ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: Help Me Please!!!! คอม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    387
    ได้รับคำขอบคุณ: 41

Help Me Please!!!! คอม

คอมชอบค้าง เป็นพัก ๆ ค้างแบบ ว่า ทำอะไรไม่ได้ แต่เม้าส์ ขยับได้ ค้างไม่นานก็กลับมาทำงาน ต่อ เป็น ระยะระยะ เล่นเกมก็ค้าง เข้าเว็บก็เป็น บางวันมันก็ไม่มีค้างเลย ครับ

power 550W full
    เพิ่มเติม HDD western black 1TB ลองเช็ค BAD ดูแล้ว ไม่เจอ อะไรผิดปรกติเลย ครับ ><

ใคร รู้แนะนำทีครับ ตอนนี่เซ็งมากเล่นอะไรไม่ได้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย golfbox : 27th October 2013 เมื่อ 23:52

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    หน่วยความจำ รู้ แค่ นี้ แหละ

HDD(ความจำหลัก) RAM(รอง) รองไปขยับมันดูละกัน

เม้าส์ ขยับได้ การ์ดจอไม่เกี่ยวแน่

แต่จากพลังของเครื่องแล้ว สิ่งที่เรียกว่าไม่พอคงไม่ใช่แน่

ไปเดินเตะเครื่องแล้วข้างในมันหลวมรึเปล่า

ที่เหลือ ขอเชิญ คุณ ริว จิตสัมผัส ที่เรปล่างครับ เชิญครับ (ผมได้แค่นี้จริงๆ รอคนต่อไป)

---------------
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ning445 อ่านกระทู้
    ใวรัสอะป่าว
    คุณ ริว แค่นี้เอง หรือ ครับ
    ---------------
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armakusarecord อ่านกระทู้
    FAILED คุณพลาดแล้ว
    ไม่พลาดหลอกครับ คุณ กับ ผม อาจใช้คนละภาษา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DavidNassau : 28th October 2013 เมื่อ 00:38

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    ใวรัสอะป่าว

กล่าวขอบคุณ
    1,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 321
    ฮาเรปแรก 5555

กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    ลงวินโด้ใหม่ ลงไม่ได้ลองตรวจสอบ อาจเป็นที่ hdd ของผมพังพึ่งเปลี่ยนเมื่อวานนี้เอง อาการเดียวกันเลย

กล่าวขอบคุณ
    387
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ micro อ่านกระทู้
    ลงวินโด้ใหม่ ลงไม่ได้ลองตรวจสอบ อาจเป็นที่ hdd ของผมพังพึ่งเปลี่ยนเมื่อวานนี้เอง อาการเดียวกันเลย
    HDD ใหม่ซะด้วย ต้องลองลงใหม่ก่อน ละงั้น ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DavidNassau อ่านกระทู้
    หน่วยความจำ รู้ แค่ นี้ แหละ

HDD(ความจำหลัก) RAM(รอง) รองไปขยับมันดูละกัน

เม้าส์ ขยับได้ การ์ดจอไม่เกี่ยวแน่

แต่จากพลังของเครื่องแล้ว สิ่งที่เรียกว่าไม่พอคงไม่ใช่แน่

ไปเดินเตะเครื่องแล้วข้างในมันหลวมรึเปล่า

ที่เหลือ ขอเชิญ คุณ ริว จิตสัมผัส ที่เรปล่างครับ เชิญครับ (ผมได้แค่นี้จริงๆ รอคนต่อไป)

I'm a Musician.
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armakusarecord อ่านกระทู้
    ก็ไม่พลาดเท่าไหร่นะครับ..

มันคือความจำชั่วคราวครับ (ถ้าไฟดับ หรือ ไฟฟ้ากระพริบ ข้อมูลในแรมจะหายไปทันที)

ไม่ถึงกับเฟลมากหรอกครับ (:

You'll in my HEART. Forever O'Conner Paul Walker

กล่าวขอบคุณ
    387
    ยังรอผู้รู้มาแนะนำอยู่นะครับ

ชอบ_____เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 374

ไม่หาย?

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    แนะนำให้ใช้ โปรแกรม HD Tune เช็คสภาพดูก่อนครับ ว่าไม่มีแจ้งเตือนอะไรรึเปล่า ถ้ามีรบกวนช่วยแปะไว้ก็ดีครับ

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ถ้าคอมใช้โหลดบิท ไปหาเวลา Defrag เครื่องบ้างนะครับใช้โปรแกรมพวก SmartDefrag ก็ได้ ทำแบบ FULL ไปเลยครับ ทำแล้วอย่าเล่นอะไรเครื่องนะ ปล่อยให้มันทำจนเสร็จเลย แล้วลองเล่นเกมดูความแตกต่างครับ

กล่าวขอบคุณ
    387
    จะลองทำตามคำแนะนำทุกคนเลยครับ ขอบคุณๆ ลองดูจะหายมั๊ย

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ทุบซักที 2 ที เดี๋ยวก็หาย ภูมิปัญญาชาวบ้าน
    Intel(R) Core(TM) i7-3770K CPU @ 3.50GHz 3.50 GHz Ram 8.00 GB System 64-Bit GIGABYTE GEFORCE GTX 680 4GB OC Version

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ตอนเปิดเครื่องเข้า windows นานผิดปกติหรือเปล่าครับ แบบว่าตอนโหลดเข้า windows ไฟ hdd จะค้างๆ ไม่กระพริบ
    ถ้าเป็นเวลาเปิดเครื่อง ตอนที่เครื่องกำลัง boot อยู่ ให้ลองขยับสายไฟเลี้ยง hdd กับสาย sata ดูครับ
    ขยับแบบไม่ต้องถอดมันออกอะครับ ตรงนี้ผมอธิบายไม่ค่อยถูกน่ะ แบบขยับให้มันแน่นๆอะไรแบบนี้อะครับ
    สังเกตที่ไฟ hdd ถ้ามันเริ่มกระพริบ ตอนจะเข้า windows เราก็ไม่ต้องขยับแล้วครับ
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

กล่าวขอบคุณ
    387
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pluggioo อ่านกระทู้
    ทุบซักที 2 ที เดี๋ยวก็หาย ภูมิปัญญาชาวบ้าน
    โมโห ทุบไปเกิน 2 แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    387
    ลง window ใหม่ หายแล้วครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 225DCC5F อ่านกระทู้
    ก็ไม่พลาดเท่าไหร่นะครับ..

มันคือความจำชั่วคราวครับ (ถ้าไฟดับ หรือ ไฟฟ้ากระพริบ ข้อมูลในแรมจะหายไปทันที)

ไม่ถึงกับเฟลมากหรอกครับ (:
    ที่คุณ armakusarecord บอกว่า Fail เพราะ

จริงๆแล้ว RAM เป็น primary storage - หน่วยความจำหลักครับ
    ส่วน HDD เป็น secondary storage - หน่วยความจำรอง

ออกข้อสอบเรื่องนี้ทีไรมักจะผิดกันเยอะ