ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923

- หัวหน้าทีมเมพ SK Gaming เผยรายรับจากการเป็นนักกีฬา E-Sport เห็นแล้วทึ่ง!! -

- League of Legends -

- หัวหน้าทีมเมพ SK Gaming เผยรายรับจากการเป็นนักกีฬา E-Sport เห็นแล้วทึ่ง!! -

สำหรับนักกีฬา E-Sport ในการแข่งขันทัวร์นาเมนต์ต่างๆนอกจากจะใช้พลังกาย และ พลังใจ เพื่อเดินทางไปถึงจุดที่หวังเอาไว้แล้วเนี่ย ตรงจุดที่หวังเอาไว้ก็มีค่าเหนื่อยเล็กๆน้อยๆให้กับเหล่านักกีฬา E-Sport อีกด้วย ซึ่งวันนี้เราจะไปดูบทสัมภาษณ์ของหัวหน้าทีม SK Gaming คุณ Carlos "Ocelote" Rodriguez นักกีฬา E-Sport ชื่อดังจากประเทศสเปน โดยเขาได้สัมภาษณ์ให้กับหนังสือพิมพ์ท้องถิ่นของประเทศสเปนว่าการแข่งขันทัวร์นาเมนต์เกมออนไลน์ชื่อดังอย่าง "League of Legends" เขามีรายรับสูงถึง 1 ล้านเหรียญสหรัฐฯ หรือถ้าตีเป็นเงินไทยก็เล็กๆน้อยๆครับ แค่ 32 ล้านบาทไทยเอง!? ซึ่งราวๆ 50% เป็นอุปกรณ์เกม ( ผมคิดว่าน่าจะหมายถึง Gaming Gear ) ที่ได้รับจากการแข่งขัน League of Legends แทบจะทั้งสิ้น ถ้าเหล่าเกมเมอร์อยากเล่นเกมแล้วได้กะตังด้วย สิ่งหนึ่งที่สำคัญคือต้องตั้งใจเรียนก่อนเป็นอันดับแรกครับ อย่ายกเรื่องการเล่นเกมมาเป็นอันดับ 1 ละ ที่เหลือก็คือการฝึกฝนครับ ก็เอาใจช่วยกับเพื่อนๆน้องๆทุกคนที่กำลังเดินทางเข้าสู่การเป็นนักกีฬา E-Sport ทุกท่านครับ

Credit : Playinter
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jomezeollo : 1st November 2013 เมื่อ 16:16

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ผมก็อยากจะเป้นอยู่หรอกนะ เกมเมอร์อ่ะ ใฝ่ฝันอยากจะเป็นแต่ก็ไม่ได้เป็น พ่อไม่ให้เป็น หาว่าผมเป็นเด็กติดเกม ทำห่าไรไม่เป็น เล่นเกมแล้วมันผิดด้วยหรอครับ ผมอยากจะรู้จริงๆว่า แต่เล่นเกมแล้วชีวิตจะตกต่้ำเลยหรอ ผมไม่เข้าใจจริงๆ
    |Intel Core 2 Quad Q9300 2.5 Ghz | ASRock G41M-S3 | DDR-III (1333) 4 GB Kingston | GIGABYTE WINDFORCE GTX 760 OC | HDD 1 TB SATA-III | OCZ 650 W ZT Series |

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    774
    ได้รับคำขอบคุณ: 421
    Ocelote ชอบให้ XPEKE ตุ๋ย ใครๆก็รู้
    INTEL i7 3770k / Asus Cerberus GTX 1070 Ti / ASUS P8Z77-v-lx / DDR3 8gb1600KINGSTON HYPER -X / XFX 750 W / 120GB SSD KINGSTON HYPERX FURY / 1.0 TB HDD WD SATA-3 BLUE

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hoyto0078 อ่านกระทู้
    ผมก็อยากจะเป้นอยู่หรอกนะ เกมเมอร์อ่ะ ใฝ่ฝันอยากจะเป็นแต่ก็ไม่ได้เป็น พ่อไม่ให้เป็น หาว่าผมเป็นเด็กติดเกม ทำห่าไรไม่เป็น เล่นเกมแล้วมันผิดด้วยหรอครับ ผมอยากจะรู้จริงๆว่า แต่เล่นเกมแล้วชีวิตจะตกต่้ำเลยหรอ ผมไม่เข้าใจจริงๆ
    ก็เข้าใจอยู่นะ ครับ แต่อย่าโพสเรื่องที่ดูแล้วจะออกไปทาง ดราม่า เลยจะดีกว่า ครับ

เพราะเดียวผมจะซวยไปด้วย เพราะถ้าเกิด ดราม่า กัน ผู้ดูแล เค้าจะลบโพสผมทิ้ง แล้วเดียวผมจะไม่ได้ กล่างขอบคุณ ใครที่อ่านแล้วก็ขอความกรุณาด้วยนะ ครับ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เก็บเงินครับ
    กล่าวขอบคุณ
    341
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mandragon66 อ่านกระทู้
    Ocelote ชอบให้ XPEKE ตุ๋ย ใครๆก็รู้
    ทุกวันนี้ยังแค้น FNATIC ไม่หาย จาก ชอตนั้น ปล. ผมแฟน sk นะครับ 5555

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ทาลิค สวย //เผ่น

Me From Another Dimension
    อยู่ที่เรียนรู้ อยู่ที่ยอมรับมัน
    กล่าวขอบคุณ
    2,409
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    ถ้าจขกท.ใช้รูปนี้ขึ้นกระทู้คงฮาน่าดู 555

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ไม่ได้ล่ะ ไปเป็นมั้งดีกว่า ถ้าจะได้เยอะขนาดนี้ ฮ่าๆๆๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ล้าน ล้าน เลยเหรอ

กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,161
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hoyto0078 อ่านกระทู้
    ก็คงเหมือนนักดนตรี ตรงที่ต้องมีหลายๆอย่างที่โดดเด่นจริงๆถึงจะประสบความสำเร็จ

นักดนตรีที่เก่งแต่ไม่ดังก็ไปรับจ้างเล่นตามผับ หาเลี้ยงชีพได้ (แต่เกมเมอร์ไม่มีร้านเน็ตที่ไหนจ้างไปเล่นนะ**** ฮา...)
    นักดนตรีไม่ใช่ว่าวันๆจะเล่นดนตรีอย่างเดียวนะ**** บางคนเขาก็มีอาชีพหลักเหมือนกัน นักร้องวงร็อคไทยดังๆหลายคนก็มีโปรไฟล์การศึกษาๆค่อนข้างดี

อันนี้ผมตอบด้วยมุมมองของผม ไม่ได้ต้องการจะทำลายความฝันใครนะครับ แต่ก็ควรจะรู้ข้อเท็จจริงไว้ด้วย
    การเดินตามความฝันเป็นสิ่งที่ดี ถ้าท่านคิดว่าตัวเองสามารถจะประสบความสำเร็จได้อย่าง Bay Riffer , พี่เอก Heart rocker จะลองดูก็แล้วแต่ท่านครับ
    แต่ทำแล้วก็ต้องเลี้ยงตัวเองให้ได้ อย่าเป็นภาระของพ่อแม่

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    748
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    เห้ย เจ๋งโคตรอ่ะครับ ยอมรับเลย วงการเกมของพวกฝรั่งเขาไปไกลกันจริงๆ

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ spindy อ่านกระทู้
    ทุกวันนี้ยังแค้น FNATIC ไม่หาย จาก ชอตนั้น ปล. ผมแฟน sk นะครับ 5555
    ผมแฟน FNATIC นะทุกวันนี้เล่นคาสาดินที่ไรนึกว่าตัวเองเป็น xpeke ออก ลอออฟเอจ 3 อันทีมบอก***ทำอะไรของ***

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 429

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,467
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    Blog Entries
    1
    ผมว่าเรื่องเป็นเกมเมอร์ พ่อ แม่ คนไทยส่วนใหญ่ไม่สนับสนุนทางด้านนี้นะครับเลยไปไม่ได้ไกล
    คงคิดว่าเล่นเอามันอย่างเดียวมันจะไปได้เงินได้ยังไงนะครับ อาจ ได้ แต่จะให้ทำเป็นอาชีพคงยาก
    ลองยกตัวอย่างนะครับ ถ้ามีคนมาถามว่า ลูกชายทำงานอะไร หรือ แฟนทำงานอะไรจะตอบยังไงละนิ
    (ไม่ดราม่านะครับแค่แสดงความคิดเห็นนะครับ)

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เก็บเงินครับ
    กล่าวขอบคุณ
    341
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jung Hye Wook อ่านกระทู้
    ผมแฟน FNATIC นะทุกวันนี้เล่นคาสาดินที่ไรนึกว่าตัวเองเป็น xpeke ออก ลอออฟเอจ 3 อันทีมบอก***ทำอะไรของ***
    ไม่นะ ทั้งๆ ที่เมนเราก็คนเดียวกัน แต่ทำไม LOL ถึง ..... ผมว่าถ้าเปลี่ยนจาก ลอทออฟเอจ 3 อัน เป็น Archangel's Staff 3 อันจะ แหล่มกว่านี้มาก อันติปั้มกันรัวๆเลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    มันก็จัดทุกปีนั้นแหละ world championship League of Legends ส่วนมากจะไม่ค่อยรู้
    รู้แต่คนที่เล่นเกมนี้ มันเลยไม่ค่อยดังในไทยแต่ในต่างประเทศอะดังมากๆ
    อย่างอเมริกาผมไปมาแล้วเขาทำตึก เพื่อพัฒนาเกม League of Legends ถึง 30 ชั้น - -.
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    League of Legends ไทยเค้าไม่ค่อยฮิตกัน แต่เกมผมว่า moba อันดับ 1 เลยละ

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    จริงๆมันขึ้นอยู่กับรูปเกมส์และสถานการณ์ว่าควรจะออกอะไร ยกตัวอย่างมีบางเกมที่ peke เล่น kss,zyra ตกเป็นรองอีกฝ่ายโดนรุมยำเป็นตัวแรกอย่างหนักไอเทมไม่ทันจึงออก Rod of Ages 3อัน เพื่อให้ยืนสกิลได้นานขึ้น หากเป็นกรณีที่รูปเกมดีกว่าหรือสูสีและตกเป็นรองไม่มากไม่ได้โดนเล็งเป็นตัวแรกๆก็ไม่ควรออก ap ที่ได้จาก3ชิ้นถือว่าเป็นไอเทมปานกลาง Rod of Ages 1+ Archangel's Staff 1+Zhonya's Hourglass 1 คุ้มกว่า

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    FNATIC ใน DotA2 ฝีมือเอาแน่ เอานอนไม่ได้จริงๆ #เผ่น น น

ในหลืบหลังตู้เสื้อผ้า
    กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YAKAMA27 อ่านกระทู้
    ถ้าจขกท.ใช้รูปนี้ขึ้นกระทู้คงฮาน่าดู 555
    Truly.. Truly OUTRAGEOUS
    NOTHING

กล่าวขอบคุณ
    476
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    มหาศาลลลลลลลลลลลลล

--- Avril Lavigne ---
    อยู่ในใจเธอไง >.<
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    32,000,000 ล้านบาท = 32 ล้านล้าน บาท บ้าป่าว -*-

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    คนเล่นเกมมีไม่รู้กี่ร้อยล้านทั่วโลก มันมีระดับเทพที่เล่นเกมเป็นอาชีพได้ซะกี่คน ไม่ใช่ง่ายๆ หรอก

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    เอาจริงๆน่ะครับเมืองไทย คนทั่วไปมองว่าเกมเป็นเรื่องไร้สาระ แล้วก็ไม่มีการสนับสนุนวงการเกมอย่างเต็มที่
    ถึงเราจะมีทีมไปแข่งที่ ต่างประเทศ แต่ก็เป็นกลุ่มจำนวนน้อยมากจากจำนวนคนที่เล่นเกมทั้งประเทศ
    อยากจะเป็น gamer ก็ไม่มีใครว่าหรอกน่ะครับ แต่ก็อย่าลืม การเรียนล่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    คุณสามารถแอบเล่นได้ ฝึกเล่นเองได้ โดยการผสมผสานไปกับการเรียน + หาเงินเลี้ยงชีพ

ผมไม่รู้คุณคิดยังไงนะ แต่ผมคิดว่าบางส่วนใช้เหตุผลพ่อแม่ไม่สนับสนุนเป็นข้ออ้างของความฝัน ข้ออ้างของการเรียน

ผมอยากให้มองอีกจุดนึงว่า เราสามารถเดินไปได้ด้วยตัวคนเดียว เราเดินเข้าไปหาโอกาสเองได้ โดยไม่ต้องมีการสนับสนุนจากใคร เรามีพลังของเรา เราสามารถโชว์ให้คนอื่นได้เห็น แล้วเขานั่นแหละ ที่จะเดินเข้ามาช่วยต่อฝันของเราเอง

ถ้าคุณมีฝันจริงๆ ผมคิดว่าเรื่องแค่นี้คงไม่เป็นอุปสรรคของคุณมากนักหรอก

พ่อแม่ไม่ได้ต้องการอะไรนอกจากเห็นคุณมีรายได้ มีเงินที่ดี ที่สามารถเลี้ยงตัวเองได้ เขาถึงได้เคี่ยวเข็ญให้คุณในทางที่ค่อนข้างจะเป็นเส้นตรงและแน่นอนคือการเรียนให้จบ

แต่ถ้าหากคุณทำให้เขาเห็นได้ คุณมีเงินจากตรงนี้ คุณมีความสามารถพอที่จะทำให้พ่อแม่คุณสบาย โดยไม่ผิดกฎหมาย ไม่เบียดเบียนใคร

แล้วมีอะไรจะต้องกลัว ต้องระแวง? สู้สิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย toucheo : 1st November 2013 เมื่อ 10:09