ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.: Rock rOck roCk rocK :.
    กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ได้รับคำขอบคุณ: 933

Cool สอบถามเรื่องหนังสือการ์ตูน รบกวนผู้รู้มาก มาตอบที

คือ การ์ตุนอ่ะ อันไหนออกมาก่อนกัน ระหว่าง การ์ตูนเว็ป(หมายถึง การ์ตูนออนไลน์ ที่เราชอบอ่านกันในเว็ป) กับ หนังสือการ์ตูน(ออกมาเป็นเล่ม)

คือสังสัยนานหละ 55

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    งงคำว่า "ออกมาก่อนกัน"

ถ้าเทียบเป็นความเร็วของตอน ในเวป จะนำหน้า

รวมเล่มนะครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    มันก็ต้อง หนังสือการ์ตูน แน่ๆอยู่แล้วสิครับinternetเพิ่งมีมาไม่กี่สิบปี ส่วนไอบนเว็ยมันก็แสกนจากกระดาษแหละครับ

ถ้าหมายความว่าตอนใหม่อันไหนออกก่อนก็ หนังสือการ์ตูนอยู่ดีแหละครับแต่ก็ต้องเป็นที่ญี่ปุ่นอะนะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,215
    ได้รับคำขอบคุณ: 370
    มังงะในไทย ที่ทำมาเป็นเล่มๆแล้ววางขาย จะช้ากว่าในเนตครับ เพราะในเนตคนไทยรวมตัวกันแปลเองจากไฟล์ที่ญี่ปุ่น ^^
    Olivier Giroud

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,983
    สรุปคือ หนังสือการ์ตูน มาก่อนเว็ป ผมก็ไม่รู้ ผมนึกว่าเว็บมาก่อน ก็เว็บมันจะอัพเดทช้ากว่า ผมนึกว่าหนังสือการ์ตูนจะมาช้ากว่า งั้นถ้าผมจะซื้อ ผมก็ซื้อยกแพ็ค เยี่ยมม

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ในเนตเร็วกว่าครับ เพราะมันแปลจากอิ้งโดยตรง แต่ก็ยังช้ากว่าแปลยุ่นอยู่ดี ส่วนมังงะในไทย จะออกช้ากว่าญี่ปุ่นเกือบๆ2ปีได้ครับ โดยจะออกประมาณ3เดือน1เล่ม ซึ่งถ้าอยากอ่านเป็นตอนๆแบบถูกลิขสิทธิ์ำนำหน้ามังงะก็หาอ่านได้จากพวก ซี-คิด กับ บูมครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    มังงะออกเร็วกว่าเพราะส่วนมากแล้วเมะจะรอมังงะออกก่อน

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 434
    ตามปกตินะคับหนังสือการ์ตูนจะออกก่อน และในเว็บจะตามมาทีหลัง (ในญี่ปุ่น)
    แต่ในประเทศไทยคนแปลนั้นมีน้อยแถมงานเยอะกว่าจะแปลหนังสือการ์ตูนแต่ละเล่ม
    ได้นั้นใช้เวลาเร็วสุดคือ 3 เดือน ในเมื่อ 3 เดือนออก 1 เล่น และมีประมาณ 8 - 10 ตอน
    ในแต่ละเล่ม ด้วยความช้าและความใจร้อนของคนที่กำลังอ่านการ์ตูน(มังงะ)เรื่องนั้นๆ
    จึงได้ไปหาทางใหม่คือหาอ่านตอนต่อไปจากเว็บนอก(เว็บต่างประเทศ)ที่ได้นำตอนใหม่มาลง
    ไปๆมาๆเลยมีคนใจบุญและคนที่อยากจะฝึกทักษะของภาษา นำการ์ตูนเรื่องนั้นมาแปล
    และแจกจ่ายฟรี และตอนนี้เว็บพวกนี้กำลังเกิดขึ้นเยอะแล้วยังมีแนวโน้มเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ
    การแปลของพวกเขาบางคนก็แปล เรื่องง่ายๆที่มช้ภาษาไม่ยากนัก แต่บางคนถึงกับสามารถ
    แปลคำศัพท์ที่ยากเช่น กลอน (กลองญี่ปุ่น -> กลอนอังกฤษ -> กลอนไทย) ซึ่งมันยากมากๆ
    ฉะนั้นเว็บที่นำการ์ตูนมาลง(มังงะ) มีความเร็วกว่าคือ 1 สัปดาห์ แปลได้หลายเรื่องและเรื่องละ 1 ตอน(ปกติ)
    ใน 1 เดือนมี 4 สัปดาห์ 1 เดือนจะแปลได้ 4 ตอน ถ้า 3 เดือนจะแปลได้ 12 ตอนซึ่งมากกว่าในหนังสือซะอิก
    ฉะนั้นคนไทยมักจะอ่านการ์ตูน(มังงะ) มากกว่าในหนังสือที่รอตั้ง 3 เดือน

ป.ล.เคยเป็นนักแปลมาก่อนเลยรู้มา อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonkaw456 : 31st October 2013 เมื่อ 21:50
    < เรื่อยๆเหนื่อยก็พัก >

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,983
    ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นด้วยนะครับ ขะ +1 ให้ทุกคน