ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537

Angry ท้อกับปัญหา BF4 ... จนปัญญา ซื้อมาแต่ไม่ได้เล่น ... (Long Story)[ระบาย]

ท้อกับปัญหา BF4 ... จนปัญญา ซื้อมาแต่ไม่ได้เล่น ...

จากบอร์ดนี้ เมื่อ 2 วันที่แล้ว ... ผมได้แผ่น BF4 ที่สั่ง Pre-Order มา... (ตอนแรกได้มาโคตะระดีใจ)

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=207580

:วันที่1 วันศุกร์แห่งการเริ่มต้น(ปัญหา):

อืม... เริ่มเรื่องเลยละกัน คือวันที่ศุกรที่ผ่านมา ผมได้แผ่น BF4 มาสดๆ มาถึงก็รีบลงเกมส์เลย (อยากเล่นสุดๆ)
    ผมลงในโน๊ตบุ๊ค (PC มีแต่อยู่ที่บ้าน,ส่วนผมอยู่หอ) Lenova g490 สเปคคล่าวๆ ก็ประมาณนี้

I5 2450 ,ATI 6350m (on board Intel 3000)(เป็น VGA ไฮบริจ) RAM 4 GB

เอิ่มมมม หลังจากลงเกมส์เสร็จ เกมส์ก็อัพเดทให้เอง... ไม่มีอะไรผิดปกติ และพอติดตั้งเสร็จ ผมก็เข้าเกมส์
    มาดู skill ตั้งค่าโปรไฟล์ เปิด Goldpack และเลือก Server. Join.... (วันนั้นเพื่อนชวนเล่นด้วย -.-)
    แล้วทันใดนั้น !!! "DIrectX Error" ผมเงิบเลย.... *-* เกมส์ค้างหน้า load แรกๆ ผมก็ อ๋อ เราเข้า
    ตัวเกมส์ผิดหรือป่าว ไม่เป็นไร ^^ (ผมเข้าเกมส์ 64 bit) .... พอมาเข้าตัวเกมส์ 32 bit + run admin
    แล้วอีกครั้ง !!! "DIrectX Error" เป็นเหมือนเดิม ผมไม่รู้จะทำไร ก็เลยเข้าไปถามพี่กรู กับพี่ยูทูป
    ในเว็บเค้าบอกให้ผมลง DX11 ผมก็ลง พอลงเสร็จ เข้าเล่นเกมส์ !!! "BF4 has stop working"
    เกมส์ค้างละ ออกให้เองเหมือนเดิม ที่นี้ละ ผมก็เริ่มโมโหฝุดๆ (ปกติเป็นคนใจร้อนอยู่แล้ว) @_@
    ผมทำไรไม่ได้ เลยไปดูบอร์ด BF4 ในเว็บเลย ไปดูหมวด Technical help และความจริงก็เปิดเผย...

ในบอร์ดมีแต่คน มาโพสต์ด่า โพสต์บอกปัญหา และขอให้รีบแก้ปัญหานี้ด่วน (ส่วนใหญ่เป็นคนสั่ง pre-order)

ทั้ง DIrectX Error,BF4 has stop working,bf4 crash,bf4 black load screen,fu*k dic* and E*

มีคนแนะนำให้ไปลง profile ก็ลงแล้ว ไปโหลด pbsetup มาติดตั้ง + อัพ,เช็ค ทำมาหลายอย่างมาก
    ลงไดร์เวอร์ใหม่ ตั้งแต่ 13.9,13.11 ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ลงเกมส์ใหม่ ก็ไม่ได้ run admin *รู run มา
    จนจะวิ่งเองละ ลงเกมส์ตอน บ่าย 2 แต่แก้ปัญหาจนถึง ตี 2 ... โมโหสุดๆ :/

:วันที่2 วันเสาร์แห่งความสิ้นหวัง:

สุดท้ายถึงกับ windows ใหม่ จาก 8.1 ที่เพิ่งลงใหม่ไปได้ 1 สัปดาห์ ถึงกับต้องกลับมาใช้ win7 64 bit
    ลงเสร็จ ก็ลงไดร์เวอร์ อัพเป็นเวอร์ชั่นใหม่เรียบร้อย เข้าไปดูตรง diver manage ก็ไม่มีปัญหาอะไร
    หลังจากนั้นก็ลงโปรแกรมพื้้นฐาน + โปรแแกรมที่จำเป็นต่อการเล่นเกมส์ และก็ลง "Crashfield 4"
    พอลงเกมส์เสร็จเข้าเกมส์ "BF4 has stop working" ผมเงิบอีกครั้ง ... T^T ,(จะร้องแล้วน่ะ)
    อืม... ไม่รู้จะทำไงเหมือนเดิมก็ไป ค้นหาทางแก้ต่อ จาก บ่าย 3 ถึง ตี 1 ลงหมดๆๆๆ เข้าไปอ่านนั่นนี่
    ในบอร์ด BF4 กด F5 ทุก 5นาที จะมีกระทู้ปัญหาขึ้นมาใหม่เลยก็ว่าได้ ผมจนปัญญา ทำหมดทุกวิธีทาง
    และก็ตัดสินใจ โทรไปถามเพื่อน ถามร้าน ถามแม้แต่หมอนข้าง ก็ไม่มีใครรู้ (ก็ไม่รู้สิน่ะ +_+) ....

:วันที่3 วันอาทิตย์แห่งความบรรลัย"

วันนี้ผม เฉยๆมาก ตื่นมา 7 โมงเช้า เพื่อนโทรมาบอกว่า "เห้ย มุ้ง !!! ลองโหลดเกมส์มาลงสิ ไม่ต้องใช้แผ่นลง"
    นั่นละ ได้ Idea เจ๋งๆมาละ ผมก็ลบตัวเกมส์เก่าทิ้ง... และก็โหลดตรงจากเว็บ Origin เลย สวดยวด =..=
    พอโหลดเสร็จ ประมาณ 2 ทุ่ม ผมก็รีเครื่องก่อนเข้าเกมส์ ตามปกติ และสุดท้าย เข้าเกมส์ไป Yes !!!
    ขึ้นหน้าโหลด มีภาพสไลด์ ไปมา มีเสียงเพลง เย้ๆๆ ... สักพักจอดับ ดำทั้งจอเลย กดไรก็ไม่ได้
    เลยรีเครื่องใหม่ แล้วก็เข้าเกมส์ ก็เป็นเหมือนเดิม ปัญหา black screen จบเลยทีนี้ ไอสลัด !!! %
    และก็ลองไปลง PC ของเพื่อน ก็เล่นไม่ได้ ขึ้น BF4 has stop working (I7,GTX 760,win8)
    เซงสุดๆ ทำไรไม่ได้ เล่นก็ไม่ได้ เสียตังฟรีป่าวๆ จะรอ EA อัพแพทมาแก้ใหม่ ก็ไม่ไหว ขึ้นเลย x(
    ผมทนไม่ไหวจริงๆ ละ ตอนนี้ก็หักแผ่นทิ้งไป 3 แผ่นละ สร้อยมันผมก็ดึงขาดหมด ............

เกมส์แท้ แผ่นแรกในชีวิต และอาจจะเป็นเกมส์แผ่นแท้สุดท้ายในชีวิตด้วย (สำหรับ BF Only) \m/

ปล.ถ้าคุณอ่านหมด คุณก็เก่งมากเลยทีเดียว และก็ขอขอบคุณ ที่ทนอ่านการระบายอารมณ์สุดทีนของผม ฝันดีครับ \m/

ลองซ่อมแซ่มเกมส์ดูก่อนน่ะครับ ถ้ายังไม่ได้ ผมก็คงต้องรอวันที่จะอัพเดทตัวเกมส์

Edit : ตอน Beta ผมก็เล่นได้ตามปกติน่ะ ถึงจะปรับ Low แต่ก็เล่นได้ ไม่มีปัญหาอะไร อาการแลคๆ ก็พอมีบ้าง ถึงอย่างไงผมก็จะรอแพทต่อไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ZirusZa : 4th November 2013 เมื่อ 10:50
    .:ll:.

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 26 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    982
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ...หักทิ้งเลย เป็นผมไม่กล้านะ อย่างน้องก็เก็บสะสมไหว ไมก็ขาย คุณก็ใจร้อนเกินนน
    --------------------------------------------------------------------
    แต่ก็นะ เป็นใครก็โมโห เล่นซะ บายๆ ยัน ดึกๆ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZirusZa อ่านกระทู้
    ตอนนี้ก็หักแผ่นทิ้งไป 3 แผ่นละ สร้อยมันผมก็ดึงขาดหมด ............

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    ผมไม่เคยเจอแหะแบบนี้ แล้วถ้าเอาแผ่นเพื่อนมาลงละ จะเป็นเหมือนกันไหม เห็นบอกเพื่อนชวนเล่นแสดงว่ามันมีแผ่นอ่าดิ แล้วคุณก็ใช้ key เดิม

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ลองเถื่อนยังล่ะครับเล่นได้ไหม

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 672
    เสียกำลังใจคนซื้อของแท้จริง ๆ เลยนะ ได้มาแล้วเป็นแบบนี้ เกมก็ไม่ใช่ถูก ๆ

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    เห้ย แปลกจัง ผมเล่นได้ค่อนข้างปกตินะ มีค้างบ้าง directx errorบ้าง แต่ก็ไม่บ่อย จะเป็นเวลาเล่นนานๆ(คิดว่าอาจจะร้อนเกิน)

ที่ผมใช้นะ CPU:I3 530 Ram:4g VGA:GTX 650 ti OS:windows 8 ตอนแรกอ่านคิดว่าอาจจะเป็นที่Notebookคุณต้องสับการ์ดจอ

เพราะnotebookผมก็มีปัญหาเหมือนกัน แต่พอคุณบอกเอาไปลงPCเพื่อนก็ไม่ได้ก็เริ่มจะงงแล้ว ปัญหาเกิดจากอะไรกันว่ะเนี่ย

ผมว่าคุณเป็นคนที่ซวยมากๆเลยล่ะถ้าผมเจอผมก็คงเซงเหมือนกัน ไม่น่าเลยเกมแท้เกมแรกต้องมาเจออย่างนี้ แต่อย่าพึงถอดใจครับ

ว่าแต่คอมเพื่อนคุณนี้เล่นไม่ได้เล่นหรอครับ ได้ลองโหลดเถื่อนตัวมาเล่นดูมั้ย หรือลืมอัพไดร์เวอร์การ์ดจอรึป่าว

ผมว่าเหลืออีกวิธีนะลองเอาไปลงกับPCที่บ้านดู อาจจะได้ก็ได้

ผมเอาใจช่วยครับ ขอให้โชคดี

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nuninza15 อ่านกระทู้
    ผมไม่เคยเจอแหะแบบนี้ แล้วถ้าเอาแผ่นเพื่อนมาลงละ จะเป็นเหมือนกันไหม เห็นบอกเพื่อนชวนเล่นแสดงว่ามันมีแผ่นอ่าดิ แล้วคุณก็ใช้ key เดิม

เพื่อนผมโหลดตรงจาก Origin ครับ มันลงได้ ไม่มีปัญหาอะไรเลย แต่พอผมโหลดมาลงมั้ง
    มันก็มีปัญหาเหมือนเดิม ตอนนี้ผมคิดได้แค่ว่า NB ผมสเปคกากเอง มากกว่า หรือเป็นที่แผ่นด้วย
    ผมจนปัญญาครับ ทำอะไรไม่ได้ แก้อันนี้ อันนั้นก็เป็น ทำทุกอย่าง แม้แต่ crack ก็ยังไม่ได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popza01 อ่านกระทู้
    เห้ย แปลกจัง ผมเล่นได้ค่อนข้างปกตินะ มีค้างบ้าง directx errorบ้าง แต่ก็ไม่บ่อย จะเป็นเวลาเล่นนานๆ(คิดว่าอาจจะร้อนเกิน)

ที่ผมใช้นะ CPU:I3 530 Ram:4g VGA:GTX 650 ti OS:windows 8 ตอนแรกอ่านคิดว่าอาจจะเป็นที่Notebookคุณต้องสับการ์ดจอ

เพราะnotebookผมก็มีปัญหาเหมือนกัน แต่พอคุณบอกเอาไปลงPCเพื่อนก็ไม่ได้ก็เริ่มจะงงแล้ว ปัญหาเกิดจากอะไรกันว่ะเนี่ย

ผมว่าคุณเป็นคนที่ซวยมากๆเลยล่ะถ้าผมเจอผมก็คงเซงเหมือนกัน ไม่น่าเลยเกมแท้เกมแรกต้องมาเจออย่างนี้ แต่อย่าพึงถอดใจครับ

ว่าแต่คอมเพื่อนคุณนี้เล่นไม่ได้เล่นหรอครับ ได้ลองโหลดเถื่อนตัวมาเล่นดูมั้ย หรือลืมอัพไดร์เวอร์การ์ดจอรึป่าว

ผมว่าเหลืออีกวิธีนะลองเอาไปลงกับPCที่บ้านดู อาจจะได้ก็ได้

ผมเอาใจช่วยครับ ขอให้โชคดี

ขอบคุณครับ แต่ PC ที่บ้านของผมมันกาก กว่า NB ผมอีก Intel core 2 อยู่เลย กับ VGA คู่ใจ 9500GT
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ZirusZa : 4th November 2013 เมื่อ 02:15
    .:ll:.

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    ลองลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ยังครับ ค่อยๆแก้ปัญหาสิ มันต้องมีทางแก้อะ มาหักแผ่นทิ้งมันไม่ได้ช่วยแก้ปัญหาได้เลยนะผมว่าจะมานั่งเสียดายทีหลังปล่าวๆ อดทนหน่อย แล้วที่ไปลองเล่นเครื่องเพื่อนใช้ Key ตัวเอง หรือ Key เพื่อนครับ?

ปล.กระทู้สวย
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    จริงๆ น่าจะใจเย้นๆ นะครับ เกมมันเพิ่งเปิดปัญหามันมีอยู่แล้วเด่วเค้าก้แก้ครับ - -*

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ปัญหานี้จะหมดไป ถ้ามันมาลง steam !
    (Steam อัพเดตทุกอย่างให้เอง ไม่ต้องไปกระเสือกกระสนไปหาที่ไหน - -)

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jjjena1234 อ่านกระทู้
    ปัญหานี้จะหมดไป ถ้ามันมาลง steam !
    (Steam อัพเดตทุกอย่างให้เอง ไม่ต้องไปกระเสือกกระสนไปหาที่ไหน - -)
    ผมก็อยากให้ EA ลง steam เหมือนกัน (จะได้ลดบ่อยๆ )แต่ Origin ก็อัพเดทให้นะ -.-
    [IMG][/IMG]

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ universalpt อ่านกระทู้
    ผมก็อยากให้ EA ลง steam เหมือนกัน (จะได้ลดบ่อยๆ )แต่ Origin ก็อัพเดทให้นะ -.-
    ระบบ steam ดีกว่าเยอะมากครับ 555555
    ปล. ไม่ต้องลงเเหละดีเเล้ว (เดี๋ยวมาสู้กับ CoD อีก)

อย่าให้ Ghost เป็นเช่นนี้เลยยยยยย !!!!

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ universalpt อ่านกระทู้
    ลองลงไดร์เวอร์การ์ดจอใหม่ยังครับ ค่อยๆแก้ปัญหาสิ มันต้องมีทางแก้อะ มาหักแผ่นทิ้งมันไม่ได้ช่วยแก้ปัญหาได้เลยนะผมว่าจะมานั่งเสียดายทีหลังปล่าวๆ อดทนหน่อย แล้วที่ไปลองเล่นเครื่องเพื่อนใช้ Key ตัวเอง หรือ Key เพื่อนครับ?

ปล.กระทู้สวย
    ไม่เป็นไรน่า ต้องการแค่ key แผ่นมันเป็นของแถม

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    เป็นปกติขิงเกม Battlefield ครับ อย่าไปคิดมาก ภาค 3 แรกๆก็เป็นแบบนี้ครับ เดี๋ยวเค้าก็ปรับปรุงให้เราเอง เดี๋ยวมันก็ดีขึ้นเรื่อยๆ มันเพิ่งเปิดเล่นได้ไม่นานนี้เองไม่ใช่เหรอครับ เดี๋ยวเล่นไปนานๆ มันก็ต้องงปรับโน่นนี่ไปเรื่อยๆ ปรับบัคแมพ สมดุลปืน อะไรไปเรื่อย กว่าจะลงตัว ภาค 3 เล่นไปเป็นปีครับ กว่ามันจะเพลาๆเรื่องอัพเดต ตอนนี้ผมก็ยังไม่ซื้อมาเล่นหรอกครับภาค 4 รอมันซักพักก่อน ค่อยจัดครับ

(눈œŸ_눈 ) ?
    กล่าวขอบคุณ
    865
    ได้รับคำขอบคุณ: 632
    ผมเสียดายสร้อยอ่า ผมก็สั่ง pre-order มาเหมือนกัน แต่ไปสั่งตอนวันที่ 28 ผมเลยอดได้สร้อย อดได้คีย์ gold battelpack T_T
    [I5 3450—Hyper 212 evo—P8Z77-M—HyperX 8 GB— STRIX GTX 970—NZXT V2S 750W]

กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ปัญหาพวกนี้ส่วนใหญ่เป็นที่คอมครับตั้งแต่BF3แล้ว ช่วงแรกๆตอนBF3คอมระดับกลางไปจนล่างเจอปัญหา Stop working เยอะมาก
    พอหลังจากอัพเดทแก้ก็จะหายไปเอง คาดว่าBF4คงจะเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    ขอดูรูปแผ่นที่หักกับสร้อยที่ขาดหน่อยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eieihihija : 4th November 2013 เมื่อ 08:19
    Corei7 4770 Gskill S4 4x2 SSD Sumsung 840Pro 128GB Vga GB770 OC Mainboard Gb Z87-Hd3 650XFX Silver

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    เสียดายอะ -3-

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    Origin ครับ เป็นงี้แหละ ผมไม่รีบซื้อเลยนะ Steam ก็มีปัญหาปล่อยเกมเลทนะครับ เช่น Call of Duty: Ghost เนี่ย ปล่อยวันที่ 5 แต่อาจได้กด Play วันที่ 6 ครับ

ผมก็ไม่ค่อยทราบเหมือนกันว่ามันเป็นอะไร แต่ได้นั่งรอจริงๆแล้วมานั่งแก้ปัญหาแล้วสนุกนะครับ สู้ๆครับ เกมแท้ไม่เลวร้ายเสมอไป (ยกเว้น Origin นะ แหม่)

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    ของผมไม่เคยงอแงเลยอะ -3-

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    พอจะเข้าใจเลยครับ เกมแรกที่ซื้อแล้วเกมมันเน่ามาก ไม่เหมื่อนกับที่ promote จบเลย หลังจากนั้นก็ซ์้อแต่เกมเก่าที่ลดราคาตลอดเลย ฮ่าๆๆ แบบว่าเอา Sure ไว้ก่อนละ
    ถึงเกมเก่าแต่ก็สนุกก็พอใจนะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    ผมว่า Sim City บรรลัยมากกว่านี้เท่าตัวครับ แทบไม่ต้องเล่นเลยช่วงออกใหม่ๆ Battlefield 4 จะเหมือนกัน บัคยังเยอะอยู่

แต่ไอ้ที่หักแผ่นเนี่ย ถ้าวันหลังเล่นได้ปกติ จะคิดเสียดายรึเปล่า ทำอะไรไม่ค่อยคิดเลยครับ
    โพนี่ผู้น่ารัก <3

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ก็นะ...บริษัทยอดแย่อันดับหนึ่งก็ยังอุตส่าห์ไปซื้อเกมของมันอีก

เสี้ยนอยากเล่นมากก็ต้องทนเอาครับ บ่นไปก็ทำไรไม่ได้หรอกเพราะเขาได้เงินของคุณไปแล้ว ได้แต่รอเขาเมตตาแก้ปัญหาให้เท่านั้นแหละ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657

บอกตามตรงนะ เกมนี้ไม่เห็นจะมีปัญหา

คุณลงไม่เป็นละมั้ง

อย่างแรก พื้นฐานของระบบ OS แนะนำให้เปลี่ยนไปใช้ Winodws 8 64 bit ส่วน 8.1 ผมยังไม่เจอ แอคทีฟเวค ที่เสถียร หากใครใช้ของมีลิขสิทธิก็ข้ามไป

เมื่อลง OS เส็ดแล้ว ลงโปรแกรมพื้นฐานแรกๆ VGA Last update ,Chipset ,LAN ,Audio เท่านี้เป็นอันเรียบร้อย

จากนั้นลง Origins ลงเกม เข้าไปในโฟลเดอร์เกม ลง Directx VC PB ให้หมด และถ้ามี Microsoft .NET Framework 4 ก็ลงมันให้หมด โปรแกมพวกนี้ใช้มันทุกเกมส์ จากนั้น ลองเข้าเกมดู ส่วนใหญ่ไม่มีปัญหา

ผมเห็นมาหลายคนแล้ว ลงตัวซับพอร์ตต่างๆไม่เป็นเอง และมีอย่างหนึ่งที่เป็นไปได้เช่นกัน อุปกรณ์บางตัวไม่ซับพอรต เพราะบัค... 5555+

ปล. X3360 + GT460 ปรับแค่ medium 1080p ลื่นโฮก! อย่างกับเล่นเกม 60 FPS 5555+ ปรับสูงก็ลื่นอยู่ แต่แสงแยงตา มองมอนเตอร์ไม่เห็น... นะ****แหม่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DkTaP82 : 4th November 2013 เมื่อ 08:50
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"