ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Ender's Game สงครามพลิกจักรวาล ใครดูมาแล้วมั้ง

โอเคเลยนะ หนังนี้ทำได้ดีพอควรถึงจะมีบ้างฉากทำให้งงนิดหน่อย
    แต่โดยรวมใช่ได้ในระดับหนึ่ง คนดูเยอะจริงเกินครึ่งโรงได้เลย
    Effect ทำได้ดีเลย ดูอลังการดีมึความกดดันจากหนังพอสมควร
    แต่เหมือนตัวหนังจะทำให้รู้สึกรวดลัด ต้นเริ่มดำเนินเรื่องช้ามาก
    กว่าจะถึงตอนท้ายที่เป็นการสู้รบกองยานก็สั้นมากที่เดียว หนังเน้น
    ตอนฝักมากเป็นพิเศษ ทำให้ฉากสู้รบมีน้อยเกินไป ความยาวหนัง
    1 ชม. 45 นาที ถือว่าสั้นไปสักหน่อย แต่ผมไม่รู้ว่าเป็นฉากหลัง
    จบเครดิตมั้ย หนังเรื้องนี้เอาไปเทียบหนัง Sci-Fi อวกาศอีก 2
    เรื่องฟอร์มยักษ์ไม่ได้ในเนื้อเรื่อง แต่เรื่อง Effect พอจะสู้ได้บ้าง
    ถือว่าคุ้มอยู่หนังนี้ได้ มุมตลกก็เรียกเสียงเพราะพากษ์เนี่ยแหละ
    สรุปคะแนน 7.5/10

joker123
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    ผมดูซับไทย อยากบอกว่าอ่านไม่ทันหลายช่วง แล้วผมก็หลับเป็นช่วงๆ

เนื้อเรื่องไปเร็ว อยู่ๆพระเอกก็อัพยศ สำหรับผมหนังเรื่องนี้เฉยๆ แต่ไปดูเมเจอร์ ลำโพงดันเสียอีก กว่าได้ดูปาไป 30นาทีแนะ แหะๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,952
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    เกลียดหนังเรื่องนี้ครับ

เด็กอายุ 13 ( หรือ 15 นี่แหละ )
    มาบังคับกองทัพ

ตลกว่ะ

เว่อไป ไม่ดูอะ บ้าป่าววะ ต่อ IQ 200 ก็ไม่มีประสบการณ์
    เกลียดหนังบทบาทเว่อ

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ L4ST7T4ND อ่านกระทู้
    เกลียดหนังเรื่องนี้ครับ

เด็กอายุ 13 ( หรือ 15 นี่แหละ )
    มาบังคับกองทัพ

ตลกว่ะ

เว่อไป ไม่ดูอะ บ้าป่าววะ ต่อ IQ 200 ก็ไม่มีประสบการณ์
    เกลียดหนังบทบาทเว่อ

เขาสร้างมาจากนิยายไม่ใช่เหรอครับ มันก็สมควรจะเวอร์ล่ะนะ

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    เนื้อเรื่องนิยายบรรยายได้ดีกว่าครับแต่ความอลังของฉากนี่ยกให้หนังเลย มีอะไรให้ชวนคิดเยอะ 9/10 ครับคุ้มเงิน ^^
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    ผมว่าจะไปดูอยู่เหมือนกัน ซึ่งตอนแรกว่าจะไม่ดูละ มีโลกาทมิฬรออยู่อาทิตย์หน้า
    เผอิญมีนักวิจารณ์ที่นับถือท่านหนึ่งเชียร์เรื่องนี้แบบสุดใจเลย สงัสยจะไม่พลาด
    "พูดแบบนี้ ทำได้อย่างเขาหรือเปล่า" | "หนังดี คือหนังที่เราชอบ"
    -มิตรสหายท่านหนึ่ง

DotA2
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 631
    ถ้ามีภาคสองตามหนังสือนะ หนังจะออกแนวๆปรัชญาและไม่มีค่อยมี แอ็คชั่นและ
    i7-4790K@4.7GHz|SABERTOOTH Z97 MARK S|EVGA GTX970 SC 4G D5|G.SKILL RIPJAWS 16XM/160|Corsair AX 860i|PLEXTOR 256GB M.2 M6E

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ดูเอาสนุกครับ มันส์ดีฉากอลังการ ผมว่าโอเคเลยนะสนุกเลยล่ะถึงจะเวอร์ก็เถอะ ถ้ามีภาค 2 ผมก็จะเสียเงินเข้าไปดู

เอาไป 8.5/10