ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 137

ถามเรื่องจอยที่ใช้เล่น NARUTO 3 FULL BURST หน่อยครับ ความเห็นเยอะยิ่งดีครับ

คือผมลองโหลดเถื่อนมาลองก่อนว่าโอมั๊ย แลคหรือปล่าว ปรากฎว่าลื่นมาก เลยรู้สึกโอกับเกมนี้เลยอยากจัดแท้ แล้วพอลองเล่นดูรู้สึกว่าเล่นจอยจะเล่นง่ายกว่ามากกก
    เลยอยากซื้อจอยซัก 2 จอยมาต่อเล่นกับน้อง เพราะมีปัญหาที่ว่าถ้าจะเล่น 2 คนในเครื่องเดียวต้องต่อ Controller ของ player 2 เลยคิดว่าถ้าซื้อแล้วก็อยากใช้จอยบังคับให้มันลื่นๆไปเลย
    1. อยากถามว่าจอยที่พวกท่านใช้เล่น เป็นจอยรุ่นไหนกันบ้างครับ? ผมไม่มีจอยอยากซื้อมาต่อเล่นบ้าง
    2. ยี่ห้ออะไรบ้างครับที่พวกท่านเล่นใช้ต่อแล้วเล่นได้ หรือมันได้ทุกยี่ห้อ?
    3. จอยแท้หรือเถื่อน?
    4. แล้วที่พวกท่านเล่นเป็นเกมแท้หรือเถื่อนครับ? (อันนี้ไม่ได้กะเปิดประเด็นอะไรนะครับ อยากรู้เพราะว่าอยากลองวัดดูว่าเกมแท้เกมเถื่อนมันใช้จอยแบบเดียวกันเล่นได้มั๊ย เพราะแท้ต้องเล่นผ่านสตีม อาจจะมีข้อกำหนดอะไรอีก จอยโน้นใช้ไม่ได้จอยนี้ใช้ไม่ได้อะไรแบบนี้ครับ)

ทืี่ผมอยากเล่นเกมนี้คืออยากเล่น 2 คนกับน้องนี่แหละครับ ช่วยหน่อยครับ ยิ่งได้ความเห็นมากยิ่งดีครับ
    จะได้ตัดสินใจได้ ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Lonely_Knight : 2nd November 2013 เมื่อ 19:49

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    ผมใช้ logitech f310 6-7 ร้อยได้มั้งจำไม่ได้ละ ใช้ได้ดีไม่มีปัญหานะ ไม่ต้องลง driver ให้ยุ่งยากด้วย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    ใช้ Xbox 360 เลยครับกดมันดี หรืองบน้อย ก็แนะนำ Logitech Gamepad F310 วันนั้นผมเห็นใน Advice 450 เอง พวกนี้เสียบแล้วเล่นได้เลย กดมันส์ด้วย
    ส่วนจอยอื่น ๆ ที่ไม่ค่อยจะดีแนะนำอย่าไปใช้เลยครับ พวกจอยกาก ๆ มีปัญหาตรงต้องตั้งปุ่มเอง แถมตั้ง อนาล็อก ไม่ได้อีกด้วย
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ผมว่าตัวนี้น่าใช้นะครับ XBOX 360 COMMON CONTROLLER เพราะผมก็กำลังจะซื้ออยู่เหมือนกัน ส่วนเรื่องแท้หรือเถื่อนผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    ผมว่าถ้างบเยอะก็ซื้อจอย Xbox 360 เลยดีกว่าครับไมผิดหวังแน่นอน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    Blog Entries
    1
    ผมจอย USB ธรรมดาควบคู่กับ Joy2Key เล่นจบไปแร่ะ..
    ยามเธอยิ้ม ปานอีแร้งแย่งหมาเน่า ยามเธอเศร้า ช่างละม้ายคล้ายกับผี
    ยามเธอยิ้ม ช่างยั่วยวนกวนตีนดี ยิ้มอีกทีเตะคอพับหลับคาตีน

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    ใช้คีบอด.....เกือบจบละ

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 189
    ผมมีจอย PS2 และแปลงเป็น USB (ตัวแปลง 99 บาท) แล้วเสียบคอมครับ (ลงไดร์เวอร์เสริม เพราะเกมอาจจะมองไม่เห็น)
    ตอนนี้เล่นจนจบ Mission ครบ 100 เปอร์เซ็นต์ หมดแล้วขาด รูปใน ชาเลนเจ็นต์กับอาชีพเมนต์ในสตีมครับ
    (รอค่อย Patch แก้ปัญหาต่างๆจากทีมพัฒนา...)
    Origin & Steam : Nirvash-Th & 'Nirvash

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    คือผมจะบอกว่า จอยxbox ถ้าอยากได้แท้ๆ ซื้ออยู่ JIB เถอะ อย่าไปซื้อที่อื่น จบป่ะ?? เด่วนี้มันก็ไม่ค่อยมีปลอมๆแล้ว

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เป็นมิตรกับจุดซ่อนเร้น
    Official prodj.
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    logitech f310

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ผมใช้ จอยกากๆ แล้ว motionjoy แปลงเอาอะ
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ถามหน่อยครับ ใช้จอยกากๆ แปลงให้มันเล่นได้สองจอยได้มั๊ย
    เพราะจอยผมแปลงยังไงมันก็เล่นได้จอยเดียวอ่ะครับ จะเอาไว้เล่นกับเพื่อน

ป.ล. joy2key ผมเซตไม่เป้นอ่ะครับ รบกวนช่วยบอกวิธีหน่อยได้มั๊ย ดูในเน็ตก็ยังงงๆ

❤ The Division ❤
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    ผมเคยซื้อจอยlogitech f510มานะแต่ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่เพราะanalogมันหนืดๆแปลกๆเมื่อเทียบกับจอยps3 ตอนนี้ก็เลยใช้จอยps3เล่นเอาก็เล่นง่ายดี

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shake well before drinkin
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 363
    จอย ini3 ได้มาจากงานเกมจอยธรรมดา ม๊ากกมากกก ใช้โปรแกรม X360ce จบเลยครับ เซ็ทเสร็จแล้วโยนไว้ในโฟลเดอร์เกม เข้าเล่นได้เลย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ntlovemilk อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับ ใช้จอยกากๆ แปลงให้มันเล่นได้สองจอยได้มั๊ย
    เพราะจอยผมแปลงยังไงมันก็เล่นได้จอยเดียวอ่ะครับ จะเอาไว้เล่นกับเพื่อน

ป.ล. joy2key ผมเซตไม่เป้นอ่ะครับ รบกวนช่วยบอกวิธีหน่อยได้มั๊ย ดูในเน็ตก็ยังงงๆ
    ลองใช้โปรแกรม X360ce ดูครับ ไม่มั่นใจว่ามันเซ็ท 2 จอยได้ไหม
    ปล.จอยของท่านเป็นแบบ 2 จอย 1 USB ใช่ไหมครับ?
    INTEL core I3 540@3.88 CM V6GT M/B Asus P7P55D RAM 4GB Kingston HIS HD 6850 Raidmax rx-730

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ deklnw2012 อ่านกระทู้
    จอย ini3 ได้มาจากงานเกมจอยธรรมดา ม๊ากกมากกก ใช้โปรแกรม X360ce จบเลยครับ เซ็ทเสร็จแล้วโยนไว้ในโฟลเดอร์เกม เข้าเล่นได้เลย

ลองใช้โปรแกรม X360ce ดูครับ ไม่มั่นใจว่ามันเซ็ท 2 จอยได้ไหม
    ปล.จอยของท่านเป็นแบบ 2 จอย 1 USB ใช่ไหมครับ?
    ผมใช้ตัวแปลงเพลย์ทูอ่ะครับ x360ce ผมใช้อยู่ แปลงได้ มองเห็นแค่จอยเดียว เลยพยายามหาโปรแกรมอื่นอยู่อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    จอย xbox น่าจะแจ่มสุดแล้วหล่ะสำหรับเล่นเกมต่างๆบน PC

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    สรุปแล้วความเห็นส่วนมากให้จอย xbox สินะครับ ดูราคาแล้วประมาณพันกว่าบาทสินะครับเนี่ย ซื้อมาแล้วต่อเล่นได้เลยปะครับของ xbox เนี่ย

ใครมีจอยแนะนำอีกบอกได้นะครับผม

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    งบน้อย แนะนำ Logitech F310 หรือ 510 ก็ได้ครับ โอเคอยู่ครับ ติดแค่ RT กับ LT กดยากไปนิด
    CPU: AMD FX-6350 MB: GIGABYTE GA-970A-D3P RAM: 8GB VGA: Zotac GTX750Ti HDD: 1TB+640GB SSD: 128GB

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    จะคิดมากทำไมเมื่อวานผมยังสั่งจอย xbox360 pc ที่ร้าน jib ไปเลยไม่ต้องคิดมากได้ของวันอังคารนี้แล้วนี้ถ้าอยากเห็นเดี๋ยวถ่ายรูปให้ดู ราคาที่ผมซื้อไปก็ 1640 บาท มัดจำไป 400 บาทแล้วรอของอย่างเดียว
    เดี๋ยวเกมส์ในอนาคตก็มาอีกที่ใช้จอยเล่นถนัดๆ เช่น Castlevania : Lords of Shadow 2 และ 1ออกมาและ และอีกมากมาย ซื้อเลยอย่าคิดมาก

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    จะคิดมากทำไมเมื่อวานผมยังสั่งจอย xbox360 pc ที่ร้าน jib ไปเลยไม่ต้องคิดมากได้ของวันอังคารนี้แล้วนี้ถ้าอยากเห็นเดี๋ยวถ่ายรูปให้ดู ราคาที่ผมซื้อไปก็ 1640 บาท มัดจำไป 400 บาทแล้วรอของอย่างเดียว
    เดี๋ยวเกมส์ในอนาคตก็มาอีกที่ใช้จอยเล่นถนัดๆ เช่น Castlevania : Lords of Shadow 2 และ 1ออกมาและ และอีกมากมาย ซื้อเลยอย่าคิดมาก
    คือ ไม่ได้คิดมากนะครับ แต่อยากให้ชัวร์ว่ารุ่นไหนซื้อมาแล้วคุ้มสุด เล่นเกมได้เยอะสุด และปัญหาน้อยที่สุดครับ ผมไม่เคยเล่นจอยใน PC ไงครับ เลยอยากลองดูความเห็นคนที่ใช้
    จะจัดทั้งทีไม่อยากเสียเที่ยวอะครับ

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    อยากได้จอย xbox นี้เลย
    https://www.facebook.com/Joystickthai

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: