ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 929

Arma 3 ปล่อย DLC เนื้อเรื่องตัวแรก Survival ให้เล่นฟรีกันแล้ววันนี้

Arma 3 ปล่อย DLC เนื้อเรื่องตัวแรก Survival ให้เล่นฟรีกันแล้ววันนี้

Bohemia Interative ได้ออกมาปล่อย DLC ตัวแรกนาม Survival ให้ทุกคนที่มีเกมนี้ฟรีๆแล้วครับ นอกจากนี้ยังได้ปล่อย Trailer ออกมาด้วย โดยเนื้อเรื่องจะสื่อไปถึงการแนะนำความขัดแย้งกันระหว่างสามกองกำลัง NATO,CSAT และ AAF เป็นหลัก เนื้อหาในเกมนั้นเราจะได้เล่นเป็น Ben Kerry หนึ่งในทหารแห่งกองกำลัง NATO ที่คอยปกปักรักษาความสงบอยู่แถวๆทะเลแถบมิดิเตอเรเนียน หลังจากจบสงครามนองเลือดกันไปประมาณห้าปีแล้ว ทาง NATO จึงเริ่มถอนกองกำลังออกจากพื้นที่ๆตนดูแลอยู่ ทั้งๆที่ยังไม่ทราบเลยครับว่าสงครามนองเลือดกว่าห้าปีนั้นเกิดจากใครกันแน่ กลุ่ม Task Force Aegis ที่ Ben ดูแลอยู่และกองหนุนจากทาง UKSF จึงต้องไปหาสาเหตุนี้ด้วยตนเอง และต่อมาก็โดนล้อมวงด้วยศัตรู Ben และผองเพื่อนจึงต้องหาทางออกจากที่นี่ไปให้ได้ จึงเป็นที่มาของชื่อ Survival ครับ

นอกจากเนื้อเรื่องใหม่อันน่าสนใจแต่ฮอลลีวู้ดจ๋าไปนิดๆแล้ว DLC ตัวนี้ยังเพิ่มสิ่งก่อสร้างใหม่ๆ อาวุธใหม่ๆหลากรูปแบบพึงแต่ที่กองทัพ NATO จะมีใช้ อนิเมชั่นใหม่ๆ และโครงสร้างสคริปต์ใหม่เอี่ยมอ่อง แถมยังเพิ่มยานพาหนะใหม่ๆ อีกด้วย ไม่ต้องรอ DLC เนื้อเรื่องตัวต่อไปแล้วครับ ส่วนเนื้อเรื่องอีกสองตัวที่เหลือ Adapt และ Win ยังไม่มีข้อมูลอะไรเพิ่มเติมครับ ก็ต้องติดตามกันต่อไปล่ะนะ

อย่าลืม Thanks and Commend กันนะครับ
    Credit:Juropy
    INTEL CORE i5 - 3450 Asrock Z77 Extreme4 8 GB. DDR-3 1866 G.SKILL RIPJAWS X Sapphire AMD R9 280X Toxic

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    ถ้าตั้งค่าเป็น development build จะเล่นล่วงหน้าก่อนออกได้สักพัก รอEp 2
    มีแต่ผู้ที่สังเวยชีวิตในสงครามเท่านั้น ที่ได้พบสันติภาพ

Sux ma diq
    กล่าวขอบคุณ
    1,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 949
    ภาคนี้ กินสเปคน้อยกว่าภาค 2 มาก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    ผมเล่น ภาค 2 ลื่นกว่านะครับ
    เงิบแปป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ekstemi : 1st November 2013 เมื่อ 21:39

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    รออัพเดท อยู่
    PC---I5-4590/asrock H97M Pro4/RAM 16 GB/GTX 1060 3GB OC/HDD 1 TB/SSD 120 GB/Rx-630W
    NB---i3-5005U/RAM 8GB/920M 2GB/HDD 500 GB

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ekstemi อ่านกระทู้
    ภาคนี้ กินสเปคน้อยกว่าภาค 2 มาก
    ผมเล่น ภาค 2 ลื่นกว่านะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    มาแล้วววววววววววววววววววววววววว
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    เก็บปืนศัตรูมาใช้ สามารถเอาข้ามไปด่านถัดไปได้ด้วย (มันจะเก็บไว้ในลังอาวุธ)