ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649

งามไส้แล้ว เรื่องธิดาพญายายม ละครช่อง7 ค่ายกัณตนา

ไม่เคยคาดหวังกับละครไทยและไม่เคยดูถูกการทำงานของใครเลย(อาจจะมีวิจารณ์ออกแนวรุนแรง) แต่สิ่งที่ช่อง 7 ทำผมพูดได้เลยว่าห่วยแตกมากยังไงไปดูครับ

ปล.คนไทยมีความสารถเยอะมากครับ ไประดับโลกก็มีมาแล้วเยอะแยะ แต่ไม่เข้าใจสื่อทาง free tv เป็นสื่อที่มีการบริโภคในผู้คนทุกระดับเป็นจำนวนมากทำไมถึงเละเทะจัง

หึหึ

เหอๆไม่รู้จะพูดอะไร แล้ว

ภาพประกอบจากคุณ NSJM
    http://pantip.com/topic/31163806

edit แก้ชื่อ ขอบคุณคุณ harnibal409 อิอิ ปล่อยไก่ไป 1 ตัว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pondsif01 : 30th October 2013 เมื่อ 10:37
    I Don't need Weapons I got logic

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ไม่เคยดูเลย ละครช่อง 7

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    232
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    เห้ย นี่มัน หนัง ที่ สุดยอด เลยนะจะบอกให้ เป็นการทำให้ คนจริงๆ เข้าไปเดินเล่น โลก อนิเมชั่นได้ นี่ ถือว่ายาก นาา โดยเฉพาะ กราฟฟิค ที่ คนส่วนมาก ไม่ทำกัน เขา ต้องการที่จะ ไม่เหมือนใคร ต้องชื่นนนนนนนนนนนชมมมมมมมมมมมม กราฟฟิค สุด คลาสสิค นี้ซะ หล่ะ เพราะ สมัยนี้ไม่มีให้เห็นง่ายๆ นะ (เพราะเขาก้าวกันไปไกลแล้ว)
    Lionel Messi

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    เค้าก็ทำแบบนี้มาแต่ไหนแต่ไรแล้วหรือเพิ่งเกิดลืมตาดูโลก ตามที่คุณ kingcesar บอกนั่นแหละ
    แต่ละครไทยหลายๆเรื่อง ถูกใจคน"เอเชีย" อยู่มาก พอสมควรนะครับ ยังไม่นับหนังจอเงินที่กวาดมาไม่ใช่น้อยๆ

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ช่อง 7 ชอบทำละครแบบเนี้ยประจำ ทำได้ไม่เนียนก็ยังฝืนทำ

ผมว่าทำหนังตลกๆ เบาสมอง ดูแล้วสบายๆยังดีซะกว่า
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ราชันชุดขาว~!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,498
    หนังแบบนี้ต่างจังหวัดเค้าชอบครับ ผมเพิ่งกลับบ้านนอกไปเยี่ยมยาย(อีสาน) ดูกันทุกบ้านช่อง7
    เนื้อเรื่องประมาณนี้ เค้าทำขายต่างจังหวัดครับผม ถ้าทำแล้วไม่มีคนดูเค้าไม่ทำหรอก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wanjaiteeruk : 30th October 2013 เมื่อ 09:55
    อยู่มานานมาก มีวันวานมากมายให้คิดถึงเหลือเกิน

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wanjaiteeruk อ่านกระทู้
    หนังแบบนี้ต่างจังหวัดเค้าชอบครับ ผมเพิ่งกลับบ้านนอกไปเยี่ยมยาย(อีสาน) ดูกันทุกบ้านช่อง7
    เนื้อเรื่องประมาณนี้ เค้าทำขายต่างจังหวัดครับผม ถ้าทำแล้วไม่มีคนดูเค้าไม่ทำหรอก
    พิมพ์เหมือนจะดูถูกคนต่างจังหวัดเลยนะครับ ชอบบ้าบออะไร ผมคนต่างจังหวัดไม่ดูละครไทยมาหลายปีแล้ว แค่ยายคุณชอบไม่ได้หมายความว่าทุกคนจะชอบนะครับ

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    เหอะๆ

เดี๋ยวต้องเจอคนนี้

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ก็จริงครับที่งบประมาณการสร้างน้อย แต่ถ้าเทียบด้านฝีมือ CG ที่เด็ก มหาลัยทำโดยไม่มีสปอนเซอร์ผมว่าเหนือกว่าเยอะเลยครับ มันขึ้นอยู่กับจรรยาบรรณ กับสปิริตในการทำงานมากกว่าเรื่องงบครับ ต่อให้งบน้อยถ้าใจรักก็ก็สามารถสร้างสรรค์ผลงานชั้นยอดได้อยู่แล้วครับ ฉะนั้นเรื่องนี้ผมว่างบเป็นปัญหาส่วนน้อยครับ ปัญหาใหญ่คือจรรยาบรรณกับสปิริต ทีมงานมากกว่า
    I Don't need Weapons I got logic

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้

มันก็เป็นความจริงแหละครับ แล้วแต่พื้นที่ เวลาผลการจัดเรตติ้งออกมา ปริมาณคนดูจากต่างจังหวัด ในจังหวัดต่างๆ ก็สูงมากครับ
    บางจังหวัดก็มีตัวเลขที่อาจอนุมานได้ว่า มีบ้าน 100 ครัวเรือน ก็ดูซะ 60-70 ครัวเรือน

คุณบอกว่าคุณเป็นคนต่างจังหวัด ไม่ดูละครไทยมาหลายปี แล้วคุณบอกได้เหรอครับ ว่า คนในจังหวัดคุณไม่ดู หรือแทบไม่มีใครดูเลย?
    คนต่างหมู่บ้าน ต่างซอย ต่างตำบล ต่างอำเภอ กับคุณ เขาก็อาจจะดูก็ได้ เพียงแต่คุณอาจจะไม่ทราบถึงพฤติกรรมการดูทีวีของเขาก็ได้

จริงไหมครับ

ฉะนั้น อย่าเพิ่งสร้าง Hate Speech ตอนนี้ครับ คุณ wanjaiteeruk เขาอาจจะไม่ได้หมายความอย่างที่คุณว่าก็ได้ครับ
    ผมบอกไม่ได้ครับ แล้วคุณสามารถบอกได้มั้ยว่าทุกคนที่อยู่ต่างจังหวัดชอบดู

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ช่อง7ทำละครแบบนี้ ผมไม่ได้ดูละครช่อง7มานานแล้ว พูดง่ายๆคือไม่ได้ดูละครทุกช่องเลยมากกว่า แต่ผมงงกับจขกท.มากกว่าพิมผิดหรือไงรึป่าว"เรื่องธิดาพญายายม ละครช่อง7 ค่อยกัณตนา " คุณจะพิมคำว่าค่าย ช่ายป่ะ
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    พิมพ์เหมือนจะดูถูกคนต่างจังหวัดเลยนะครับ ชอบบ้าบออะไร ผมคนต่างจังหวัดไม่ดูละครไทยมาหลายปีแล้ว แค่ยายคุณชอบไม่ได้หมายความว่าทุกคนจะชอบนะครับ
    แหม่ . . . คนเราจะชอบแบบไหน มันก็เรื่องส่วนบุคคลใช่ไหมครับ ส่วนตัวบุคคล บางคนชอบหนังแอคชั่น ไม่ชอบหนังตลก บลาๆๆ ๆ เยอะแยะจะตายไป .. . จริงไหมครับ . .. .

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ผมดูแต่ AV อ่ะ อีกอย่างถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องดูสิ....เขาไม่ได้ง้อนะคับ

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ babymaster อ่านกระทู้
    มันก็เป็นความจริงแหละครับ แล้วแต่พื้นที่ เวลาผลการจัดเรตติ้งออกมา ปริมาณคนดูจากต่างจังหวัด ในจังหวัดต่างๆ ก็สูงมากครับ
    บางจังหวัดก็มีตัวเลขที่อาจอนุมานได้ว่า มีบ้าน 100 ครัวเรือน ก็ดูซะ 60-70 ครัวเรือน

คุณบอกว่าคุณเป็นคนต่างจังหวัด ไม่ดูละครไทยมาหลายปี แล้วคุณบอกได้เหรอครับ ว่า คนในจังหวัดคุณไม่ดู หรือแทบไม่มีใครดูเลย?
    คนต่างหมู่บ้าน ต่างซอย ต่างตำบล ต่างอำเภอ กับคุณ เขาก็อาจจะดูก็ได้ เพียงแต่คุณอาจจะไม่ทราบถึงพฤติกรรมการดูทีวีของเขาก็ได้

จริงไหมครับ

ฉะนั้น อย่าเพิ่งสร้าง Hate Speech ตอนนี้ครับ คุณ wanjaiteeruk เขาอาจจะไม่ได้หมายความอย่างที่คุณว่าก็ได้ครับ

ผมบอกไม่ได้ครับ แล้วคุณสามารถบอกได้มั้ยว่าทุกคนที่อยู่ต่างจังหวัดชอบดู
    ผมก็ไม่ได้บอกนี่ครับ ว่า "ทุกคน" ที่อยู่ต่างจังหวัดชอบดู

แต่ละช่วงเขาก็จะมีการจัด Rating ของละคร และเช็คสถิติผู้ชมจากต่างจังหวัดตลอด ถ้าคุณเป็นคนที่ติดตามข่าวสาร
    เดี๋ยวคุณก็จะเห็น หรือถ้าคุณอยากรู้จริงๆ ผมแนะนำให้คุณไปหาข้อมูลจาก สถิติที่บริษัทจัด Rating รายการทีวี ผลิตออกมาเลยครับ
    คือ บริษัทเหล่านั้นเขาใช้ TV Meter ในการวัดปริมาณผู้ชมว่า แต่ละรายการ แต่ละชั่วโมง มีผู้ชมจากที่ไหนบ้าง แล้วเขาก็จะประเมินเป็นตัวเลข

คุณอยากรู้ว่า คนต่างจังหวัดดูรายการไหนมากกว่ารายการไหน คุณก็ไปสืบค้นดูเอาเลยครับ

อีกอย่าง ผมคิดว่า สิ่งที่คุณพูดมันดูย้อนแย้งยังไงแปลกๆนะ คุณบอกว่าคุณเป็นต่างจังหวัดไม่ชอบดูละคร
    แล้วคุณก็ไปแย้งคุณ wanjaiteeruk ว่า "ยายเขาชอบดู ไม่ได้หมายความว่า คนต่างจังหวัดทุกคนชอบดู"

งั้นถ้ามีคนมาแย้งคุณต่ออีกทอดนึงว่า "คุณไม่ชอบดูละคร ก็ไม่ได้หมายความ คนจังหวัดคุณ หรือคนต่างจังหวัดทุกคน เขาจะไม่ชอบดู"

ข้อนี้คุณคิดว่ายังไงครับ? Reasonnable ไหม?
    ชอบกินไข่เจียว

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    เสมือนท้องฟ้าวิปริตแปรปรวนทันใด อังกอร์
    เปรี้ยงปร้างสว่างไสวอันตรายไปทุกที่ อังกอร์
    พายุหมุนฝุ่นตลบกลบแผ่นดินทันที อังกอร์
    มนุษย์สัตว์ตื่นตนกหนีกระจัดกระจาย

ช่อง7เน้นกำไรอย่างเดียว กำไรต่อปีที่ผมเคยดูข่าว*****สูงกว่าช่อง3 2 เท่าตัวแต่ไม่เคยเอาไปพัฒนาห่านอะไรเลยกล้องก็ภาพสีตุ๊นตุ๋น cgก็กากกว่ารายการเด็กของบางช่องอีก5555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eake88 : 30th October 2013 เมื่อ 11:17

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    แค่ชื่อหนังผมก็บายละครับ ละครไทยตอนนี้ที่ผมติดงอมแงมมีเพียงเรื่องเดียวเท่านั้นคือ ทองเนื้อเก้า

My name is 'Condit'
    กล่าวขอบคุณ
    1,358
    ได้รับคำขอบคุณ: 563
    หนังที่ดีที่สุดของกันตนาคงจะเป็นก้านกล้วยล่ะมั้ง 5555
    อ่านเรื่อง Last Friday : ศุกร์สุดท้าย คลิกที่นี่ >>> Last Friday

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ใครเคยดูพยากรณ์อากาศช่อง7บ้าง
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    เเนวเเฟนตาซี่ที่น่า*-*มาก

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    เวลามัน สู้ กัน ผมดูไป ขำไป หยั่งกระเด็กจินการปล่อยพลังใส่กัน อึ้ยยะ อึ้ยยะ ตู้มต้าม.........จิ้วๆๆๆๆๆ โป้งๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    ละครช่อง7ก็มีแต่แนวนี้กระมัง ส่วนตัวผมดูซีรี่ย์ฝรั่งเสียมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    พูดถึงละคร ผมเห็นซีรี่ย์ฝรั่งหลายเรื่อง ก็ใส่เอฟเฟกเหมือนบ้านเราเลย

ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน ทำไมสำหรับประเทศที่เทคโนโลยีไปไกลแล้ว

ยังต้องทำแบบบ้านเราอีก แต่ทีหนังหรือภาพยนตร์กับจัดเต็ม

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    เหมือนละครเด็กประถมหน้าชั้นเรียน
    Corei7 4770 Gskill S4 4x2 SSD Sumsung 840Pro 128GB Vga GB770 OC Mainboard Gb Z87-Hd3 650XFX Silver

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ละครช่อง7เมื่อก่อนผมชอบดูอยู่นะสมัยป.1 ป.2 แต่ตอนนี้ไม่ดูแล้ว

= Hikari E =
    อยู่ไหนก็ได้อยากอยู่ก็อยู่..
    กล่าวขอบคุณ
    347
    ได้รับคำขอบคุณ: 137
    ละครหรอเอ๋....จำได้ว่าเรื่องสุดท้ายที่ผมดูนิน่าจะ อังกอร์ 2 นะติดมากหลังจากนั้นลาขาดกะละครไทย 555+

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: