ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: เบื่อเพื่อน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,838
    ได้รับคำขอบคุณ: 180

เบื่อเพื่อน

คือเราเป็นคนเงียบๆไม่ค่อยพูดกับใครจะพูดส่วนใหญ่กับเพื่อนที่สนิทคือวันนี้เพื่อนเราคนหนึ่งมันมากวนแต่เราแบบว่าเวลาเรียนอยู่ก็กวนความเกร็งใจอาจารย์ก็ไม่มีเหมือนเด็กน้อยอยู่ตั้งม.4คือเวลามีใครมากวนเราเราเป็นพวกไม่ยากกวนคืนอ่ะเช่น ตบหัวไรงี้เราก็เฉยๆไม่สวนคืนคือเราไม่ชอบใช้ความรุนแรงแต่ถ้ามันอดไม่ได้จริงๆก็จะใช้คือที่นี้เพื่อนเรามันกวนเกินขอบเขตเห็นว่ากวนเราแล้วเราไม่ตอบสนองก็กวนตีนใหญ่จนเราอดไม่ได้เกือบได้ใส่กับมันละ
    เรื่องมีแค่นี้ละอยากมาละบายเฉยๆ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    5555 เด็กๆก็ยังเงี้ยอ่ะครับ โตมาเดี๋ยวก็คงหาย
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ผ่าไฟเหลืองมันเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ก็เอาคืนมันไปเลยครับ
    อย่าได้กลัวๆ มันเล่นเราได้ เราก็ต้องเล่นมันได้เหมือนกัน
    มันเป็นใคร เราไม่ใช่ลูกน้องมัน
    อย่าได้ยอม สวนได้สวนคืนเลยครับ
    // ผมก็เป็นคนแบบคุณแหละ เงียบๆไม่ค่อยพูดกะใคร ยกเว้นเพื่อนสนิท
    เพราะก็เคยมีเพื่อนทำแบบนี้เหมือนกัน ผมก็เอาคืนทันทีครับ
    ปล.ทางที่ดี หาทางแกล้งมัน โดยไม่ต้องใช้กำลังดีกว่า 555

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,811
    ม.4 แล้วยังไม่เลิกเล่นกันแบบนี้อีกเหรอนี่ ตอนพวกผมอยุ่ ม.4 เลิกล้อชื่อพ่อแม่กีนแล้วนะ เลิกตบหัวเลิกเล่นอะไรพิเรนๆหมดแล้ว

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kraivich อ่านกระทู้
    คือเราเป็นคนเงียบๆไม่ค่อยพูดกับใครจะพูดส่วนใหญ่กับเพื่อนที่สนิทคือวันนี้เพื่อนเราคนหนึ่งมันมากวนแต่เราแบบว่าเวลาเรียนอยู่ก็กวนความเกร็งใจอาจารย์ก็ไม่มีเหมือนเด็กน้อยอยู่ตั้งม.4คือเวลามีใครมากวนเราเราเป็นพวกไม่ยากกวนคืนอ่ะเช่น ตบหัวไรงี้เราก็เฉยๆไม่สวนคืนคือเราไม่ชอบใช้ความรุนแรงแต่ถ้ามันอดไม่ได้จริงๆก็จะใช้คือที่นี้เพื่อนเรามันกวนเกินขอบเขตเห็นว่ากวนเราแล้วเราไม่ตอบสนองก็กวนตีนใหญ่จนเราอดไม่ได้เกือบได้ใส่กับมันละ
    เรื่องมีแค่นี้ละอยากมาละบายเฉยๆ
    ผมเป็นคนคิดมากนะครับ

1.ผมกลัวคุณ เพราะอะไรผมกลัวคุณระเบิดพลังแค้น บ้าขึ้นมา ไล่ตบ ไล่ด่า หนักๆไล่ฆ่า ซึ่งมันมีให้เห็นในต่างประเทศ
    2.เก็บกด เสียสุขภาพจิตหมด หันไปตบมันบาง มันรออยู่
    3.และที่เจอมากับตัวโลกจริง กากชิบ โลกออนไล ไอ้เกรียน ขออยากให้เป็นแบบนั่น
    4.เขาตบมุกมาก็ตบกลับครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    คติผม เพื่อนแหย่ เพื่อนหยอกเล่นกับเรา คือเพื่อนรักเราครับ อย่าคิดมาก เพียงแต่วิธีการแสดงความสนิดสนมมันต่างกันอยู่ที่แต่ละคนเท่านั้นเอง

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    เขาเรียกว่าเด็กมีปัญหาประเภท Bully นะครับในสังคมมะกันมีเรื่องแบบนี้มาก ส่วนมากจะแกล้งจนเด็กบางคนไม่อยากไป
    โรงเรียนหรือหนักสุดก็ฆ่าตัวตายเลยก็มี แต่บ้านเรามีน้อยเพราะผู้ปกครองมีอิทธิพลต่อเรื่องนี้มาก ไม่เหมือนสังคมมะกัน
    แต่ถ้าอายุขนาดนี้แล้วคุณแก้ปัญหาด้วยตัวเองจะดีที่สุด แกล้งมาก็เล่นกลับ อย่านิ่งเฉยให้มันแกล้งต่อไปเรื่อย ๆ ครับ
    เพราะเด็กประเภทนี้จะยิ่งได้ใจ ไอ้ที่สมัยก่อนเคยสอนกันมาว่าถ้าเพื่อนแกล้งก็อย่าไปสนใจเดี๋ยวมันจะเบื่อไปเอง นั่นมัน
    ไม่จริงเลยครับ ยิ่งแกล้งแต่เด็กที่โดนแกล้งไม่โต้ตอบกลับเด็กพวกนี้จะฮึกเหิมมากและแกล้งหนักขึ้นเรื่อย ๆ แต่ถ้าเด็ก
    เรียบร้อยที่โดนแกล้งลุกขึ้นมาสู้เมื่อไหร่ เด็กเกเรพวกนี้จะกลัวทันทีเลยครับ สมัยก่อนผมก็เคยโดนเพราะเรียบร้อยและดูติ๋ม ๆ
    (แต่ไม่ใช่คนพูดน้อยนะ)แต่พอโดนหลายครั้งเข้าก็ทนไม่ไหวเอาไม้ถูพื้นไล่ฟาดเลยครับ(งอเลย) จากนั้นมาก็ไม่มีใครกล้า
    แกล้งผมอีกเลย แต่ผมไม่แนะนำวิธีของผมนะครับถ้าตีพลาดไปโดนหัวนี่ถึงตายเชียวนะครับ หุหุ
    คห.บน ตบหัวนี่ไม่ได้เรียกว่าหยอกแล้วนะ เขาเรียกว่ารังแกแล้ว และดูท่าจะอ่านหนังสือไม่เกินบรรทัดสินะ จขกท.เขาก็
    ไม่ได้บอกว่าสนิทกับเด็กเกเรคนนั้น ก็อาจแค่เพื่อนร่วมห้อง เพลียกับตรรกะนี้จริง ๆ สงสัยจะอยู่กลุ่มที่ชอบแกล้งคนอื่นละสิท่า
    ปล.เด็กที่ชอบแกล้งคนอื่นเป็นเรื่องสนุก จริง ๆ อาจจะมีปมด้อยอะไรสักอย่างเลยต้องทำตัวกร่างแกล้งคนอื่นกลบเกลื่อนปมด้อยตัวเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeditrainer : 1st November 2013 เมื่อ 11:03

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

โอนิสึกะ เอคิจิ
    ใต้ฟ้า , บนดิน '
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    เหมือนกันเลยครับผมก็ ม.4 เล่นตบหัวเล่นล้อชื่อพ่อแม่ไล่ถอดกางเกงแบบนี้ประจำเลย 5 55

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    ผมก็เป็นคนแบบ จขกท ครับเป็นคนเงียบๆไม่ค่อยสุงสิงกับใครจะคุยแบบสนิทๆก็ต้อง เพื่อนสนิท ใช่มั้ยล่ะเออ เมื่อตอน ม.1 ผมมีเพื่อนคนหนึ่งมันกวนประสาทผม "มากกกกกกก" ที่ จขกท โดนยังน้อยครับเพราะผมโดนโจมตีทั้ง คำพูด และ การ ตบหัว บลาๆ สารพัด แต่สิ่งหนึ่งที่ทำให้ผมยังสนิทยังคบกับมันคือ
    พอถึงเวลาที่ผมเดือดร้อนแบบจริงๆมันก็พร้อมที่จะรับฟังและให้คำปรึกษาครับและเย็นๆผมจะกลับบ้านมาเล่นเกมออนไลน์กับมันทุกวัน แต่ตอนนี้ ไม่มีอีกแล้วครับ ผมอยู่ ม.3 ผมอยู่ 3/7 มันเรียนไม่เก่งเลยไปอยู่ 3/10 ผมกับมันแทบไม่ได้เจอกันอีกเลยและ มันกับผม ก็มีเพื่อนใหม่กันทั้งคู่แต่ผมบอกตรงๆว่าความสนิทของเพื่อนใหม่กับผมมันน้อยกว่าความสนิทของผมกับมันจริงๆนะ ยังไงก็ต้องปรับตัวให้ได้ครับเพราะสังคมไม่ปรับตัวเข้าหาเราหรอกครับมีแต่เราที่ต้องปรับตัวเข้าหาสังคมให้ได้ครับ