ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Call me is Cruser
    กล่าวขอบคุณ
    489
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    นั่นสิเนอะเจอกระทู้แบบนี้อีกเมื่อใหร่ปล่อยตกไปเหอะไม่ต้องตอบอะไรมันแล้วผมก็จะหยุดที่โพสนี้แล้วเช่นกันไปหาความบันเทิงเอาหมวดอื่นดีก่า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BackKoMz- อ่านกระทู้
    การโหลดเถื่อน - อาจเป็นเหมือนการทดลอง ที่ว่าลองเล่นถ้าถูกใจก็ค่อยซื้อแท้ แต่มันก็แล้วแต่อ่านะ
    ไม่เล่นเลย - อาจจะชื่นชอบผลงาน แต่ขาดแรงสนับสนุนก็ ปิดตัวลงได้

ปล.เลือกไม่ถูกเหมือนกัน แหะๆๆ
    เท่าที่ทราบ โหลดเถื่อนไม่เคยซื้อ ไม่เคยมีใครยืนยันโปรเซสเหล่านี้ได้จริงว่าโหลดมาลองถูกใจแล้วซื้อจริง ลงวันที่ ลงราคา ลงข้อเท็จจริง ซักราย
    ไม่เล่นเลย ขาดแรงสนับสนุน แล้วแรงสนับสนุนมาจากไหน ก็มาจากการซื้อสินค้าอยู่ดี เพราะฉะนั้น มันไม่สมเหตุสมผลตรงที่ว่า โหลดเล่นฟรีมันก็ไม่มีเม็ดเงินหมุนเข้าบริษัทซักบาทอยู่ดียังไงล่ะ

คำถามที่ตรงประเด็นดูจะเป็นคำถามว่า ทำไมต้องเล่น มากกว่า ทั้งๆที่ทรัพยากรก็มีจำกัดจำเขี่ย
    คำตอบแบบที่เป็นรูปธรรมกว้างๆคือ ลัทธิบริโภคนิยม หรือ เสพติดการบริโภค(ซึ่งคนละอย่างกับติดเกม) อะไรที่อยากกินฉันต้องกิน อะไรที่อยากเล่นฉันต้องเล่น แต่ทีนี้ว่าตัวความต้องการตรงเนี้ยมันถูกควบคุมด้วยมูลค่าของสินค้าเป็นตัวควบคุม แน่นอนมันไม่ได้หมายความว่าพวกที่โหลดเถื่อนเท่านั้นที่เป็นพวกบริโภคนิยม พวกที่ซื้อแท้ก็เป็นพวกบริโภคนิยมได้เช่นกัน เพราะประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่ราคาเป็นหลัก แต่มันอยู่ที่ความต้องการของคนที่มันไม่สามารถควบคุมได้ เพราะฉะนั้น ไอ้คำว่า "จน" มันจึงมีที่มาจากประโยคเต็มๆว่า "จนเกินกว่าจะบริโภคสิ่งที่ต้องการทั้งหมด" ซึ่งแน่นอนว่าจนในที่นี้มันไม่ได้หมายความว่าจนจริงๆถึงขนาดไปคุ้ยถังขยะหาเศษอาหารมากินประทังชีวิต ทางออกมันเลยอยู่ที่ว่า คุณเลือกที่จะควบคุมในส่วนของความต้องการ หรือควบคุมในส่วนของสินทรัพย์ แน่นอนของฟรีเป็นคำตอบแรกๆของตัวเลือกที่ 2 เพราะอย่างน้อยที่สุดมันง่ายดายกว่าการที่เราจะ "พอ" และเป็นทางออกที่ไม่ขัดกับความต้องการในเบื้องต้น การที่โจทย์หลักไปอยู่ที่ราคาดูเหมือนจะเป็นการโยนขี้ไปให้ระบบเศรษฐกิจแต่เพียงฝ่ายเดียว หากแต่ว่าถ้าผู้เล่นรู้จักควบคุมความต้องการตัวเอง และมีการจัดการทรัพยากรที่ตนเองมีอยู่อย่างจำกัดได้ดีพอและสอดคล้องกัน เรื่องมันก็จบ โดยที่ไม่ต้องละเมิดลิขสิทธิ์

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ postgeno159 อ่านกระทู้
    JOKERGAMETH

เข้ามาเพื่อโหลดเกมนะครับ เข้าใจนะครับ จขกท.

ถ้าให้ตอบว่าไม่เล่นเลยในเว็บบอร์ดนี้ ก็ยากที่จะพูดครับ
    งั้นผมคงเป็นคนที่ "พิลึก" ที่สุดในบอร์ดนี้แล้วหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย exodus : 29th October 2013 เมื่อ 11:56
    รอวันโดนแบน

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    JOKERGAMETH

เข้ามาเพื่อโหลดเกมนะครับ เข้าใจนะครับ จขกท.

ถ้าให้ตอบว่าไม่เล่นเลยในเว็บบอร์ดนี้ ก็ยากที่จะพูดครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    เหมือนเวลาเข้าห้าง แล้วไปขโมยกินไส้กรอก(ที่เอาไว้ขาย)เขาฟรีๆ อ้างว่าลองชิม ทั้งๆทีใส่จานไว้ให้ชิมมันก็มี

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ทดลองเล่นก็หาพวก demo ไรงี้ก็ได้นะ

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ postgeno159 อ่านกระทู้
    JOKERGAMETH

ซูงก สามบรรทัด สั้นๆ หวังว่าเด็กไทยคงอ่านข้าใจนะ ไม่ถึง 7 บรรทัด -_-

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    อ้าวว Jkgไว้โหลดเกมเท่านั้นอ่อ..

งี้ก็ปิด news,main forum,clip pic post,music sportไปเลยสิ****

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Blackened อ่านกระทู้
    อ้าวว Jkgไว้โหลดเกมเท่านั้นอ่อ..

งี้ก็ปิด news,main forum,clip pic post,music sportไปเลยสิ****
    นั่นนะสิ jkg มันมีไว้แค่โหลดเกมส์หรอ ??? .... ใช่ๆ ปิดไปเลย ปิดไปเลยครัฟ

OK โอเค ไม่เสี้ยมละ 5555 อันนี้พุดจริงๆนะ >> การอยู่ในเมืองที่คนสวนใหญ่ขับมอไซค์ แล้วเรามารณรงค์ให้คนใช้จักรยาน ... มันยากนะครับ ... ถ้าคิดจะเริ่มต้นรณรงค์จริงๆๆ การตั้งกระทู้ด่ากันมันเอามันส์ ถกเถียงกันอาชนะมันผิดมหันต์เลย เถียงกันไปสัก 10 ปีผมว่าปัญหาที่พวกคุณคิดว่ามันป็นปัญหาอะนะ มันคงไม่หมดไปหรอก โอเค... ก็เริ่มต้นแล้ว ขอให้พยายามต่อไปครับ !!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gsuhplyf : 29th October 2013 เมื่อ 12:10

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YaRis อ่านกระทู้
    การโหลดเถื่อน - อาจเป็นเหมือนการทดลอง ที่ว่าลองเล่นถ้าถูกใจก็ค่อยซื้อแท้ แต่มันก็แล้วแต่อ่านะ
    เห็นด้วยครับผมก็โหลดเถือ่น assassins creed batman แต่มันถูกใจผมไง hitman ด้วยผมจัดแท้หมดเลยครับ ตอนนี้ก็มีเกือบ 50กว่าเกม ย้ำเกมที่ชอบจริงๆ แล้วมันคุ้มจะซื้อแล้วเวลามีอัพเดทอะไรมันก็จะอัพให้ตลอดครับ หมดห่วงเรื่องปัญหาต่างๆ
    แต่ถ้ารอเขาลดราคานี่มันก็ถูกจริงๆนะครับถูกมากด้วย ถูกกว่าไอ้พวกร้านขายแผ่นเถื่อนอีก

Review หรือ เดโม่เค้าก้มีให้ลองนิครับ อย่าเอาคำว่าทดลองเล่นถุกใจถึงจะซื้อมาเลยครับ

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    เลือกโหลดละกันเพราะมันเป็นเเรงผลักดันให้ซื้อนะสำหรับผม อย่างเมื่อก่อนโหลด crysis มาเล่นชอบ อยากติดตามเนื้อเรื่องภาค 2 ออกมาผมซื้อเเท้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    บางเกมไม่มีเดโมปล่อยมาให้ลองด้วยสิ สำนักรีวิวสำหรับผมแค่เห็นคะแนนก็ตัดสินใจซื้อไม่ได้หรอก เพราะเราไม่เป็นคนลองสินค้านิ มันอาจถูกใจคนอื่นแต่ไม่ใช่แนวเราก็ได้ ความคิดมีแตกต่างกันไปไม่ใช่เหมือนกันซะทุกคน ล้านคนล้านตรรกะ

*ส่วนตัวผมโหลดเถื่อนเยอะเหมือนกันเกมไหนถูกใจจริงๆถึงซื้อ (ซื้อเฉพาะเกมที่เล่นมัลติหรือco-opกับเพื่อนหลายๆคนได้ เพราะมันคุ้มมมมม)
    พวกชอบโอ้อวดตัวเองซื้อเกมทงเกมแท้เนี้ย วินโดว์พวกคุณแท้ยัง ? ฮาาาาา

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    โหลดเถื่อนครับ ไม่ได้จะทดลองอะไรหรอกเล่นให้มันจบๆไป สมัยก่อนที่เน็ตยังไม่แรง ก็ซื้อแท้ครับรู้สึกว่าเกมมันมีค่ามาก เล่นต้องให้คุ้มทุกบาททุกสตาง แต่พอติด3bbเท่านั้นแหละ โหลดลูกเดียว ประหยัดไปได้ตั้งเยอะ ส่วนผู้พัฒนานะหรอ ช่างมัน ผมไม่มีหรอกไอ้จริยธรรมนะ บาปบุญผมก็ไม่เชื่อ ศาสนาผมก็ไม่นับถือ
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aw4kening อ่านกระทู้
    บางเกมไม่มีเดโมปล่อยมาให้ลองด้วยสิ สำนักรีวิวสำหรับผมแค่เห็นคะแนนก็ตัดสินใจซื้อไม่ได้หรอก เพราะเราไม่เป็นคนลองสินค้านิ มันอาจถูกใจคนอื่นแต่ไม่ใช่แนวเราก็ได้ ความคิดมีแตกต่างกันไปไม่ใช่เหมือนกันซะทุกคน ล้านคนล้านตรรกะ

*ส่วนตัวผมโหลดเถื่อนเยอะเหมือนกันเกมไหนถูกใจจริงๆถึงซื้อ (ซื้อเฉพาะเกมที่เล่นมัลติหรือco-opกับเพื่อนหลายๆคนได้ เพราะมันคุ้มมมมม)
    พวกชอบโอ้อวดตัวเองซื้อเกมทงเกมแท้เนี้ย วินโดว์พวกคุณแท้ยัง ? ฮาาาาา
    ตรรกะปัญญาออน่มาอีกละ

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 201
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aw4kening อ่านกระทู้

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    กระทู้แบบนี้ไม่น่าอยู่นาน

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125

ตรรกะ ปัญญาอ่อนแบบนี้อีกละ อายุเท่าไหร่ครับ ถ้าเกิน 20 ไปแล้ว นี้เข้าขั้นแย่นะ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 150
    Steam,Origin ลดก็ซื้อครับ สนใจเล่นเฉพาะเกมส์ (สนใจแต่ไม่ได้รีบเล่น รอ"ลด"ซื้อโลด)
    เงินตัวเอง ตังเก็บตัวเอง
    เพราะเล่น LOL เป็นหลักอยู่แล้ว MapleStory รอง

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    เล่นเถื่อนเพราะอยากเล่นฟรี จบ ง่ายๆ ไม่โลกสวย

ผมก็แท้หลายเกมส์ อยู่ ไม่ใช่ว่าจะโหลดทุกเกมส์

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736

ก็ดันซื้อแท้มาอะดิ ทีนี้ผมด่าคุณได้รึยังครับ?(เป็น win 7 home นะ ไม่ใช่พวกออฟชั่นอีเหละเขะขะแบบพวกแผ่นผีนะ)

เรื่องก็คือ ผมไม่รู้จะด่าคุณไปทำไมเหมือนกัน แต่ใช้มุขนี้บ่อยๆเข้า ระวังเจอตอ นะ**** แล้วเดี๋ยวจะไปไม่เป็นเอา สมัยนี้คนซื้อแผ่นวินแท้เยอะอยู่นะฮ๊าฟ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ berrygo60 อ่านกระทู้
    เล่นเถื่อนเพราะอยากเล่นฟรี จบ ง่ายๆ ไม่โลกสวย

ผมก็แท้หลายเกมส์ อยู่ ไม่ใช่ว่าจะโหลดทุกเกมส์
    อย่างน้อยก็ดีกว่าไอ้พวกซึนฯที่บอกว่าจน แต่หมดเงินเป็นหมื่นเติมบัตรทรูล่ะน่า ผมเข้าใจคุณ****
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย exodus : 29th October 2013 เมื่อ 15:51
    รอวันโดนแบน

กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    ถ้าพิสูจน์ได้ว่าของใครจริง แล้วของใครไม่จริง ถ้าถึงวันนั้นแล้วมันจะสำคัญยังไงเหรอ ?

"ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    โลกเรามี7000ล้านคน จะให้ทุกคนเล่นแท้ทั้งหมดหรือไง โลกสวยจริงๆพวกเล่นแท้

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    ความเห็นนี้น่าสนใจครับ ต่างคนต่างกลับไปทบทวนดูครับ
    http://www.jokergameth.com/board/sho...=1#post2352424

* กระทู้ที่ตั้งขึ้นและเข้าข่ายทำให้เกิดความแตกแยกของสังคมเช่น กระทู้เกมเถื่อน-แท้, กระทู้แฟนบอยเกมเช่น COD-BF, กระทู้ที่เกี่ยวข้องกับความเชื่อ ศาสนา, กระทู้เกี่ยวข้องกับการเมือง ผู้ดูแลจะทำการลบ, ล็อค, ปิดกระทู้ เพื่อไม่ให้เกิดความแตกแยกของสังคมครับ ขอบคุณครับ

ขออนุญาติปิดกระทู้ครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ: