ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Emirates Stadium
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,266

5 อันดับสาวสุดฮ็อตจากวีดิโอเกมประจำปี 2013

ก็ใกล้สิ้นปีกันอยู่แล้ว ในปีนี้หนุ่มๆอย่างเราคงได้เห็นตัวละครหญิงที่น่ารักน่าฟัดกันมาเยอะ แต่ว่าใครดีที่สุดหล่ะ? อันนั้นก็คงตอบไม่ได้เพราะว่าสไตล์และสายตาของแต่ละคนไม่เหมือนกัน เอาเป็นว่าเราจะดูองค์รวมความ”ฮ็อต”ก็แล้วกัน และนี้คือ 5 อันดับสาวๆจากวิดิโอเกมที่ฮ็อตที่สุดประจำปี 2013 ครับ (ทางเว็บไม่ได้จัดอันดับเองเน้อ)

อันดับ 5 : Jodie จากเกม Beyond: Two Souls

Jodie อาจจะดูไม่ฮ็อตในสายตาของใครหลายๆคน แต่สิ่งที่ทำให้ผู้ชายรู้สึกอยากดูแลเธอเลยก็คือ ใบหน้าที่แสดงอารมณ์ออกมาได้อย่างดีเยี่ยม ไม่ว่าจะเป็นความรู้สึกกังวล เศร้า แล้วก็ร้องไห้ เห็นอย่างนี้สุภาพบุรุษอย่างเราๆก็อดสงสารไม่นะสิ ฮา ต้องขอบคุณเทคโนโลยี Motion Capture ที่ละเอียดยิบ และการแสดงของ Ellen Page จนทำให้มี Jodie ขึ้นมาได้

อันดับ 4 : Elizabeth จากเกม BioShock Infinite

Elizabeth เรียกได้ว่าสวยสุดๆ อย่างกับหลุดมาจากการ์ตูนของดิสนีย์ ตัวเธอทั้งเพียบพร้อมไปด้วยบุคลิกภาพที่ดีและยังเป็นคนโยนของชั้นหนึ่งอีกต่างหาก ด้วยความน่ารักที่แทรกมาตามฉากต่างๆระหว่างเกม ทำให้ผู้เล่นสามารถเพลิดเพลินไปกับความสวยงามเหล่านั้น หลายคนคงแอบเชียร์ให้ Booker กับ Elizabeth ลงเอยกันด้วยดีในแบบคู่รัก แต่เมื่อถึงฉากจบความคิดที่จะให้ทั้งสองสมหวังกันคงจบสิ้นลงไปด้วย….

อันดับ 3 : Anna จากเกม Metro: Last Light

Anna เป็นหญิงสาวชาวรัสเซียผู้มีผมสั้นและดวงตาสีฟ้าที่สามารถสะกดจิตหนุ่มๆได้ แต่คุณเธอนั้นใช้ดวงตาส่องสไนเปอร์สะส่วนใหญ่ เนื่องด้วยเนื้อเรื่องของเกมนั้นเป็นโลกที่ล่มสลายไปแล้ว Anna เลยผลิตมนุษยชาติรุ่นใหม่ร่วมกับพระเอก(เห้ย!?) เวลามี love scene ในโลกที่เต็มไปกัมมันตภาพรังสีกับสัตว์กลายพันธุ์นั้น จะมีความรู้สึกอย่างไรคงต้องไปถามตัว Artyom เอาเอง

อันดับ 2 : Tess จากเกม The Last of Us

โหด ดิบ เถิ่อน สมแล้วที่จะมาสวีตกับพ่อ Joel ของเรา ด้วยโลกใน The Last of Us นั้นโหดร้าย ก็ไม่แปลกที่ผู้คนจะต้องปรับตัวให้เข้ากับโลก Tress เป็นผู้หญิงอายุราวๆ 30 แต่ใครไปบอกว่าเธอไม่สวยมีหวังได้โดนเตะตูดกลับมาแน่ หวังว่าจะมีตัวละครหญิงที่ไม่ได้มองแต่โลกสวยอย่างนี้อีกในอนาคต เพราะว่าเราจะเล่นเกมได้ง่ายขึ้นเป็นกอง ฮา

อันดับ 1 : Lara Croft จากเกม Tomb Raider

ใช่ครับ ไม่ต้องบอกก็รู้ว่าใคร Lara Croft จากเกม ตูม เอ๊ย ทูม ไรเดอร์นี้แหละ ไม่ว่าภาคไหนเวอร์ชั่นใดๆ เธอก็ยังคงความเป็นเอกลักษณ์ของยี่ห้อไว้ได้อยู่ ผมยาวสีน้ำตาล เสื้อกล้ามสีเทา และหนองโพขนาดใหญ่ที่เราเห็นมากันตั้งแต่ 16 ปีก่อน ไม่ว่าหล่อนจะกระโดดหน้าผา ปีนป่ายถ้ำ หรือแม้แต่ลอดตัวผ่านช่องแคบๆ มุมกล้องจะฉายให้เห็นทุกอิริยาบถ หน้าตาที่ทำให้หนุ่มๆหลายฝันหวาน ธนูที่เธอยิงคงไปปักหัวใจใครหลายคน สาวๆคงจะโค่นเธอลงได้ยากพอสมควรนะ

ตามที่ผมกล่าวข้างต้นว่าสไตล์และสายตาของแต่ละคนไม่เหมือนกัน คุณสามารถแสดงความคิดเห็นเกี่ยวกับสาวๆในเกมที่คุณชอบได้เลย แต่เอาของเกมที่วางจำหน่ายในปีนี้เท่านั้นนะครับ

เครดิตข่าว:http://www.juropy.com/2013/11/5-%E0%...8%B5%E0%B8%94/

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    ผมชอบ Elizabeth จากเกม BioShock Infinite นะ
    แต่กลัวว่า จะย้อนเวลา จับว่าผมมีชู้ แล้วฆ่าผมทิ้ง ก็เป็นได้
    (ขนาดพ่อตัวเองยัง....)
    NEED FOR SPEED นี้ละ เจ๋งสุดแล้ว

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    น่าจะเอา ellie มาแทน tess มากกว่านะ

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    ผมคิดว่า น่าจะมี Ada wong ด้วยนะ อืมๆ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    อันดับ 1 ตรงใจผมมากครับ รองมาผมชอบอลิซ เล่น bioshock จบได้เพราะมีตัวละครนี้อยู่จริง ๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    อันดับหนึ่งนี่ยิ่งใหญ่สมกับเป็นอันดับหนึ่งจริงๆ

[ EVA01 ]
    กล่าวขอบคุณ
    406
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,232
    ยังไงก็ช่าง แต่ผมเชียร์ Elizabeth สุดขาดใจเลย ^&^

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    เล่นมาแล้วทุกเกม หลงรักทุกคนจริงๆ 555555

กล่าวขอบคุณ
    247
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PetZaNa อ่านกระทู้
    ผมชอบ Elizabeth จากเกม BioShock Infinite นะ
    แต่กลัวว่า จะย้อนเวลา จับว่าผมมีชู้ แล้วฆ่าผมทิ้ง ก็เป็นได้
    (ขนาดพ่อตัวเองยัง....)
    แอบสปอย นะเนี้ย

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    Jodie เท่านั้น )
    I LOVE YOU MY SOULMATE <3

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    ลาล่าครองที่ 1 ไป ส่วนที่ 2 คงเป็นอลิซาเบธ

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ atomza07 อ่านกระทู้
    ผมคิดว่า น่าจะมี Ada wong ด้วยนะ อืมๆ
    ผมว่าจริงๆนะ ควรจะมี Ada Wong และตัวละครหญิง Final Fantasy

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    Lara Croft เท่านั้นครับ หน้าอกหน้าใจ จัดเต็มเลย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    Ellen Page แฟนผมเองครับ ห้ามแย่ง

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oolldjlloo อ่านกระทู้
    ผมว่าจริงๆนะ ควรจะมี Ada Wong และตัวละครหญิง Final Fantasy
    ผมก็กำลังจะ โหวต ไลท์นิ่ง ไฟนอล 13 เลยครับ

แต่ลืมไปว่า ตัวละคร ประจำปี 2013 ไงครับ

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    Blog Entries
    1
    Lara Croft only!!!

♣ข้าเองเทพของพวกเจ้า ♣
    กล่าวขอบคุณ
    3,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,316

อย่าลืม นะ ADA ในใจสวดๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Emo : 2nd November 2013 เมื่อ 16:29
    ลายเซ็น เข้าใจนะ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    ผมผิดปะครับหลงรัก Ada Wong -..- สวยอะ

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ไม่ว่ายังไง ก็ต้องนมถล่มถ้ำเท่านั้น ฮ่าๆๆๆ

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    น้อง lara croft อยู่เเล้ว

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    อันดับ 1 ต้องยกให้เธอไปจริงๆแหละครับ Lara !!!

เวลาช่างยาวนาน.......
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 284
    ต้องน้อง ลาล่า อยู่แล้ว!

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    รักทุกคนครับ

รักกัส
    กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 106

Zoey หญิงในเกมคนแรกที่ผมหลงรัก

กล่าวขอบคุณ
    845
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ตอนนี้ ผมกำลังติด Jodie 55+