ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 587

Exclamation [1Part][PC] *อีกทางเลือก* Battlefield 4 - RELOADED - [2013] เล่นได้ชัว พร้อมวิธีติดตั้ง และ แก้ปัญหา เบื่องต้น [ISO] [One2Up] [Squareloft]

“ผู้เล่นจะได้รับบทเป็นสารวัตร Daniel Recker หัวหน้าทีมที่รู้จักกันในนาม Tombstone ซึ่งได้รับภารกิจให้ไปขโมยข้อมูลของนายพลรัสเซียตามสถานที่ต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นในเมืองบากุหรืออาเซอไบจาน ซึ่งระหว่างนั้นก็จะเจอกับเหตุการณ์ต่างๆมากมาย โดยพวกเขาก็ต้องฝ่าวงล้อมพวกรัสเซียออกไปให้ได้ เพื่อนำข้อมูลไปส่งให้กับศูนย์บัญชาการ USS Valkyrie ซึ่งหลังจากเอาข้อมูลไปเสิร์ฟก็ได้รับข้อมูลอันน่าเหลือเชื่อว่านายพลจีนนามว่าฉาง กำลังเตรียมตัวคิดจะทำการใหญ่อะไรสักอย่างโดยจะมีนายพลรัสเซียหนุนหลังด้วย นั่นหมายถึงว่าทีม Tombstone ได้แบกความหวังสุดท้ายแห่งชาติเอาไว้เรียบร้อยแล้ว สิ่งเดียวที่พวกเขาต้องทำคือไปเซี่ยงไฮ้แล้วหยุดนายพลฉางเพื่อรักษาอเมริกาให้ได้ เพราะว่าเป้าหมายหลักของพวกมันคืออเมริกานั่นแหละ!! ซึ่งระหว่างตามล่านายพลฉางนั้นพวกเขาก็ต้องจัดการสมุนเอกของนายพลฉางก่อน นั่นคือจินเจียง ผู้เป็นกระบอกเสีย - อ่านต่อ คลิ๊ก

ขนาดไฟล์ในการดาวน์โหลด 1 GB / Part
    แตกไฟล์ออกมาได้ขนาด : 23.03 GB

1 Part : สำหรับสมาชิก VIP โหลดแรงคุ้ม

หาก Server ตัวไหนใช้ไม่ได้สามารถเลือกโหลดสลับกันได้

Squareloft (DIRECT LINK)

Part : 1 Part : 2 Part : 3 Part : 4 Part : 5
    Part : 6 Part : 7 Part : 8 Part : 9 Part : 10
    Part : 11 Part : 12 Part : 13 Part : 14 Part : 15
    Part : 16 Part : 17 Part : 18 Part : 19 Part : 20
    Part : 21 Part : 22 Part : 23 Part : 24 Part : 25

One2Up (DIRECT LINK)
    หากโหลดมาแล้ว Part : ไม่ตรงตามตัวเลข ให้คลิ๊กดูวิธีทำที่นี่ >> ที่นี่

Part : 1 Part : 2 Part : 3 Part : 4 Part : 5
    Part : 6 Part : 7 Part : 8 Part : 9 Part : 10
    Part : 11 Part : 12 Part : 13 Part : 14 Part : 15
    Part : 16 Part : 17 Part : 18 Part : 19 Part : 20
    Part : 21 Part : 22 Part : 23 Part : 24 Part : 25

ชื่อไฟล์ไม่ตรง|มั่วก็แก้ให้ตรงก่อนแตกไฟล์ ไม่งั้นแตกไฟล์ไม่ได้
    *ตัวอย่างการเปลี่ยนชื่อให้ถูกลำดับ GAME.part01.rar, GAME.part02.rar, GAME.part03.rar, ......

โหลดแล้วได้ยังไงช่วยยืนยันด้วย.....
    แก้ปัญหาเบื่องต้นด้วยการ ค้นหาใน Google

Recovery record 5 % ซ่อมไฟล์ได้

PASS ในการแตกไฟล์ :www.rockergame.com

1. ดาวน์โหลด : http://www.origin.com/download
    2. รวมไฟล์ด้วยโปรแกรม WinRar จะได้ไฟล์ 3xISO

3. ต่อมา เอาไฟล์ ISO ที่ได้มาจำลองไดร์ DVD-ROM ด้วยโปรแกรม DAEMON Tools Lite
    ในส่วนนี้ ใครเคยลงเกมส์บ่อย ๆน่าจะทำเป็นนะครับอันนี้ ขอไม่สอนมากนะครับ

4. ติดตั้งเกมจากไดร์จำลองนั้น
    คัดลอกไฟล์ใน Folder Crack จะอยู่ใน แผ่นที่3 ไปยัง Folder ที่ติดตั้งเกมในเครื่อง
    (ดูตอนติดตั้งครับว่าอยู่ที่ไหน)

5. เข้าเกมด้วย
    bf4.exe สำหรับ Windows 64 Bit
    bf4.x86.exe สำหรับ Windows 32 Bit

วิธีปรับกราฟฟิคภายในเกม ของ Windows 7 / 32 Bit นะครับ ส่วน 64 Bit ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร
    ส่วน Windows 8 น่าจะเล่นได้ตามปรกติ

- เข้าเล่นเกมก่อนเพื่อให้ตัวเกมสร้างไฟล์เซ็ทติ้ง
    - ไปที่ Document \ Battlefield4 \ Setting \ มองหา PROFSAVE_profile และเปิดด้วย notepad
    - หาบรรทัด OverallGraphicsQuality 0 และแก้เลข 0 เป็น OverallGraphicsQuality 5 จากนั้นเซฟเเล้วเข้าเล่นเกม

หมายเหตุ
    3 = High
    4 = Ultra
    5 = เปิด Advanced Options

ถ้ามันขึ้น msvcr100.dll missing
    ให้หาโหลด msvcr100.dll
    แล้ว Copy ไปยัง C:\Windows\System32 (Windows XP, Vista, 7, win 8)
    Update ไดรเวอร์การ์ดจอด้วย ถ้าเล่นไม่ได้ ต้องดูรุ่นการ์ดจอด้วย....

วิธีการลงเกมส์ ต้องยก Cr. ให้ bonuslol , snowbow,bonuslol @ siambit

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IRocker อ่านกระทู้
    ภาพยืนยันครับผม

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย IRocker : 1st November 2013 เมื่อ 12:15
    แจกไปแล้ว เพียงแค่คนสนใจ แค่คนเดียว ผมก็ดีใจแล้วครับ... ....

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    เพิ่ม 1 Part VIP แล้วนะครับ ยังไงขอเป็นทางเลือก นะครับผม โหลดเจ้าไหนไม่ได้ ของผมก็มีสำรองครับ
    แจกไปแล้ว เพียงแค่คนสนใจ แค่คนเดียว ผมก็ดีใจแล้วครับ... ....

.::ชีวิตเป็นของเรา::.
    กล่าวขอบคุณ
    3,398
    ได้รับคำขอบคุณ: 777
    ผมคลิ๊กเข้า bf4.exe สำหรับ Windows 64 Bit ทำไมมันขึ้นแบบนี้อ้ะ ? Crack Reload

We are anonymous We are legion

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jobiiijobb อ่านกระทู้
    ผมคลิ๊กเข้า bf4.exe สำหรับ Windows 64 Bit ทำไมมันขึ้นแบบนี้อ้ะ ? Crack Reload

ลองลบแล้วลงใหม่ แนะนำ ให้ลง ไดว์ C ดูครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    คลิดเล่นเกมแล้วมันถามหา Origin อ่ะครับ

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gauss1 อ่านกระทู้
    คลิดเล่นเกมแล้วมันถามหา Origin อ่ะครับ
    ต้องเข้าเล่นที่ bf4_x86 ครับ ไม่ใช่ bf4 เฉยๆ

กล่าวขอบคุณ
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ IRocker อ่านกระทู้
    ลองลบแล้วลงใหม่ แนะนำ ให้ลง ไดว์ C ดูครับ
    อย่างที่คุณ : boomman บอกไว้ถ้ายังไม่ได้

ลองโหลดตัวนี้ไปดูครับ http://www.origin.com/download

`Dota for Ever !
    กล่าวขอบคุณ
    679
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,073
    สุดยอดครับ ขอบคุณมากมายจร้า
    It` My Life ! I HON ,,

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมอยากรู้มากเลยว่า window7 32bit มันเล่นได้รึเปล่าครับ รบกวนตอบผมที

.::ชีวิตเป็นของเรา::.
    กล่าวขอบคุณ
    3,398
    ได้รับคำขอบคุณ: 777
    ลองแล้วครับไม่ได้เหมือนเดิม
    We are anonymous We are legion

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ขอบคุณนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ภาพยืนยันครับผม