ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

วิธีกาีแยกเสียงออกจาก HDMI

ขอสอบถามพี่โจ๊กหรือสมาชิกท่านอื่นครับ

ผมใช้ HDMI กับเครื่อง X-box ต่อออกทีวี hd อยู่ ถ้าต้องการจะแยกเสียงไปออกลำโพงหรือเครื่องเสียง (เป็นสายขาว-แดง) โดยที่สัญญาณภาพที่เข้าทีวียังคงเป็น hd อยู่ สามารถทำได้หรือไม่ครับ ? และต้องใช้อุปกรณ์เสริมอะไรบ้าง ? (อาจจะไม่ต้องแยกแบบสมบูรณ์ ยังคงมีเสียงออกไปกับ hdmi ก็ได้)

ขอราคาโดยประมาณด้วยครับ

ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    105
    ถ้าทีวีมีฟังชั่นเสียง เปิด-ปิด เชื่อมต่อเสียงผ่านอุปกรณ์ภายนอกก็สามารถทำได้
    ตย. ปิดการใช้เสียงของลำโพงทีวี ให้ส่งต่อเสียงไปลำโพงภายนอก ละมันจะมีให้เลือกว่าผ่านสาย ขาว-แดง หรือสาย optical ขึ้นอยู่กับทีวีคะ

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    tv ของผมนะครับ ดูที่ด้านหลังมีคำว่า audio out เป็น สีแดง กับ สีขาว (ตัวเมีย)

ก็ไปซื้อสายสัญญาณที่เป็น สีแดง กับ สีขาว (ตัวผู้) อีกฟังเป็น 3.5 ตัวเมีย

แล้วก็เอาลำโพงมาต่อได้เลยครับ ทดลองกับเครื่อง media player ครับเสียงชัดเจน ว่าจะลองกับ ps3 อยู่

ปล.สายสัญญาณ จำราคาไม่ได้นานแล้ว น่าจะประมาณ 90-130
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบคุณครับ แต่ทีวีที่บ้านผมไม่มี audio out ออกไป มีวิธีอื่นที่จะแยกตั้งแต่ก่อนเข้าทีวบ้างไหมครับ?

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    มีอีกวิธีนึงคือใช้ช่อง Multi AV ที่ต่อออกมาจากเครื่อง Xbox ครับ โดยปกติหากเราใช้สาย HDMI ข่อง Multi AV นี้จะถูกบังด้วยสาย HDMI ทำให้เสียบสายนี้ไม่ได้

วิธีที่จะแนะนำก็คือเอาสาย AV ที่แถมมากับเครื่อง Xbox ลอกหัวของสาย Multi AV ออก จนเหลือเฉพาะหัวที่เป็นโลหะ เราจะสามารถเสียบเข้าไปได้ครับ และใช้สายสีขาว, แดงที่เป็นสัญญาณเสียงกับลำโพงหรือหูฟังที่ต้องการครับ

หากถ้าไม่อยากจะแกะทำเอง ต้องการสัญญาณเสียงที่มีคุณภาพดี แนะนำให้ซื้อสาย Multi AV ที่มีเฉพาะสายสัญญาณเสียงครับ ที่ร้านขายเส้นละ 550 บาทครับ

-- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบคุณมากครับพี่โจ๊ก ผมขอสรุปอีกทีว่าเข้าใจถูกต้องไหม

1. สุดท้ายเราจะเสียบทั้ง hdmi และสาย multi AV พร้อมกันเวลาเล่นใช่ไหมครับ ?
    2. สัญญาณเสียงจากสาย hdmi ยังคงอยู่และไปออกที่ทีวีเหมือนเดิมใช่ไหมครับ ?

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    1. สุดท้ายเราจะเสียบทั้ง hdmi และสาย multi AV พร้อมกันเวลาเล่นใช่ไหมครับ ?
    ถูกต้องครับ

2. สัญญาณเสียงจากสาย hdmi ยังคงอยู่และไปออกที่ทีวีเหมือนเดิมใช่ไหมครับ ?[/QUOTE]
    ถูกต้องครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

กล่าวขอบคุณ
    1
    ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะสั่งซื้อไปครับ

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    งะ นึกมาตลอดเลยว่า XB360 มี Optical ในตัวไม่มีหรือนี้ = =" เล่น PS3 พอร์ตครบ AV - HDMI ไม่ทับกัน และเลือกเสียงได้โดยตรงในเครื่องเลย
    It's Good For You !!!!!