ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394

Sony ประกาศรายชื่อ 22 เกมส์บน PlayStation 4 ที่พร้อมขายตั้งแต่วันแรก!

:: Game: Sony ประกาศรายชื่อ 22 เกมส์บน PlayStation 4 ที่พร้อมขายตั้งแต่วันแรก! ::

Game อัพเดทข่าวล่าสุดกับ ป๋าเอก TechXcite ประกาศรายชื่ออย่างเป็นทางการออกมาแล้วสำหรับค่าย Sony ที่เปิดเผยรายชื่อเกมส์ใหม่ทั้งหมด 22 เกมส์สำหรับเครื่องเล่นเกมส์รุ่นใหม่ PlayStation 4 ที่จะพร้อมวางจำหน่ายตั้งแต่วันแรกที่ PS4 วางขายวันแรกเลย ซึ่งในรายชื่อเหล่านี้มีทั้งเกมส์ที่ Sony พัฒนาเอง, เกมส์จากค่ายผู้พัฒนาระดับบิ๊กเนมรวมไปจนถึงเกมส์อินดี้ต่างๆด้วย ส่วนรายชื่อจะถูกใจทุกท่านที่รอซื้อ PlayStation 4 หรือไม่ลองไปชมกันดูครับ

เกมส์จากค่าย Sony Computer Entertainment

•Flower
    •Killzone Shadow Fall
    •Knack
    •Resogun
    •Sound Shapes

เกมส์จากค่ายผู้พัฒนารายอื่นๆ

•Angry Birds Star Wars, Activision
    •Assassin's Creed IV Black Flag, Ubisoft
    •Call of Duty Ghosts, Activison
    •FIFA 14, EA Sports
    •Battlefield 4, Electronic Arts
    •Just Dance 2014, Ubisoft
    •DC Universe Online, Sony Online Entertainment
    •Injustice: Gods Among Us Ultimate Edition, Warner Bros. Interactive Entertainment
    •Lego Marvel Super Heroes, Warner Bros. Interactive Entertainment
    •Madden NFL 25, EA Sports
    •NBA 2K14, 2K Sports
    •Skylanders Swap Force, Activision

เกมส์จากค่ายผู้พัฒนาอิสระI

•Contrast, Compulsion Games
    •Pinball Arcade, FarSight Studios
    •Super Motherload, XGen Studios
    •Tiny Brains, Spearhead Games
    •Warframe, Digital Extremes

บทความโดย: ป๋าเอก TechXcite

ที่มา: engadget

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    แต่ละเกมน่าเล่นทั้งนั้น แต่เข้าไทยมาราคาก็ต้องเพิ่มอีก 2-3 พันละน่า

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    มีแต่เกมที่ยังไม่ต้องเล่นบน Ps4 สำหรับผมนะ
    Intel(R) Core(TM) i7-3770K CPU @ 3.50GHz 3.50 GHz Ram 8.00 GB System 64-Bit GIGABYTE GEFORCE GTX 680 4GB OC Version

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อยากจับ PS4 ย้อนมันมีเกมส์ F2P นี้เเหละ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    เทียบกับ Xbox One ที่เปิดตัวเกมฟอร์มยักษ์ EX 3 เกมรวด ก็ถือว่า PS4 ทำได้น่าผิดหวังจริงๆ

Dead Rising 3
    Forza Motorsport 5
    Ryse: Son of Rome

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ซื้อได้แต่เครื่องแต่ไม่มตังซื้อแผ่น TT-TT

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ยังไงก็จะเอาแน่ๆ ><

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ผมคงรอก่อน รอดูถึงต้นปี

แต่ถ้าเปิดด้วย Infamous หรือ FF นะโดนแน่ 55

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    เกรงว่าพอเข้าไทย จะไม่โดนแค่ 2000 นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    ไม่เข้าใจว่าไอ้พวกที่มีเงินซื้อแผ่นแท้กันเยอะๆนี่ไปหาเงินมาจากไหนว่า แผ่น 2000up ขนาดเงินเดือนตรูเกือบ 3หมื่น ยังไม่มีปัญญาซื้อเลย

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanatipvip อ่านกระทู้
    ไม่เข้าใจว่าไอ้พวกที่มีเงินซื้อแผ่นแท้กันเยอะๆนี่ไปหาเงินมาจากไหนว่า แผ่น 2000up ขนาดเงินเดือนตรูเกือบ 3หมื่น ยังไม่มีปัญญาซื้อเลย
    เงินเดือนผมแค่ 9500 เอง ยังซื้อได้ตั้งเดือนล่ะแผ่นแน่ะ แต่ไอ้ 2000 up นี้มันแพงไปนะมันต้อง 1800 สิครับ หรือ 1600 มันไม่ยากนะถ้าเรา "ชอบ" แค่นั้นก็พอแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Prirya : 31st October 2013 เมื่อ 18:10

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Prirya อ่านกระทู้
    เงินเดือนผมแค่ 9500 เอง ยังซื้อได้ตั้งเดือนล่ะแผ่นแน่ะ แต่ไอ้ 2000 up นี้มันแพงไปนะมันต้อง 1800 สิครับ หรือ 1600 มันไม่ยากนะถ้าเรา "ชอบ" แค่นั้นก็พอแล้ว
    เหอๆ9500นี่คุณพอจ่ายค่าน้ำค่าไฟค่าบัตรเครดิตค่าผ่อนบ้านค่าน้ำมันรถยังครับ ชีวิตจริงนะครับหาเงินเองไม่มีพ่อแม่ช่วยนะครับ ผมบอกตรงเลยเดือนนึงเหลือไม่ถึงพันก็ยังมีนะครับแต่ผมนี้บางเดือนไม่มีจะกินเลยจะบอกให้

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    ^
    ^
    ^
    แต่ละคนภาระกับการใช้ชีวิตมันไม่เหมือนกันคร๊าบ เงินเดือนต่างกันแต่ภาระการจับจ่ายต่างกันเค้าก็มีเหลือซื้อได้ครับผม

เช่นคนนึงมีเงินเดือนละแสน แต่ดูแลทั้งตระกูล บ้านอีก 2 หลัง กับอีกคน อยู่ตัวคนเดียวเดือนละ 7000 อยู่หอ

คุณผ่อนบ้านผ่อนรถค่าน้ำค่าไฟ แต่อีกท่านเดือนละ 9500 อาจจะไม่มีหนี้สิน มีแค่ค่าน้ำค่าไฟและจิปาทะ

เค้าก็เหลือพอซื้อความสุขให้ตัวเองครับ คุณก็มีรถมีบ้านไงครับ อย่ามองเหมือนทุกๆคนเป็นเด็กขอตังพ่อแม่ไปหมดสิครับ

มันมีหลายปัจจัยครับ อยากให้มองกว้างๆสักนิดนึง สังคมจะได้น่าอยู่ขึ้นครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย arkuma : 31st October 2013 เมื่อ 18:35

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chanatipvip อ่านกระทู้
    เอิ่ม คือผมยังเรียนอยู่ได้เงินไปโรงเรียนแค่วันล่ะ200 อยากเล่นเกมส์ไหนก็เก็บเงิน ก็แค่นั้น แผ่นแท้นะมันไม่ถึง2000หรอกเอาจริงๆนะ ไม่มีเงินก็ไม่เล่นแค่นั้น

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    ร้านขายแผ่น PS3 มือหนึ่งถูกๆเยอะแยะ แผ่นเกมออกใหม่ๆเต็มที่ก็แค่ 1500-1800 ไม่เกินนี้ ขึ้นอยู่ที่เราจะแสวงหามันรึเปล่า เพื่อนผมคนนึงเงินเดือน 2.5 หมื่น (รวมโบนัส) กับอีกคนนึง หมื่นกว่าๆ (รวมโบนัส) น่าแปลกที่ไอ้คนหมื่นกว่าๆมันมีตังซื้อความสุขสนองความอยากให้ตนเองได้ กลับกันอีกคนเงินเดือนเยอะแต่ไม่ค่อยจะมีความสุข รายจ่ายเยอะแยะหนี้สินบานเบอะ มันขึ้นอยู่กับปัจจัยรายจ่ายของแต่ละคน...นานาจิตตัง

Only One Justice !
    กล่าวขอบคุณ
    138
    ได้รับคำขอบคุณ: 826
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ akanent อ่านกระทู้
    แต่ละเกมน่าเล่นทั้งนั้น แต่เข้าไทยมาราคาก็ต้องเพิ่มอีก 2-3 พันละน่า
    ราคาแผ่นเกม PS4 ประกาศมาแล้วครับ ว่าจะพอๆ กับ PS3 หายห่วง

ปล.ถ้าใครอยู่ในแวดวง PS3 แท้จะรู้ว่า แผ่น PS3 เล่นเสร็จไปขายเป็นมือสองได้ครับ

หรือถ้าไม่รีบเล่นก็รอซื้อมือสองต่อจากคนอื่น ประหยัดเงินได้เยอะครับ

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ทำไมต้องมีคนมาบอกว่า เข้าไทย ราคา บราๆๆ ทั้งๆที่ของมันไม่ได้ หายาก อะไร ที่มันแพงๆกันคือ ช่วงแรกๆ ของขายไม่ทัน(ตัวเครื่อง ไม่รวมแผ่นเกม ราคาน่าจะเท่าๆ PS3)

ตลาดแท้ บ้านเราก็เติบโต มาพอสมควร สรุปถ้ามันจะแพง ก็เพราะ ของน้อย หายาก เท่านั้นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    Battlefield 4 ใน ps4 มันจะ โยงเข้ากับ PC และ xbox ไหมอะครับ ?? ถ้าไม่ได้แล้วมันจะจุได้กี่คน ใครรู้มั้ ง???

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    เป็นเกมที่น่าลองเล่นกับ PS4 มากๆๆ ><

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    เงินเดือนจะเท่าไร มันอยู่ที่ภาระการใช้จ่าย+กับการบริหารเงินของตัวคุณเอง
    --ST~l`Remix`l``

กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    น่าสงสารจังเลยคับ ผมเงินเดือน 25k เท่านั้นเอง โหลดเถื่อนเล่นนะคับแต่พอเกมลดราคาเมื่อไหร่ก็ซื้อคับ ส่วนเกม ps ซื้อแค่เดือนละแผ่นเท่านั้น
    สรุปมีงบซื้อเกมเล่นเดือนละ 4k-5k คับ ไม่มีพ่อแม่ช่วยเหมือนกันเลยคับ มีลูกด้วยนะ อิอิ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    เกมส์หนึ่งเกมส์ เขาไม่ใช่ประกาศวันนี้ขายพรุ่งนี้นะครับ บางทีประกาศกันเป็นปีๆ กว่าจะออกแผ่นจริง ถ้าเกมส์ไหนที่ท่านเล่งไว้ผมว่าเก็บวันละ 5 บาท 5X365 ท่านก็ได้ 1825 บาทเกือบสองพันแล้วนะครับ
    ผมคนหนึ่งละที่เล่งเกมส์ไว้เป็นปีๆแล้วกลับไว้ทีละเล็กละน้อยพออกถึง เอาเงินนั้นไปซื้อ
    3DS Friend Code : 4682-9601-5406 (Faiz)

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ไม่มีของ Rockstar Games เลยหรือนั้น รอต่อไป
    Life is a game

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    แผ่น PS4 ราคาเข้าไทยก็พอๆกับแผ่น PS3 ในปัจจุบันนี้แหละครับ แทบไม่ต่างกัน
    (จากผู้นำเข้าเกมส์ผู้หวังดี) แต่ราคาเครื่องเนื่องการจากนำเข้ามาหลายๆ เครื่องมันมีน้ำหนักมาก
    จึงทำให้ค่าขนส่งแพง ดังนั้นราคาเครื่องนำเข้าจึงสูง ครับ

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Karnov อ่านกระทู้
    เทียบกับ Xbox One ที่เปิดตัวเกมฟอร์มยักษ์ EX 3 เกมรวด ก็ถือว่า PS4 ทำได้น่าผิดหวังจริงๆ

Dead Rising 3
    Forza Motorsport 5
    Ryse: Son of Rome
    ไม่น่าผิดหวังสักนิด ถ้าพูดถึงเรื่องซื้อใจลูกค้า PS4 กินขาดครับ
    ส่วนเรื่องเกมส์ นี่มันก็แค่ช่วงแรกครับ ยังวัดอะไรไม่ได้หรอก
    เป็นแฟน Xbox ก็อวยกันเข้าไปเถอะน่า หรือพยายามปลอบใจตัวเองอยู่ 5555
    แค่ความเร็วในการรันข้อมูล PS4 ก็กินขาดแล้วครับ อิอิ