ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    ผมชอบทีมงาน Treyach นะ พวกนี้กล้าใส่ความโหดลงไปเต็มที่ ยิ่ง Black Ops ภาคแรก ฉากตอนเราว่ายน้ำ ไปเจื๋อนคอเวียดนามนี่ มีรอยโดนปาดคอด้วย โหดสุดๆ
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

Feel Lonely
    กล่าวขอบคุณ
    547
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    ปักธงชาติรัสเซียเหนือตึก Reichstag นี่คือสุดๆแล้วครับภารกิจนี้สุดๆเลยครับ จำไม่ลืมเลย
    Amagami SS+ !! Love Tsukasa Ayatsuji !!

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    ผมชอบในBO1นี่แหละครับผม ฉากที่เราเจอกับเรสนอว์ฟครั้งแรกในคุก กับฉากที่เราเล่นเป้นเรสนอว์ฟแล้วได้แต่ยืนดูดิมิทรี่ตายในตู้รมแก๊ส ส่วนในMW2ผมชอบฉากที่ไปช่วยผู้กองไพรซ์ครับแล้วไพรซ์เอาปืนจ่อกบาลเราแต่ผู้กองสบู่มาจ่อซ้ำอีกที(มั๊ง จำไม่ได้)แล้วทั้งหมดก็พากันหนี นี่แหละประทับใจมาก
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    MW : ชอบฉากตอนที่นิวเคลียร์ระเบิดเมือง เป็นอะไรที่เซอร์ไพร์มาก จำได้เลยว่าร้อง "เฮ้ย" ออกมาเลย

WaW : ฉากปักธงมันเป็นอะไรที่บรรยายไม่ออกจริงๆ

MW2 : ฉาก No Russian เป็นอะไรที่อึ้งมาก กดเข้าไปเล่นเฉยๆ แต่ไม่นึกว่ามันจะโหดขนาดนี้ , และฉากที่ถูกหักหลังก็ทำเอาอึ้ง

Black Ops : อึ้งกับช่วงที่เฉลยตอนท้ายว่า Reznov ตายไปนานแล้ว ที่ผ่านมาเราหลอนไปเอง

MW3 : ส่วนตัวรู้สึกเฉยๆ กับภาคนี้ แต่ชอบฉากหอไอเฟลถล่ม เพราะไม่คิดจริงๆ ว่ามันจะถล่มลงมา
    " Fortune favors the bold.."

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ theerapatau อ่านกระทู้
    ของ world at war นี่เป็นภาคแรกที่ผมสัมผัสcall of duty และทำให้ผมเปลี่ยนทัศนคติเกี่ยวกับเกมFPSทั้งหมดจากที่เคยเกลียด ฉากจบเล่นเอาน้ำตาเกือบไหลประทับใจมาก ทำให้ในวันนี้ผมเป็นแฟนบอยcall of dutyในที่สุด
    โชคดีเเล้วครับยังไม่เล่นภาค 3 ผมจะเลิกเล่นย้อนภาค 3 นี้เเหละ ถ้าคุณจากที่เคยเกลียด FPS เพราะเวียนหัวถ้าคุณได้ลอง COD 3 สักครั้งในชีวิตผมเเทงเลยว่าคุณได้กลับไปเกลียดมันเหมือนเดิมแน่นอน ความรู้สึกผมประมาณนั้นเลยครับเพราะภาค 2 กับ 3 นี้เกมส์คนละเกรดกันเลย ไอเราติดใจทุกภาคตั้งแต่ภาค 1 กับภาคเสริมเเล้วก็ 2 อุส่ายิงยาวตามไปเล่น ภาค 3 ใน PS2 - - พระเจ้า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ The Undashing อ่านกระทู้
    Call of Duty 2 ฉากนั้นเรื่อง Saving Private Ryan สินะ
    ตามหามานาน มาฉากเริ่มเรื่องมันมีเกมไหนเอาไปทำบ้าง
    อันนั้น Medal of Honor ภาคเเรกครับ ทีมเดียวกับ COD ก่อนย้ายไปอยู่กับ Infinity ward ทีมนี้เคยเอาฉากนั้นไปอยู่ใน MOH เเล้วเขาเลยไม่เล่นฉากเดิมต่อใน COD ครับ ภาคเเรกเลยเป็นของรัสเซียเเทนภาค 2 ก็ยกพลขึ้นบกแต่คนละที่กัน

MW3 ผมก็รู้สึกเเบบเดียวกับภาค 3 นะแต่ดีกว่าหน่อยที่มันเป็น gameplay ของภาค MW อยู่เลยยังพอสนุกได้อยู่

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    Call of Duty: Black Ops ฉาก เอากระจกใส่ปากแล้ว อัด สุดๆๆเลย ดิบ มาก 5555555
    ชอบ สไน MW1 ชอบมากเล่นหลายรอบเลย แล้วก็ Ghost ตาย T^T

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 649
    ตั้งแต่ตระกูล call of duty สร้างภาค modern warfare ยันภาคปัจจุบันหลายคนอาจบอกเนื้อเรื่องซ้ำซาก งี่เง่าเกิน แต่ผมก็เล่นจนจบ และก็อินมากด้วยกับเกม เพราะเนื้อเรื่องมักทำได้อลังการเสมอ
    I Don't need Weapons I got logic

กล่าวขอบคุณ
    1,679
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    All Ghillied Up อันนี้แระที่ผมชอบและจดจำได้เป็นอย่างดี

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    ฉากที่ปักธงบน Reichstag ทำผมน้ำตาร่วงจนพ่อแม่เดินมาถามว่า "มันซึ้งขนาดนั้นเลยหรอลูก?" 555555555555

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ยกพลขึ้นบกเนี่ยแหละทำให้ผมรู้จัก Call of Duty

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    Ghost ตาย ผมเงิบไป 2-3 วิ แล้วนั่งเล่นต่อ
    Intel(R) Core(TM) i7-3770K CPU @ 3.50GHz 3.50 GHz Ram 8.00 GB System 64-Bit GIGABYTE GEFORCE GTX 680 4GB OC Version

โปรแกรมเมอร์ขอเวลานอน
    กล่าวขอบคุณ
    2,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    love Modern Warfare

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ฉากที่เกลียด แต่ยอมรับว่าทำออกมาดี ก็ MW2 ตอนที่ ghost ตาย กับ BO2 ตอนให้ wood ยิง mason เล่นแล้วโคตรแค้นเลย
    ฉากที่ชอบก็ตอนจบ MW2 ตอน soap ดึงมีดที่ปักตัวเองไว้แล้วปาใส่ shepherd คือโคตรหล่อสาดๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ปักธงชาติรัสเซียเหนือตึก Reichstag ถ้าเล่นครั้งเเรกแบบ CO-OP นี้เป็นอะไรที่สุดยอดมากเลย
    ตอนนั้นสไกป์กันกับเพื่อนพูดอย่างเดียว ****ต้องทำได้ ๆ T-T
    รับฝากกดเกมส์ Steam ราคาเบา ๆ ติดต่อได้ที่ https://www.facebook.com/sebstore

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Granado อ่านกระทู้

ผบประทับใจฉากนี้
    เลือดออกหรือภูเขาไฟระเบิดนี้
    i5 2500 m/bASUS P8H77-V ram-1333/8G VGA 570GigaByte RAIDMAX 730w

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    World at War เป็นภาคที่แลคที่สุดเลยครับ ภาค อื่นๆลื่นหมดเลย งง

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    ฉากที่ Raul Menendez ระดมพล กองทัพแห่ง Cordis Die ขนลุกเลยครับ ตอน Menendez เปิดประตู อย่างเท่

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Granado อ่านกระทู้

ผบประทับใจฉากนี้
    ฉากนี้ตีกันยับเลยสุดยอดคนทำคลิป

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ anakinjedi อ่านกระทู้

ฉากเสีย soap ไปครับ
    เป็นตัวละครเอกที่เราเล่นภาค 2 ผมเห็นแล้วเศร้าเลย TOT
    IS MY LIFE! "มันคือชีวิตของเรา!"

Valais Air Base
    กล่าวขอบคุณ
    621
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    ส่วนตัวชอบฉากบนรถถังกับเครื่องบินมาก ในภาค cod big red one กะ cod united offensive
    Archangel Squadron Engage

.::[Isaac™]::.
    ^%$#@!=Nakhonphanom=!@#$%^
    กล่าวขอบคุณ
    687
    ได้รับคำขอบคุณ: 133
    โดยส่วนตัวผมนะผมชอบ mw2 กับ mw3 มากๆๆเลยครับภาค 2 Ghost ไม่น่าตายเลย T_Tแต่ภาค 3 ผมเล่นจบน้ำตามันไหลเลยเพราะเพื่อนๆๆในทีมตาบยกทีมเลย T_T เหลือแต่กับตันไพร์ครับแล้วก์ฉากจบ Mw3 รู้สึกซะใจจริงๆๆเหมือนกับได้แก้แค้นให้เพื่อนในทีมเลยซะใจจริงๆๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    คิดถึง อยากกลับไปเล่นภาค 1 ใหม่ซะแล้้วสิ><