ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5

Post :::NEWS ทันข่าวเกี่ยวกับ GAME ใหม่ๆ (อัพเดทล่าสุด):::

:::รวม NEWS GAME:::

:::โหมดเนื้อเรื่องของ Call Of Duty: Ghosts จะยาวเพียง 4 ชั่วโมงเท่านั้น:::

โหมดเนื้อเรื่องของ Battlefield 4 นั้นยาวเพียงแค่ 4 ชั่วโมงเศษๆอย่างที่เราได้ทราบกันดี และหลายคนเองก็คงจะได้สัมผัสกันไปบ้างแล้ว วันนี้เรามาดูทางฝั่งคู่แข่งอย่าง Call Of Duty: Ghosts กันบ้างดีกว่าหลังจากมีคนที่ได้เล่นตัวเกมไปแล้วได้มาบอกกับเราว่า โหมดเนื้อเรื่องของ Call Of Duty: Ghosts จะยาวเพียง 4 ชั่วโมงเท่านั้น

โดยเป็นข้อมูลจากทางเว็บไซต์ Cinemablend ที่ได้ออกมาเปิดเผยรายละเอียดในครั้งนี้หลังจากได้ข้อมูลมาจาก User รายหนึ่งที่อ้างว่าตัววเขานั้นได้เข้าไปเล่นตัวเกม Call Of Duty: Ghosts จนจบโหมดเนื้อเรื่องแล้วและได้จับภาพหน้าจอเมนูของด่านสุดท้ายที่ชื่อว่า “Ghost Killer” (ระวังสปอยล์) มาให้ได้ชมเพื่อเป็นการยืนยัน ซึ่งเขาได้บอกว่าตัวเกมนั้นใช้เวลาในการเล่นเพียง 4 ชั่วโมงครึ่งเท่านั้น

ซึ่งถ้าเทียบกับเกมในภาคก่อนๆนั้นต้องบอกว่า Call Of Duty: Ghosts ใช้เวลาในการเล่นโหมดแคมเปญน้อยกว่าภาคก่อนๆค่อนข้างมากโดยใน Modern Warfare 3 นั้นจะใช้เวลาในการเล่นราวๆ 5-6 ชั่วโมง ในขณะที่ Black Ops 2 นั้นจะใช้เวลาในการเล่นถึง 6 ชั่วโมงครึ่งเลยทีเดียว

“Ghost Killer” นั้นก็คือชื่อของฉากสุดท้ายนั่นเอง

คำถามคือหรือนี่จะเป็นเทรนด์ใหม่ในวงการเกม FPS ที่ต้องการเชือดเฉือนกันด้วยความยาวของโหมด Multiplayer ว่าจะดึงดูดผู้เล่นได้มากแค่ไหนโดยไม่ต้องสนใจโหมด Singleplayer กันซะอย่างนั้น ผมเองก็เป็นหนึ่งในอดีต Fanboy Call of Duty Series ที่มาถอดใจกับ Call of Duty: Modern Warfare 3 และเดินหน้าสู่ Battlefield และ Counter Strike: Global Offensive

แต่ครั้งนี้ผมคาดหวังเป็นอย่างมากในโหมดเนื้อเรื่องของ Call of Duty ที่เคยเป็นตัวชูกินขาดคู่แข่งอย่าง Battlefield เสมอมา…ทว่ามันกลับมีความยาวเพียงแค่ 4 ชั่วโมงกว่าเท่านั้นเองหรือ ? โอเค มันอาจฟังดูเข้าทีถ้าจะบอกว่า 4 ชั่วโมงกว่าที่ว่านั้นอัดแน่นและเต็มไปด้วยความสนุกระดับภาพยนตร์ชั้นยอดหรือเต็มไปด้วยฉากสุดประทับใจตลอดช่วงเวลาดังกล่าว ซึ่งมันคงจะดีกว่าความยาวกว่าสิบชั่วโมงที่ต้องทนทุกข์ทรมานกับเกมการเล่นที่น่าเบื่อ ฉากและการเล่าเรื่องราวต่างๆที่ไม่สมเหตุสมผลซึ่งนั่นก็เป็นเพียงความคิดเห็นของผมแต่เพียงผู้เดียวและดูเหมือนว่าเกมเมอร์ส่วนมากจะไม่ได้คิดเช่นนั้น

ก็เอาเป็นว่างานนี้ต้องรอดูกันครับว่าตัวเกมเต็มจะเป็นอย่างที่ชาวเน็ตคนนั้นว่าไว้หรือไม่ ? ความยาวจะเพียงแค่ 4 ชั่วโมงกว่าจริงมั้ย ? แล้วจะคุ้มค่าสมราคามากเพียงใดในอีกสองวันข้างหน้านี้ครับผมกับ Call of Duty: Ghosts ( รออ่านรีวิวได้ที่ GamingDose เช่นกันครับ )

:::DICE รับ Battlefield 4 บั๊กเพียบแต่กำลังดำเนินการแก้ไขอยู่:::

Battlefield 4 วางจำหน่ายบน PC มาได้ระยะหนึ่งแล้วและตัวเกมนั้นก็ได้รับการแก้ไขจากเวอร์ชั่น BETA ไปมากแต่ถึงกระนั้นมันก็ยังอุดมไปด้วยบั๊กและปัญหาต่างๆมากมาย แต่ทาง DICE ทีมพัฒนานั้นก็ไม่ได้นิ่งนอนใจได้ออกมาบอกว่าพวกเขาทราบปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้นแล้วและกำลังดำเนินการแก้ไขอยู่

โดยปัญหาหลักของ Battlefield 4 บน PC นั้นได้แก่อาการ Crash ที่ทำให้ผู้เล่นหลุดออกมาที่หน้า Desktop อาการ Freeze ที่เล่นๆอยู่แล้วค้างไปเลย การรอคิวเข้าเซิฟเวอร์ ค่าประสบการณ์ของผู้เล่นหายหรือไม่ได้ถูกบันทึกไว้ และบั๊กต่างๆนาๆ ซึ่งในตอนนี้ทาง DICE ได้ทราบถึงอาการดังกล่าวแล้วเรียบร้อยโดยพวกเขาได้ประกาศการแก้ไขต่างๆของตัวเกมออกมาแล้วซึ่งสามารถติดตามได้เลยที่ Known Battlefield 4 Issues and Next Steps

:::Fallout 4 อาจจะเปิดตัวในงาน VGA ปลายปีนี้:::

ในระยะหลังมานี้งาน Spike’s Video Game Awards ที่จะจัดในช่วงต้นเดือนธันวาคมของทุกปี ดูจะกลายเป็นงานที่เหล่านักพัฒนาเกมทั้งหลายเตรียมขนทีเด็ดเปิดตัวกันเป็นที่แรกโดยตลอด ไม่ว่าจะเป็นทางทีมงาน Bethesda ที่ส่ง The Elder Scroll V: Skyrim มาเปิดตัวเมื่อ 3 ปีก่อน หรือ Uncharted 3: Drake’s Deception แม้กระทั้ง Metal Gear Solid V ที่เปิดตัวที่งานนี้เป็นที่แรกเช่นกัน

โดยเป็นเวลา 3 ปีแล้วนับตั้งแต่การเปิดตัวครั้งแรกของ The Elder Scroll V: Skyrim ของทาง Bethesda Game Studios ภาคล่าสุดของซีรี่ย์ที่งาน VGA 2010 โดยก่อนหน้านั้นพวกเขาก็ได้เปิดตัว Fallout 3 ที่งานนี้เช่นกันในปี 2008 เป็นเวลา 5 ปีแล้ว และน่าจะเป็นไปได้สูงว่าพวกเขาน่าจะมีภาคต่ออย่างเป็นทางการของมันพัฒนาอยู่ และคาดการกันว่าน่าจะมีการเปิดตัวกันในงาน VGA ปีนี้

ซึ่งเมื่อไม่นานมานี้ทาง Bethesda ได้เริ่มที่จะผประกาศเปิดรับตำแหน่งงานของบริษัทแล้วในตำแหน่ง Programmer,Level Design สำหรับพัฒนาเกมในโปรเจ็ค Next Gen ของทางค่าย และนอกกจานี้ทาง Chris Avellone จาก Obsidian Entertainment ยังได้ออกมาเผยเป็นนัยๆถึงสิ่งที่เขาต้องการใน Fallout 4 ด้วย

เป็นไปได้หรือไม่ว่า Bethesda Game Studios นั้นจะเปิดตัวในงาน VGA ของปีนี้? ในตอนนี้อาจจะเรียกได้ว่าเกิน 50% แต่สิ่งนึงที่แน่นอนคือในอนาคตอันใกล้นี้เราจะได้เห็นการมาของ Fallout 4 แน่นอน

:::แถมๆคับ:::

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tenmza0 : 4th November 2013 เมื่อ 16:26

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    18 ด่าน 4 ชม ต้องค่อยๆเล่นล่ะ ยิง เอเลี่ยน สลับกับเนื้อเรื่อง 555 MULTI คงมันน่าดู

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    CODเนื้อเรื่องสั้นไปนะบางที BF4ก็บัคเยอะเกิน แต่ก็เล่นเหมือนเดิม ฮ่าๆๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    718
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    ขอบคุณมากครับ

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    ไอ้เนื่อเรื่อง 4 ชม. อ่ะครับ
    ถามมันก่อนไหม มันได้ดูฉากป่ะ ??

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    BF4 ผมยังไม่ได้เล่นโหมดเนื้อเรื่องเลย ยังมันส์กับ multi
    i7 2600k /evga z68 ftw/ ram16gb /gtx780Ti Matrix/

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    BF4 ก็จบไวมากนะ เล่นแป๊บเดียวจบละ ไม่ค่อยประทับใจเท่าไรด้วย ชั่งมัน เล่น ออนไลน์ ลืมเนื้อเรื่้องไปละ
    Intel(R) Core(TM) i7-3770K CPU @ 3.50GHz 3.50 GHz Ram 8.00 GB System 64-Bit GIGABYTE GEFORCE GTX 680 4GB OC Version

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    ให้ตายเถอะ ผมชอบความอลังการของ แบทเทิลฟิวด์ ภาคนี้มาก อย่างกับหนัง ผมเล่นๆค่อยเป็นค่อยไป สนุกดี ลื่นด้วย ยังไม่จบเลย ตอนนี้ถึงบุกเซี่ยงไฮ้ละ ส่วนมัลติไว้ก่อน แค่ลองเข้าไปเล่นด่านเกาะในทะเล ลองขี่เจ็ดดูละ ภาคนี้สมเป็นเครื่องบินหน่อย 55 บินเร็วมาก และยิ่ง ac130 ถล่มภาคพื้นเป็นอะไรที่น่าเกรงกลัวยิ่งนัก
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ดีว่ายังไม่ได้ซื้อ BF4 รอให้บักหมดไปดีกว่า เพราะผม Freeze จนเครื่องที่ใช้อยู่ค้างบ่อย จนจะได้งบทำเครื่องใหม่ละ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

กล่าวขอบคุณ
    1,772
    ได้รับคำขอบคุณ: 825
    Fallout 4 Fallout 4 Fallout 4 Fallout 4 Fallout 4 Fallout 4 Fallout 4 Fallout 4 Fallout 4 Fallout 4 กำลังเล่นภาค New Vegas อยู่
    [IMG][/IMG]

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    COD GHOST นี้ ชั่วโมงละ10gb ใช่ไหม 4ชั่วโมง 40gb harddiskเต็มเลย
    NOTEBOOK LAPTOPS (LENOVO Y410P) CPU : Intel Core i7-4700HQ (2.4 GHz) VGA : nVidia GeForce GT 750M (2 GB GDDR5) RAM : 8GB DDR3 HDD : 1 TB 5400 RPM

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dark_Editor อ่านกระทู้
    COD GHOST นี้ ชั่วโมงละ10gb ใช่ไหม 4ชั่วโมง 40gb harddiskเต็มเลย
    31 GB นะ ผมโหลดมาละ single 7 GB กว่าๆ Muti 23 GB กว่าๆ รวมประมาณ 31 GB นิดๆ
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    Fallout 4 มาเลยๆอยากเล่นมาก ขอภาพสวยขึ้นหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    COD : GHOST

4 ชม 40 GB ...... -*-

-----------

BTF 4 ผมเล่นโหมดเนื้อเรื่องเเล้ว รู้สึกว่าภาคนี้ฉากไม่ใหญ่อลังการเเบบภาค 3 นะเเต่ค่อนข้างสนุกกว่าภาค 3 นิดหน่อย เเต่ที่รับไม่ได้คือมันจบไวไปมั้ย 5 มิชชั่นหลัก เล่นไปเล่นมาอ้าว...จบเเล้วเหรอ งง -*- ก็รู้เเหละครับว่าจะทำขายมัลติเเต่อย่าลืมสิเนื้อเรื่องก็สำคัญเหมือนกันน๊า ... ผมเล่น BTF 3 + 4 มาเชื่อปะว่าผมจำชื่อตัวละครไม่ค่อยได้ เเต่ COD ผมยังจำชื่อตัวละครได้เกือบทุกตัวเลยที่เล่น (เเต่ภาค ghost ไม่เเน่ใจ เกมส์เเค่ 4 ชม. ถ้ามีเนื้อเรื่องโดนใจก็น่าโอเค เเต่ถ้าเนื้อเรื่องงั้นๆเน้นมัลติอย่างเดียวผมคงเซ็ง เนื้อเรื่อง COD มันเป็นอะไรที่น่าจดจำทุกภาคนะ เเม้จะมากจะน้อยลดหลั่งตามกันไปก็ยังมีสิ่งที่ให้น่าจดจำในเเต่ละภาคอยู่ดี)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oops00998 : 4th November 2013 เมื่อ 18:04
    ถ้าเธอฟังเพลงนี้ แสดงว่ากำลังมีความรัก แสดงว่ากำลังตกหลุมรัก แสดงว่าเธอนั้นมีความรักแล้วจริง ๆ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    315
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    4 ชั่วโมงนี่เป็นไปได้นะแต่เป็นระดับง่ายสุด เพราะเล่น hard จนจบใช้เวลาประมาณ 5.30 - 6 ชั่วโมงเอง
    ส่วนเนี้อเรื่องของบอกว่าสุดยอดมาก(ตอนจบมีหักมุมด้วยเป็นอะไรไม่บอกรอเล่นไปนะจ้ะ)

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    แม่โจ้ววววววววววซ์ #มิตรสหายท่านหนึ่งกล่าวพลางเงิบไปด้วย

เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

ชอบตลกเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    Fallout 4 ข่าวนี้ที่รอคอย

CĦΣ IT ИΣWS UĐ
    กล่าวขอบคุณ
    4,096
    ได้รับคำขอบคุณ: 20,295
    Call Of Duty : Ghosts มันส์สุดหนุกสุด

ขอสปอยครับ มีภาคต่ออีก ภาคนี้ยังไม่จบฝั่งหัวหน้าตัวโกงยังไม่ตาย

เตรียมตัวเตรียมเงินเล่นภาคต่อไปได้เลยครับ

นักตกเหวตายมืออาชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    FALLOUT 4
    อย่างเดียวที่ผมสนใจละครับ (วันก่อนเพิ่งจะขุดภาคสามมาเล่น)
    "Revenge has to be done with a smile."
    -Hayakawa Yuzuko (Yuzuko Peppermint)

ballistic
    กล่าวขอบคุณ
    765
    ได้รับคำขอบคุณ: 707
    สนแต่Falloutแหะตอนนี้ -*-

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    COD นี่สน single player กันด้วยเหรอครับ
    ซื้อมาทีไรเล่นแต่ multi เล่น single ตอนเน็ทไม่ดีแค่นั้น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ส่วนตัวชอบเนื้อเรื่อง BF4 นะ ลองอ่านที่แปล ไม่ตัดฉากแล้ว ลุ้นดี ทางทีมงานเขาจำลองสถานการณ์ที่สามารถเกิดได้จริงในปัจจุบันไม่ใช่รึ ?
    อะไรดี