ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gikkik อ่านกระทู้
    มันไม่ใช่เรื่องที่ควรไงครับ
    เช่นผมเห็น คนขโมยของ ผมเดินไป เอามีดแทงมันแล้วบอกว่า มันควรโดนได้ไหมครับ
    มันไม่ใช่ มันเกินไปไงแถมทำไปก็ไม่ได้แก้ปัญหาแถมสร้างความเดือดร้อนให้คนไม่รู้เรื่องรู้ราวอีก [คนที่อาจจะเป็นพ่อแม่ใช้คอมด้วย]
    อีกอย่างผมว่ามันไม่ดีเลยที่เล่นเถื่อน แค่ปัจจุบันค่ายเกมต่างๆรู้เรื่องพวกนี้ดีเขามีวิธีหาเงินมารองรับแล้วครับ ขนากดค่านเกมมีเงินเป้นพันล้านยังแก้ไม่ได้เลย เพราะมันอยู่ที่จิตสำนึกของผู้เล่น ว่าจะซื้อไม่ซื้อ
    ต่อไป มันคงมีคนมาปล่อยไฟล์แนวนี้แล้ว ใครโดนไปก็ต้องมานั่งโทษตัวเองว่าโง่เอง
    ต่อไปมันจะกลายเป็นการลงโทษคนผิดด้วยการทำตัวให้ผิดกว่า แกเล่นเถื่อน เลว ฉันก็ทำอะไรแกก็ได้เพราะเล่นแท้
    ผมว่ามันไม่ใช่แล้วมั้ง
    ผมว่าส่วนมากคนเล่นเวปนี้ 90% น่าจะเคยโหลดอะไรเถื่อนๆจากเวปบ้างล่ะครับจริงไหม เพราะบางอย่างมันก็ง่ายกว่าการออกไปซื้อจริงๆ อยากฟังเพลงอะไร 1 นาทีคุณก็ได้ฟังแล้วจริงไหม
    ปล. ผมเป็นคนโลกสวยบ้างบางครั้งนานๆที และโลกโสมมตามโอกาสครับ
    ไม่ คือผมมองประมาณว่า จริงๆ โหลดเถื่อน ควรเป็นสังคมที่ ต้องหลบ อยุ่ในมุมมืด ไม่ใช้สังคมโหลดเถื่อน กลับกลายเป็นสังคม เปิดเผย ออกมากระดี๊กระด๊า อย่างทุกวันนี้
    แต่ทุกวันนี้ คือ ประมาณ คนหมู่มากคือความถูกต้อง ผมไม่ได้ทับถม ว่าคนที่โดนโง่ หลอกนะ
    แล้วถ้าไปฟ้องตำรวจ จะไป บอกเขาว่าไง โหลดเกมเถื่อนแล้วโดนไวรัสมาหรอ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,007
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    อยู่ใครอยู่มัน ก็จบแล้ว !

สังคมแบบนี้ยอมรับไม่ได้ ก็ไม่ต้องยุ่งเกี่ยวกะ Internet !

ต่างฝ่ายย่อมรู้ดีว่าทำอะไรอยู่เช่นกัน !

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dekdzaa อ่านกระทู้
    ไม่ คือผมมองประมาณว่า จริงๆ โหลดเถื่อน ควรเป็นสังคมที่ ต้องหลบ อยุ่ในมุมมืด ไม่ใช้สังคมโหลดเถื่อน กลับกลายเป็นสังคม เปิดเผย ออกมากระดี๊กระด๊า อย่างทุกวันนี้
    แต่ทุกวันนี้ คือ ประมาณ คนหมู่มากคือความถูกต้อง ผมไม่ได้ทับถม ว่าคนที่โดนโง่ หลอกนะ
    แล้วถ้าไปฟ้องตำรวจ จะไป บอกเขาว่าไง โหลดเกมเถื่อนแล้วโดนไวรัสมาหรอ
    ก็ฟ้องได้ครับ อาจจะอายหน่อยแต่ถ้าอยากเอาคืนต้องด้านนิดนึง แต่กรณีนี้คนปล่อยของผิด 100% ครับ ศาลก็จะพิจารณาเฉพาะความผิดที่เรายื่นฟ้องเท่านั้นครับ

ทีนี้ถ้าเจ้าของลิขสิทธิ์ลงมาเล่นด้วย เราก็อาจโดนข้อหาละเมิดลิขสิทธิ์ซึ่งเจ้าทุกข์สามารถเลือกฟ้องเป็นคดีแพ่งหรืออาญาก็ได้ (อันนี้ไม่เกี่ยวกับเรื่องที่เถียงกันเลย)

ดังนั้น คนที่มีสิทธิ์จะซวยแบบสุดๆเลยคือพ่อโรบินฮู้ดศาลเตี้ยคนปล่อยของนี่แหละ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    100
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    ไม่โดนครับสกิล หลบไวรัส lvl.60 รอโหลดเถื่อนแค่ Call of duty Ghost BF4 ผมซื้อแท้ 555เพราะว่า Multiplay มันส์หลายเด้ เนื้อเรื่องไม่ดีแต่มัลติมันส์เลยซื้อแท้ แต่ Cod เนื้อเรื่องดี+ไม่อยากเจอเด็กเกรียน Multi โหลดเถื่อน
    BurN Me DowN ForM WorlD
    STEAM: [DoomyDoooMA]

กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    อันนี้ผมไม่รู้นะช่วงนี้ผมก็ไม่ได้โหลดเกมมาเล่นครึ่งปีแล้ว แต่ผมมาเห็นทำกันแบบนี้มันก็ยังไงอยู่นะทำตัวเป็น ศาลเตี้ยตัดสิ้นแบบนี้ แล้วบอกว่าจะกำจัด windows เถื่อนห๊ะ นี่เล่นตลกหรือเปล่า แล้วผมอยากจะถามกลับว่า ร้านเกม มีที่ไหนของแท้บ้าง ซึ่งผมตะเวนๆไปทั่ว หรือร้านรับซ่อมคอมต่างๆมันก็ลงเถื่อนหมด (แล้วที่ผมรู้มาวินโดว์ที่ไม่โดนจับเพราะของเถื่อนสักทีรู้สึกว่า คนไทยจะเอามาใช้เพื่อการศึกษาอะไรก็ไม่รุ้ที่ผมได้ยินมา) กำจัดเกมเถื่อน อันนี้ก็ตลกได้อีกอะนะ บางคนหาเช้ากินค่ำกว่าจะซื้ออะไหล่คอมเพื่อนมานั่งเล่นเกมนี้ๆ ได้มันกว่าจะได้แล้ว ไหนจะเกมค่ายๅ EA ที่ราคาเลือดทะลักอีก (ผมรอมันลดราคาค่อยซื้อดีกว่า) จะให้ซื้อทุกเกมผมก็ว่ามันยังไงอยู่นะบอกตรงๆ BF4 ผมก็อยากจะซื้อนะแต่มันจะปีใหม่แล้วผมไม่รู้มันจะทำอะไรบ้าง
    AMD Phenom II X6 1100T - Mainboard GIGABYTE GA-970A-D3 r 3.0 - Ram G-Skill 1600 DDR3 8GB - AMD HD 7850 2GB

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    รู้ทั้งรู้ว่าเกมส์เค้าคุณภาพดีขนาดไหน เจอข้ออ้างลองเล่นดูก่อนเผื่อสนุกหรือไม่สนุกยังไงค่อยซื้อตลอด เกมส์เถื่อนบอกไว้เลยครับว่าข้อเสียเยอะบานตะไท ไวรัสเอย(ที่โดนกันอยู่เนี่ยแหละสม..) บัคเอย เกมส์ไม่สมบูรณ์เอย เล่นแล้วสนุกตรงไหน ส่วนตัวยอมรับเลยว่าเมื่อก่อนนิยมโหลดเถื่อนเล่น จึงหันมาลงทุนทุนซื้อเกมส์ฟอร์มยักย์เล่นดูสักเกมส์ จากนั้นมาติดใจ ไม่ต้องกลัวเสี่ยงไวรัสเอย โทรจัน เวิรม์เอย หายห่วง ยาแก้องยาแก้ไอก็ไม่ต้องหามาแก้เกมส์ ออนไลน์ก็สนุกมีระดับโลกให้สะสมดูแล้วภูมิใจ ปลดล๊อดนู่นนี่นั่นเล่นแล้วดูมีคุณค่าดี อัปเดทตัวเกมส์ให้ตลอด เกมส์แท้มันดีอย่างงี้นี่เอง แล้วสิ่งหนึ่งที่น่าคิดคือหลายคนมีเงินอับสเปคคอมเหยียบแสน เล่นเกมส์หนักๆภาพสวยๆปรับสุดบอกได้เลยครับราคาสเปคไม่ต่ำกว่า 25000 ...ทว่ากลับไม่ยอมเจียดเงินแค่พันกว่าบาทซื้อเกมส์แท้ที่รออยากเล่น แล้วบอกว่าลองโหดลมาเล่นดูก่อนว่าสนุกหรือไม่ทั้งๆที่ติดตามข่าวเกมส์นั้นมานมนาน เห็นถึงตัวอย่างที่น่าตื่นเต้นน่าเล่นขนาดไหน แต่กลับอ้างแบบเด็กๆว่าไม่มีเงินซื้อแท้ เหมือนซื้อโทรศัพท์ไอโฟนแพงมาแต่กลับไม่มีเงินโทรออก หรือถอยลัมโบกิวนี่มาแต่กลับไม่มีเงินเติมน้ำมันไม่อยากขับไปไหนบอกว่าเปลืองซะอย่างงั้น ใจจริงก็อุดหนุนผู้ผลิตสักเกมส์ที่ชอบก็ยังดีครับ ส่วนตัวผมเองบอกเลยครับว่า ตัวผมก็ใช้ software เถื่อน window เถื่อน แต่อย่างน้อยก็เป็นคนรักที่จะเล่นเกมส์ก็ขออุดหนุนเกมส์ที่รักและติดตามนานๆสักเกมส์ก็ยังดีครับ ไม่ใช่อะไรก็เถื่อนไปหมดแหละน่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gentleman : 28th October 2013 เมื่อ 21:46

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    มีคนขุดหลุมไว้ในบ้าน พอมีขโมยเข้ามาก็ตกหลุม อื้มมม์

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ผมก็จะโหลดนะ เอามาเล่นโหมดเดี่ยว

ใจจริงอยากซื้อแท้มาเล่นหลายคน แต่ดูคอมตัวเองตอนนี้มันไม่ไหวละ กากเกิน

สรุปไม่โหลดไม่ซื้อไม่เล่น จบ T^T

กล่าวขอบคุณ
    1,270
    ได้รับคำขอบคุณ: 93
    ถ้าเป็นไปได้คนมีตังก็ซื้อๆเก็บไว้เถอะครับ Battlefield 4 เกมส์ดี มีคุณภาพ เอฟเฟคสุดยอด ถล่มมันส์กระจายแบบนี้ คุ้มครับ >>>

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ก็แค่แฮ๊คเกอร์เกรียนๆอยากอวดว่าตัวเองเก่ง จริงๆมันไม่ได้เท่อะไรเลย ไรสาระด้วยซ้ำ ผมว่านะ

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    คนไทยชอบดูถูกประเทศจีนว่าขี้ก็อป โดยหารู้ไม่ว่าสิ่งที่ตัวเองกระทำอยู่ก็พอๆกัน นิทานเรื่องเปรียบได้คนที่กำลังแอบย่องไปฉกของคนที่อยู่ด้านหน้าบังเอิญอยู่ดีๆของที่ฉกมากลับกลายเป็นระเบิด แล้วจะให้โทษใครเหรอ ??? ถามว่าเล่นแรงมั้ยก็ถือว่าแรงอยู่เล่นลบ HDD แต่ถามว่าใครผิด ทั้งคนโหลด และคนอัพโหลดผิดทั้งคู่ครับ ส่วนเรื่องคดีฟ้องไปก็เท่านั้นแหล่ะโปลิสไทย.... เอาเป็นว่าถ้าคุณโหลดเถื่อนก็อยู่ในโลกของคุณไปอย่าเผยตัวนัก และเลิกตรรกะที่ว่าคนซื้อแท้โง่ ตัวเองฉลาดเล่นของฟรี เลิกเหอะครับ
    I Don't need Weapons I got logic

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    :P ไม่เคยคิดจะโหลด BF เล่น Single Play

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pondsif01 อ่านกระทู้
    และเลิกตรรกะที่ว่าคนซื้อแท้โง่ ตัวเองฉลาดเล่นของฟรี เลิกเหอะครับ
    มันหมีหมาตัวไหนใน JKG ที่คิดแบบนั้นมั่ง ?

ตัวประหลาด
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 733
    เสียดายผมไม่ชอบเล่น BF 555
    คำว่ารักมีไว้บอกไม่ได้มีไว้เก็บแต่คนส่วนมากกลัวที่จะเจ็บเลยเลือกที่จะเก็บมากกว่าบอก