ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 255

ถ้าท้องเสียไปหาหมอ หมอเค้าจะตรวจยังไงครับ

ถ้าท้องเสียไปหาหมอ หมอเค้าจะตรวจยังไงครับ แบบท้องเสียไม่หนักมาก

กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    ถ้าไม่หนักไม่ต้องหาก็ได้ครับ ส่วนวิธีการตรวจ หมอจะถามว่า ทานอะไรไปบ้าง อะไรแบบนี้ครับ ในกรณีอาหารเป็นพิษนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    หมอคงจับถอดกางเกงแล้วทะลวงทวารคุณมั้งครับ ถามอะไรแปลก ๆ จริงนะ หนักไม่หนักเขาก็ไม่ทำอะไรคุณหรอกครับ
    ก็แค่เอาStethoscope มาฟังเสียงในท้องแล้วก็เคาะ ๆ หน่อยถามว่าเจ็บหรือเปล่าอะไรประมาณนี้แหละ แต่ถ้าท้องเสีย
    หนักจนเวลาตรวจก็ยังต้องวิ่งเข้าห้องน้ำนี่ ส่วนมากหมอจะให้เอาตัวอย่างอุจจาระใส่กระปุกตรวจหาเชื้อนะครับ แต่ถ้าไม่
    หนักหนาก็ตามที่ว่า แล้วก็จ่ายยาให้แต่ถ้าอ่อนเพลียมากก็อาจจะให้น้ำเกลือก็ได้นะครับถ้าเป็นโรงพยาบาล

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    มี 2 กระณีครับท้องเสีย เอาเป็นว่าถ้าถรณีที่เกิดจากแบคทีเรียอันตรายในท้อง หมออาจจะขอตัวอย่างอุจจาระหาพยาธิไรมั้งครับ คงไม่ให้คุณเก็บสบู่หรอก
    I Don't need Weapons I got logic

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 87
    กินเกลือแร่ซองเอาไปกิน แก้เพลียจากการเสียเหงื่อตอนขี้

กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    หมออาจจะให้ยาแก้ปวดหัว ปวดฟันมาแทน ทานแล้วอาจจะดีขึ้น // เผ่นนนนน

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ซื้อยาฆ่าเชื้อที่คลีนิคหรือเภสัชที่ไหนก็ได้บอกเค้ายาแก้ท้องเสียแล้วก็บอกอาการ เค้าก็จะจัดนาให้ ไม่จำเป็นต้องไปหาหมอ
    บางทีอาจจะเสียเงินโดยใช่เหตุ ผมเคยเป็นท้องเสีย8-9ครั้งตั้งแต่ 3ทุ่มถึงตี4