ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 326

ระหว่างเล่นเกมส์เถื่อน หรือ ไม่เล่นเลย แบบใหนดีกว่ากัน ??

เงื่อนใขคือ ไม่สามารถซื้อเกมส์แท้ได้จริงๆ แต่อยากเล่นเกมส์ จะด้วยเหตุผลใดก็ตาม

ทุกท่านคิดว่า ระหว่าง

การโหลดเกมส์เถื่อนมาเล่น หรือ ตัดใจไม่เล่นเลย

แบบไหนจะส่งผลดีต่อวงการเกมส์มากกว่ากันครับ

ไม่พูดถึงซื้อของแท้นะ เอาแค่สองอย่างนี้ครับ ??

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ไม่เล่นเลย ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    การโหลดเถื่อน - อาจเป็นเหมือนการทดลอง ที่ว่าลองเล่นถ้าถูกใจก็ค่อยซื้อแท้ แต่มันก็แล้วแต่อ่านะ
    ไม่เล่นเลย - อาจจะชื่นชอบผลงาน แต่ขาดแรงสนับสนุนก็ ปิดตัวลงได้

ปล.เลือกไม่ถูกเหมือนกัน แหะๆๆ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 847
    การโหลดเถื่อน - อาจเป็นเหมือนการทดลอง ที่ว่าลองเล่นถ้าถูกใจก็ค่อยซื้อแท้ แต่มันก็แล้วแต่อ่านะ
    เห็นด้วยครับผมก็โหลดเถือ่น assassins creed batman แต่มันถูกใจผมไง hitman ด้วยผมจัดแท้หมดเลยครับ ตอนนี้ก็มีเกือบ 50กว่าเกม ย้ำเกมที่ชอบจริงๆ แล้วมันคุ้มจะซื้อแล้วเวลามีอัพเดทอะไรมันก็จะอัพให้ตลอดครับ หมดห่วงเรื่องปัญหาต่างๆ
    แต่ถ้ารอเขาลดราคานี่มันก็ถูกจริงๆนะครับถูกมากด้วย ถูกกว่าไอ้พวกร้านขายแผ่นเถื่อนอีก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BackKoMz- อ่านกระทู้
    ไม่เล่นเลย - อาจจะชื่นชอบผลงาน แต่ขาดแรงสนับสนุนก็ ปิดตัวลงได้

ปล.เลือกไม่ถูกเหมือนกัน แหะๆๆ
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YaRis อ่านกระทู้
    เห็นด้วยครับผมก็โหลดเถือ่น assassins creed batman แต่มันถูกใจผมไง hitman ด้วยผมจัดแท้หมดเลยครับ ตอนนี้ก็มีเกือบ 50กว่าเกม ย้ำเกมที่ชอบจริงๆ แล้วมันคุ้มจะซื้อแล้วเวลามีอัพเดทอะไรมันก็จะอัพให้ตลอดครับ หมดห่วงเรื่องปัญหาต่างๆ
    แต่ถ้ารอเขาลดราคานี่มันก็ถูกจริงๆนะครับถูกมากด้วย ถูกกว่าไอ้พวกร้านขายแผ่นเถื่อนอีก
    ผมชักสงสัยแล้วละสิว่าพวกสำนัก Review จะมีไว้ทำไม ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย KyosukeAMV : 29th October 2013 เมื่อ 08:35

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    Blog Entries
    4
    ไม่เล่นเลย ดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    คำถามชวนโดนอุ้มนะเนี้ยฮะๆ

คำตอบคือโหลดมาเล่นจ้า แต่มีเงินก็ซื้อเก็บแน่นอนไม่พลาดไม่อ้างไม่ดริฟ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    เราก็ทดลองโหลดมาเล่นไปก่อนครับ ...

แล้วถ้าเราชอบมากๆ ก็ค่อยซื้อแท้มาเล่น

สิบปีมาซื้อ ก็ไม่สาย รอราคาเหลือเท่าค่าขนม !!
    จน แล้วหนัก หัวพ่อเธอหรือ!!!!

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ถ้าแค่ 2 ข้อนี้ก็โหลด เถื่อนซิครับ
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    387
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    คำถามเอาคำตอบ หรือ คำถามเอา #@!@#$$*%$****%*&%&*()*% หรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KyosukeAMV อ่านกระทู้
    ผมชักสงสัยแล้วละสิว่าพวกสำนัก Review จะมีไว้ทำไม ?

ลองคิดเล่นๆ

ถ้ามีคนมาให้สัมผัส... กับให้ดูคนอื่นสัมผัส... อันไหนมันดีกว่ากันครับ แหะๆๆ

>< OH MILK!!!
    กล่าวขอบคุณ
    525
    ได้รับคำขอบคุณ: 508
    =w= อยู่เงียบ ๆ แล้ว อยากเล่นเถื่อนก็โหลดเล่น อยากเล่นมัลติสบาย ๆ ก็ซื้อแท้ นะ**** แหม่ พอดีคอมไม่เทพเลยต้องหาที่ลองสะก่อน 555+

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    1
    อยากเล่นก็โหลดไม่อยากเล่นก็ไม่ต้องโหลดครับ ไอที่ไม่เล่นอะ ซื้อแท้ทุกเกมเลยไหมครับ 555 พ่อบ้านรวย

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ผมชอบโหลดเถื่อน! Ok จบป่ะ!

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    โหลดเถื่อน
    -โดยรอดูผู้คนที่โหลดไปแล้วว่าเล่นได้รึป่าว ไม่งั้นจะเหมือนเคสก่อนหน้านี้

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เลิกถามกันซักทีเถอะครับ กระทู้แบบนี้ มีมากี่รอบแล้ว

ดราม่ากันมากี่รอบแล้ว แล้วโดนลบกันไปกี่รอบแล้ว

สร้างความแตกแยก ระวังได้รับแรร์การ์ดโดยไม่รู้ตัว

จะแท้ จะเถื่อน ก็อยู่กันเงียบๆ กรรมใคร กรรมมัน

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BackKoMz- อ่านกระทู้
    ลองคิดเล่นๆ

ถ้ามีคนมาให้สัมผัส... กับให้ดูคนอื่นสัมผัส... อันไหนมันดีกว่ากันครับ แหะๆๆ
    demo ครับ ถ้าบางเกมส์ไม่มีก็ทำใจครับ

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    ถ้าเลือกได้สองคำตอบ ผมเลือกไม่เล่นครับ ผมไม่ชอบโหลดเกมเถื่อน ดูแล้วเกมมันไร้คุณค่าลงทันทีครับ

ไม่ได้บ้านรวยนะครับ แต่เลือกที่จะเล่นได้ ตัดสินใจให้ดีก่อนจะซื้อครับ

กล่าวขอบคุณ
    202
    ได้รับคำขอบคุณ: 392
    1
    ชื้อ แท้เลยครับ ในสตีม เกมส์ลดราคาเยอะ บางเกมส์ที่อยากเล่นจริงๆ ก็แท้เลยครับ

ไม่ต้องเถียงกันมากหรอก มันอยู่ที่ สิทธิส่วนบุคคลครับ

พูดตรงๆ นะ วินโดว์ผมยังใช้ตัวเถื่อนเลย

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CanDiiZ อ่านกระทู้
    เลิกถามกันซักทีเถอะครับ กระทู้แบบนี้ มีมากี่รอบแล้ว

ดราม่ากันมากี่รอบแล้ว แล้วโดนลบกันไปกี่รอบแล้ว

สร้างความแตกแยก ระวังได้รับแรร์การ์ดโดยไม่รู้ตัว

จะแท้ จะเถื่อน ก็อยู่กันเงียบๆ กรรมใคร กรรมมัน
    เรื่องแบบนี้ไม่ควรปล่อยกรรมใครกรรมมันหรอกนะครับ จะว่ากันจริงๆมันผิดกฏหมายอาญาเลยนะ อะไรผิดก็คือผิด ไม่ใช่พอคนทำผิดมันเยอะก็หลับหูหลับตากันไป เลิกได้ละนิสัยไม่มีจิตสำนึกประเทศมันจะได้เจริญสักที

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ไม่เล่นเลยครับ ซื้อแท้ได้เมื่อไรค่อยซื้อมาเล่น โหลดเถื่อนมาลองเกมดูก่อนก็ได้ถ้าสนุกก็ซื้อแท้มาเล่นสนับสนุนคนทำเกม
    ปล.กระทู้แบบนี้รู้สึกจะมีเบื่อขึ้นนะ
    ปล2.ระวังได้รับการ์ดจาก....นะจ๊ะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    แหม่.... ตัวเกมมี DEMO นะครับ ตัวไหนไม่มี ตัวโชว์เล่นของทีมงานก็มีเยอะแยะ เอาแต่บอก ลองก่อนๆ อยากเล่นแต่ไม่มีข้ออ้างนะสิ

ทีมงานที่ปล่อย demo หรือโชว์เล่นอย่างเดียว เขาต้องการให้คุณ "เสี้ยน" อยากเล่นเกม(ซื้อแท้)ของเขา ไม่ใช่"เสี้ยน" รอวันcrackออกมา จะดงแดงตาย
    อะไรดี

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ erngkung อ่านกระทู้
    เรื่องแบบนี้ไม่ควรปล่อยกรรมใครกรรมมันหรอกนะครับ จะว่ากันจริงๆมันผิดกฏหมายอาญาเลยนะ อะไรผิดก็คือผิด ไม่ใช่พอคนทำผิดมันเยอะก็หลับหูหลับตากันไป เลิกได้ละนิสัยไม่มีจิตสำนึกประเทศมันจะได้เจริญสักที
    ถ้าขนาดนั้น แจ้งความเถอะครับ จะได้ไม่เป็นภาระแก่คุณธรรมในตัวคุณตัวเอง แต่ถามหน่อยว่ามาสิงที่เว็บนี้เพื่ออะไร ??

สำหรับผมแรกๆเลยผมมาเพราะเกม เพราะ google พามา แต่หลายปีผ่านไป มันไม่ใช่เกมแล้ว มันเป็นอย่างอื่น หลายๆอย่าง

ผมแค่แนะนำไม่ให้มันเกิดดราม่า เพราะตั้งกระทู้แบบนี้ทีไร ดราม่าไปเรื่อยทุกที

แล้วก็โดนลบ โดนแบน แล้วก็แค้น แล้วก็ด่ากัน

ก็หาทางออกกันเอา ว่าจะอยู่กันยังไง

ทางออกที่ดีคือ คนแท้ก็แท้ไป คนเถื่อนก็แท้บ้าง ก็จบ ก็อยู่เงียบๆกันไป ไม่ต้องตั้งกระทู้อีก

ตั้งมาหลายรอบแล้ว ดราม่าหลายรอบแล้ว บอกตรงๆ เบื่อ

ไม่รู้จะเถียงกันชนะแล้วได้ไปเที่ยวญี่ปุ่นฟรีรึไง

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    แต่ก่อนเล่นเกมอ่ะ ผมโหลดอย่างเดียวเลย เคยซื้อแท้แล้วลงไม่เป็น(ตอนเด็กมาก) เลยนึกว่าเกมพัง เสียความรู้สึกเลย 555 โตมาเลยโหลดอย่างเดียว แต่ตอนนี้เลิกเลีนเกมแล้ว หันมาสนับสนุนของแต่จากไอทูนแทน

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    กลายเป็นประเด็นดราม่าอีกเเล้วไม่รู้จะตั้งกระทู้เเบบนี้ไปทำมัย เฮ่อ.........
    STEAM