ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    โหดักแก่สุดๆเลยครับแบบนี้ขอบคุณสำหรับความทรงจำดีๆครับ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [Never] อ่านกระทู้
    เกมส์ออนไลน์เมื่อก่อนเล่นแล้วสุขกว่าสมัยนี้เยอะเลยน่ะ
    ผมจำฟีลได้เลยแต่ Ro นี้ไม่ทันจริงๆปี 47 ยังดูอังกอร์อยู่ที่บ้านอยู่เลย
    แต่จำตอนขึ้น กทม ไปหาน้าได้ พี่ชายพาไปเล่นที่ร้าน 7 โมงยัน 6 โมง เกือบโดนพ่อกระทืบ ดีน่ะผมช่วยไว้
    โห เล่นเกมโดนกระทืบเลยหรอครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เด็ก Hip
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 353
    ตำนานที่ยังมีลมหายใจ

RTH`Conservation
    Conservation`RTH
    กล่าวขอบคุณ
    587
    ได้รับคำขอบคุณ: 506
    เห็นแล้วอยากร้องไห้ คิดถึงวันเก่าใน RO กับสิ่งที่ต้องทำทุกวันพุธ ของทุกอาทิตย์ คือซื้อ RO NEWS

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    นี้มันนิตยาสารในตำนาน. . . .

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    ผมยังมีดองไว้อยู่เต็มตู้เลยตอนนี้ ทั้งRO News RO Club หนังสือไกด์บุ๊คก็มี สมัยก่อนผมชอบอ่านพวกการ์ตูนเรื่องสั้นขำไที่เค้าแต่งขึ้นมาเองเกี่ยวกับเกมเนี้ยแหละครับ สมัยก่อนชอบพี่ไนท์หนุ่มมาก ฮาจริงๆ ตัวละครที่แกเขียนที่ฮาๆก็น่าจะเป้นโพริ่งสุรเดช มนัส กัดเคลือบพิษ อะไรงี้ ชอบๆๆ
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ทำไมรู้สึกว่าตัวเองแก่จัง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ผมทันตั้งแต่รุ่นยังไม่ได้เติมตังด้วยซ้ำ เห็นแล้วรู้สึกว่าตัวเองแก่จัง ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่นำมารำลึกความหลังกันนะครับ ที่สำคัญยินดีด้วยนะครับ ขอให้ถือไม้เท้ายอดทองกระบองยอดเพชรนะคร้าบ
    มีลูกเต็มบ้านมีหลานเต็มเมือง
    Darkyoyo Playroom : The Exciting Experience of Gaming
    Fanpage:DarkyoyoPlayroomChannel:DarkyoyoChannel

Live in NOTEBOOK!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,077
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ซึ้งเลย เล่นตอน ม.1 เล่นนักดาบสาบINT จะได้ฉลาดๆ ฮาเลย
    หลังจากนั้นเริ่มรู้เรื่อง เล่นโจร เวล99 เท้าออกแสง โคตรโหด เล่นตั้งแต่ Close beta จนตอนนี้ ทำงานละ ไม่ได้เล่นซักที
    "ขอบคุณครับ"

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    อ่า คิดถึงจังยืมเพื่อนอ่านตลอด เงินเอาไปลงเกมส์หมด
    สวัสดีสังคมแห่งการแบ่งปัน มั้ง!!??

Thai , Chiang rai
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ไก่จ๊วบ แซ่เจี๊ยบ - - เอิ่ม จำได้ดีเลยแหละ
    DEATH 'S THE END

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    โอ๊ะ ด้วยความบังเอิญเสิชรูปใน Google มาเจอกระทู้ตัวเองซะงั้น ไม่ได้เข้ามาอ่าน คห. หลังๆเลย ยังอยู่ดีกันรึเปล่าครับ ฮ่าๆ แอบมาทวงท่านที่เคยบอกจะเอามาโชว์บ้าง เข้ามาอ่านเองยังคิดถึงเอง ตอนนี้เก็บเรียบหมดแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Darkyoyochronicles อ่านกระทู้
    ผมทันตั้งแต่รุ่นยังไม่ได้เติมตังด้วยซ้ำ เห็นแล้วรู้สึกว่าตัวเองแก่จัง ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่นำมารำลึกความหลังกันนะครับ ที่สำคัญยินดีด้วยนะครับ ขอให้ถือไม้เท้ายอดทองกระบองยอดเพชรนะคร้าบ
    มีลูกเต็มบ้านมีหลานเต็มเมือง

ขอบคุณท่าน Darkyoyochronicles ด้วยครับ

.::The winter soldier::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,378
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    กระทู้ดักแก่ครับ 55555 (ดีใจเกิดทัน จขจก) ขอให้มีความสุขมากๆนะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ดูแล้วคิดถึงสมัยเด็ก ๆ เลย
    Manners Maketh Man

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    เคยเล่นอยู่เหมือนกัน แต่ไม่ได้ชอบขนาดซื้อหนังสือมาดู เล่นได้ไม่ถึงเดือนก็เลิก รับปล่อย bot แทน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    199
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    พอนึกถึงเกมส์นี้แล้ว เหมือนช่วงเวลา วัยเด็กช่วง (ม.1-ปวช.2) กลับมาเลยครับ พอนึกแล้วก็ นึกถึงเพื่อน ถึงแฟน ถึงโรงเรียน ในตอนนั้นเลย คิดแล้ว เป็นช่วงเวลาที่มีความสุขจริง ๆ ชีวิตกับเกมส์มันคู่ขนานกันมาเลยนะครับ สมัยเด็ก ไปโรงเรียน ตอนเย็นไปเล่นเกมส์ เสาร์-อาทิตย์อยู่ร้านเกมส์ ตอนเวลาว่างในห้องเรียนก็ คุยกันเรื่องเกมส์ ใครมีหนังสือ Ro-news เล่มใหม่ก็เอามาอวด มาแบ่งกันดู คุยโม้กันเรื่องเกี่ยวกับเกมส์ บอกตรงว่าตอนนั้นมีความสุขมากครับ ขอบคุณเจ้าของกระทู้ที่ทำให้ผมนึกย้อนถึงความหลังดี ๆ ครับ "T_T"

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,821
    6
    สมัยนี้ 2015 RO NEWS นี่ยัง พิมจำหน่ายอยุ่มั้ยนี่!!!!!!

อย่างว่า Ragnarok ไม่มีวันตาย เป็นอมตะ!!!! เปิดมาเกือบ 20ปีแล้ว

เกมอื่นๆอยุ่ได้ 10ปี ถือว่าสุดยอดแล้ว กินเน็ตบุคเกมออนไลน์ที่เปิดในไทยยาวนานที่สุด และ ไม่มีวันตาย

ไม่มีใครโค่นเค้าได้!!!!!!!!

.::[`CANDY—•(Group)~•]::.
    [Thailand - Bangkok - My House...~•~•~•]
    กล่าวขอบคุณ
    1,020
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,829
    1
    กระทู้ดักแก่แบบนี้กี่ปีก็ใช้ได้5555
    Toradora!

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    รู้สึกดีทุกครั้งที่เห็นหนังสือเล่มเก่าๆ รายละเอียดเก่าๆ สมัยก่อน ทั้งการเขียน วาดภาพ สื่อออกมา อ่านสนุก ไม่เหมือนสมัยนี้ มุ่งเพียงแค่กำไร ขาดความสนุกเหมือนในอดีต เห้อ..
    บอกให้รู้ไว้ หัวใจรักจริง.

ประชาอุทิศ ทุ่งครุ
    กล่าวขอบคุณ
    1,931
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    1
    บ่งบอกถึงอายุตัวเอง ขึ้นมาทันที o_O a