ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559

ถาม!!! ถ้าต้องการเอา HDD เก่ามาใช้ ในเครื่องใหม่ ทำได้ไหม ??

ขอถามผู้รู้หน่อยนะครับ คือผมต้องการเปลี่ยน HDD จากเครื่องปัจจุบันไปครื่องใหม่ ซึ่งต้องการให้เครื่องใหม่มันใช้ HDD เก่าเป็นหลัก
    สามารถ ถอดเปลี่ยนได้เลยใช่มั้ยครับ หรือต้องทำอะไรก่อนไหม (ใช้ win7 ครับ)

กล่าวขอบคุณ
    776
    ได้รับคำขอบคุณ: 439
    ถ้าตัวเก่ามันลงวินโดว์ ก็รันHDD ตัวเก่านั้นเลยคับ ถอดเปลี่ยนได้เลย

ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ devildark อ่านกระทู้
    ถ้าตัวเก่ามันลงวินโดว์ ก็รันHDD ตัวเก่านั้นเลยคับ ถอดเปลี่ยนได้เลย
    สรุปคือถ้า HDD เก่าผม มีวินโดว พร้อมใช้งาน ก็สามารถ เอาไปใช้กับเครื่องใหม่ ได้เลยใช่มั้ยครับ (แล้วสามารถใช้ร่วมกับ HDD ในเครื่องใหม่ได้ไหม)

กล่าวขอบคุณ
    456
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Tiair อ่านกระทู้
    สรุปคือถ้า HDD เก่าผม มีวินโดว พร้อมใช้งาน ก็สามารถ เอาไปใช้กับเครื่องใหม่ ได้เลยใช่มั้ยครับ (แล้วสามารถใช้ร่วมกับ HDD ในเครื่องใหม่ได้ไหม)
    โนพรอมแพรม
    A8-3870k l Asus F1A55-M LX Plus l Kingston 4gb 1333 (4x1) l Power Monster 650w l ทุเรศแรมตัวเอง-*-

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ไดร์เวอร์กับวินโดว์ไม่ตรงกันก็จะมีปัญหาตามมา เช่นเดิมใช้ 7 เอา 8มาใช้ก็จะต้องมาลงไดร์เวอร์ใหม่