ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136

โคตรสมจริง เอฟเฟกอลังการ IN THAILAND

9GAG

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    นางเอกเลียนแบบอิเล็กตร้า มีใช้ดาบเลเซอร์แบบสตาร์วอร์

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 562
    มันฉายในทีวีแบบนั้นเลยหรอครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    *0* สงสัยจะเซอไพร์คนดูแง่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    964
    ตามจริงเดี๋ยวนี้ผมก็ไม่ได้ดูหรอกนะช่อง7 ผมดูแต่ช่อง 3 แต่พอมาเห็นนี่ ว่าจะกลับไปดูอยู่ ช่อง7อะ สมจริงโคตรๆ

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ดาบไม้เลเซอร์ โท่ว โท่ว โท่วๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    815
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    โอ้ยยย ว่าแล้วเข้ามาต้องเป็นแบบนี้ ฮ่าๆๆๆๆๆ ฮาาาา
    I LOVE JOKERGAMETH

กล่าวขอบคุณ
    1,328
    ได้รับคำขอบคุณ: 979
    เดี๋ยวนี้ผมไม่ค่อยได้ดูช่อง 7 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,827
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ตกใจนึกว่า ทจขก.จะพูดความจริง

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ละครไร้สาระมาก อุ๊ย เผ่น

กล่าวขอบคุณ
    964
    ว่าแต่ ถามจริงๆเลยนะครับ คนทำเขาไม่สงสารนักแสดงหรอครับ ทำแบบนี้ เวลาโดนสัมภาษอะ จะพูดประมาณว่า ""เอ่อเรื่องนี้เล่นค่อนข้างยากครับ เอฟเฟกเยอะมาก" ประมาณนี้อะครับ

"เยอะ" แบบนี้ไม่ต้องมีจะดีกว่า ไปทำหนังตบตีเมียน้อยเหมือนเดิมอะดีแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ที่เป็นฉากเขียวๆ เแ็นแบบนี้ตอนฉายจริงดิ

THAILAND , BANGKOK
    กล่าวขอบคุณ
    622
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,083
    555+ ว่าล่ะว่าต้องประชด เห็นภาพที ฮาเงิบ เลย

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    มันก็ทุกเรื่อง

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 206
    ตุ๊กตาขอโทษพลาดซีจีธิดาพญายม
    29 ตุลาคม 2556 เวลา 21:21 น. |เปิดอ่าน 1,939 |comment ความคิดเห็น 0
    แชร์ไปยัง facebook
    1
    แชร์ไปยัง twitter
    4

More Sharing Services
    ทั้งหมด +

บอสกันตนา ยอมรับผิดผู้เดียวกับความผิดพลาดในละครธิดาพญายม ชี้เหตุสุดวิสัยฮาร์ดดิสก์เสีย

ตุ๊กตา จิตรลดา ดิษยนันทน์ บิ๊กบอสค่ายกันตนา ออกมาขอโทษขอโพยแฟนละครผ่านเฟซบุ๊กและอินสตาแกรมส่วนตัว (@tuktakantana) กับความผิดพลาดในละคร ธิดาพญายม ตอนอวสาน ที่ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่อง 7 ที่คอมพิวเตอร์กราฟิกผิดพลาดตลอดทั้งเรื่อง โดย บอสตุ๊กตา ชี้แจงดังนี้

"สำหรับกรณีตอนจบของละครธิดาพญายม ที่ออกอากาศไปเมื่อคืนนั้น ต้องขออภัยในความผิดพลาดเป็นอย่างสูง และขอเรียนชี้แจงในความผิดพลาดดังนี้

ละครที่ผ่านๆ มาที่เคยผลิต จะมี CG ประมาณ 100-200 ภาพ ต่อ 1 ตอน ละครเสือสั่งฟ้ามากสุดที่เคยผลิตมี 300 ภาพ ต่อตอน แต่ธิดาพญายม มีถึง 600 ภาพ ต่อตอน และในตอนอวสาน มีมากถึง 1,213 ภาพ

ทั้งนี้ ทีมงานได้เตรียมระบบรองรับ ทั้งการเพิ่มจำนวนพนักงานและคอมพิวเตอร์กว่าเท่าตัว จนสามารถดำเนินการผลิต CG จนเสร็จสิ้นเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

อย่างไรก็ตาม เมื่อ 08.00 น. ของวันที่ 27 ตค. ขณะที่ทีมงานกำลังนำภาพทั้งหมดลงเทปเพื่อส่งสถานีออกอากาศ ฮาร์ดดิสที่จัดเก็บมีอาการเสียงดังและดับไป ทีมงานได้นำฮาร์ดดิสสำรองมาทำงานแทน ซึ่งต้องใช้เวลาประมาณ 8 ชม. แต่ก็ยังเกรงว่าจะออกอากาศไม่ทันเวลา จึงระดมทีมงานแก้ไขปัญหาทางเทคนิคอย่างเต็มความสามารถ

เวลา 17.00น สามารถส่งเทปออกอากาศได้บางส่วน (4 เบรค จาก 7 เบรค)

เวลา 20.30 ทีมงานจึงตัดสินใจส่งเทปที่ทำ CG สำรองระหว่างที่ยังแก้ปัญหาไม่ลุล่วง แต่ยังไม่เรียบร้อยไปสถานีเพราะเกรงว่าหากไม่มีออกอากาศ จะเกิดความเสียหายขึ้นมากยิ่งขึ้น

ขอยืนยันว่าเราให้ความสำคัญกับทุกผลงานที่ผลิตอย่างเต็มที่ และให้ความสำคัญกับผู้ชมเป็นอันดับแรก แต่ด้วยข้อผิดพลาดทางเทคนิคดังกล่าวข้างต้นที่ได้เรียน จึงขอน้อมรับในความผิดพลาดที่เกิดขึ้น และจะปรับปรุงไม่ให้เกิดเหตุการณ์ดังกล่าวอีก"

ผมเข้าใจน่ะที่เวลาไม่มี แต่ทำไมต้องรีบเอาละครลงจอเร็วๆด้วยในเมื่อ ต้องทำCG เยอะๆขนาดนี้ น่าจะกะเวลาไฟล์เสียหรืออะไรหน่อย เหมือนฉาย+ถ่าย,ตัดต่อ อาทิตย์ชนอาทิตย์อ่ะ แล้วพอcg ไม่เนียนก็ออกมาขอโทดมาอ้างนู้นอ้างนี้ ตั้งแต่ไอเสือสีจืดเป็นแกงจืดนั้นอีก- -ถ้าเลื่อนเวลาลงจอออกสักหน่อยรับรองไม่มีปัญหาแบบนี้หรอก มันทำให้โดนวิพากษ์วิจารณ์ว่า CG ช่อง7 กากอย่างนู้นอย่างนี้ -- --
    TonY TonY ChoPPeR

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ตะกรานตาเสียเหลือเกิน CG of Thailand!
    IRON MAN

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    เลิกดูกันเหอะเค้าจะได้เลิกทำ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    ไม่เคยคิดจะดูเลยละครไทย ดู ซีรีย์ฝรั่งดีกว่า เช่น The Walking Dead และก็ Arrow
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DDG อ่านกระทู้
    29 ตุลาคม 2556 เวลา 21:21 น. |เปิดอ่าน 1,939 |comment ความคิดเห็น 0
    แชร์ไปยัง facebook
    1
    แชร์ไปยัง twitter
    4

More Sharing Services
    ทั้งหมด +

บอสกันตนา ยอมรับผิดผู้เดียวกับความผิดพลาดในละครธิดาพญายม ชี้เหตุสุดวิสัยฮาร์ดดิสก์เสีย

ตุ๊กตา จิตรลดา ดิษยนันทน์ บิ๊กบอสค่ายกันตนา ออกมาขอโทษขอโพยแฟนละครผ่านเฟซบุ๊กและอินสตาแกรมส่วนตัว (@tuktakantana) กับความผิดพลาดในละคร ธิดาพญายม ตอนอวสาน ที่ออกอากาศทางสถานีโทรทัศน์ช่อง 7 ที่คอมพิวเตอร์กราฟิกผิดพลาดตลอดทั้งเรื่อง โดย บอสตุ๊กตา ชี้แจงดังนี้

"สำหรับกรณีตอนจบของละครธิดาพญายม ที่ออกอากาศไปเมื่อคืนนั้น ต้องขออภัยในความผิดพลาดเป็นอย่างสูง และขอเรียนชี้แจงในความผิดพลาดดังนี้

ละครที่ผ่านๆ มาที่เคยผลิต จะมี CG ประมาณ 100-200 ภาพ ต่อ 1 ตอน ละครเสือสั่งฟ้ามากสุดที่เคยผลิตมี 300 ภาพ ต่อตอน แต่ธิดาพญายม มีถึง 600 ภาพ ต่อตอน และในตอนอวสาน มีมากถึง 1,213 ภาพ

ทั้งนี้ ทีมงานได้เตรียมระบบรองรับ ทั้งการเพิ่มจำนวนพนักงานและคอมพิวเตอร์กว่าเท่าตัว จนสามารถดำเนินการผลิต CG จนเสร็จสิ้นเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

อย่างไรก็ตาม เมื่อ 08.00 น. ของวันที่ 27 ตค. ขณะที่ทีมงานกำลังนำภาพทั้งหมดลงเทปเพื่อส่งสถานีออกอากาศ ฮาร์ดดิสที่จัดเก็บมีอาการเสียงดังและดับไป ทีมงานได้นำฮาร์ดดิสสำรองมาทำงานแทน ซึ่งต้องใช้เวลาประมาณ 8 ชม. แต่ก็ยังเกรงว่าจะออกอากาศไม่ทันเวลา จึงระดมทีมงานแก้ไขปัญหาทางเทคนิคอย่างเต็มความสามารถ

เวลา 17.00น สามารถส่งเทปออกอากาศได้บางส่วน (4 เบรค จาก 7 เบรค)

เวลา 20.30 ทีมงานจึงตัดสินใจส่งเทปที่ทำ CG สำรองระหว่างที่ยังแก้ปัญหาไม่ลุล่วง แต่ยังไม่เรียบร้อยไปสถานีเพราะเกรงว่าหากไม่มีออกอากาศ จะเกิดความเสียหายขึ้นมากยิ่งขึ้น

ขอยืนยันว่าเราให้ความสำคัญกับทุกผลงานที่ผลิตอย่างเต็มที่ และให้ความสำคัญกับผู้ชมเป็นอันดับแรก แต่ด้วยข้อผิดพลาดทางเทคนิคดังกล่าวข้างต้นที่ได้เรียน จึงขอน้อมรับในความผิดพลาดที่เกิดขึ้น และจะปรับปรุงไม่ให้เกิดเหตุการณ์ดังกล่าวอีก"

ผมเข้าใจน่ะที่เวลาไม่มี แต่ทำไมต้องรีบเอาละครลงจอเร็วๆด้วยในเมื่อ ต้องทำCG เยอะๆขนาดนี้ น่าจะกะเวลาไฟล์เสียหรืออะไรหน่อย เหมือนฉาย+ถ่าย,ตัดต่อ อาทิตย์ชนอาทิตย์อ่ะ แล้วพอcg ไม่เนียนก็ออกมาขอโทดมาอ้างนู้นอ้างนี้ ตั้งแต่ไอเสือสีจืดเป็นแกงจืดนั้นอีก- -ถ้าเลื่อนเวลาลงจอออกสักหน่อยรับรองไม่มีปัญหาแบบนี้หรอก มันทำให้โดนวิพากษ์วิจารณ์ว่า CG ช่อง7 กากอย่างนู้นอย่างนี้ -- --
    ต่อให้ถ้ามีCG สัก10ภาพ ยังไง EFF เหมือนเดิม

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 110

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    อยากรู้หนังนี้มีคนดูเรตติ้งสูงไหม

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 152
    เรื่อง CG น่าจะเอาไปใช้-พัฒนาในละครเช้าเสาร์-อาทิตย์(ละครสำหรับเด็ก)ให้ดีขึ้นกว่าที่เป็นอยู่ก่อนน๊ะครับ แล้วค่อยขยายมาลงละครช่วงอื่นๆ..
    (มันต้องมีจุดเริ่มครับ แม้ว่าจะห่วยสักเพียงใดก็ตาม เดี๋ยวใครทนไม่ได้ก็กระโดเข้ามาพัฒนากันต่อไปเองแหล่ะ อย่าเครียดๆครับ ^ ^" .. )

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    ละครแบบนี้เค้ามีไว้ให้เด็กดูนะครับ 5 5 5

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    เรื่องนี้ใช่ปะ ที่มีดาบสตาวอร์ ด้วยอะ

กล่าวขอบคุณ
    1,467
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    Blog Entries
    1
    ละครทุนน้อยก็แบบนี้และครับหน้าๆอย่าไปคิดมาก เค้าให้เด็กดูนะ ครับ