ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    602
    ได้รับคำขอบคุณ: 677

Question งงมาก พ่อแม่พวกคุณเป้นกันรึป่าว(ความคิดของผู้ใหญ่)

ตามหัวข้ออาจฟังดู งง เหตุผลของผู้ใหญ่ผมคิดว่ามันเริ่มเข้ากับผมไม่ได้แล้วละ ล่าสุดผมซื้อm150มา1ขวด กะจะกินตอนเช้าให้สมองทำงานดีๆ ให้ใจสั่นๆหน่อย พอแม่เห็นแม่เอาไปทิ้งขยะ แล้วบอกว่ามันไม่ดีซื้อมาเดียวติด ถ้าซื้อมากินแบบนี้ทุกวันมันจะไม่ดี ผมก็เออๆอ่ะๆ บางทีผมก็กินตอนออกกำลังกายให้ใจมันสั่นๆ จะได้มีใจเล่นกีฬา

พ่อแม่เพื่อนๆเป็นแบบนี้หรือยังไงก็แชร์กันได้นะครับ
    "กรุณาห้ามอ่านลายเซ็น"

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    ลองเปลี่ยนมาซื้อ VitaMix V500 มากินสิคับ

แต่เหตุการณ์ของท่าน ผมก็ไม่เข้าใจอ่ะ ทำไมต้องทำแบบนั้น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    คล้ายๆผมเลยครับ พ่อกับแม่ไม่ให้กิน m150 กับกาแฟ แต่ผมก็กินทุกวันอะนะ โดยเฉพาะกาแฟ คือบางทีผมก็งงนะผมอายุ18แล้วแค่กาแฟก็ยังไม่ให้กินเลย

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,110
    จขกท อายุไรครับ

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    จขกท.อายุเท่าไรกันครับ จะกินM150

ถ้าผมเป็นพ่อเป็นแม่คนนะ ผมก็ไม่ค่อยอยากให้ลูกตัวเองกินหรอก เพราะมันติดได้

พอติดm150แล้วนะครับ วันไหนไม่ได้กินนี่ เหมือนคนเป็นง่อยเลย

ปล. ผมติดM150นะ แฮะๆ

.: สมาคมคนรักสาวแว่น :.
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 989
    พ่อแม่เขาเป็นห่วงนะครับ ไม่มีอะไรหรอก
    ปล.กินมากๆ ติดนะครับ มันจะเหมือนขาดอะไรสักอย่าง
    ปล2.อย่าใช้เป็ยยาโด๊ประหว่างเล่นกีฬา ระวังหัวใจล้มเหลว
    ปล3.อนาคตท่าอาจเป็นเบาหวานได้ตั้งแต่อายุยังน้อย

บางทีเรื่องบางเรื่องมันมีเหตุผลของมันนะ ลองเรียนรู้อะไรเยอะๆ แล้วจะรู้ว่าทำไม
    .::: STOP :::.

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    602
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    19แล้วนะครับ
    "กรุณาห้ามอ่านลายเซ็น"

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ถ้ากินเพื่อให้สมองทำงานดีๆ ผมว่าจขกท.ติดคาเฟอีนแล้วล่ะ

ของผมถ้าไม่กินกาแฟตอนเช้า จะมึนๆหัว หงุดหงิด คิดอะไรไม่ออกไปทั้งวันเลย พอได้เสพเข้าไปสักแก้ว อา....หัวโล่ง ฟินเลย

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    M150 มี B12 สูง มีส่วนช่วยในการทำงานของระบบประสาทและสมอง แดรกก่อนเล่นก็ได้ก่อนสอบก็ดี

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    ผมเคยอ่าน info graphic นึงที่เทียบกาแฟกับเบียร์

ถ้าอยากให้สมองแล่นๆ ไม่แนะนำให้กินคาเฟอีนนะ**** กินเบียร์ดีกว่า คาเฟอีนไว้กินตอนคร่ำเคร่งกับงาน เพราะจะเสียความคิดสร้างสรรค์ไป

ตามนี้

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    พ่อแม่ก็ห่วงเป็นธรรมดาครับ อย่าคิดมากๆ ถ้าอยากกินจริงๆ ค่อยซื้อตอนออกจากบ้านก็ได้ครับ
    แต่กินบ่อยๆก็มันเหมือนจะติดน่ะครับ แบบไม่ได้กินแล้วมันเหมือนขาดๆ
    ว่างๆลองกิน m150 ปั่นดูครับเย็นชื่นใจ
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    มันก็ไม่ดีจริงๆครับ ก็ดื่มแค่พอสมควร ไม่จำเป็นก็ไม่ต้องดื่มหรอกครับ

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    น้ำตาลมันเยอะครับ ไม่ดีหรอก
    กินมากก็ติด และผมแนะนำอย่างนึงคือ อย่าใช้เครื่องดื่มพวกนี้ช่วยเวลาอ่านหนังสือดึกๆ
    ไม่งั้นต่อไปคุณก็จะต้องพึ่งมันตลอด และร่างกายคุณจะปรับสภาพให้รับกับ Option เสริมจำเป็น อย่าง M150
    เมื่อไม่มี Option เสริมนั้น ร่างกายคุณก็จะอ่อนล้าทันทีที่อ่านหนังสือดึกๆ อันนี้คือผลเสียที่มองเห็นได้ง่ายๆครับ ลองสังเกตดูคนที่ใช้สิครับ
    ชอบกินไข่เจียว

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    เปลี่ยนจาก M150 เป็น M79 เลย ล้อเล่น

มีอีกเยอะที่มาแทน M150 ได้ อย่างพอเหนื่อยจากการออกกำลังกาย ก็มีพวก M Sport หรือ S Sport ล่ะ

ที่จริง M150 มันแรงเกินไป ไม่แปลกที่ทิ้งขยะ อย่างว่ามีกาเฟอีน เห็นที่ขวดทีไร ติดแน่ๆ

ส่วนกาแฟ เป็น อย่ากิน มันจะทำให้แก่เร็ว พวกที่ติด พอวันไหนไม่ได้กิน จะปวดหัว

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้
    น้ำตาลมันเยอะครับ ไม่ดีหรอก
    กินมากก็ติด และผมแนะนำอย่างนึงคือ อย่าใช้เครื่องดื่มพวกนี้ช่วยเวลาอ่านหนังสือดึกๆ
    ไม่งั้นต่อไปคุณก็จะต้องพึ่งมันตลอด และร่างกายคุณจะปรับสภาพให้รับกับ Option เสริมจำเป็น อย่าง M150
    เมื่อไม่มี Option เสริมนั้น ร่างกายคุณก็จะอ่อนล้าทันทีที่อ่านหนังสือดึกๆ อันนี้คือผลเสียที่มองเห็นได้ง่ายๆครับ ลองสังเกตดูคนที่ใช้สิครับ
    จริงหรอครับ แล้วพวกกาแฟเกี่ยวด้วยหรอป่าวครับ
    ปล.ผมกินเพียวแบ็คอะครับ สูตรที่มันมีน้ำตาลน้อยสุด

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ผมก็กินนะ ใช้แก้เวลาแห้ง แบบว่ากาแฟเอาไม่อยู่ ต้องพึ่งของพวกนี้ มันช่วยให้สดชื่นทั้งวัน

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ดื่มบ่อยๆมันไม่ดีต่อสุขภาพต่อให้ดื่มขวดเดียวก็ตาม เมื่อก่อนตอนผมไปฝึกงานก็แบบนี้แหละต้องตื่นเช้าๆบ้านไกลอีกงานก้เยอะเลยซื้อพวกเครื่องดื่มบำรุงกำลังมาดื่มช่วงแรกๆก็เห็นผลดีพอหลังๆมาเริ่มติดแล้ว ผมเริ่มมีมีอาการเหม่อลอยเป็นบางช่วงเวลาทำงาน หลังจากนั้นผมก็เลิกดื่มของพวกนี้ทันที
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    เขาไม่อยากให้กินก็เพราะเป็นห่วงสุขภาพแต่เด็กสมัยนี้ก็ดูไม่ออกซะงั้นอะนะ เครื่องดื่มพวกนี้ใส่คาเฟอีนมากมันกระตุ้นหัวใจ
    กินบ่อยเข้ามันจะทำให้เป็นโรคหัวใจหรือโรคความดันโลหิตสูงได้(ก็แต่ยังมีคนกล้าเอาไปผสมกับกาแฟอีกนะ สงสัยไม่อยากแก่ตาย)
    จริง ๆ ถ้าอยากสดชื่นแค่ดื่มกาแฟสักถ้วยก็เพียงพอแล้วนะ ประโยชน์มากกว่าเครื่องดื่มชูกำลังพวกนี้เยอะ
    อ้อแล้วเรื่องเบียร์นะกินนิดหน่อยสมองจะผ่อนคลายแต่กินมากก็ไม่ดีอยู่แล้ว คนกินเบียร์มากจะอ้วนไม่ก็ลงพุงเสมอ เพราะ
    เบียร์หนึ่งแก้วใหญ่ให้พลังงานประเภทคาร์โบไฮเดรตพอ ๆ กับข้าวสวย 1 จานเลยนะ

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    กินของแพงๆประชด พ่อกับแม่เลย
    ฮาๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    อายุไม่เกี่ยวหรอกครับ
    ก็เพราะมันไม่ดีจริงๆ เค้าเลยไม่อยากให้กินไงครับ เรื่องแค่นี้เอง
    SoShi & Sone Are Together Forever

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    เป็นผมก็ไม่ให้กินอะ หัวใจจะทำงานหนักขึ้นครับ แต่ถ้าอยู่ในกลุ่มขับรถกลางคืนกลัวหลับในก็ใช้ได้อยู่แต่บ่อย ๆ ก็ไม่ดี

ส่วนตัวผมไม่กินเลย กาแฟด้วย ออกกำลังกายก็กินเกลือแร่
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    ถ้าไม่จำเป็นจริงๆอย่ากินดีกว่า จะมีผลกับคนใช้แรงงานเยอะๆ ผมเคยทำงานตอนกลางคืนกินไป3-4ขวด ทำไปกินไป ไม่ได้นอนทั้งคืน อย่ากินเกินวันละ2ขวดละกันเพื่อสุขภาพ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    กินบ่อย มันไม่ดี มันจะทำให้เป็นโรคเกี่ยวกับระบบหัวใจ
    AMD Phenom(tm) II X2 560 Processor Ram 4GB HDD 1.75TB VGA HIS HD 5670 IceQ

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ผมอายุ 26 ตั้งแต่เกิดมาจนถึงตอนนี้ กินของพวกนี้ไม่ถึงสิบขวด พอกินไปแล้วมันก็อร่อยดีน่ะ แต่หลังจากนั้นก็รู้สึกแปลกๆไงไม่รู้บอกไม่ถูก

กาแฟก็เหมือนกัน ไม่ค่อยได้กินเลย หอมน่ะแต่พอกินแล้วมันขม ชอบเป็นช็อกโกแลต ไมโล โอวัลตินมากกว่า
    0000000000000000000000

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    รสชาติมันอร่อยใช่ใหมครับตอนเด็กๆผมแอบกินประจำทั้งที่ผู้ใหญ่เตือน

ผมเคยเห็นคนกินเอ็มร้อยแล้วหัวใจล้มเหลวไปตายที่โรงพยาบาลมาแล้วนะครับ(เป็นเพื่อนแฟนผมเองครับ)

ที่ติดข้างขวดห้ามดื่มเกินวันละ2ขวดนั่นไม่ใช่เตือนเล่นๆนะครับ