้นของให้

แนวทางการเล่น

คุยต้องทำการซื้อขวานหรือตัดต้นไม้ขุดแร่เพื่อที่จะหาเงินไปสมัคอาชีพตามfactionต่างๆเพื่อเข้าร่วมหรือทำสงครามในอณาคตคุณสามารถปล้นฆ่าได้แต่ต้องอยู่ในกฎของServerคุณสามารถที่จะไม่เข้าร่วมกับfacใดเลยก็ได้สามารถที่จะเป็นบุคคลนอกกฎหมายเช่นhighwaysmanหรือoutlawนั้นเองการคราฟของมาขายก็ถือเป็นการหารายได้ที่ดีเหมือนกัน
    ดูภาพกันก่อนเลย

พึ่งอัดมาสดๆเลยอิอิบรรยากาศภายในเซิฟ

MODนี้ก็มีการคราฟของได้เหมือนPW4เพียงแต่ยังไม่มีสัตว์ให้ล่าครับ

อย่าโหลดควบกันหลายลิ้งนะครับระวังโหลดต่อไม่ได้ต้องรอเวลาผมกันพวกโหลดควบหลายลิ้ง

1.ตัวเกมครับ http://download2.taleworlds.com/mb_w...setup_1158.exe ลงเสร็จลงcrackต่อเลย
    2.CRACK MULTIPLAY: ftp://ai-gang.net/m&b/mb-warband-1158-cracks.rar เอาไปทับในฟอเดอร์ที่ลงเกมไว้นะครับ
    อย่าลืมขั้นตอนนี้หลังจากทับcrack

3.MOD ครับ: ftp://ai-gang.net/m&b/PF_BETA3.2.rar เอาไปแตกไฟล์ใส่ ฟอเดอร์ modules
    4.ฟอร์นไทยbycardmanครับพิมไทยได้: ftp://ai-gang.net/m&b/THAIMBFONT1.1.rar ให้โหลด Font ภาษาไทย แตกไฟล์แล้วนำไฟล์ Data และ Texturesไปไว้ที่ ไดร์:\Mount&Blade Warband
    ไม่ต้องใช้VPNแล้วนะครับ

เข้าเกมสร้่างตัวละคร แล้วก็หาเซิฟในInternet เซิฟไม่ได้เปิดเน็ตบ้านนะครับ- -ใช้coloเปิด

เข้าเกมเลือกmodตัวนี้นะ

ขั้นตอนที1เข้าเกมเลือกplayแล้วสร้างตัวละครเสร็จแล้วเลือกjoin a game ตามภาพ

จากนั้นเลือกInternetตามภาพก็จะเห็นเซิฟเองครับ

หรือให้หาเซิฟไม่เจอให้เอาไฟล์นี้ลิ้งโหลดอยุ่ด้านล่างไปแตกไฟล์ทับในC:\Users\RAMILEZ\AppData\Roaming\Mount&Blade Warband ต้องสร้างตัวละครก่อนนะครับ

http://www.mediafire.com/?a54zza9zoroc2cg

ทำตามภาพเลย

start>runแล้วพิม%appdata%แล้วทำตามภาพเลย

VPNล้มทิ้งไปได้เลยนะครับ

กฎของเซิฟนะครับอินเดียแดงห้ามวอยึดปราสาทนะครับเนื่องจากไม่ค่อยมีอะไรและไม่มีที่ป้องกันด้วยก่อกวนfacอื่นได้ปล้นได้แต่วอไม่ได้ครับ

ห้ามฆ่าม้าลากcartของfacอื่นเด็ดขาดเนื่องจากมีจำนวนจำกัดหมดแล้วรอรีเซิฟได้เลย
    การปล้นรถม้า+ฆ่าเพื่อยึดที่ขุดแร่ถือเป็นเรื่องธรรมดาแต่ห้ามฆ่าม้าลากรถcart
    ห้ามดักจุดเกิดไม่ว่าfacใดก็ตาม
    หากจะวอห้ามตีบ้านตอนหัวfacไม่อยู่และต้องมีการประกาศวอกันก่อนวอทุกครั้ง
    ช่วงนี้เซิฟพึ่งเปิดขอให้ละเว้นการฆ่าชาวบ้านหรือcommandไว้ก่อนพูดง่ายๆอย่าพึ่งฆ่าเด็กใหม่
    มีกิจกรรมวอวอชิงธงวอ10นาทีใครได้ธงเยอะจุดได้เงินเข้าfacไปทีละ30k

คลิปคราฟปืนครับ
    เล่นเหมือนPW4เลยครับ

มุ่มกดต่างๆคือfนะครับนอกนั้นเหมือนM&Bหมดเลยการเปิดประตูคราฟของใช้f เบิกเงินถอนเงินดรอปเงินกดp เปิดชื่อบลาบลาๆกดC

ตารางคราฟของครับ

Craftables in Persistent Frontier:
    *Bow - 1x Short Wooden Pole
    *Wheat Sack - 1x Wheat Sheat
    *Bucket - 2x Boards, 1x Iron Piece
    *Surgeon´s Scalpel - 1x Iron Piece
    *Musket Stock - 2x Wooden Blocks
    *Donkey - 2x Wheat Sheaf, 1x Board
    *Scythe - 1x Iron Bar, 1x Wooden Pole
    *Carbine - 1x Iron bar, 1x Musket Stock
    *Native Shield - 1x Raw Hide, 1x Board
    *Rifle - 1x Long Iron Bar, 1x Musket Stock
    *Old Musket - 2x Iron Bars, 1x Musket Stock
    *Butchering Knife - 1x Short Iron Bar, 1x Stick
    *Mace - 1x Wooden Block, 1x Short Wooden Pole
    *Metal Tomahawk - 1x Short Wooden Pole, 1x Small Iron Bar
    *Infantry Musket - 1x Long Iron Bar, 1x Small Iron Bar, 1x Musket Stock

Smelt Recipes:
    *Iron Ore -> 2x Iron Bars
    *Small Iron Ore -> 2x Short Iron Bars
    *2x Iron Pieces -> 1x Short Iron Bar
    *2x Short Iron Bars -> 1x Iron Bar
    *2x Iron Bars -> 1x Long Iron Bar

Hammer Recipes:
    *Long Iron Bar -> 2x Iron Bars
    *Iron Bar -> 2x Short Iron Bars
    *Short Iron Bar -> 2x Iron Pieces

Wood process:
    *Wooden Block -> 4x Boards
    *Short Wooden Pole -> 2x Sticks
    *Wooden Branch -> 1x Wooden Pole
    *Wooden Pole -> 2x Short Wooden Poles

หากจะซ่อมประตูเมืองก้ต้องเป็นweapon smith weapon master หรือhunter ให้นำไม้ไปแปลรูปที่proceed wood เอาไม้ยาวไปแปลรูปนะครับจะได้ไม้ยาวแบบแปลรูป
    จะนั้นซื้ออค้อนrepair hammer นำมาตีประตูเมืองของตนเองจะเป็นการเพิ่มเลือดให้ประตู
    แร่เหล็กให้นำมาหลอมในเตา ขุดได้จากเหมืองต่างๆ สักเกตหินมันจะมีขีดเลือดเขียนว่าmine ให้เอาpix ace ขุด small iron oreหลอมได้short iron bar2ชิ้นตามตารางคราฟของด้านบน

วิธีทำอาหาร

ตารางคราฟของPW4
    http://loppen.com/PW/
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย physicxza : 8th November 2013 เมื่อ 17:03

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    น่าเล่นดีนะงับ ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    สเปกเท่าไรครับตัวนี้ เครื่องผมจะรอดไหมเนีย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    System requirements
    Operating system: Windows 2000/ME/XP/Vista/Windows 7
    Processor: 2.1Ghz or higher
    Memory: 1 GB
    Hard disk space: 900 MB
    Video: Graphics card (128 MB+)
    Sound: Direct X-compatible sound card
    DirectX®: Directx 9c
    3-button mouse, keyboard and speakers
    Internet Connection required for multiplayer and Online Activation

Ƭнє Gнσѕтѕ Λяє Ŕєαℓ
    กล่าวขอบคุณ
    174
    ได้รับคำขอบคุณ: 588
    ชุดแบบ Empire ด้วย ชอบ A_A
    My Name Is oI3lacKLisTo

TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    1
    มาเล่นกันเยอะๆนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    533
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    น่าเล่นจุงขอเสพล่ะ -3-

กล่าวขอบคุณ
    93
    1
    เล่นแบบcraftของทำของ ตีแย่งชิงปราสาทอะครับ สนุกมากๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    93
    1
    มีใครสนใจไหมหนอ- -

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    กำลังเข้าไปเล่นครับ โหลดตัวเกมส์ใหม่ก่อน ตัวเก่ารู้สึกจะใช้ไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    93
    1
    ครับมันต้องเป็นตัวเกม1.158

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    กำลังโหลดครับ ท่าจะมันส์น่าดู ชอบแนวนี้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    118
    กำลังเข้าเซิฟเวอร์ติดซีเรียวนัมเบอร์อ่ะครับ แต่ผมลงแคร๊กไปแล้วนะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    725
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,767
    กำลังโหลด ครับ

กล่าวขอบคุณ
    93
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sampyou อ่านกระทู้
    กำลังเข้าเซิฟเวอร์ติดซีเรียวนัมเบอร์อ่ะครับ แต่ผมลงแคร๊กไปแล้วนะ
    ลืมบอกแหะๆ
    ตามนี้ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย physicxza : 27th October 2013 เมื่อ 17:15

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    น่าเล่นดีครับ
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    เล่นได้ 100% ครับเอารูปมายืนยัน แอดมินเป็นกันเองมากครับ

ปล.เกมนี้ถึงม้าจะเร็วยังไงก้แพ้ลาครับ
    ปล.2 เพราะ ลาไปก่อน 555+

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เจ๋งครับน่าเล่นมาก

กล่าวขอบคุณ
    725
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,767
    เล่นได้ครับหนุกดี อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    118
    แก้ยังไงเหรอครับ

เล่นโหมดซิงเกิ้ลก็ปกตินะครับ แต่พอเข้าเซิฟมันก็เด้งขึ้นแบบนี้

ลองลง Visual C++ 2008 แล้วก็ไม่หาย อยากเล่น

กล่าวขอบคุณ
    5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sampyou อ่านกระทู้

เล่นโหมดซิงเกิ้ลก็ปกตินะครับ แต่พอเข้าเซิฟมันก็เด้งขึ้นแบบนี้

ลองลง Visual C++ 2008 แล้วก็ไม่หาย อยากเล่น
    ลองปิดโปรแกรมเกี่ยวกับเลาเต้อดูครับ เช่น hamachi tunngle ถ้าไม่ได้ให้ลง Visual C++ เวอชั่นใหม่กว่า 2008 นะครับ(ล่าสุดยิ่งดี) ถ้ายังไม่ได้อีก ให้ลองลง Microsoft XNA กับ Microsoft .Net ครับ

กล่าวขอบคุณ
    93
    1

ผมไล่ลงVisual ทุกเวอร์ชั่นเลยนะ- -เห็นคนบอกมางี้

กล่าวขอบคุณ
    118
    ลงหมดแล้วอ่ะครับ เป็นเหมือนเดิมสงสัยคงไม่ได้เล่น เศร้า

กล่าวขอบคุณ
    93
    1
    ลงหมดแล้วอ่ะครับ เป็นเหมือนเดิมสงสัยคงไม่ได้เล่น เศร้า
    ลงเกมใหม่หริอไม่ก็ลงวินโดใหม่ครับ ปัญหานี้ไม่ได้เป็นทุกคน- -

กล่าวขอบคุณ
    5
    ลองลงเกมใหม่ดูครับ