ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257

ถามเรื่องการเข้ามหาลัยครับ

ผมอยากรู้ว่า

เวลาเข้ามันต้องใช้ gatpat onet anet n net อะไรไหม

คือผมจบ ม.6มา แต่ว่า ยังไม่ได้สอบอะไรเลย

สอบ o-net กับ n-net แค่นั้นอ่ะ

เทอมหน้าผมจะหาที่เข้าเรียนมหาลัยปกติ

แล้วผมต้องไปสอบอะไรเพิ่มเติมบ้าง ก่อนถึงเทอมหน้า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ส่วนใหญ่ใช้ Gat และก็ pat ตามวิชานั้นๆตามที่คณะที่อยากเข้ากำหนดไว้ และก็ใช้ O-net ครับ <<< นี่คือในรอบที่เค้าเรียกว่าแอดมิชชั่นน๊ะ จะมีประมาณ 2 รอบ ติดตามข่าวสารให้ดีๆ

อีกวิธี คือรอบตรง อันนี้แล้วแต่มหาวิทยาลัยใหนจะจัดมั้ง จะเปิดให้สอบโดยไม่ใช้อิงเกณฑ์อะไรอาจจะใช้เกรดเฉลี่ย GDP ในการคัดเลือก ติดตามข่าวสารให้ตลอดตามเว็บต่างๆครับ

หรือบางมหาลัยและบางคณะจะมีการเปิดรับสมัครแบบพิเศษคล้ายๆสอบตรงเป็นโควต้าต่างๆวัดที่ความสามารถพิเศษ

และวิธีสุดท้ายการเข้ามหาลัย คือ แล้วแต่ครับ จะเดินเข้าไป ขับรถเข้าไป หรือวิ่งเข้าไปก็ได้ แต่บางมหาลัยจะมีแลกบัตรครับ ตามนั้นย์ อิอิ
    I Don't need Weapons I got logic

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pondsif01 อ่านกระทู้
    ส่วนใหญ่ใช้ Gat และก็ pat ตามวิชานั้นๆตามที่คณะที่อยากเข้ากำหนดไว้ และก็ใช้ O-net ครับ <<< นี่คือในรอบที่เค้าเรียกว่าแอดมิชชั่นน๊ะ จะมีประมาณ 2 รอบ ติดตามข่าวสารให้ดีๆ

อีกวิธี คือรอบตรง อันนี้แล้วแต่มหาวิทยาลัยใหนจะจัดมั้ง จะเปิดให้สอบโดยไม่ใช้อิงเกณฑ์อะไรอาจจะใช้เกรดเฉลี่ย GDP ในการคัดเลือก ติดตามข่าวสารให้ตลอดตามเว็บต่างๆครับ

หรือบางมหาลัยและบางคณะจะมีการเปิดรับสมัครแบบพิเศษคล้ายๆสอบตรงเป็นโควต้าต่างๆวัดที่ความสามารถพิเศษ

และวิธีสุดท้ายการเข้ามหาลัย คือ แล้วแต่ครับ จะเดินเข้าไป ขับรถเข้าไป หรือวิ่งเข้าไปก็ได้ แต่บางมหาลัยจะมีแลกบัตรครับ ตามนั้นย์ อิอิ
    วิธีสุดท้ายนี่ ผมเงิบเลย 555

O-net

ใช่ที่สอบ ตอน ม.3 ใช่ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    O-Net สอบ ม.6

gatpat ต้องสอบด้วยนะ

ดูก่อนด้วยว่าจะเข้าคณะอะไร???

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    o-net ตอน ม6 จร้า สอบได้ครั้งเดียวคะแนนเป็นไงอายชั่วลูกชั่วหลานเลย 555555

Gat ใช้ทุกคณะมั้งน๊ะ
    I Don't need Weapons I got logic

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ทำไมผมมี o-net ของม.3 อะครับ

หรือว่ามันตัองสอบ 2ครั้ง ม.ต้นกับ ม.ปลาย

ม.ปลาย ผมสอบ n.net อ่ะครับ

สรุปผมต้องสมัครสอบ o-net กับ gat pat ใช่ไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 2nd November 2013 เมื่อ 14:19

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    ระบบเข้ามหาลัยมีหลายทาง

1.โควตา(เรียนดี,พื้นที่) ใช้เกรด 4-5เทอมไรงี้

2.สอบตรงคณะต่างๆ คณะในมหาลัยทำข้อสอบออกมาให้สอบเอง

3.admission พวกใช้คะแนน onet(ตอนม.6)+Gat,Pat(1ปีสอบได้2ครั้งคะแนนอยู่ได้2ปี)+Gpax(เกรด6เทอม)= เอาทั้งหมดมารวมกันแล้วคิดเป็นคะแนนเทียบกับคนทั้งประเทศใครสูงก็ติดไล่คะแนนลงมา

ค่อยๆศึกษาครับเดี่ยวก็เข้าใจเอง
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เข้ามาเอาความรู้ ผมเองเกิดไม่ทัน GAT PAT อะไรนี่หรอก ฮ่าๆ สมัยผม O-net กะ A-net 2ตัวพอ 5555

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    สอบตรงเอา

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,106
    พี่สามารถ สมัครสอบ Gat pat ได้คครับ จบม. 6 เเล้วไม่ต้องไปสอบ Onet ครับ ไม่มี
    เเละ สอบตรงมหาลัยบางที่เปิดรับ เด็ก ซิ่ว ครับ <หรือยังไม่มีมหาลัย> ยังไง สอบ Gat pat ไป เอา คะเเนน เเอดเข้ามหาลัยก็ยังได้

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ไม่ได้อยู่สวีเดนแล้วเหรอครัส

กำโทดๆๆ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

LEFT BEHIND
    กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 159
    O-net มันวัดผลทางการศึกษาครับพอจบ ป.6 ม.3 ม.6 มันต้องสอบ ส่วน N-net ก็วัดผลเหมือนๆกันแต่เป็นของ กศน. อ่ะครับ พวกนี้สอบครั้งเดียว
    ส่วนสอบ GAT/PAT สอบเพื่อนำคะแนนไปยื่นมหาลัยครับ อันนี้ก็แล้วแต่ทาง ม. เขาจะกำหนดต้องดูอีกที
    อ้างอิง http://www.niets.or.th/

บางมหาลัยเขาก็ใช้ คะแนน 7 วิชาสามัญอ่ะนะ
    NO GOD OR KING ONLY MAN

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    เอกชนส่วนมากใช้แค่เงิน ขอแค่จบม.6

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ acer321 อ่านกระทู้
    O-net มันวัดผลทางการศึกษาครับพอจบ ป.6 ม.3 ม.6 มันต้องสอบ ส่วน N-net ก็วัดผลเหมือนๆกันแต่เป็นของ กศน. อ่ะครับ พวกนี้สอบครั้งเดียว
    ส่วนสอบ GAT/PAT สอบเพื่อนำคะแนนไปยื่นมหาลัยครับ อันนี้ก็แล้วแต่ทาง ม. เขาจะกำหนดต้องดูอีกที
    อ้างอิง http://www.niets.or.th/

บางมหาลัยเขาก็ใช้ คะแนน 7 วิชาสามัญอ่ะนะ
    อ่องั้นผมจะสมัคร gat pat ไว้ละกันนะครับ o-net แค่วัดผลเฉยๆใช่ไหม แต่บางมหาลัยก็เอา ผมเข้าใจถูกปะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นักเล่นเกม อ่านกระทู้
    ไม่ได้อยู่สวีเดนแล้วเหรอครัส

กำโทดๆๆ
    ผมกลับมา 2ปีแล้วครับ

แต่ก็ว่าจะไปอยู่ จริงๆก็ไปทำงานได้เลย เงินก็ดี

แต่ผมต้องแต่งงานก่อนมีสัญชาติ ยายผมก็รออยู่ที่นั้น ทุกวันนี้ก็ยังโทรมาอยู่

แต่มันจะเสียเวลาเรียนภาษาเพิมไป2ปี เลยรีบจบป.ตรี

เพราะโอกาสผมจะมีเยอะมากๆ เพราะพี่ผมเขารอ ยัดผมเข้านายร้อย ตามเขาไป

ผมก็ยังไม่รู้เลยจะใช้ชีวิตแบบไหนดี ผมยังไม่รู้เลย โตไปจะทำอะไรอยู่ที่ไหนดี

ทุกววันนี้ก็ยังกินเที่ยวเล่นไปวันๆ ไร้สาระส่วนใหญ่

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 3rd November 2013 เมื่อ 04:53

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    ตอนผมเข้าผม โควต้าเข้า พร้อมเกรด กับแฟ้ม ไม่ได้สอบอะไรเลย