ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kitipong อ่านกระทู้
    ทีหลังก็เก็บเงินซื้อแท้ซะนะ
    ทีหลังรอให้ผู้อัพโหลดเกมส์เขาลงให้ก่อนค่อยโหลด
    จะได้ไม่เป็นภาระของลูกหลาน

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 4
    ถ้าโหลดเถื่อนเเล้วโดนเเบบนี้ก็สมควรเเล้วละครับ คนที่จะโหลดเถื่อนก็ต้องกล้าเสี่ยงที่จะเจอปัญหาเเบบนี้ ถ้าพวกเราซื้อเเท้ ปัญหาเเบบนี้มันก้อไม่เกิดขึ้นหรอก
    ที่บอกไม่มีตังซื้อเเท้ เเต่มาโหลดเถื่อน demo เขาก็มีให้ ที่บอกว่าลองโหลดมาก่อนถ้าถูกใจค่อยซื้อ ถ้าคุณชอบ พวกคุณคงเล่นเพลินไม่เล่นจนจบเลยหรอ เเล้วถ้าเป็นเเบบนั้นพอเล่นจบก็ไม่อยากซื้อเเท้เพราะเล่นจบเเล้ว
    ลองคิดว่าใครน่าเห็นใจกว่ากัน ในขณะที่คอมคุณพัง คุณก็เเค่เอาไปซ่อมเสียที อาจไม่ถึง 1000 เเต่ในคณะที่ผู้พัฒนาเกมส์นั้นๆ ต้องขาดทุนไปเท่าไหร่ เกมส์นึงเขาใช้เวลาทำกันเป็นปี ลงทุนไปตั้งกี่ล้าน
    กลับกัน คุณกลับมาโหลดของเขาฟรี เพราะอย่างนี้พวกเกมดีๆ อย่าง The Last of Us ถึงไม่พอตลงPCไง GTA V ก็ไม่รู้จะลงเเน่รึเปล่า เพราะเขากลัวพวกดูดบิต ที่ผมบอกนี่ ก็ไม่ใช่ว่าผมใช้เเท้หมดซะทุกอย่าง บางโปรเเกรมที่ผมใช้ก็ยังเถื่อน
    เกมส์ที่ผมเล่นก็ยังเเท้ผสมเถื่อนยุเลย เพราะผมก็ไม่ได้รวยล้นฟ้ามีเงินพอจะเล่นเเท้ทุกเกม เเต่เกมที่ผมพอจะสนับสนุนได้ผมก็สนับสนุน ที่บอกเกมมันเเพง ในsteam มันก็มีช่วงลดราคา เกมดีหลายๆที่ลด บางทีลดลงมา เหลือเเค่ 400-700 เอง
    ในตอนนี้ เกมดีๆอย่าง saint row 3 ก็ลดลงมาเหลือ 14.99 USD เเปลเป็นเงินไทยก็ราวๆ 400-500 เอง ผมพวกเราควรสนับสนุนเเท้กันหน่อยนะครับ ซักเกมก็ยังดี พวกเราจะได้ไม่เห็นค่ายเกมดีๆ ต้องปิดตัวลง เหมือนค่าย THQ อีก

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เห้อ ก้ทำกันได้แค่นี้แหละ คิดแต่จะโหลด เดวจะไม่มีเกมดีๆ ให้เล่น เหมือน ที่ EA ไทยล้มละลายไป

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    บางคนก็งี้แหละนะ พูดว่าจัดแท้ๆซื้อแท้ๆ ที่จริงก็เอาไว้ประดับตัวเองให้ดูหรูเท่านั้นแหละ บางคนบอกซื้อแท้ๆที่จริงเล่นของเถื่อนเต็มสูตร เล่นแท้ไม่ต้องอวดก็ได้นิครับ
    ผมก็เป็นคนนึงที่เล่นแท้ แต่ที่อวดๆกันไปว่าซื้อแท้ๆ บางคนไม่รู้ว่า ''กำลังหลอกตัวเอง'' อยู่\

NO drama

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

How Are You?
    กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ shihkfs อ่านกระทู้
    เคยได้ยินคำนี้ไหม "แท้แล้วพาล"

เคยได้ยินมั้ย "เถื่อนแล้วอวด"

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    เคยได้เห็นป่ะ "มาอ่านแล้ว งง"

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ไม่ได้กินผมหรอก ฮ่า ๆ ๆ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    ไวรัสตรงไหนครับ ? อันนี้มัน batch files ครับ คำสั่งเป็นแค่การลบ แก้ปัญหาก็แค่ลงวินโดว์ใหม่

f o R E V e r
    กล่าวขอบคุณ
    2,309
    ได้รับคำขอบคุณ: 489
    กรณีอย่างนี้มันอาจจะเกินไปจริงๆอย่างที่ท่านแรกๆพูดไว้ล่ะครับ
    เครื่องที่โดนไวรัสเป็นคอมพ์เครื่องเดียวกับที่พ่อแม่ใช้ด้วยนี่ซวยเลย

ปล. ผมก็โหลดเถื่อนนะ แต่ไม่ขนาดนี้ ซื้อแผ่นบ้างไรบ้าง
    ปล.2 ผมไม่ชอบเล่น BF แหะ
    Synyster Gates You're the Best

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NastNeko อ่านกระทู้
    ถ้าโหลดเถื่อนเเล้วโดนเเบบนี้ก็สมควรเเล้วละครับ คนที่จะโหลดเถื่อนก็ต้องกล้าเสี่ยงที่จะเจอปัญหาเเบบนี้ ถ้าพวกเราซื้อเเท้ ปัญหาเเบบนี้มันก้อไม่เกิดขึ้นหรอก
    ที่บอกไม่มีตังซื้อเเท้ เเต่มาโหลดเถื่อน demo เขาก็มีให้ ที่บอกว่าลองโหลดมาก่อนถ้าถูกใจค่อยซื้อ ถ้าคุณชอบ พวกคุณคงเล่นเพลินไม่เล่นจนจบเลยหรอ เเล้วถ้าเป็นเเบบนั้นพอเล่นจบก็ไม่อยากซื้อเเท้เพราะเล่นจบเเล้ว
    ลองคิดว่าใครน่าเห็นใจกว่ากัน ในขณะที่คอมคุณพัง คุณก็เเค่เอาไปซ่อมเสียที อาจไม่ถึง 1000 เเต่ในคณะที่ผู้พัฒนาเกมส์นั้นๆ ต้องขาดทุนไปเท่าไหร่ เกมส์นึงเขาใช้เวลาทำกันเป็นปี ลงทุนไปตั้งกี่ล้าน
    กลับกัน คุณกลับมาโหลดของเขาฟรี เพราะอย่างนี้พวกเกมดีๆ อย่าง The Last of Us ถึงไม่พอตลงPCไง GTA V ก็ไม่รู้จะลงเเน่รึเปล่า เพราะเขากลัวพวกดูดบิต ที่ผมบอกนี่ ก็ไม่ใช่ว่าผมใช้เเท้หมดซะทุกอย่าง บางโปรเเกรมที่ผมใช้ก็ยังเถื่อน
    เกมส์ที่ผมเล่นก็ยังเเท้ผสมเถื่อนยุเลย เพราะผมก็ไม่ได้รวยล้นฟ้ามีเงินพอจะเล่นเเท้ทุกเกม เเต่เกมที่ผมพอจะสนับสนุนได้ผมก็สนับสนุน ที่บอกเกมมันเเพง ในsteam มันก็มีช่วงลดราคา เกมดีหลายๆที่ลด บางทีลดลงมา เหลือเเค่ 400-700 เอง
    ในตอนนี้ เกมดีๆอย่าง saint row 3 ก็ลดลงมาเหลือ 14.99 USD เเปลเป็นเงินไทยก็ราวๆ 400-500 เอง ผมพวกเราควรสนับสนุนเเท้กันหน่อยนะครับ ซักเกมก็ยังดี พวกเราจะได้ไม่เห็นค่ายเกมดีๆ ต้องปิดตัวลง เหมือนค่าย THQ อีก
    เกี่ยวไรกับ Last Of Us มันเอ็กคลูซีพ PS3 ครับ ไม่ใช่ว่าPCมันไม่ดี แต่เกมนี้เขาเป็นเกมEx ไม่ใช่รึครับจะมาพอร์ตอะไรลงPC
    จริงๆปีัญหาแบบนี้มันไม่ได้เกิดกับคนเล่นเถื่อนอย่างเดียวไงครับ มันกระเทือนถึงคนอื่นในครอบครัวที่ไม่รู้เรื่องด้วย ถ้างาน ข้อมูลสำคัญหาย ใครรับผิดชอบ มันเอาแค่สะใจครับคนทำน่ะ มันยังใช้ของเถื่อนอยู่เลยทำเป็นพูดดี

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    -__- ขนาดเว็ปเกมเถื่อนยังจะโหลดเถื่อนต่อไปไม่ได้ OH NOOOOOOOOOOOOOO
    STEAM

เกิดมาเพื่อเล่นเกม-ดูหนัง
    กล่าวขอบคุณ
    5,824
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,374
    Blog Entries
    1
    บอกตามตรงสงสารคนโดนครับ ถึงอยากดัดสันดานพวกโหลดเถื่อนยังไงผมว่าทำแบบนี้ก็ไม่ถูกอยู่ดีนั้นแหละ
    ถ้าหมวดนี้มันเป็นปัญหานักก็น่าจะเอามันออกไปเลยก็ดีนะเพราะมันไม่ใช้ทุกอย่างของ Jokergameth
    ตรงนี้ก็นานาจิตตังแหละครับบ้างก็สะใจ บ้างก็คิดว่าไม่สมควรต่างคนต่างความคิดกันไป
    ปล. ถ้าคนมันจะโหลดจริงๆ เว็บอื่นก็มีเยอะแยะนะบิทบาน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zanuk9876 : 28th October 2013 เมื่อ 19:22

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    อ้าาา แย่จัง ด้านมืดเล่นงานแล้วสิน้าาา ~ สนใจมาเป็นสาวน้อยเวทย์มนต์กับชั้นมั้ยล้าา ~?

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ตกลง Jokergame กลายเป็นที่อวดคนซื้อเกมแท้ไปแล้ว ?

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    เบื่อตรรกะ พวกที่ทำความผิดแล้วไม่ละอายใจ ยังกลับออกมาพูดเมหือนตัวเองเป็นฝ่ายถูก
    จริงๆ ถ้าคนเราทำผิด ไม่มีสิทธิ บ่นถึงผลที่ตามมาสิ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The Run อ่านกระทู้
    ทำได้เท่านั้นล่ะครับ ชาว Jokergameth เรา แมพเรื่องคอมเยอะ
    ไวรัสกระจอกๆ ลงวินโดว์หใหม่ก็หาย ฮิ้ววว

ปล.โดยส่วนตัวผมจะโหลดจากขาประจำ แต่เกมส์นี้คงไม่โหลดไม่ใช้แนว แต่ว่างจะลองหามาเล่นดู
    เมพจริงๆครับ โดนไปหลายตัวเลย สมน้ำหน้าพวกนี้จริงๆ กะจะโหลดแล้วเอาโพสอวดคนอื่นว่าข้าได้เล่น BF4 ก่อนแล้วนะเว้ย ขำจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dekdzaa อ่านกระทู้
    เบื่อตรรกะ พวกที่ทำความผิดแล้วไม่ละอายใจ ยังกลับออกมาพูดเมหือนตัวเองเป็นฝ่ายถูก
    จริงๆ ถ้าคนเราทำผิด ไม่มีสิทธิ บ่นถึงผลที่ตามมาสิ
    มันไม่ใช่เรื่องที่ควรไงครับ
    เช่นผมเห็น คนขโมยของ ผมเดินไป เอามีดแทงมันแล้วบอกว่า มันควรโดนได้ไหมครับ
    มันไม่ใช่ มันเกินไปไงแถมทำไปก็ไม่ได้แก้ปัญหาแถมสร้างความเดือดร้อนให้คนไม่รู้เรื่องรู้ราวอีก [คนที่อาจจะเป็นพ่อแม่ใช้คอมด้วย]
    อีกอย่างผมว่ามันไม่ดีเลยที่เล่นเถื่อน แค่ปัจจุบันค่ายเกมต่างๆรู้เรื่องพวกนี้ดีเขามีวิธีหาเงินมารองรับแล้วครับ ขนากดค่านเกมมีเงินเป้นพันล้านยังแก้ไม่ได้เลย เพราะมันอยู่ที่จิตสำนึกของผู้เล่น ว่าจะซื้อไม่ซื้อ
    ต่อไป มันคงมีคนมาปล่อยไฟล์แนวนี้แล้ว ใครโดนไปก็ต้องมานั่งโทษตัวเองว่าโง่เอง
    ต่อไปมันจะกลายเป็นการลงโทษคนผิดด้วยการทำตัวให้ผิดกว่า แกเล่นเถื่อน เลว ฉันก็ทำอะไรแกก็ได้เพราะเล่นแท้
    ผมว่ามันไม่ใช่แล้วมั้ง
    ผมว่าส่วนมากคนเล่นเวปนี้ 90% น่าจะเคยโหลดอะไรเถื่อนๆจากเวปบ้างล่ะครับจริงไหม เพราะบางอย่างมันก็ง่ายกว่าการออกไปซื้อจริงๆ อยากฟังเพลงอะไร 1 นาทีคุณก็ได้ฟังแล้วจริงไหม
    ปล. ผมเป็นคนโลกสวยบ้างบางครั้งนานๆที และโลกโสมมตามโอกาสครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gikkik : 28th October 2013 เมื่อ 19:39

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

JustSmile^^
    กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    ฉันรอด อะนะ โฮๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

INFAnTRY OF ABYss station
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ผมว่าคนโหลดเถื่อนไปส่วนใหญ่ก็มี2แบบนะที่ผมเคยเจอ
    1.พวกโหลดเถื่อนเป็นงานอดิเรกนี่คือพวกที่ไม่เคยจัดแท้เลย(เถื่อนแล้วไงข้าไม่ถือ)ประมาณนี้
    2.พวกที่คิดว่าลองโหลดของเถื่อนมาเล่นก่อนถ้ามันส์ก็จัดแท้ซะ
    จริงๆผมว่าสนับสนุนของแท้ก็ดีนะเขาจะได้มีกำลังใจในการผลิตเกมมาเรื่อยๆ
    แต่กรณีนี้ผมว่ามันแรงไปจริงๆครับถ้าคอมที่เขาโดนเป็นคอมที่เก็บไฟล์งานสำคัญไว้นี่แย่เลยไม่ว่าจะเป็นของเราหรือพ่อแม่ก็ตาม
    ยังไงซะถ้าพอมีเงินก็ซื้อแท้เลยครับ ผมคนนึงที่ซื้อแท้นะแรกๆก็โหลดเถื่อนเหมือนกันหละแต่พอซื้อแท้แล้ว
    มันรู้สึกภูมิใจมากเลยซึ่งของอย่างนี้ต้องลองเองนะถึงจะรู้ ...แต่ก็ไม่ใช่ทุกเกมนะงบมันไม่ไหวเหมือนกัน
    แต่ยังไงผมก็ยังคิดว่ามันแรงเกินไปจริงๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ตามความคิดนะครับ

1. ผมไม่เห็นด้วยกับการกระทำอย่างนี้ครับเข้าใจว่าคุณน่ะชอบเกมส์แท้ แต่การที่คุณจะมาปล่อยไฟล์แคร๊กแกล้งชาวบ้านแบบนี้มันไม่สมควรนะครับ การที่เขาจะเล่นเกมส์ไม่ว่าเถื่อนหรือแท้ มันก็สิทธิส่วนบุคคลของเขาครับ เราไม่มีสิทธิไปว่าเขามีปัญญาซื้อคอม แต่ไม่มีปัญญาซื้อเกมส์มันไม่สมควรหรอกครับ

2. ในด้านคนโหลดกรุณาเช็คด้วยครับว่าเกมส์ที่เพิ่งเข้ามาใหม่ จะปล่อยแคร๊กได้ภายในชั่วข้ามคืนหรอครับ ? ควรวิเคราะห์ด้วยนะครับ
    ลองๆเช็คตามเว็บพวกนี้ดูครับ

http://www.skidrowcrack.com
    http://www.blackboxrepack.com/

และขอร้องนะครับ NO DRAMA ...

คนลงวินโดว์ใหม่เป็นก็รอดไป ส่วนคนที่ทำไม่เป็นก็ลำบากพ่อแม่อีกละครับ ทำอะไรก็ควรมีจิตสำนึกด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zabaros : 28th October 2013 เมื่อ 19:45

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    ตลกดีนะ พวกเล่นแท้ออกมาดิ้นพล่านออกมาสะใจ ทับถมกันเต็มเลย คงประมาณภูมิใจที่ได้ทับถมคนอื่นสินะ นิสัยไทยแท้ ถามหน่อยครับ คนที่เล่นแท้นี่คือไม่เคยเล่นเถื่อน ใช้เกมส์แท้ โปรแกรมแท้ วินโดวส์แท้หมดเลยสินะครับ แล้วพวกเล่นแท้ที่ออกมาทับถมนี่ รู้ได้ไงครับว่าคนเล่นเถื่อนเขาเล่นเถื่อน 100% ไม่อุดหนุนของแท้เลย มีตาทิพย์เหรอครับถึงได้เห็นว่าคนเล่นเถื่อนไม่ซื้อแท้กัน ผมเชื่อว่าก็มีหลายคนที่เล่นเกมส์เถื่อน แต่พอเกมส์แท้ลดราคาก็อุดหนุนซื้อของแท้กัน เช่น steam sale,humble pack ต่างๆ อย่างน้อยผมก็คนนึงยอมรับครับว่าเล่นเกมส์เถื่อน แต่ถ้าเกมส์แท้ลดราคาผมก็พยายามซื้อเก็บไว้เรื่อยๆ ไม่ได้โลกสวยอะไรครับ
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    ดีนะ ช่วงนี้ผมเล่นเกมส์ออนไลด์ซะส่วนใหญ่ เลยไม่ได้มาหาเกมส์ใน JKG โหลดแล้ว
    55555

เจง เจง กิสข่าน
    กล่าวขอบคุณ
    236
    ได้รับคำขอบคุณ: 902

อีกและ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ซื้อของแท้ แล้วมีสิทธิ์ทำลายคอมชาวบ้านด้วยเหรอเนี่ย ความรู้ใหม่เลยนะ

ไปทำลายคอมชาวบ้านมั่งดีกว่า ไหนๆก็มีเกมแท้เหมือนกัน :I

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: