ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 197

920 ต้องเข้าศุนย์ ต้องนำอะไรไปบ้างครับ

920 ผม เมื่อวานผมไปกดรีเซ็ตการตั้งค่าเครื่อง
    อยากจะล้างข้อมูลหน่ะครับ แต่...ตอนนี้ค้างอยู่ที่หน้า ฟันเฟือง
    เลยอยากถามท่านผู้รู้ว่าถ้าจะเข้าศุนย์ ต้องนำอะไรไปบ้างครับ ปล. ประกันหมด ธันวา 56 นี้ครับ

Huawei Mate9 Pro

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ถ้าอยู่ในประกัน ถือแต่เครื่อง กับบัตรประชาชนไปครับ

ไปที่ Nokia Care แล้วบอกอาการเค้า

ของผมก็ 920 โดนไป 2 ดอกละ ดอกแรก เปลี่ยนบอร์ด ดอกที่ 2 เปลี่ยน LCD

กล่าวขอบคุณ
    133
    ถ้าไปเข้าศุนย์ อาการแบบนี้ใช้เวลากี่ ชม หรอครับ
    อีกอย่างตอนซื้อลงชื่อพ่อไปด้วยครับ T T ทำไงดี

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BooQBot อ่านกระทู้
    ถ้าไปเข้าศุนย์ อาการแบบนี้ใช้เวลากี่ ชม หรอครับ
    อีกอย่างตอนซื้อลงชื่อพ่อไปด้วยครับ T T ทำไงดี
    ซื้อเป็นชื่อใครไม่สำคัญ แต่ถ้าเราไปซ่อมเอง ก็เอาบัตรเราไปครับ เค้าแค่เอาไว้ reference เวลามีปัญหา

ผมไม่รู้นะเคสนี้ทำนานมั๊ย แต่ถ้าเป็นที่ soft ware เค้าก็ลงให้ใหม่ ใช้เวลาราวๆ 1-2 ชม.

ว่าแต่ ลองกด soft reset ดูรึยังครับว่าได้มั๊ํย

ลองดูตามนี้ >> click <<

ถ้าไม่ได้จริงๆค่อยไป nokia care (แต่ผมเริ่มไม่ care nokia ละนะ -..-")

กล่าวขอบคุณ
    133
    5555 ผมซอฟรีเซ็ตไปตั้งแต่ 30 นาทีแรกแล้วอะครับ
    ตอนนี้ก็ 13 จะ14 ชม.แล้ว ยังฟันเฟืองอยู่ ผมรีไป 5 6 รอบแล้วอะครับ รีบ่อยไปป่าววว
    วันนี้คงต้องเข้าศูนย์ละครับ พรุ่งนี้ต้องใช้โทรศัพท์ด่วนๆ อิอิ

.:"LC3AND":.
    "[[On The World]]"
    กล่าวขอบคุณ
    1,351
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    ผมเข้าศูนย์ไป4รอบละครับกับ920ตอนนี้ขายทิ้งไปแล้ว เอาไปแค่เครื่องกับบัตรประชาชนครับถ้ายังอยู่ในประกัน

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    แฟลชเครื่องตอนข้อมูลเยอะ ๆ แน่เลยครับ ผมแฟลชตอนรูปเยอะ ๆ หลายสิบ GB ตั้งแต่ 5 โมงเย็น กว่าจะหมุนเสร็จล่อไป บ่าย ๆ ของอีกวัน
    เสียบชาททิ้งไว้ยาว ๆ

กล่าวขอบคุณ
    133
    ยังโชคดีนะครับ ของผม 2 วันไม่มาเลยครับ
    ผมละฮาจริงๆ คุยกะแฟนบอกขอตั้งชื่อว่าปุ่มโลกาวินาศเลยครับ 555555

RTH`Conservation
    Conservation`RTH
    กล่าวขอบคุณ
    587
    ได้รับคำขอบคุณ: 506
    คิดดี ๆ ก่อนกดนะครับ ผมกดไปแล้ว 17 ชั่วโมง กว่ามันจะโหลดเสร็จ กดแล้วอย่าชายตามองมันซัก 1-2 วันครับ ถ้าไม่ได้ ก็ไปเถอะครับ