ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255

#ระบาย # ผมโครตเซ็งอ่ะ FLASH

เวลาทำจะทำอนิเมชั่นซักเรื่อง ทำไมมันต้องมีอะไรยุ่งยาก อ่ะ สตอรี้บอร์ด สรา้งตัวละคร แยกแขนขา ทำพื้นหลัง ผมวาดรูปไม่เก่งด้วย

แล้วเวลาจะทำมันขยับ ทีนึง โห อยากนานอ่ะ แบบบางทีก็เบื่ออ่ะ เคยเป็นบ้างป่าวท้อ หรือของพวกนี้ มันทำคนเดียวไม่ได้

หรือต้องซื้อเมาปากกา ปกติใช้เมาท์หนู แบบบางทีเล่นเกมมันเบื่อ อ่ะ อยากเป็นผู้สรา้งบ้างอ่ะ ไม่ใช่เอาแต่เสพ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,902
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    การสร้างอนิเมชั่นเรื่องนึงต้องใช้ความอดทนมากๆเลยครับ บางเรื่องคนเดียวก็ได้ครับ แต่คนๆนั้นต้องอดทนและมีฝีมืออย่างมาก

แต่ถ้ามีจิตใจที่อยากทำจริงๆ ต้องอดทนครับ ทำได้แน่นอน
    I SEE BLOOD A YOU

เซ็ง
    Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    2,186
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    พวกนี้มันคือการหลอกตาครับอยู่ที่ว่าคุณทำมาเนียนและดูดีแค่ใหนต้องใช้ความอดทนมากเลยครับไม่งั้นมันจะดูกากๆ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ใจเย็นๆ ครับ

ผมเองก็ชอบทำตัวเส้นสู้กันบ่อยๆ Flash 8

กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    เรื่องยังงี้ต้องอาศัยความใจเย็น
    Cpu Fx 6100>Mainboard Gigabyte 970a-d3>Ram Kingston 8 Gb>Vga Gigabyte Gtx 660 oc>Psu raidmax 600

Biggysharkboy
    กล่าวขอบคุณ
    659
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,074
    เม้าปากกาช่วยได้นิดเดียวครับ

สู้ต่อไปทาเคชิ.

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    ตั้งแต่ที่คิดจะทำแนวนี้มันก็ต้องทำใจมานานแล้วครับ EDIT VIDEO เช่นกันไม่ใช่ง่ายๆสู้ต่อไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ผมลงประกวดชนะเลิศระดับประเทศด้วย flash 8 นี่แหละครับ ใช้เวลาซุ่มทำเป็นเดือน ทั้งการเคลื่อนไหว เนื้อเรื่อง และอัดเสียง ในทีมมี 3 คน+ครูอีกหนึ่ง เป็นช่วงเวลาที่ทรหดมาก แต่สนุกครับ ผมชอบมาก เวลาทำออกมาแล้วมันเคลื่อนไหวลื่นไหล

ปล.งานที่ผมแข่งมันจัดช่วงๆแรก เงินรางวัลที่หนึ่ง 7000 บาท พอปีต่อมาเงินรางวัล 30000 โอยยยยย เพลียย
    ปัจจุบันเลิกทำไปละ ไม่มีงาน + เรียนหนัก หันไปทำภาพกราฟฟิค สตรีทอาร์ท สถาปัตย์แทน -*-

รู้มั้ย ใช้ไปกี่เฟรม -*- ทำไว้หลายปีละ เอาไว้ประกอบเรื่องนึงนี่ละ ยังไม่ได้ปรับเลย

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    ขอบคุณครับผมใจเย็นมากล่ะเลยวาดรูปนี้มาให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ที่โปรแกรมเหล่านี้มีความยุ่งยาก ก็เพื่อการที่ะสามารถทำงานได้อย่างหลากหลายครับ
    ส่วนเรื่องเมาส์ปากกาอันนี้ขอตัดทิ้งนะ เพราะว่าการทำงานอนิเมชั่น มีเรื่องอื่นที่ควรคำนึงมากกว่า ซึ่งเรื่องความสวยของรูปเนี่ยมันไม่ค่อยเกี่ยวกับกรรมวิธีการทำอนิเมท
    ต้องเน้นที่ความคิด และการนำเสนอมันออกมาครับ ความเข้าใจในเครื่องมือต่างๆ สำคัญเลยคือการเข้าใจในการmovement ของสิ่งๆต่างซึ่งมันจำเป็นต้องฝึกฝนเรื่อยๆไว้เพื่อเป็นประสบการณ์
    การมีเมาส์ปากกาแล้วถ้าตัวคุณเองไม่มีพื้นฐานการวาดที่ดีพอ มันก็ไม่ได้ช่วยอะไรหรอกครับ มันเป็นแค่อุปกรณ์ที่ทำให้วาดถนัดขึ้นเฉยๆ ไม่เกี่ยวกับการทำอนิเมท

ส่วนเรื่องการจะทำคนเดียวได้ไหม?? สามารถทำได้ เนื่องจากคุณไม่ต้องจำเป็นต้องมารองรับผลกระทบจากงานตัวเอง
    ผมกระทบจากงานก็คือ ทำออกมาขาย เป็นบริษัทอะไรงี้ ซึ่งแน่นอนว่าก็ต้องบุคลากรที่เก่งในเรื่องนั้นๆ แต่บางคนทำได้หลายๆอย่างก็มีครับซึ่งก็จะทำให้ได้เปรียบขึ้นมาหน่อย
    ฝากไว้เท่านี้นะค้าบ

โอนิสึกะ เอคิจิ
    ใต้ฟ้า , บนดิน '
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    ตอน ม.3 ผมเคยเรียนเพิ่มเติมอนิเมชั่นพวกนี้นะผมก็คิดว่ามันยากมาก ๆ แค่วาดรูปเป็นตัวนึงก็ยากละแล้วไหนจะมาทำให้มันขยับอีกบอกได้คำเดียวว่าถ้าไม่มีความอดทนสูงพอทำไม่ได้แน่นอนครับ

o<-<
    กล่าวขอบคุณ
    609
    ได้รับคำขอบคุณ: 888
    การทำแอนิเมชั่นเป็นอะไรที่ต้องใช้ความอดทนเอามากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ช่วงแรกๆอาจดูยาก แต่พอทำเป็นคุณก็จะเริ่มรู้สึกสนุกไปกับมันครับ
    กว่าจะได้งานชิ้นนึง ก็ต้องทำหลายวันหลายสัปดาห์

ผมเองก็ทำอนิเมชั่นตัวก้างอยู่เหมือนกัน
    ลองดูผลงานของผมแล้วกันครับ
    ปล.ผมใช้เม้าส์หนูในการทำนะ

ภาพในไฟล์งาน vv
    http://image.ohozaa.com/view2/xbMBJgOuLY9dPvzn
    งานที่ได้ออกมา vv
    http://aquanaknight.deviantart.com/a...shed-411050288

ยังไงก็เป็นกำลังใจให้นะครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย koyoty : 3rd November 2013 เมื่อ 10:59

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    Flash App Android ปัจจุบันก็ยังหาคนอัดเสียงไม่ได้ T^T

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    เราเหมือนคิดว่าทำง่ายๆนะครับแต่พอทำจริงๆยากมากตอนม.5ผมต้องทำโครงงานส่งคิดว่าวันเดียวเสดของจริง3-4วันนอนตี4ตื่น7โมงทุกวันเลยครับ-*-
    บางเกมที่เราเหนว่ามีรายละเอียดน้อยๆดูจริงๆนี่ต้องแยกเป็นชิ้นๆเพื่อเคลื่อนไหวแบบอิสระเลยนะครับ
    ขนาดเกมง่ายของผมยังใช้ไป20กว่าซีนอ็อบเจ็คนี่เกือบๆ150ชิ้นทำเสร็จแล้วยังต้องนั่งแก้บัคอีก55
    แต่เชื่อเถอะครับทำไปนานๆแล้วจะสนุกครับทำเสร็จปุ๊ปเล่นไม่มีบัคแล้วจะฟินครับ5555
    เกมตัวเองเล่นกี่รอบก็ไม่เบื่อ
    ปล.ใครอยากได้เกมบอกได้นะครับ55อาจจะน่าเบื่อแค่เป็นเกมความรู้ของม.6ครับ ตอนแรกกะพัฒนาต่อแต่ไม่ว่างเลยทิ้งไว้อย่างนั้น

กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    คุณใช้ ทวีต ซิมโบว ก็ง่ายแล้วนะ ผมทำโปรเจ็ค ผมใช้ เฟรมบายเฟรมตลอด ถ้าเฟรมน้อยก็ดีหน่อยแต่ถ้าเน้นสมู๊ดหน่อยก็เหนื่อยหน่อย ส่วนตัวผมคิดว่าคุณทำคนเดียวด้วย มันก็เหนื่อยยากเป็นธรรมดาครับ ผมก็ทำคนเดียว 10 นาที ผมก็ใช้เวลาเกือบเดือนนะ 555 คิดเนื้อเรื่องเอง บท สตรี่บอร์ด ตัวละคร อุปนิสัย ประวัติตัวละคร ฉาก วาด ลงสี ทำโมชั่น ตัดต่อ ยัดซาวด์ มันก็เป็นเรื่องธรรมดาครับ 55555

กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    อย่าเพิ่งท้อ ไว้เรียนต่อมหา'ลัย ตอนส่งวิทยานิพนธ์ จะรู้ว่าอึดแค่ไหนจะจบได้