ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    เรื่อง BF4 has stop working มันเป็นกันทุกคนล่ะครับ ตอนนี้เกมส์ยังมีปัญหาอยู่ เล่นไปสักพักก็ขึ้น โหลดด่านก็ขึ้น ขึ้นหมด ผมยังเป็นเลย แต่ไม่ซีเรียส เพราะคิดว่าเกมส์พึ่งออกใหม่ มันหลุดก็เข้าใหม่แค่นั้น เล่นเพื่อให้สนุก ส่วน direct x error ขึ้นแค่ครั้งเดียว โหลดไดร์เวอร์เวอร์ชั่นใหม่ก็หาย เครื่องผมนะ ใช้ win 7 64 bit

อย่าไปท้อปัญหาทุกอย่างมีทางแก้แต่ BF4 has stop working ก็รอไปก่อน ขึ้นทุกคนถึงสเปกจะสูงขนาดไหนก็ตาม (เป็นกันเยอะในบอร์ด BF4)

กล่าวขอบคุณ
    764
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,396
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ lastcall อ่านกระทู้
    Origin ครับ เป็นงี้แหละ ผมไม่รีบซื้อเลยนะ Steam ก็มีปัญหาปล่อยเกมเลทนะครับ เช่น Call of Duty: Ghost เนี่ย ปล่อยวันที่ 5 แต่อาจได้กด Play วันที่ 6 ครับ

ผมก็ไม่ค่อยทราบเหมือนกันว่ามันเป็นอะไร แต่ได้นั่งรอจริงๆแล้วมานั่งแก้ปัญหาแล้วสนุกนะครับ สู้ๆครับ เกมแท้ไม่เลวร้ายเสมอไป (ยกเว้น Origin นะ แหม่)
    ผมคิดว่าคงไม่ได้ปล่อยเวลาเลทหรอกครับ อาจจะเวลาประเทศเขาไม่ตรงกัน ช้าไป 1 วัน

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    ของผมเองก็มีปัญหาครับ คือเล่นได้น่ะแหละ แต่เล่นไปสักพัก cpu ผมร้อนมากๆ ถ้าฝืนเล่นต่อเครื่องดับทันที อาจเป็นที่ cpu เราเองที่ตกรุ่นไปแล้วมั้ง ตอนนี้ได้แต่หวังว่าจะมี patch ใหม่ที่ช่วย optomize เรื่อง cpu ให้สเถียรมากขึ้น กินสเป็คน้อยลง
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    รอเขา ออก Patch แก้ปัญหาก่อนก็ได้ครับ ไม่น่าด่วนหักแผ่นเลยน่ะครับ เนี่ย ..... โดยส่วนตัวแล้ว ผมไม่ค่อยชอบ Origin เท่าไหร่น่ะครับ เลยไม่ค่อยได้เล่น เกมที่อยู่ใน Origin เลยครับ

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    ผมก็เล่นได้ปรกตินะลงเกมผ่านแผ่น แต่เล่นครั้งแรกมันฟ้องให้อัพเดทการ์ดจอ ผมก็อัพเดท แล้วก็เล่นได้

ปล.

Intel I5 2500k

GTX 560TI

ไม่ต้องงงหรอกรูปผมเอง
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 722
    การ์ดจอคุณต้องรองรับ Direct X 11 เท่านั้นนะครับต่ำกว่านั้นจะเล่นไม่ได้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมก็เป็นนะ BF4 has stop working แต่ก็เล่นได้อยู่ หลุดบ้างอะไรบ้างก็ทนๆเล่นไปเรื่อยๆ ก็เกมส์มันสนุกดี หุๆๆ เอาใจช่วยอดทนรอเค้าแก้ไขหน่อยก็แล้วกันครับ

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    เสป็ค nb คุณไม่น่าถึงที่เกมแนะนำนะ ถ้ามีปัญหาก็ไม่น่าแปลก
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

TASKFORCE86 SEAL TEAM VI
    TASKFORCE 86 NAVY SEAL THAILAND
    กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    1
    ผมก็เป็นนะตอนแรกที่เล่นBFแล้วBF4 has stop working ผมอัพเดทๆดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ แล้วก็เล่นไปซักพักก็BF4 has stop working ผมเลยลองปรับกราฟฟิกจากautoมาเป็นmedium เล่นได้ทั้งวันถ้าไม่เจอกับไอ้ด่านบรรลัยตอนตึกถล่มหลุดกันเกือบยกเซิฟ ผมว่ามันเป็นบัคเกมมากกว่านะ คงต้องรอให้ทางEAแก้ เป็นกันหลายคนมากดูจากระทู้ฝรั่ง

คอมมผมไม่ดีเลยปรับได้เท่านี้ละ

กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 288
    3
    Welcome back To Black World Again

555555555

Battle Field 4 Reloaded
    Download Torrent : Battle Field 4 Reloaded

OR : Battle Field 4 Reloaded
    SEED : 3534
    LEECH : 22372
    Battlefield 4 Update 1-RELOADED
    Direct Download :

Battlefield 4 (c) Electronic Arts UK

10/2013 :..... RELEASE.DATE .. PROTECTION .......: EADRM
    3 :.......... DISC(S) .. GAME.TYPE ........: Action, FPS

Battlefield 4 is the genre-defining action blockbuster made from
    moments that blur the line between game and glory. Fueled by the
    next-generation power and fidelity of Frostbite 3, Battlefield 4
    provides a visceral, dramatic experience unlike any other.

Only in Battlefield can you demolish the buildings shielding your enemy.
    Only in Battlefield will you lead an assault from the back of a gun
    boat. Battlefield grants you the freedom to do more and be more while
    playing to your strengths and carving your own path to victory.
    In addition to its hallmark multiplayer, Battlefield 4 features an
    intense, dramatic character-driven campaign that starts with the
    evacuation of American VIPs from Shanghai and follows your squad\'s
    struggle to find its way home.
    There is no comparison. Immerse yourself in the glorious chaos of
    all-out war, found only in Battlefield.

Key Features:

Only in Battlefield can you experience Levolution, changing the
    landscape in real-time with interactive environments that react to your
    every move.
    Only in Battlefield will you find the awe-inspiring power of the
    next generation Frostbite 3 engine, whose unrivaled audio and visual
    fidelity make your game more dramatic, more believable, and more human.
    Only in Battlefield can you experience an unmatched level of all-out
    war that grants you the freedom to play to your strengths and carve your
    own path to victory.
    Only in Battlefield do you have the power to dominate land, air and
    sea with all-new, intense water-based vehicle combat.

Installation:
    1. Burn or mount the images
    2. Install the game.
    2.1 Install Update V.1
    3. Copy over the cracked content from Creck update to
    your game install directory
    4. Play the game
    5. Support the software developers. If you like this game, BUY IT

NOTE: As always, ignore it if the game or Origin requests that you go
    online. Better yet, uninstall Origin

Minimum System Requirements:
    Processor (AMD): Athlon X2 2.8 GHz
    Processor (Intel): Core 2 Duo 2.4 GHz
    Memory: 4 GB
    Hard Drive: 30 GB
    Graphics card (AMD): AMD Radeon HD 3870
    Graphics card (NVIDIA): Nvidia GeForce 8800 GT
    Graphics memory: 512 MB

Recommended System Requirements:
    Processor (AMD): Six-core CPU
    Processor (Intel): Quad-core CPU
    Memory: 8 GB
    Hard Drive: 30 GB
    Graphics card (AMD): AMD Radeon HD 7870
    Graphics card (Nvidia): NVIDIA GeForce GTX 660
    Graphics memory: 3 GB

Download Torrent : Battle Field 4 Reloaded

OR : Battle Field 4 Reloaded
    SEED : 3534
    LEECH : 22372
    Battlefield 4 Update 1-RELOADED
    Direct Download :

Share

Credit http://moommao.zxq.net/postnow/battl...4Reloaded.html

เล่นได้ กำลังเล่นอยู่

Edit

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kengi อ่านกระทู้
    การ์ดจอคุณต้องรองรับ Direct X 11 เท่านั้นนะครับต่ำกว่านั้นจะเล่นไม่ได้

Direct X 10 เล่นได้ครับ

ของผม GTS 250 ปรับ Low หมด เล่นได้ 20 แฟรม กว่าๆ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย G-man : 4th November 2013 เมื่อ 11:37

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    ผมกำลังหาซื้อแผ่นแท้มาเล่นพอดีเลย เจอแบบนี้เข้าไป คงต้องรออีกสักพักแล้วค่อยซื้อดีกว่า
    FX6350 / Asus Sabertooth 990fx R2.0 / avexir mpower red 8GB / XFX 7970 Ghz / Scythe Stronger 600 Watt 80+

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    ตอน Beta หรือตัว demo ตอนโหลดมาลงเล่นได้ เป็นผม ผมก็ต้องซื้อเล่นสนุกขนาดนี้
    แต่พอตัวเกมส์เต็มๆ กับมีปัญหาเครื่องเล่นไม่ได้ไปจนสเปคไม่ถึง
    ผมเข้าใจเลยว่าทำไม โหลดมาลองเล่นก่อนแล้วค่อยซื้อจริง
    กระทู้นี้ ทำให้เห็นถึงความหมาย ของท่านๆเลยทีเดียว

ปล.เป็นความคิดเห็นของผมคนเดียว จะบ่นจะว่าอะไร ให้ลงมาที่ผมคนเดียวน่ะครับ
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    ขอไว้อาลัยครับ

เข้าใจฮะผมก็เคยเป็นบ่อยๆ แต่ผมเป้นกะเกมสืเถื่อนเลยอาจไม่เจ็บช้ำเท่านี้ 555

ตอนแรกผมก็อยากซือ้นะ แบทเทิลฟิว 4 แต่ผมไปลองเล่น มัลติเบต้าตอนโน้นที่มันเปิดให้ลองแล้ว ผมเปลี่ยนใจไปซื้อ call of duty แทนเลย = =

ฝากเพื่อนซื้อผ่านสตีมอยู่เนี่ย คอลออฟดูตี้

1870 T^T

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    window แต่งอะเปล่า

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ลองโหลด driver ใหม่ ด้วย

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    DICE ยอมรับ Battlefield 4 มีปัญหาด้านเทคนิค

แหม ถ้าเกมส์ไม่พร้อมอย่ารีบปล่อยเลยคุ๊ณณณ อัลฟ่า เล่นโชว์ตางานต่างๆ หาบัค ไม่เห็นมี เบต้าปุ๊ป บั๊คตรึม แจ้งไป ก็อึดอาด

แต่ถึงยังไงเหล่าแฟนบอย bf ก็ยังคงติดหนึบอยู่ดี ไม่ว่าเกมส์จะค้าง เด้ง บั๊ค ปัญหา 108 เรายังชาบู bf กันอยู่ใช่ไหม๊ !!!

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    เขารีบขายเพราะจะขัดตาทัพ COD Ghosts ครับ พวกนี้มันอยู่ที่การตลาดล้วนๆ
    ผมเล่นเนื้อเรื่องก็พอจะรู้แล้วว่างานเผามากๆ รวบรัดตัดตอนเหลือเกิน เริ่มเล่นเช้า บ่ายๆ จบแระ คนที่โหลดผี 24GB นี่มีเงิบ
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    เหอะๆๆคุณก็ใจร้อนเกินเสียตังฟรี วินโด้ที่ผมใช้ โฮม7 64bit วินโด้ผมก็โหลดจากในบอร์ดนี้แหละโหมดซอฟแว ลงเสร็จก็อัพเดทการ์ดจอไดเวอต่างๆทำจนเสร็จโหลดเกมจากออริจินลงรีคอมเล่นได้ปกติ หลายๆคนในออริจินที่มีผมเป็นเพื่อนเขาก็เล่นbf4กันได้นะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zpatan : 4th November 2013 เมื่อ 17:10

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,128
    เกมมันเพิ่งออกใหม่ผมก็เป็นนะ เดี๋ยวมันก็แพทมาแก้ไข สเป็คกากๆผมยังซื้อของแท้มาเล่นเลย
    CPU - Dual core E6300 2.8Ghz
    Ram - DDR2 4GB 800Bus
    GPU- GT440
    เฟรมเรตต่ำแต่อยากเล่นเลยซื้อมา ลองอัพเดพไดร์เวอร์การ์ดจอดก่อน ทางค่ายผู้ผลิตก็ออกมาบอกแล้วว่าจะออกแพทมาแก้ไข หักแผ่นทิ้งไม่ช่วยอะไร เล่นได้แล้วก้แอดมานะมาเล่นด้วยกัน
    เกมส์ๆแพงเสียดายออกเดี๋ยวก็เล่นได้

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    หักทำไมจะซื้อต่อเสียหน่อย 500 T__T

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,289
    4
    ทำไมคอมกากๆผมไม่มีปัญหาอะไรเลย == ตอนช่วง Beta ออกมาให้เล่น ฟรี ผมยังเล่นได้ลื่นไม่มีปัญหา กระตุกนิดๆหน่อยๆ(ปรับ low) ขนาดช่วงนั้นบัคอะไรต่อมิอะไรเต็มไปหมด -- แต่พอเ้ปิดให้เล่นจริงๆกลับเล่นลื่นยิ่งกว่าเก่า

lalalalisa
    กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,889
    1
    กำไม่น่ารีบหักแผ่นเลยนะท่าน...ของผมก้เล่นได้ปกตินะ - -! มี hasstopworking นานๆที เเต่ตอนโหลดด่านนานเอาเรื่องเเต่ไม่ถึงกะนานมาก - -

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    เอิ่มคือเรื่องออกPatchแก้บัคเนี่ย

ทำไมไม่แก้ตั้งแต่ตอนBeta -*-

(ไม่งั้นจะมีBetaไปทำเพื่อ)

บอกเกมพึ่งออกแต่มันควรแก้ตั้งแต่Betaแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    ลองลงกับเครื่องอื่นดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ผมเล่นช่วง Beta เล่นไม่ได้ครับ ไม่เล่น*****เลย เข้าไปครั้งแรก ขึ้นหน้า Loading ค้างอยู่นาน ปิดเปิดใหม่ Communication Error อะไรก็ไม่รู้ บ้ามากมาย แล้วทีนี้ พอเข้าไปใหม่ เกมมันค้างใน Task Manager ต้องปิดเปิดเครื่องใหม่ แล้วก็พอเปิดมาปุ๊ป End Process ไม่ได้อีก โว้ว ไม่เล่น****เลย เป็นตั้งแต่ Battlefield 3 แล้ว หัวจวยมากคับ ไอ้ระบบเข้าเกมผ่านหน้า เว็บนี่ สุด ๆ อ่ะ