ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 141

Exclamation ปัญหาที่ข้อศอกแขนขวา T T

คือว่าผมมีปัญหาข้อกระดูกที่ข้อศอกแขนขวาครับ เวลาต่อยลมแล้วมันจะลั่นตลอดเลย และก็รู้สึกเจ็บด้วยครับ
    อยากถามว่ากระดูกข้อแขนผมเสื่อมหรือเปล่าครับ เป็นมาเกือบเดือนแล้ว ไม่หายซักที ยอมรับว่ากินอาหารที่มีผงชูรส
    อยากจะถามกูรูว่า ผมควรทำไงดีครับ ต้องหลีกเลี่ยงอะไรบ้าง มีวิธีแก้ไหม ช่วยทีครับ กลัวว่าถ้าปล่อยไว้นานๆ คงไม่ได้การแน่ครับผม T T

กล่าวขอบคุณ
    946
    ได้รับคำขอบคุณ: 961
    ลั่นคือยังไงเหรอครับ มันมีเสียงเหรอครับ แต่ถ้าเจ็บเมื่อก่อนผมก็เป็นนะครับ มันเหมือนเวลาที่ถูกกระชากแขนก็เลยรู้สึกเจ็บเป็นธรรมดา
    "ถ้าทุกคนไม่เลือกที่จะปฏิบัติ ให้ความเท่าเทียมซึ่งกันและกัน ก็คงจะดีสินะครับ"

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    น้ำหล่อลื่นข้อต่อกระดูกเสื่อมครับ เรียกในภาษาแพทย์ว่า Leptospirosis

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ donal อ่านกระทู้
    ลั่นคือยังไงเหรอครับ มันมีเสียงเหรอครับ แต่ถ้าเจ็บเมื่อก่อนผมก็เป็นนะครับ มันเหมือนเวลาที่ถูกกระชากแขนก็เลยรู้สึกเจ็บเป็นธรรมดา
    ใช่ครับ มันเหมือนกับการหักนิ้วเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    ผมก็เป็นนะครับ เป็นมานานละด้วย แต่ก็ปล่อยมันไป ไม่สนใจ ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่ 5555

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    เดาว่า จขกท ผอม เนื้อหรือไขมันที่แขนน้อย ไม่ชอบออกกำลังกาย ผมก็ไม่ได้มีความรู้ด้านนี้นะ แต่เอาจากประสบการณ์ของผมเอง

ตัวผมเองเป็นคนที่ชอบชกลมมาก เพราะชอบเกี่ยวกับกีฬาด้านนี้เป็นพิเศษ ถ้า่คุยเกี่ยวกับ MMA นี่ลื่นเป็นปลาไหล 5555

ผมมีอาการคล้ายๆ จขกท นะ แต่ก็ไม่ได้คิดอะไรมาก เพราะคิดว่าตัวเองคงร่างกายอ่อนแอ เพราะไม่ชอบออกกำลังกาย หลังจากนั้น เริ่มวิดพื้น ออกกำลังกายช่วงแขนเป็นพิเศษ เช่น ยกดัมเบลหรือบาเบลด้วย กลับมา่ต่อยลม รวมถึงต่อยกระสอบทราย ไม่มีปัญหา ผมมีความรู้สึกว่าต่อยลมจะใช้กำลังแขนค่อนข้างมาก ถ้ากล้ามเนื้อไม่แข็งแรง มันก็ไม่มีตัวช่วยพยุงเส้นเอ็น มันเลยเกิดปัญหาอย่าง่วาขึ้น

ฉะนั้น วิธีแก้ปัญหาก็คือการออกกำลังกาย โดยเฉพาะที่แขนนั่นแหละครับ แล้วกลับมาต่อยลม ต่อยไปต่อยมากล้ามเนื่อมันก็ชิน ส่วนไหนที่มันไม่ไหว มันก็สร้าง กล้ามเนื้อขึ้นมาปกป้องเองแหละครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    สงสัยเอ็นแขนขาดในครับ ผมก็เป็นแต่ที่ข้อมือขวา

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoshi3416 อ่านกระทู้
    น้ำหล่อลื่นข้อต่อกระดูกเสื่อมครับ เรียกในภาษาแพทย์ว่า Leptospirosis
    นั่นมันโรค ฉี่หนู ละท่าน....