ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,473
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1

Exclamation เกมแท้ & เถื่อนเริ่มดราม่า

เริ่มด้วยการที่เกิดปัญหาการเล่นของคน2ฝ่ายที่เล่นเกมแท้และเถื่อนนะครับ

ประเด็นแรกคือคนเล่นแท้โจมตีคนเล่นเถื่อน อันนี้ผมก็ไม่เข้าใจนะครับว่าทำไปเพื่อความสะใจทำไมกัน คนไทยแท้ๆอิฉฉาคนเล่นเถื่อนงั้นหรอทั้งๆที่ตนเองก็สามารถโหลดได้เหมือนกับคนอื่นเขา

ประเด็นที่ 2 คนเล่นเถื่อนก็ไม่ได้เล่นเหมือนคนเล่นแท้น่ะครับโหมด multiplayer ก็เล่นไม่ได้

ประเด็นที่ 3 คนโหลดเถื่อนเวลาโหลดก็หัดฉลาดในการโหลดหน่อยครับ จะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อแบบไปโวยวายกัน

ปล.ผมแปลกใจอยู่อย่าง1 คือคนที่บอกว่าเล่นแท้ๆๆ อ่ะ คุณซื้อมันทุกเกมเลยหรอครับ ถ้าคุณซื้อก็สุดยอดไปเลย แต่ถ้าไม่แล้วมาโหลดในบอร์ด jkgนี้ ไปว่าคนโหลดเถื่อนคุณอายตัวเองบ้างนะครับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่โหลดเถื่อนมานานละจะเรียกผมปลิงหรืออะไรก็แล้วแต่ มันเป็นสิทธิส่วนบุคคลนิครับ จริงใหม่... ส่วนคนเล่นเถื่อนก็ฟากไว้อย่างโดยเฉพาะพวกโหลดไม่ดูหรือไม่เคยสนอะไรได้แต่จะเล่นๆเวลามีปัญหาไม่ต้องไปโวยวายครับ

วันหลังก่อนโหลดก็ฉลาดๆตรวจสอบบ้างครับ

แล้วก็หยุดกระทำการใดๆที่ทำให้เว็บ jokergame เกิดความเสื่อมเสีย เพราะเว็บไซต์นี้ คือการแบ่งปั่นไม่ไช่ แบ่งแยก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย micro : 29th October 2013 เมื่อ 15:09

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2
    ขุนไม่ขึ้นจริงๆ..... พวกโหลดแต่เถื่อนไม่เคยเล่นแท้น่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,596
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ไม่ได้สน ว่าพวกคุณ เล่น เถื่อน หรือ แท้

แต่เถื่อน มีเล่น multi ได้นี่ อยากจะ...

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    และแล้วกระทู้นี้จะเป็นกระทู้สุมไฟ ในอนาคต(อีกไม่นานหรอก)
    ในตอนที่มนุษย์เผชิญความกลัวถึงขีดสุด มักจะไม่มานั่งคิดเรื่องของคนอื่นหรอก....

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    4
    ผมจำได้ว่าแต่ก่อนผมเคยปล่อยเกมส์ตลับให้โหลดด้วยนะ
    .........................................................................
    ปล.ผมแปลกใจอยู่อย่าง1 คือคนที่บอกว่าเล่นแท้ๆๆ อ่ะ คุณซื้อมันทุกเกมเลยหรอครับ ถ้าคุณซื้อก็สุดยอดไปเลย

เชิญดูรายล่ะเอียดข้างล่าง

และถ้าผมจะบอกคุณว่า ทั้งหมดนี้ผมใช้เงินเก็บทั้งหมดซื้อมัน ในราคารวมทั้งหมดไม่เกิน 2000 บาทล่ะครับคุณจะเชื่อไหม

และถ้าผมจะบอกว่า ผมเอาไอเทมที่หามาได้พวกนี้ไปขายยแล้วเอามาซื้อเกมส์แท้ คุณจะเชื่อผมไหม

และคุณจะเชื่อไหมครับว่าเทศกาล เกมส์ มันจะลดได้ถึงขนาดนนี้

นี้แหละเหตุผลที่ทำให้ผมเลิก เล่นเถื่อนเพื่อมาหากำไรจากเกมส์แท้ ถ้าถามว่าชีวิตนี้เคยเล่นโหลดเถื่อนไหม ผมจะบอกอย่างภาคภูมิใจว่าเคย!!

ปล. ยังไม่นับรวมเกมส์แท้ที่ บางเว็บเขาเอาคีย์มาจาก =w=
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChrisBVB22 : 29th October 2013 เมื่อ 10:44

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมอยู่ตรงกลาง แท้บ้าง เถื่อนบ้าง ตามกำลังกระเป๋า ชอบรอลดราคา ล่าสุดพึ่งกด saint row the third โดนไป 160 บาท

แต่ถ้าอันไหนชอบจริง ๆ ก็ซื้อเลย FIFA14 โดนไป 1100 (ลดราคาช่วง Pre) Naruto นี่โหดจริงโดนไป 1700 กว่า
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เกมออกทุกเกม ต้องเล่นทุกเกมด้วยงั้นเหรอ? บ้ารึป่าวครับ
    อะไรดี

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChrisBVB22 อ่านกระทู้
    ผมจำได้ว่าแต่ก่อนผมเคยปล่อยเกมส์ตลับให้โหลดด้วยนะ
    .........................................................................

และถ้าผมจะบอกคุณว่า ทั้งหมดนี้ผมใช้เงินเก็บทั้งหมดซื้อมัน ในราคารวมทั้งหมดไม่เกิน 2000 บาทล่ะครับคุณจะเชื่อไหม

และถ้าผมจะบอกว่า ผมเอาไอเทมที่หามาได้พวกนี้ไปขายยแล้วเอามาซื้อเกมส์แท้ คุณจะเชื่อผมไหม

และคุณจะเชื่อไหมครับว่าเทศกาล เกมส์ มันจะลดได้ถึงขนาดนนี้

นี้แหละเหตุผลที่ทำให้ผมเลิก เล่นเถื่อนเพื่อมาหากำไรจากเกมส์แท้ ถ้าถามว่าชีวิตนี้เคยเล่นโหลดเถื่อนไหม ผมจะบอกอย่างภาคภูมิใจว่าเคย!!

ปล. ยังไม่นับรวมเกมส์แท้ที่ บางเว็บเขาเอาคีย์มาจาก =w=
    เห็นด้วยกับเลปนี้มาก เพราะว่าเกมแท้ไม่ได้แพงเสมอไป ช่วงลดราคาของมันบางทีลดแบบว่าน่าใจหายเลย
    ปล.ส่วนตัวเมื่อก่อนเคยโหลดแต่เถื่อน "เพราะซื้อแท้ไม่เป็นจริงๆ" แต่เมื่อเพื่อนแนะนำช่องทางซื้อให้ ตลอดมาก็ซื้อแต่แท้ไม่เคยยุ่งกับเถื่อนอีกเลย
    ปล2.ไม่ได้บังคับให้ซื้อแท้นะ แต่ช่วยสนับสนุนเขาบ้าง...ทำออกมาแต่ละทีมันลำบากมากนะ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    เอิ่ม ถ้าที่ JKG เสียเงิน ผมก็ไม่มีที่อยู่ละครับ !!
    จน แล้วหนัก หัวพ่อเธอหรือ!!!!

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    เถื่อน แท้ เถื่อน แท้ เถื่อน แท้ เถื่อน แท้ เถื่อน แท้ ห่านเอ้ย! วันๆเอาแต่เถียงกันเรื่องแท้เรื่องเถื่อน จะเถื่อนจะแท้ มันไปทำให้บ้านพวกเองไฟไหม้กันหรือไงห่ะ!! เดือดร้อนกันจัง ไอนั้นก็เถื่อน ไอนี้ก็แท้ มันโครตไร้สาระ โตๆกันแล้ว หัดมีสมองคิดเอาสะมั้ง เรื่องไม่เป็นเรื่อง มาเถียงกันอยู่ได้ บร๊ะ ไม่เบื่อกันหรือไง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย UkuleleAlone : 29th October 2013 เมื่อ 10:56

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    พึ่งหันมาเล่นเเท้ก็ช่วง humble bludle ลดเกมดัง หลังจากนั้นก็ซื้อพวกเกมลด 70+% มาเล่น เเต่ยังโหลดเถื่อนอยู่

ก็ไม่รู้ไง..ถึงได้ถาม
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    จากข้อความด้านบน ...นี้แหละเหตุผลที่ทำให้ผมเลิก เล่นเถื่อนเพื่อมาหากำไรจากเกมส์แท้... สุดยอดครับเป็นเหตุผมที่แบบว่าสุด ๆ ครับ ถ้าไม่มีเงินซื้อแท้ ก็เล่นที่เขาให้เล่นฟรีเบย (ตอนนี้กำลังโหลดเกมฟรีบนสะตีมอยู่่ อิอิ)

ใช้ง่าย ๆ ยาว ๆ

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ micro อ่านกระทู้
    เริ่มด้วยการที่เกิดปัญหาการเล่นของคน2ฝ่ายที่เล่นเกมแท้และเถื่อนนะครับ

ประเด็นแรกคือคนเล่นแท้โจมตีคนเล่นเถื่อน อันนี้ผมก็ไม่เข้าใจนะครับว่าทำไปเพื่อความสะใจทำไมกัน คนไทยแท้ๆอิฉฉาคนเล่นเถื่อนงั้นหรอทั้งๆที่ตนเองก็สามารถโหลดได้เหมือนกับคนอื่นเขา

ประเด็นที่ 2 คนเล่นเถื่อนก็ไม่ได้เล่นเหมือนคนเล่นแท้น่ะครับโหมด multiplayer ก็เล่นไม่ได้

ประเด็นที่ 3 คนโหลดเถื่อนเวลาโหลดก็หัดฉลาดในการโหลดหน่อยครับ จะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อแบบไปโวยวายกัน

ปล.ผมแปลกใจอยู่อย่าง1 คือคนที่บอกว่าเล่นแท้ๆๆ อ่ะ คุณซื้อมันทุกเกมเลยหรอครับ ถ้าคุณซื้อก็สุดยอดไปเลย แต่ถ้าไม่แล้วมาโหลดในบอร์ด jkgนี้ ไปว่าคนโหลดเถื่อนคุณอายตัวเองบ้างนะครับ

ผมเป็นคนหนึ่งที่โหลดเถื่อนมานานละจะเรียกผมปลิงหรืออะไรก็แล้วแต่ มันเป็นสิทธิส่วนบุคคลนิครับ จริงใหม่... ส่วนคนเล่นเถื่อนก็ฟากไว้อย่างโดยเฉพาะพวกโหลดไม่ดูหรือไม่เคยสนอะไรได้แต่จะเล่นๆเวลามีปัญหาไม่ต้องไปโวยวายครับ

วันหลังก่อนโหลดก็ฉลาดๆตรวจสอบบ้างครับ
    จริงหรือครับ? ข้อนี้ผมว่าน่าคิดนะ ไอ้คำว่า "โหลดเถื่อน แล้วเป็นสิทธิส่วนบุคคล" นี่ย

เรื่องของ Privacy กับ Piracy มันคนละเรื่องกันนะครับ
    ชอบกินไข่เจียว

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    Dusit , Bangkok : Bang Bo , Samutprakarn
    กล่าวขอบคุณ
    1,548
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,189
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ darkmanz044 อ่านกระทู้
    เกมออกทุกเกม ต้องเล่นทุกเกมด้วยงั้นเหรอ? บ้ารึป่าวครับ
    ความชอบส่วนบุคคลครับ เขาไม่ได้บ้าครับ

มาต่อหน่อยครับ กำลังมันมือ ชอบจังไอประโยคที่ว่า โหลดเถื่อนเป็นสิทธิส่วนบุคคลเนี่ย เพราะคิดงี้กันไง EA ไทยถึงปิด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย StephanieOnly : 29th October 2013 เมื่อ 11:06

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ช่วงนี้ผมไม่ค่อยได้เล่นเกมละ แต่ถ้าเล่นผมโหลดนะ ผมจะสนับสนุนแท้โดยการซื้อเพลงมากกว่า หรือซื้อพวกแอพจากไอทูนอ่ะ เกมเดี๋ยวนี้ผมรอแจกคีย์แท้แล้วมาเล่นดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    4
    จะว่าไปเว็บนี้เขาแจก คีย์เกมส์ finale examฟรีอยู่ รีบๆไปเอานะจ๊ะเหลือ หมื่นกว่าคีย์

http://finalexam-thegame.com/?rub=early_access

เอาไป redeem ใน สตรีมโล๊ด ==

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Call me is Cruser
    กล่าวขอบคุณ
    489
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    ผมก็ตรงกลางนะ ตามกำลังเป๋า แต่ผมเองก็ไปโวยมาเหมือนกัน ผมไม่ได้โหลดคอมผมไม่เจ้งแต่ผมไม่พอใจการกระทำของเขาผมว่าแรงไป ส่วนเรื่องเกมส์เถื่อนหรือแท้ผมไม่สนใจหรอก
    คนไม่มีก็อยากเล่นและถ้าชอบจริงๆเขาก็จะเริ่มซื้อ
    คิดว่าทำไมคนสร้างเกมส์ถึงไม่แจ้งตำรวจจับพวกเถื่อนให้หมดหล่ะครับเพราะถือว่าโปรโมทเกมส์ให้เขาด้วยไงครับเมื่อก่อนอาจจะเจ้งเพราะไม่มีสตรีมการซื้อเกมส์เด็กๆคิดว่ามันยาก+แพง
    แต่พอเขาคิดได้เขาจะเริ่มซื้อแท้เริ่มเก็บเงินเหมือนพวกคุณเหมือนผม ผมเองก็เพิ่งหันมาเล่นแท้ได้ไม่ถึงปีเพราะมีเกมส์ๆหนึ่งที่ผมชอบมากๆมากจริงๆจนผมคิดได้ว่าชอบก็จงสนับสนุนเขา
    และปัจจุบันเกมส์แท้ผมก็มีเกือบ10เกมส์แล้วและกำลังเพิ่มขึ้นเรื่อยๆตามกำลังทรัพย์

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เหนื่อย!!!
    มีนบุรี กรุงเทพมหานคร
    กล่าวขอบคุณ
    14,334
    ได้รับคำขอบคุณ: 456
    ผมยอมรับนะครับ ว่าผมไม่เคยเล่นแท้เลยครับ
    จนกระทั้งมีกระทู้แนวนี้มากดดันอยู่เรื่อย ทำให้ผมอยากเล่นเกมแท้มากขึ้น
    จนตอนนี้ผมก็เริ่มที่จะซื้อเกมแท้แล้วแหละครับ พอผมซื้อมา ผมก็เกิดความภูมิใจครับที่ได้เล่นของแท้สักครั้ง(เพิ่งซื้อเมื่อตะกี๊เป็นเกมแรก 555)
    สำหรับผมต้องขอขอบคุณที่ตั้งกระทู้แนวนี้มานะครับ ทำให้ผมเริ่มทิ้งห่างจากเกมเถื่อนมาทีละนิดเลยละครับ 55
    และผมก็ว่าจะเก็บเงินไปจัดอีกเกมครับ เพราะผมคิดว่าเกมแท้ดีกว่าเกมเถื่อนหลายเท่าครับ ปัญหาจุกจิกก็ไม่มี
    สำหรับคนที่้โหลดเถื่อนอย่างเดียว ผมก็อยากให้ทุกคนหันมาอุดหนุนของแท้กันบ้างนะครับ
    แล้วจะรู้ว่าของแท้มันมีดีอย่างไร(โดยเฉพาะคุณค่าทางจิตใจ)

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เล่นเกมอย่าเสียการเรียน
    architecture16 NU ^___^
    กล่าวขอบคุณ
    1,197
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,129
    ผมว่าลบกระทู้ดีกว่าครับ บอร์ดนี้ควรมีไว้ปรึกษา หรือให้ความบันเทิงครับ จะมาดราม่าให้มัน หมองทำไม
    STEAM

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

!!! Kyary Pamyu Pamyu !!!
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    อะไรที่ได้มาง่ายๆ คุณจะไม่รู้คุณค่าของมันนะครับ ไม่ใช่เฉพาะเกมเถื่อนนะ

ถ้าใจรักในการเล่นเกม ซื้อแท้เถอะครับ ไม่มีเงิน ลองโหลดมาเล่นก่อน มันแค่ข้ออ้างครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,451
    ได้รับคำขอบคุณ: 863
    ถ้าจะบอกว่า ไม่มีตังก็ไม่ต้องเล่น

ผมก็บอกไปว่า เกมส์มันคือปัจจัย 5 ของผม ขาดไม่ได้ มีเถื่อนโหลดเถื่อน

มีตังมากๆเหลือๆ ค่อยซื้อเล่น ผมอาจจะเป็นหนึ่งในหลายคนที่ทำให้บริษัทเกมส์เจ้ง เหมือนผมจะไม่ค่อยสนใจ

//เชิญด่าผมตามสบาย//

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    ประเด็นแท้เถื่อนไม่อยากจะเอามาเถียงใน JKG เลยจริงๆ

ถึงมันจะเป็นสิทธิส่วนบุคคลที่จะโหลดอะไรก็ได้ แต่เป็นโจรแล้วอย่ามาประจารตัวเองเลยครับ

ถ้าคนเรามันจะสนใจแท้จริงๆ การที่จะจัดมาสักเกมก็ไม่เป็นปัญหาเลยครับ มันขึ้นอยู่กับว่าคุณจะสนใจมันรึเปล่า

ไปกดขอบคุณแล้วเมนต์สักนิดหน่อยในกระทู้แจกเกมต่อเถอะครับ...

ปล.หวังว่าช่วงฮาโลวีนนี้จะเห็นคนเล่นแท้เพิ่มขึ้นนะครับ

CoZe Founder
    Krung Thep, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 327
    ชอบก็ซื้อมาเล่น ไม่ชอบก็ไม่เล่น ง่ายๆ
    ผมเลิกโหลดเถื่อนมาเป็นปีๆถือว่าคุ้มกับเงินที่ลงทุนไป
    .:: ConZNe ::.

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ผม ซื้อแท้บ้าง โหลดเถื่อนเล่นบ้าง แต่ช่วงหลังๆซื้อตลอด ไม่ก็รอเกมส์ลดราคาแล้วก็จัดมา ผมว่าถ้าช่วยๆกันเท่าที่ทำได้ผมว่า PC game มันก็จะมีเกมส์ดีดีออกมาอีกนานๆนะครับ เพราะGen นี้มี Console ภาพล้ำๆ แล้ว console ก็ใช่ว่าจะไม่มีเถื่อนแต่มันน้อยกว่า PCมากถ้าเทียบกัน และอีกอย่างเกมส์ช่วงหลังๆมานี้มี มัลติ แทบจะทุกเกมส์ ลองคิดดูว่ามันคุ้มกันกับเวลาที่โหลดเกมส์ 10 กว่า gb เพื่อที่จะเล่นแค่ SP mode อย่างเดียวหรือเปล่า

ยกตัวอย่างเกมส์เพิ่งออกเลย BF4 ตัวเกมส์ 20 gb แต่ลองไปอ่านริวิวดู SP mode จะยาวประมาณ 4 ชม. เท่านั้นถ้าเทียบกับขนาดเกมส์ !! และที่กำลังจะตามมา ::COD Ghost ที่บอกว่าใช้ถึง 40gb จะโหลดมาเพื่อเล่น SP mode อย่างเดียวเลยหรือลองคิดเล่นๆว่ามันคุ้มกับเวลาเปิดคอมทิ้งไว้ทั้งคืนไหม เล่นจบเราก็ลบ !! แต่ถ้าเราซื้อ เราก็จะเล่นมัลติได้ยาวๆ

ผมก็เข้าใจว่าเงินทองมันไม่ได้หากันง่ายๆ แต่ถ้าคิดถึงคนทำเกมส์ดูครับเขาก็ต้องกิน ต้องใช้เหมือนกัน ถ้าโหลดกันจน เกมส์ขาดทุน บริษัทเจ๊ง เกมส์ดีดีก็ไม่มีเล่น สุดท้ายก็เป็นเราเองที่ไม่มีเกมส์ดีดีเล่นเหมือนกันนะครับ !!

Emirates Stadium
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,266
    พวกซื้อเกมแท้ เวลาเห็นเกมเถื่อนเล่นมัลติได้มันน่าจะดีใจนะ ว่าอย่างน้อยมันเสียงตังซื้อเกมมา มันก็มีเพื่อนเล่นด้วย ไม่ใช่คิดว่าข้าเสียงตังซื้อเกมมา จะต้องเล่นกับคนเสียงตังเท่านั้น ถ้าคิดแบบนี้ก็แสดงว่าคุณซื้อเกมแท้เพื่ออยู่เหนือคนอื่นแล้วละครับ